[Funland] Trường cấp 3 Marie Curie Hà Nội

Nhinhoi

Xe đạp
Con nhà e sang năm thi c3, nó học cũng tạm được nhưng e thứ nhất phòng xa, thứ nhì là e cũng chán công lập rồi ạ. Giờ ĐH cũng dễ thở hơn xưa, e muốn con được học trường có csvc tốt, nhiều hoạt động thể thao, ngoại khoá, ko quá áp lực học hành. Nếu đủ khả năng thì du học vì nhà e có người bên nước ngoài. Các cụ mợ có con học Marie Curie cấp 3 ở hà nội cho em ít thông tin với ạ. Các cháu MC hết c3 có xu hướng du học nhiều ko? hoặc các cụ mợ có trường tư c3 nào ổn giới thiệu e, bỏ qua các trường quốc tế vì e đủ xèng đâu. E cám ơn các cụ, mợ trước!!!

• Vodka
Reactions: dpl

xuantien_mobis

Xe lăn
MC cơ sở vật chất thì rất tốt, xu thế du học thì ko bằng mấy trường chuyên công lập, với nhu cầu và khả năng củ Cụ em nghĩ MC là phù hợp

Chỉnh sửa cuối:

barca6996

Xe container

vietbamboo

Xe điện
Cháu đánh giá rất cao môi trường của MC. Nhân văn và cân bằng, khuôn viên cơ sở vật chất khá đẹp.

SIGNUS

Xe container
Người OF
MC có phải thi đầu vào kg hay xét tuyển các cụ nhỉ? F1 nhà em năm nay cũng thi đây mà em sợ kg đủ lực vào mấy trường công. Em ở HBT

RAVA

Xe ba gác
Em cũng quan tâm cơ sở ở Hoàn Kiếm ạ.
-Cơ sở chính của trường trên Mỹ Đình thì ok chứ còn cơ sở 2 trc đây ở phố Trần Quốc Toản- q.HK thì chán lắm, mà chỗ này hình như chuyển vào Hà Đông từ lâu rồi thì phải? Nói chung mấy cái trường dân lập này về chất lượng dạy và học thì ko thể bằng mấy cái trường công lập top đầu đc đâu, chẳng qua là các cháu học kém học dốt thì đành phải vào đây kiếm cái bằng cấp 3 rồi sau tính tiếp thôi!

dpl

Xe lăn
-Cơ sở chính của trường trên Mỹ Đình thì ok chứ còn cơ sở 2 trc đây ở phố Trần Quốc Toản- q.HK thì chán lắm, mà chỗ này hình như chuyển vào Hà Đông từ lâu rồi thì phải? Nói chung mấy cái trường dân lập này về chất lượng dạy và học thì ko thể bằng mấy cái trường công lập top đầu đc đâu, chẳng qua là các cháu học kém học dốt thì đành phải vào đây kiếm cái bằng cấp 3 rồi sau tính tiếp thôi!
Cụ nhầm rồi
Cơ sở trần quốc toản mới là đỉnh cao ( thời e học toàn thừa điểm thăng long, trần phú, việt đức ) vẫn học vì rất nhiều bạn ko có hộ khẩu HN. Ngoài ra, cứ ai đc thành tích thi quốc gia ở cấp 2 sẽ đc vào thẳng trường nên khuyến khích đc nhiều bạn giỏi. Nhg là các lớp chọn : I và G. Bản thân e vì không đủ điểm hệ A Kim liên ( nhg đủ điểm thăng long) vẫn chọn MC ạ.
Sau khi kết thúc thuê trần quốc toản thì mới lên mỹ đinh, cháu e học thấy kêu sướng nhg đầu vào dễ, đại loại có tiền là đc :D

dpl

Xe lăn
Con nhà e sang năm thi c3, nó học cũng tạm được nhưng e thứ nhất phòng xa, thứ nhì là e cũng chán công lập rồi ạ. Giờ ĐH cũng dễ thở hơn xưa, e muốn con được học trường có csvc tốt, nhiều hoạt động thể thao, ngoại khoá, ko quá áp lực học hành. Nếu đủ khả năng thì du học vì nhà e có người bên nước ngoài. Các cụ mợ có con học Marie Curie cấp 3 ở hà nội cho em ít thông tin với ạ. Các cháu MC hết c3 có xu hướng du học nhiều ko? hoặc các cụ mợ có trường tư c3 nào ổn giới thiệu e, bỏ qua các trường quốc tế vì e đủ xèng đâu. E cám ơn các cụ, mợ trước!!!
Thời e học thì chia thành 2 kiểu : đỗ đại học thì học trong nước, còn trượt đh thì mới đi du học ạ
19 năm trc thì e thấy khá khó ( lớp e toàn thừa điểm thăng long, trần phú, việt đức) nhg nhiều lý do vẫn học MC
Giờ lên mỹ đình thì cơ sở vật chất sướng nhg chất lượng đi xuống, cháu e nó kêu có tiền là học được :D

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vâng, vì em nghĩ F1 nhà em mà thi Việt Đức hay TP thì khả năng xịt cao lắm.