[Thảo luận] Trưởng công an phường bắt tay em, phong em làm thiếu tá quân đội... (hài vãi lắm ợ)

Honda67cm

Xe hơi
Kính chào các cụ, các mợ... em là dân xứ ở Cà Mau, thuộc thế hệ 7x đời cuối ợ. Hôm qua em đi công tác ở tỉnh Bạc Liêu bị xxx phường trên ấy bắt... thế là em chiến một trận với xxx trên ấy kinh lắm ạ, cuối cùng đ/c thượng tá trưởng công an phường ấy bắt tay em cho đi và phong em làm thiếu tá quân đội...xin kể hầu các cụ nghe, văn phong em dài dòng tý, các cụ chém nhẹ thôi nhé.
Em đi xe khách lên đến tỉnh BL vào nhà thằng bạn đồng hương đang công tác trên ấy, mượn con 2b của nó để đi công việc... vì không rành đường em cứ vừa đi vừa hỏi đường lung tung hết, thế éo nào mà lại lạc vào con hẻm đếch biết đường ra, sau 1 hồi vòng vo cũng đi ra đến đầu hẻm, em rẽ trái đi tiếp, vừa đi vừa hát "có lét sống in mia lao...mìa lao...mía lao...mía lao..." thì bỗng dưng nghe tiếng rú xe ở phía sau vọt lên tại đầu xe em... bố tiên sư nó em cũng đang đi hơi nhanh, thắng chân, thắng tay em đạp sát hết xe lết bánh soàn soạn tầm nửa mét mới dừng được, định thần nhìn kỹ lại thì là 2 chú dân phòng (Một chú tầm trên 20 cầm lái, chú còn lại thì nhỉnh hơn), cưỡi con Sirus đỏ chặn em...
Em xuống xe, không hiểu chuyện gì đang định hỏi thì chú trẻ tiến đến không nói không rằng, rút phăng chìa khóa xe, rồi đẩy xe lên vỉa hè (Đúng là trẻ trâu). Lúc trước em ngu ngơ lắm, gặp mấy trường hợp này thì tim đập chân run, mặc kệ nó, chắc mình sai gì đấy nên nó mới làm vậy, còn bi giờ thì NO nhé. (Mục tình huống trên đường trong diễn đàn e đọc được tầm 250 trang òi, đầu óc thông thoáng lắm, kiểu như đã được đả thông kinh mạch toàn thân ấy). Em vận khí vào tay, tiến đến, định bụng bố hỏi mày mà trả lời không thông với bố, mày thích chiến thì bố chiến luôn, gì chứ chiến với em là sở trường, mà tướng tá 2 tên này em dự là em hạ trong vòng 3 nốt nhạc (Em cao 1m72, nặng 78kg, từng đeo đai đen karate khi còn trẻ trâu nhá, giờ cũng tập tạ nên tướng tá ok lắm). Nói thì chậm chứ diễn ra nhanh lắm, khi thằng trẻ trâu vừa hạ chân chống xe em xong là em đã đến sau lưng nó gằn giọng hỏi:
- Mày làm gì đấy, sao chặn đầu xe anh… định cướp xe à?
Thằng trẻ trâu ấy chắc bất ngờ vì thân thủ em nhanh thế, nó giật mình quay ngoắt lại, còn đang ú ớ thì em xử ngay 1 chiêu thuộc chữ “chộp” trong đại cầm nã thủ của phái thiếu lâm (em học karate mà lại dùng võ của thiếu lâm ăc…ă.c) thu ngay chìa khóa xe nó đang cầm bỏ vào túi quần. Định tiện thể quất 1 gối vào hạ bộ cho ôm của quý nhảy tưng tưng… nhưng mà thôi chả dám. Chú già thấy thế xông đến quát em:
- Anh kia, đi vào đường cấm mà còn làm tàng hả?
Bỏ bu rồi, em nghĩ trong đầu, thế éo nào mà đi vào đường cấm không hay nhỉ? Nhưng đã đọc trên otofun nhiều rồi em vẫn bật lại:
- Cho dù tôi có đi vào đường cấm, các chú vẫn không có quyền chặn xe và lấy chìa khóa xe của tôi kiểu như ăn cướp thế.
