[Thảo luận] Trên cao tốc Pháp Vân các cụ vượt thế nào cho phải phép!

Trung Khai

Xe tải
Em thi thoảng có chạy trên đường Pháp Vân gặp nhiều xe đi trước làn xe con chạy chậm hơn rất nhiều sơ với tốc độ cho phép là 100. Nhưng xin vượt bên trái nhiều xe không để ý hoặc không cho (tất nhiên là em có xi nhan + còi + nháy pha) và em thấy các cụ khác thường là vượt bên Phải. Em nhìn thấy có khoảng 3 cái camera nhưng không nhớ được chính xác đoạn nào nên vượt phải mà gặp camera thì chắc là bị tóm ở soát vé. Trên đường 5 Hà Nội - Hải Phòng cũng thế, em bị dính 1 lần vì vượt phải.

Em muốn hỏi các cụ có thắc mắc như em không? các cụ có thường xuyên vượt phải hay không? Đã chạy chậm lại còn không cho xe khác vượt là văn hóa gì vậy các cụ?

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Em toàn vượt trái theo cách cụ làm, anh em cho vượt hết mà :)

Nếu không cho vượt, em nghĩ là có lý do, hoặc không thì chí ít cũng là 1 ông điên khùng đang lái xe (loại này em chả dám dây), thì em chạy sau cho lành (b)

minhpq195

Xe hơi
Bác vượt phải vô tư nhưng phải biết cách vượt. :69:
Thứ nhất: Bác phải để ý xem dải phân cách giữa đường có cột điện không? trên đó gắn camera.
Thứ 2: Bác quan sát phía trước xem có biển báo gắn trên xà bắc ngang đường không? trên đó cũng có camera kiêm máy bắn tốc độ

Nhưng theo em, bác không nên vượt phải, vì cứ đi sau xe muốn vượt, xinhan + nháy đèn (cần thiết làm tý còi cho vui tai) cũng là một thú vui. Bác cứ thử xem. Hay phết. :D

hoangthanh2345

Xe buýt
cứ bình tĩnh thôi bác ạ, vượt phải nhỡ có gì là tội do mình, với lại camera đầy đường, an toàn là trên hết bác ạ (b)

MercedesSL65AMG

Xe hơi
Em thi thoảng có chạy trên đường Pháp Vân gặp nhiều xe đi trước làn xe con chạy chậm hơn rất nhiều sơ với tốc độ cho phép là 100. Nhưng xin vượt bên trái nhiều xe không để ý hoặc không cho (tất nhiên là em có xi nhan + còi + nháy pha) và em thấy các cụ khác thường là vượt bên Phải. Em nhìn thấy có khoảng 3 cái camera nhưng không nhớ được chính xác đoạn nào nên vượt phải mà gặp camera thì chắc là bị tóm ở soát vé. Trên đường 5 Hà Nội - Hải Phòng cũng thế, em bị dính 1 lần vì vượt phải.

Em muốn hỏi các cụ có thắc mắc như em không? các cụ có thường xuyên vượt phải hay không? Đã chạy chậm lại còn không cho xe khác vượt là văn hóa gì vậy các cụ?
Em một lần đi từ Hạ Long lên HN, xe khách! Cụ xe khách lày theo em đúng dân tổ lái xịn:69:, cụ ấy phóng đường 5 mà cứ 80-90km/h, vượt ko signal, ko còi, ko pha, đã thế lại còn vượt phải nữa, toàn vượt xe khách :77:
Lúc xuống xe có mấy bác hành khách bảo "chạy kiểu này chẳng sớm thì muộn cũng bị đâm chết" :))

driverhoangha

Xe đạp
Tuân thủ luật mà đi thôi mấy Bác ợ.

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Úi dời! Có khi lão ấy đang hý húi j, hoặc bật nhạc to, ko để ý những gì xảy ra xung quanh đấy các cụ ợ!(b)

Lamborghini78

Xe điện
Hôm em thử ở Pháp Vân vít lên 130k/h :D May ko bị bắn, cao tốc gì mà qua cống hoặc hầm chui lại gập ghềnh kinh khủng :77:

Trung Khai

Xe tải
Bác vượt phải vô tư nhưng phải biết cách vượt. :69:
Thứ nhất: Bác phải để ý xem dải phân cách giữa đường có cột điện không? trên đó gắn camera.
Thứ 2: Bác quan sát phía trước xem có biển báo gắn trên xà bắc ngang đường không? trên đó cũng có camera kiêm máy bắn tốc độ

