[Funland] Trường Mầm non quốc tế khu vực thị trấn Văn Điển - Thanh Trì

Ong Phu

Xe đạp
Kính thưa CCCM,

Chẳng là F1 nhà em đang được 2,5 tuổi, vợ chồng em đang đau đầu về việc tìm trường đi học cho bé (Có nhu cầu các trường Quốc tế để được học Ngoại ngữ tốt/ Phương pháp mới), tiếc là quanh khu vực Thanh Trì lại không có trường mầm non Quốc tế nào.

Nhờ CCCM có kinh nghiệm review giúp gia đình cháu một số trường mầm non tốt quanh khu vực Thanh Trì với ạ.

Chúc CCCM một năm ngập tràn hạnh phúc!

butchikim

Xe ba gác
Cháu không ở khu này nên không biết. Nhường cụ dưới ;))

Bớt kỳ vọng hơn sẽ bớt đau đầu hơn. :D

BMV_HN

Xe điện
Văn điển thì cụ phải chịu khó lên Linh Đàm. Học Bingate cũng được.

Trì hoãn

Xe hơi
Chắc phải đợi lên Quận mới có các trường Quốc tế mở ở đây.

Demchinhhang.net

Xe container

lx125_black

Xe container
Thanh Trì là vùng trũng giáo dục của HN.
Cụ sẽ chẳng tìm được trường chuẩn ở đây đâu.
Muốn có nơi học tốt cho con thì cụ lên Cầu Giấy, Bắc Từ Liêm quận này về giáo dục đang đứng đầu HN vì quận mới có quỹ đất quy hoạch cho GD nên được đầu tư nhiều hơn các quận khác, kể cả BĐ, HK đều thua hết.

thientudolong

Xe container
Kính thưa CCCM,

Chẳng là F1 nhà em đang được 2,5 tuổi, vợ chồng em đang đau đầu về việc tìm trường đi học cho bé (Có nhu cầu các trường Quốc tế để được học Ngoại ngữ tốt/ Phương pháp mới), tiếc là quanh khu vực Thanh Trì lại không có trường mầm non Quốc tế nào.

Nhờ CCCM có kinh nghiệm review giúp gia đình cháu một số trường mầm non tốt quanh khu vực Thanh Trì với ạ.

Chúc CCCM một năm ngập tràn hạnh phúc!
2,5 tuổi mà đã định hướng ngoại ngữ các kiểu rồi, có sớm quá ko cụ :)

lx125_black

Xe container
không ạ, cho nghe nói cùng tầm tuổi này mới là chuẩn cụ ạ. Nói chung là liên tục được giao tiếp ngoại ngữ nó sẽ hình thành 1 dạng ngôn ngữ nữa trong đứa trẻ, ko phải nhồi như sau này vào tiểu học, cấp 2 nữa.

jazzzzz

Xe lăn
Không cần đâu, kể cả cấp 1, ở ta 2 lứa tuổi này vào mấy trường QT giả cầy chả ăn thua, cua trường tư DV tốt (mầm non) và trường công với C1.
Muốn hịn chơi full option. Ở khu Víp, hành xóm víp học trường QT chánh hiệu.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Hàng xóm nhà em có con 2 tuổi mẹ dạy nói tiếng anh hơn tiếng việt. Mấy cháu lớp 8,9 học gỏi tiếng anh ở trường thua hết.

supporter

Xe điện
Khu vực đó có trường song ngữ Phạm Tu cũng khá lớn đấy. Cụ tìm hiểu xem sao

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Cụ thớt muốn con môi trường ngoại ngữ tốt thì nên bám vào tiêu chí:
1. Chương trình nước ngoài như mon chẳng hạn.
2. Lớp không dùng tiếng Việt, có giáo viên người Việt trợ giúp học sinh không có nhiệm vụ dậy dỗ gì
3. Giáo viên tiếng anh thường trực luôn ở trong lớp là người gốc Âu quốc tịch liên hợp Anh/Scotland/Ireland hoặc Mỹ/ Ca na đa, không chấp nhận nếu không có. Trẻ quen giọng Anh sẽ dễ nghe các loại giọng tiếng Anh khác, sau này học lên đủ nguồn giáo viên đủ loại giọng.
4.Sỹ số lớp tầm dưới 25, số lượng giáo viên 4
5. Học sinh đa quốc tịch
6. Học phí loanh quanh 20tr trở lên.
Phụ huynh nênntham gia vài buổi hội thảo, con được học thử 2 tuần.
Môi trường 100% tiếng Anh thì trẻ con cần khoảng 6,7 tháng, lâu thì hơn mới phá bỏ rào cản ngôn ngữ, đừng nóng vội. Hai ba năm sau nó khắc chê đa phần giáo viên tiếng Anh nói ngọng.

Chỉnh sửa cuối:
Thế ko giả cầy thì là ntn hả sếp?
Chuẩn quốc tế là chuẩn ntn vậy?
Bác có thể google là ra quy chuẩn mà, còn cái câu chuẩn giả cầy nửa đùa nửa thật còn gì nữa. Giờ đc mấy trường treo chữ TRƯỜNG QUỐC TẾ dạy đúng theo quy chuẩn.