Chú trẻ chắc còn quê vụ em cướp cò, à quên…cướp chìa khóa cũng quát:
- Ai bảo anh chúng tôi không có quyền, đây là đường cấm và nằm trên địa bàn của chúng tôi, anh đi vào thì tôi có quyền bắt và giữ xe của anh.
Phải chi lúc trước gặp vụ này là em xuống nước, năn nỉ ỉ ôi, mong các anh bỏ qua và cầm tiền trà nước nhưng nay nhắc lại là NO nhé. Em vận công vào sư tử hống dọng dạc tuyên bố:
- Theo điều a, khoảng b của thông tư 27 BCA thì chỉ có một số người là được dừng xe người vi phạm, và dân phòng không nằm trong số ấy nhé, các chú làm vậy là sai đấy. (Lần đầu tiên em sử dụng bí kíp, lóng nga lóng ngóng thế nào mà em lại nói thành là ‘điều a khoản b’ thế có chết không chứ, mà e dự là 2 chú ấy cũng chẳng biết em nói sai đâu).
Nghe em nói thế chú già móc con sam sung ra bấm số, em dự chắc là gọi xxx phường ra, đúng thế thật, khoảng 3 phút sau, không biết ở đâu mà nhanh thế, một chú xxx tầm khoảng 24 tuổi, mang lon thiếu úy đi con wave tàu chạy đến, 2 chú dân phòng liền đến xì xào tỏ nhỏ với xxx, xong xxx xuống xe tiến về phía em, không chào hỏi gì cả, to giọng hỏi:
- Anh có biết anh đi vào đường này là đường cấm không?
Em: Trước hết tôi góp ý với chú, 1 là chú phải chào tôi trước khi làm việc, 2 là phải làm việc lại với các chú dân phòng này, các chú ấy chặn xe tôi kiểu như ăn cướp, tôi thắng không kịp thì gây tai nạn rồi, còn tự động dắt xe tôi lên lề và lấy chìa khóa xe của tôi, như thế là sai luật. Vì tôi ở tỉnh khác đi công tác ở đây nên không biết đây là đường cấm. Mà nếu tôi sai thì tôi sẵn sàng nộp phạt thôi.
XXX nghe em nói thế thì liếc sang nhìn 2 chú kia, 2 tên khốn ấy giả vờ ngó lơ chỗ khác, xxx nhìn xe em thì thấy biển số ngay tỉnh của nó liền hỏi:
Xxx: -Anh bảo anh ở tỉnh khác, sao biển số xe lại là ở đây? (CMN, hỏi ngu thế không biết?)
Em: - À xe tôi mượn của bạn trên này để đi công việc, nhà nó cũng gần đây thôi.
Xxx: Thế anh có đầy đủ giấy tờ không?
Em: Đầy đủ cả (May quá khi đi nó đưa giấy tờ cho)
Thằng trẻ trâu chắc vẫn còn tức em, phang vào:
- Bạn ông tốt quá nhỉ, đưa cả giấy tờ xe cho ông mà không sợ sao?
CMN nó, trẻ trâu thế không biết, em định phang lại nó thì xxx bảo:
Xxx: - Mời anh xuất trình giấy tờ cho tôi kiểm tra
Em móc bóp lấy đủ đưa luôn, xxx xem xong thì bảo:
Xxx: Anh đi vào đường cấm, tôi lập biên bản, anh lên phường lấy quyết định phạt rồi ra kho bạc đóng phạt nhé.
Em nhún vai: Ok.
Thằng trẻ trâu: Giam bằng ông 30 ngày.
Em nghĩ bụng, gì chứ bằng 2b thì ông có con bạn làm ở phòng Giao Thông công chánh, đem hs gốc ra, 3 ngày sau là có bằng.
xxx quay lại xe lấy biên bản ra ghi, em thì đứng kế bên nhìn xung quanh, mà cũng lạ, nãy giờ em nhớ là đi cái đường nhỏ này có thấy biển biếc gì đâu? Bẩm các cụ cái chỗ em đang đứng là con đường bên hông cầu, nãy em đi ra từ trong hẻm rẽ trái, dự là đi vòng dưới lòng cầu để sang bên kia lên cầu. Em dự là có cái bảng ở đầu cầu thôi. Và nhìn về phía đầu cầu em thấy có cái bảng thật, khốn nỗi nó lại hơi chếch chếch nên không biết bảng gì? Bố ở chỗ khác đến, bố đi từ hẻm sau bảng ra sao bố nhìn thấy bảng đó chứ mà biết là bảng cấm, phải đi xem cái bảng ấy là cấm gì mới được?
