[Funland] Trò chơi mạo hiểm gây chết người

Không về nhì

Xe điện
Nguy hiểm quá các cụ ạ
Em ko bao h chơi mấy trò này https://m.soha.vn/vu-thieu-nien-14-tuoi-roi-xuong-tu-thap-tu-do-cau-noi-am-anh-cua-nan-nhan-truoc-khi-chet-20220327110017416.htm

Một thiếu niên 14 tuổi tên là Tyre Sampson trong khi chơi trò cảm giác mạnh mang tên Tháp rơi tự do có độ cao 130m (tương đương với độ cao của 1 tòa nhà hơn 40 tầng) nhưng khi nó đi được nửa đường, tức là ở độ cao khoảng 60m thì đã văng khỏi ghế ngồi trong sự kinh hãi đến tột độ của những người chứng kiến. Lúc đó là khoảng 11 giờ đêm.
"Ban đầu chúng tôi tưởng là 1 mảnh của trò chơi văng ra, nhưng khi đến gần hơn chúng tôi mới biết đó là người nằm trên mặt đất. Tất cả đều sợ hãi và la hét", nhân viên của công viên trò chơi Montrey Williams phát biểu với hãng tin FOX 35 Orlando.

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ ơi, các trò mạo hiểm nếu ko tuân thủ các hướng dẫn thì độ rủi ro dĩ nhiên cao, thế mới gọi trò mạo hiểm. Nhưng nói là trò đó GÂY chết người thì em nghĩ ko đúng. Hình như bạn này ko thắt dây bảo hiểm mà chỉ quàng thiết bị ở cổ.
E thì cũng ko bao giờ chơi vì hay bị chóng mặt.
Nguy hiểm quá các cụ ạ
Em ko bao h chơi mấy trò này https://m.soha.vn/vu-thieu-nien-14-tuoi-roi-xuong-tu-thap-tu-do-cau-noi-am-anh-cua-nan-nhan-truoc-khi-chet-20220327110017416.htm

Một thiếu niên 14 tuổi tên là Tyre Sampson trong khi chơi trò cảm giác mạnh mang tên Tháp rơi tự do có độ cao 130m (tương đương với độ cao của 1 tòa nhà hơn 40 tầng) nhưng khi nó đi được nửa đường, tức là ở độ cao khoảng 60m thì đã văng khỏi ghế ngồi trong sự kinh hãi đến tột độ của những người chứng kiến. Lúc đó là khoảng 11 giờ đêm.
"Ban đầu chúng tôi tưởng là 1 mảnh của trò chơi văng ra, nhưng khi đến gần hơn chúng tôi mới biết đó là người nằm trên mặt đất. Tất cả đều sợ hãi và la hét", nhân viên của công viên trò chơi Montrey Williams phát biểu với hãng tin FOX 35 Orlando.

Chu An

Xe điện
Không thắt dây an toàn thì khác nào tự sát. R.I.P cậu bé!

Em thì nghiện những trò này. Trên Bà Nà cũng có trò tương tự nhưng độ cao thì chắc chỉ tầm 25m. Thế mà vẫn thấy phê và e chơi đi chơi lại đến 5 lần trong 1 buổi. Rất muốn được thử bungee, nếu như có dịp.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, các trò mạo hiểm nếu ko tuân thủ các hướng dẫn thì độ rủi ro dĩ nhiên cao, thế mới gọi trò mạo hiểm. Nhưng nói là trò đó GÂY chết người thì em nghĩ ko đúng. Hình như bạn này ko thắt dây bảo hiểm mà chỉ quàng thiết bị ở cổ.
E thì cũng ko bao giờ chơi vì hay bị chóng mặt.
Cái này tôi chơi rồi, Bangkok, nếu tôi không nhầm.
Nó quay mặt mình ra ngoài, chân để lủng lẳng tự do, mắt nhìn ra ngoài không có gì bám vào, nên cái cảm giác Rơi tự do nó khá là phê.

Về an toàn: Có cái khóa hạ từ trên xuống, bó cứng người bác, như trong ảnh. Bác không có cơ hội gì trượt ra ngoài cả; có lẽ vì thế họ không có / không cần Dây an toàn.
Anh cu nhọ trong ảnh có vẻ hơi béo quá, không vừa cái khóa kia.

Còn bài báo viết "Tyre và những người bạn đã được thông báo rằng trò chơi mạo hiểm này sẽ không có dây đai an toàn. Thứ duy nhất giúp họ không bị văng khỏi ghế ngồi là những miếng cài bằng nhựa được thiết kế ở giữa 2 chân của người chơi. " là vớ vẩn, khi mà ngay ảnh bên dưới, họ có cái đai cứng hình chữ V to oạch.

sanxk

[Tịch thu bằng lái]
Chơi mấy cái trò này chỉ hợp cho thanh niên thôi

Lacet_ti

Xe container
Cái này tôi chơi rồi, Bangkok, nếu tôi không nhầm.
Nó quay mặt mình ra ngoài, chân để lủng lẳng tự do, mắt nhìn ra ngoài không có gì bám vào, nên cái cảm giác Rơi tự do nó khá là phê.