Nhưng theo em, bác không nên vượt phải, vì cứ đi sau xe muốn vượt, xinhan + nháy đèn (cần thiết làm tý còi cho vui tai) cũng là một thú vui. Bác cứ thử xem. Hay phết. :D
Tốc độ tối đa là 100, tối thiểu là 60, nhưng thỉnh thoảng xe trước chạy chỉ 50 đến 60. Mình mà không vượt phải thì khi có xe khác, họ lại nháy đèn xin vượt mình, đương nhiên mình sẽ nhường nhưng với tình hình cứ đi sau như thế thì chạy sang làn trái rồi lại về lại làn phải liên tục (chạy làn trái là làn xe khách thì lại bị phạt). Nên thường thì em dí sát đít, xin vài lần không được là em vượt phải. Biết thế nhưng nhiều lúc cũng khá ức chế!

ninhbeo

Xe tải
cứ đúng luật mà đi thôi các cụ ah nhỡ nó bắn cho một phát thì lại khổ :redface::redface::redface:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe tải chạy trên PV - Cầu Giẽ cứ chạy lừ đừ, ko cho xe nào vượt. Bác muốn vượt, chỉ có cách vượt phải. Đen thì bị XXX vịn:'(

Coltplus2008

Xe điện
Hôm nào phải đi đường đó, bác đi bằng xe container xem. Có khi bác chưa kịp nhá đèn nó đã tránh bác trước rồi. :21::21::21:

Meo Van

Xe hơi
Chấp hành luật thui bác ạ, cứ bình tĩnh nháy đèn thôi(b)

INNOVA83

Xe đạp
đường cao tốc pháp vân như cứt .sóc vãi đái

tqt77

Xe điện
Đường PV-CG, có rất nhiều xe tải chở nặng nó cứ lừ lừ chạy làn ngoài và hầu như không cho vượt, nếu các bác cứ theo nó thì ko chịu được đâu phải vượt phải thôi, nhưng để ý chỗ nào không có cột điện, không có cầu vượt (nơi gắn camera) thì vượt phải thoải mái.

DIRE

Xe buýt
Trên con đường này em thấy nhiều xe khách đi chậm nhưng không cho mình vượt có trường hợp đi chậm rề còn để luôn xi nhan trái :77:, chắc là cạ của XXX câu a e vượt phải. Em thuộc dạng ý thức chấp hành luật cao, gặp mấy bác này cũng chấp nhận vượt ở bên phải

wine

Xe tăng
hay chạy lừ đừ nhất là mấy bác xe tải chở đất và chở đá, nhan, còi kiểu gì cũng không được ạ. chỉ còn mỗi cách chờ thời vượt phải thôi, còn mấy bác xe tải chạy đường dài là chỉ cần nhá đèn, bimbim phát là các bác ấy tránh cho mình vượt rồi.

novsf

Xe tải
Akay nhất là nhiều chú vẫn nghĩ rằng việc tao đi bên này (bên trái) tao cứ đi, việc mày vượt bên kia (bên phải) mày cứ vượt (đúng luật). Thấy mình đèn còi nhiều các chú băng ghế sau còn ngoái lại nhìn, có khi còn nghĩ trong đầu "thằng kia nó điên chắc, làn kia sao nó không đi".
Vượt phải thì có khi lại chết oan với xxx, mà không vượt cứ đi ngay sát nó cũng chẳng hay ho gì : nó phanh gấp chẳng hạn, hay có chướng ngại vật như đá, xe hỏng,... mình không kịp tránh cũng teo.

Chứ nói thật mấy bác tập lái, mấy ông mải tán hoặc mải nghe nhạc, nghe điện thoại thì vô tư đi, em chờ được, không hề thấy ức chế.

weekdaysman

Xe buýt
Tốc độ tối đa là 100, tối thiểu là 60, nhưng thỉnh thoảng xe trước chạy chỉ 50 đến 60. Mình mà không vượt phải thì khi có xe khác, họ lại nháy đèn xin vượt mình, đương nhiên mình sẽ nhường nhưng với tình hình cứ đi sau như thế thì chạy sang làn trái rồi lại về lại làn phải liên tục (chạy làn trái là làn xe khách thì lại bị phạt). Nên thường thì em dí sát đít, xin vài lần không được là em vượt phải. Biết thế nhưng nhiều lúc cũng khá ức chế!
Hai làn riêng chứ cụ. Làn phải 60-80, làn trái 80-100 mà! (c)

NubiraII

Xe tải
UH!!
Hôm em đi cũng lên khoảng 140km/h trên đoạn đó, xóc vãiiiii, may mà không tung lốp, NubiraII quả là tốt thật :)):)):))