Tính toán xong em liếc thấy xxx đang ghi BB, giấy tờ em để ở yên xe, em tụ khí vào đan điền rồi lại dùng cầm nã thủ chộp luôn và phi thẳng ra đầu cầu, sau lưng còn nghe xxx quát đuổi theo. 2 chú ấy tuổi gì mà đuổi kịp em chứ, em phi ra đến đầu cầu nhìn lên thì là biển cấm rẽ phải, chứ éo phải biển cấm đường 1 chiều, mà lỗi này em dự là nhẹ hơn lỗi kia và không bị giam bằng đúng không các cụ nhỉ?
Nhìn quay lại thì thấy 2 chú kia sắp đến. Em sợ 2 chú ấy đến lại túm áo túm cổ em, rồi còng tay còng tiếc này nọ, khi ấy chắc em điên lên phang luôn, mà ở đây xứ lạ quê người, nếu làm như vậy thì không ổn. Em phi thẳng lên cầu, đến đoạn xe em đang đậu đu cái lan can nhảy xuống rồi lên yên xe ngồi đợi, hài vãi thật, chú xxx thì chạy xe đuổi thấy thế quay lại, 2 chú kia thì đến chỗ ấy, nhìn xuống không dám nhảy thế là đành cuốc bộ quay lại:
Xxx quay về cao giọng hỏi em:
Xxx: - Hành động của anh thế là sao? Anh bỏ chạy chống người thì hành công vụ à?
Em: - A không? Tôi chỉ muốn xem cái biển ấy cấm gì thôi, mà tôi nói luôn nhé, cái biển ấy cấm rẽ phải thôi, không phải biển cấm 1 chiều, tôi vi phạm lỗi ấy bị phạt nhẹ hơn lỗi kia, và cũng không bị giam bằng 30 ngày đâu nhé đồng chí.
Xxx: - Không cần biết, trước giờ chúng tôi toàn lập biên bản như thế thôi.
Lúc này thì dân nghe động cũng đến xem khá đông lắm các cụ à, họ xem pha phi thân nhảy cầu của em cũng xuýt xoa lắm, cũng có vài mợ lên tiếng ủng hộ em, đại khái là ý em nói là đúng rồi.
Xxx: - Tôi không cần biết, tôi cứ lập bb, anh thắc mắc gì cứ lên phường mà gặp chỉ huy (láo thế không biết)
Em lúc này cũng nộ khí xung thiên rồi, bố chịu sai mà mày còn ép, được rồi, bố cãi cho mày xem, giấy tờ bố lấy lại được rồi, sợ éo gì?
Em: Chú nói như thế mà được à? Tôi vi phạm gì mà lập biên bản?
Xxx với các cụ, các mợ ở đấy ngơ ngác hết không hiểu sao thái độ em lại quay ngoắt 180 độ như thế.
Xxx: Anh bảo anh không vi phạm là sao?
Em: Tôi chả vi phạm gì cả?
Xxx: Anh đi vào đường cấm rõ ràng, thế mà cãi không vi phạm là sao? Có rất nhiều người đang chứng kiến đây này.
Các cụ các mợ đang xem cũng ùa vào với xxx mà bài bác em, ức thế các bác nhỉ.
Em: Tôi không biết đường này là đường cấm gì hết, lúc nãy tôi đi xem biển thì thấy là cấm các xe đi từ trên cầu xuống rẽ phải, còn tôi đi từ trong hẻm ra, mà hẻm thì sau bảng cấm. ở trong hẻm đi ra tôi có thấy biển cấm rẽ trái gì đâu? Với lại ra đường tôi cũng đâu có thấy biển cấm đi chỗ này đâu? Tôi nó thế đúng không?
Các cụ các mợ đang xem lại quay sang bênh em các bác ợ…