Về an toàn: Có cái khóa hạ từ trên xuống, bó cứng người bác, như trong ảnh. Bác không có cơ hội gì trượt ra ngoài cả; có lẽ vì thế họ không có / không cần Dây an toàn.
Anh cu nhọ trong ảnh có vẻ hơi béo quá, không vừa cái khóa kia.

View attachment 7001443

Còn bài báo viết "Tyre và những người bạn đã được thông báo rằng trò chơi mạo hiểm này sẽ không có dây đai an toàn. Thứ duy nhất giúp họ không bị văng khỏi ghế ngồi là những miếng cài bằng nhựa được thiết kế ở giữa 2 chân của người chơi. " là vớ vẩn, khi mà ngay ảnh bên dưới, họ có cái đai cứng hình chữ V to oạch.
Em cũng nghĩ như cụ.
Báo chí ko phải cứ truyền đạt ý người PV là tốt, hoặc tự tung tự tác.
Chúng nó chả thèm xem hiện trường, hoặc ít nhất nhìn cái ảnh đã.
Rip cậu bé. To quá nhiều lúc cũng bất lợi phết. Vd như cao hơn 2m là cấm chỉ định chui vào Lamboghini ;)

Nếu tuân thủ bảo hộ bảo hiểm thì đâu có chết, cái này nsx đã tính đến rồi
Giật tít như đúng rồi

Dan du an

Xe ba gác
Em k dám chơi những trò này vì nhìn thôi đã có cảm giác rùng mình. Trò mạo hiểm nhất mà cháu từng chơi là lấy vợ. May mà trò đó không gây chết người

NNS

Xe ngựa
khả năng chú bé này to quá khổ nên hệ thống đai an toàn ko hạ đúng vào khớp kết nối nên bị bung ra. RIP cậu bé

fanmu1234

Xe container
Nếu tuân thủ bảo hộ bảo hiểm thì đâu có chết, cái này nsx đã tính đến rồi
Giật tít như đúng rồi
Cái này thì Công ty quản lý công viên + trò chơi sẽ đền ốm, vì người chơi to quá mức thiết bị bảo hiểm vẫn được leo lên chơi.

XanhTeA

Xe tải
Em đang nghĩ xu hướng tiến hóa là sinh vật to lớn quá trên hành tinh sẽ ít có cơ hội sống hơn sinh vật nhỏ bé.
R.I.P cậu bé mới 14 tuổi.

f1_hn

Xe container
Xưa e chơi trên Genting cũng má ơi :(...

cokimi

Xe điện
Đây là trò cảm giác mạnh thì đúng hơn, nguy cơ chết người là hiển nhiên nếu ko đảm bảo các yếu tố an toàn. Em tránh xa mấy cái trò này vì ko chịu được cảm giác. Nhớ hồi trước cho cu em đi chơi cv Lênin, chơi cái trò đu văng hơi xoay lắc tí mà xuống chân nam đá chân chiêu.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Em k dám chơi những trò này vì nhìn thôi đã có cảm giác rùng mình. Trò mạo hiểm nhất mà cháu từng chơi là lấy vợ. May mà trò đó không gây chết người
Gây mệt mỏi và mất hàng tỷ tỷ tỷ tinh binh

Ông Già Nô Em

Đi bộ
Đây là trò cảm giác mạnh thì đúng hơn, nguy cơ chết người là hiển nhiên nếu ko đảm bảo các yếu tố an toàn. Em tránh xa mấy cái trò này vì ko chịu được cảm giác. Nhớ hồi trước cho cu em đi chơi cv Lênin, chơi cái trò đu văng hơi xoay lắc tí mà xuống chân nam đá chân chiêu.
Trò đu quay dây văng ấy em kinh hơn cả tàu lượn, say vãi chưởng -_-

emphailamsao

Xe tăng
To quá không khoá được. Nhưng thường phải có 2 khoá 1 ngang bụng 1 trước ngực chứ. Hồi chơi ở Vinpearl trò bánh xe treo ngược mình đã thấy 2 khoá mà, mà trò ấy còn ko nguy hiểm bằng trò rơi tự do này.

XanhTeA

Xe tải
Cụ dám chơi trò này còn gan dạ bằng mấy lần các trò kia :D

Binhmoctn

Xe tải
Trò này làm ra người.
DƯng mà vợ bác có trong này không, em đồ rằng độ nguy hiểm cao gấp 4 lần trò mạo hiểm kia

Dan du an

Xe ba gác
Trò này làm ra người.
DƯng mà vợ bác có trong này không, em đồ rằng độ nguy hiểm cao gấp 4 lần trò mạo hiểm kia
Công nhận nguy hiểm, nhất là hôm trước có ông bị cắt mất cái đi tè ném xuống ao... Mấy cô cơ quan em nghe chuyện đó còn bảo ném thẳng vào nồi nước sôi. Em ngồi xa không để ý hỏi sao lại không ném xuống ao mà lại vào nồi nước sôi. Các cô ấy bảo để khỏi nối lại, xuống ao nhỡ mò xuống lấy lên được vẫn nối được. Khiếp quá các cụ ạ.