Ong Phu

Xe đạp
Cám ơn các cụ nhiều nhé.

Theo như em tìm hiểu thì 2.5 tuổi đang là tuổi hấp thu ngôn ngữ tốt nhất đó, các Bạn/anh/chị em quen cho con học ngoại ngữ sớm, lớn lên nói rất chuẩn. F1 nhà em chỉ xem youtube với cả em đọc tiếng anh mà cũng thuộc gần 70 từ rồi, học thoải mái không ép buộc gì cả.

Cũng không phải kỳ vọng quá đâu, mà trước mình cũng không có điều kiện tốt để học tập, bây giờ có tiền cũng muốn dành cho con những gì tốt nhất. :))

Đúng là Cầu Giấy là quận có nhiều trường điểm nhất, quá tốt cho nền giao dục ở Hà Nội. Do Thanh Trì cũng không có trường điểm nào nên đành lựa chọn trường song ngữ :-s

thientudolong

Xe container
Cám ơn các cụ nhiều nhé.

Theo như em tìm hiểu thì 2.5 tuổi đang là tuổi hấp thu ngôn ngữ tốt nhất đó, các Bạn/anh/chị em quen cho con học ngoại ngữ sớm, lớn lên nói rất chuẩn. F1 nhà em chỉ xem youtube với cả em đọc tiếng anh mà cũng thuộc gần 70 từ rồi, học thoải mái không ép buộc gì cả.

Cũng không phải kỳ vọng quá đâu, mà trước mình cũng không có điều kiện tốt để học tập, bây giờ có tiền cũng muốn dành cho con những gì tốt nhất. :))

Đúng là Cầu Giấy là quận có nhiều trường điểm nhất, quá tốt cho nền giao dục ở Hà Nội. Do Thanh Trì cũng không có trường điểm nào nên đành lựa chọn trường song ngữ :-s
nói chuẩn để làm gì nhỉ
nếu cụ giầu đủ tiền cho cháu học trường qt sau đó đi du học thì ok
còn nếu chỉ học trong nước thì nói thông thạo tiếng a để làm gì khi văn hóa ko đủ điểm vào đh :)

Ong Phu

Xe đạp
nói chuẩn để làm gì nhỉ
nếu cụ giầu đủ tiền cho cháu học trường qt sau đó đi du học thì ok
còn nếu chỉ học trong nước thì nói thông thạo tiếng a để làm gì khi văn hóa ko đủ điểm vào đh :)
Ối giời cụ ơi, cụ cứ xem các trường đại học bây giờ còn lấy bằng ielts ra để xét tuyển thì biết xu hướng tương lai tiếng anh nó quan trọng như thế nào?

Chưa kể thêm là mình đang làm Ngân hàng trong nước nhưng sếp thì toàn là sếp Tây, không có tiếng anh thì là một bất lợi rồi.

Còn tiếng anh là một ngôn ngữ, chứ văn hóa và điểm vào đại học cũng vẫn đi cùng song song chứ có bỏ đâu?

Mình đã từng sống ở bên châu Âu, hầu hết những người mình quen thì dân châu Âu thường có ít nhất 2 thứ tiếng: Anh/Pháp hoặc Anh/ Bồ Đào Nha/ Đức,... Ngôn ngữ mà, biết càng nhiều càng tốt thôi, không thiệt thòi đâu mà lo.

thientudolong

Xe container
Ối giời cụ ơi, cụ cứ xem các trường đại học bây giờ còn lấy bằng ielts ra để xét tuyển thì biết xu hướng tương lai tiếng anh nó quan trọng như thế nào?

Chưa kể thêm là mình đang làm Ngân hàng trong nước nhưng sếp thì toàn là sếp Tây, không có tiếng anh thì là một bất lợi rồi.

Còn tiếng anh là một ngôn ngữ, chứ văn hóa và điểm vào đại học cũng vẫn đi cùng song song chứ có bỏ đâu?

Mình đã từng sống ở bên châu Âu, hầu hết những người mình quen thì dân châu Âu thường có ít nhất 2 thứ tiếng: Anh/Pháp hoặc Anh/ Bồ Đào Nha/ Đức,... Ngôn ngữ mà, biết càng nhiều càng tốt thôi, không thiệt thòi đâu mà lo.
xét tuyển đầu vào đâu có nghĩa là các cháu sẽ ra trường thành sv ưu tú :D
cụ làm bank nào mà phải có tiếng anh để làm việc với sếp tây vậy
còn tiếng như cụ nói là tiếng để đi chơi, nói mấy câu xã giao nó khác với tiếng để làm việc lắm
tiếng a thì tốt đấy nhưng nó chỉ là phương tiện thôi, ko có gì cao siêu cả, đừng ưu tiên hay đội nó lên đầu làm con cháu mình bị lệch lạc, giỏi tiếng a đến mấy cũng chỉ là công dân bt thôi, như khoảng 400 tr dân mẽo, anh, úc....