Nói chung là còn cãi nữa, em cứ bảo vệ quan điểm của em, xxx bảo vệ quan điểm của xxx chả ai nhường ai, xxx còn bảo 2 chú dân phòng dẫn xe em về phường, em ngồi trên xe liếc 2 chú ấy với hàm ý, ngon thì dẫn xem, 2 chú ấy sau màn thấy em phi phân với lại nhìn tướng tá em thế thì cũng ngại nên cứ lừng khừng không dám, lúc đấy hài lắm các cụ ạ, người xem đông lắm, chỉ trỏ bàn tán cứ như ở chợ.
Lằng nhằng khoảng gần chục phút thì có ông xxx nữa đến (em gọi là xxx2), ông này đeo hàm thượng tá, giới thiệu là trưởng công an phường, em dự là chắc có ai điện đến, vào hỏi han xì xầm với chú xxx trẻ, xong quay ra nhìn em, tiến đến bên cạnh vỗ vai hỏi:
Xxx2: Có chuyện gì đấy chú em?
Em: Anh cứ hỏi thuộc cấp của anh, bảo chú ấy trình bày lại. (Câu này em học của bác nào trên diễn đàn em không nhớ)
Xxx2: Thôi anh biết rồi, thế chú ở Cà Mau à, anh cũng có vài thằng bạn ở đấy, mà chú đóng quân ở đơn vị nào ấy nhỉ? Đang đi công tác ở tỉnh anh à?
Em ngớ người, bỏ bu rồi, sao ông này lại hỏi mình ở đơn vị nào nhỉ????? Sực nhớ ra, à một phát nhẹ cả người, thì ra là thế này các cụ ạ, em có thằng bạn nối khố đang đóng quân ở Hà Tiên, mang hàm thiếu tá, đợt rồi nó về nhà tặng em 1 đôi giày và cái thắt lưng nó còn dư, lão xxx này thấy em mặc như vậy chắc tưởng em bộ đội các cụ à, đúng là lão làng có khác, nhìn phát biết ngay, không như lũ trẻ trâu kia hơ hơ hơ.
Em trả lời: - Vâng em ở Cà Mau luôn anh.
Xxx2: Thuộc phòng nào chú nhỉ?
Em: Trinh sát ạ. (Chém kinh các cụ nhỉ, thực ra nghề của em là khảo sát, chắc cũng tương tự thôi mà)
Xxx2: Thế mấy hột rồi? (ý hỏi em hàm nào của cấp tá ấy)
Em: Mới 1 hột thôi anh ạ?
Xxx2: Thôi chẳng có chuyện gì đâu? Anh em với nhau cả mà, có gì mà phải to tiếng, sao không trình cái chứng minh quân đội cho mấy em nó thông cảm?
Em nghĩ bụng, ông mà có cái chứng minh quân đội thật mang hàm tá thì mấy thằng trẻ trâu ấy đủ trình để xem à? Nhưng cũng tươi cười trả lời:
Em: Em thì tinh thần là cứ vi phạm thì chịu thôi anh.
Xxx2: Uh chú thế thì được, anh là rất khoái những người như thế. Thôi chú đi đi (Điêu thế không biết)
Xong xxx quay lại với 3 chú kia bảo anh T là thiếu tá quân đội ở Cà Mau, đang đi công tác chắc không rành đường xá, các chú đừng làm khó anh ấy nữa, xong bắt tay em rồi đi.
Em cũng lịch sự đến bắt tay xxx1, rồi tiến về 2 chú dân phòng đang ngồi gần đấy, các chú ấy tưởng em đến bắt tay, cũng đứng dậy, phủi quần phủi áo chỉnh tề lắm ạ, em đến gần chỉ tay vào mặt chú dân phòng cầm lái, nói vừa đủ nghe
- Lần sau chú mày còn chặn xe anh kiểu ấy, anh tông cho 1 phát gãy chân luôn nhé.
Xong em quay về xe lấy xe đi thẳng, không biết thái độ chú ấy thế nào nữa. Lên xe phi thẳng về nhà thằng bạn, vợ chồng nó làm con gà luộc, lôi thùng 333 ra lai rai, em kể nó nghe chuyện, nó cười lăn bảo:
- Hôm nào mày bảo thằng C (Tên thằng bạn tặng giày cho em) gửi cho tao 1 bộ giống mày với, tao cũng muốn làm thiếu tá.

