Trùng tu trang điểm lại cho em PS. Nhờ các cụ giúp đỡ

yahura

Xe tải
Tình hình là em có em PS. xe dán từ lúc mới mua nhưng sau 3 năm chinh chiến thì em nó cũng hơi xước xát phần ni lông và cái mặt đồng hồ. Em muốn bóc ra dán lại thì các bác thợ bảo cái này dán lâu rồi nên keo nó ăn vào sơn nên không bóc được :((và phần mặt đồng hồ thì các bác ý bảo không dán được. Giờ em bế tắc không biết làm đẹp cho em ý kiểu gì chẳng lẽ đi sơn lại toàn bộ xe :((Các cụ cho em lời khuyên với ợ. Rót rượu sẵn để mời các cụ rồi ợ.

nove211sco

Xe container
cố bóc ra rồi sơn lại cụ ợ,các hãng cũng đã khuyên k nên dán nilong xe mờ cụ dán nàm j

kenzee

Xe tải
bóc ra r sơn lại.giải pháp an toàn và bền lâu

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
bác cứ đem đi sơn lại là bọn nó khác đánh nhẵn hết cho bác ấy mà ...cần gì mất công bóc hết ra rồi lại mang đi sơn ... cứ sơn xong rồi ra Nguyễn Khánh Toàn phủ pha lê lên là yên trí luôn ... xe số hình như là 5 lít còn xe ga loại nhựa to như SH , PS thì chắc hơn tí

yahura

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã cho lời khuyên. Đã rót rượu hầu các cụ rồi ợ

Sanblack

Xe máy
Thực ra việc bóc nylon cũ đã dán vào xe là việc làm cực dễ. Mình đã bóc rất nhiều xe và chẳng hề gì tới sơn si của em nó cả - Cách làm như sau các bạn chỉ cần chuẩn bị vài phích nước sôi đầu tiên các kụ chọn ví trí khớp nối hay bất cứ chỗ nào có mép của nilon khi dán các kụ chỉ cần một tay dùng phích giót nhẹ nước nóng lên trên bề mặt của nó ( cái việc này nếu có 2 người thì làm rất dễ đỡ vất vả hơn) khi đã giót nước sôi lên thì keo gắn trên nynon mềm ra viếc bóc nó như bóc một trái chuối vậy lưu ý khi đã được một miếng to như bàn tay rồi thì ta nên giót nước vào phía trong của nynon nơi mặt keo của nylon tiếp giáp với gián,. thế là ok chúc các bạn thành công.