Em muốn hỏi như thế này:
Em đi từ hẻm ra (Hẻm nhỏ khoảng 2m) đi như thế có bị vi phạm cái bảng ở đầu cầu không? em có hình minh họa.

Em nhầm tý nhé, post lên mới thấy, bảng cấm ở cầu là cấm rẽ phải chứ không phải rẽ trái.
Còn vụ em không phải thiếu tá mà không thanh mình có vi phạm gì không? (Em không tự nhận mình là thiếu tá nhé, ông ấy hỏi mấy hột thì em bảo là 1 hột thôi)

TVPL

Xe container
Chả có biển nào chỗ cụ rẽ trái, đi thoải mái đê.
Vote cụ, văn hay, đọc hùi hụp quá :)

Haigv

Xe tăng
Biển như thế sao nó dám bắt cụ. Nông dân vãi lúa.

Dolla2011

Xe buýt
Cụ chủ xem ở đầu cầu cạnh cái biển cấm rẽ phải ấy có biển cấm đi ngược chiều ko? Nếu đi từ hướng trước cầu mà ko có biển cấm ngược chiều thì đâu phải đường 1 chiều. Em dự là trên xa 1 đoạn nữa khoảng 100m đầu đường kiểu j cũng có biển cấm ngược chiều thì xxx mới dám xuống BB. Cụ chủ đi từ trong ngõ ra thì cũng oan nhỉ. Em vào Sì goòn thấy đường trong đấy nhiều ngõ ngách hẻm xẹt mà ko thấy cắm biển ,chỉ có ngõ oto đi được mới có biển. Tình huống của cụ chủ thì nên nhắc nhở,còn kiện nhau thi phải dùng định lí: Thế nào là ngã Tam??! Em fun tí

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Còn vụ em không phải thiếu tá mà không thanh mình có vi phạm gì không? (Em không tự nhận mình là thiếu tá nhé, ông ấy hỏi mấy hột thì em bảo là 1 hột thôi)
Cụ sai quá rồi còn gì? Cụ 2 hột mà chỉ nhận có 1 hột là sai rồi :))

P/S: Nếu biển đúng như cụ tả thì cụ không sai.

Chỉnh sửa cuối:

Honda67cm

Xe hơi
Cụ chủ xem ở đầu cầu cạnh cái biển cấm rẽ phải ấy có biển cấm đi ngược chiều ko? Nếu đi từ hướng trước cầu mà ko có biển cấm ngược chiều thì đâu phải đường 1 chiều. Em dự là trên xa 1 đoạn nữa khoảng 100m đầu đường kiểu j cũng có biển cấm ngược chiều thì xxx mới dám xuống BB. Cụ chủ đi từ trong ngõ ra thì cũng oan nhỉ. Em vào Sì goòn thấy đường trong đấy nhiều ngõ ngách hẻm xẹt mà ko thấy cắm biển ,chỉ có ngõ oto đi được mới có biển. Tình huống của cụ chủ thì nên nhắc nhở,còn kiện nhau thi phải dùng định lí: Thế nào là ngã Tam??! Em fun tí
Em xem kỹ lắm cụ ạ, đầu cầu chỗ em xem không có biển cấm 1 chiều, lúc em về vòng sang lòng cầu định rẽ phải lên cầu thì thấy có bảng cấm 1 chiều, thế là em té quay lại về đường cũ, đi ngang thì lấy các chú ấy cũng chuẩn bị về, em nháy đèn với bóp cái còi kiểu như chào các chú ấy ợ. Em dự là nó nhìn gà hóa cuốc tưởng em trên cầu xuống.

Chỉnh sửa cuối:

BigBoy.vn

Xe buýt
Cụ mem mới mà vào chào anh em như thế này thì cũng ấn tượng đấy.

Chip&Nghe

Xe tải
Voka cho cụ,hay hay...mà bọn này bố láo bắt vớ vẩn

Hoang1984

Xe hơi
Trời cụ mới đk nick hôm qua mà em tưởng lão làng,xử lý tình huống đâu ra đấy ợ

pkhcsht

Xe điện
Cụ bản lĩnh như thiếu tá, nếu cụ nêu ra cái nhầm của df và xxx cho bọn nó mở mang đầu óc, ko bắt bớ ẩu.
Vote cụ.

Muon_biet

Xe cút kít

Cụ này học võ nên chỉ còn một hột thôi, thiếu tá là đung rồi.

Hoathanhtao

Xe điện
Sao Cụ không bảo hai? Cụ bị mất một bên à?X_X

Honda67cm

Xe hơi
Bẩm các cụ, nghề em làm khảo sát mà, ôm xe đi nhiều nơi lắm, khi gặp xxx là em xoắn lên, ấp a, ấp úng kiểu gì cũng bb hết, em ức lắm, lên cụ gú gồ tìm mấy cái tình huống xem mình bị thế có đúng không, thế là biết được các cụ ợ, em vào ôm cái mục tình huống đọc suốt, đọc lại cả các thớt cũ, nên giờ em hết ngán bọn xxx bẩn rồi, miễn là em đúng thì ok, không việc gì phải xoắn, chân thành cảm ơn các cụ ợ...

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dân phòng với áo xanh là mẹ toét bố náo nắm ạ. Toàn cậy quyền thế quát nạt người dân thôi. Nhưng xin lỗi, quát ai thì được chứ quát iêm thì quên khẩn trương. Hồi trước non và xanh thì còn nể chứ bây giờ già và chín mợ nó roài :)

Honda67cm

Xe hơi
Sao Cụ không bảo hai? Cụ bị mất một bên à?X_X
Em cũng không rành lắm về quân đội, mà thằng bạn em thì đang thiếu tá, làm đúng là trinh sát luôn, nên em mới cáo mượn oai hùm thôi, em sợ nói 2 hột thì ông ấy tưởng là trung tá, mà tuổi thằng bạn em đi học hành đầy đủ, đúng ngày đúng tháng luôn, nếu nói trung tá ông ấy sinh nghi ợ

sumo audio

Xe hơi

chắc cụ chủ thớt đổ hết Két 333 say quá về bị gấu tịch thu 1 hột

bocpc1

Xe máy
Hế. . Hế! Chuyện của bác làm em cười bể rốn. Nếu có lần sau thì bác phải bảo bác 2 hột nhé. Một hột chả hóa ra bị lệch à?