[Funland] Trải nghiệm BHNT Daiichi

Glamous

Xe tải
Em chào các cụ. Ở đây có cụ nào đang trải nghiệm BHNT ko ạ? Em thì có trải nghiệm khá tệ, đóng phí 3 năm khoảng 90tr đến năm thứ 4 thấy giá trị hoàn lại = 0 nên em dừng và ko nhận lại đồng nào. Cái này thì cũng ko có gì đặc biệt, coi như trải nghiệm thôi. Nhưng nay em được 1 bạn TVBH Daiichi gọi tư vấn xong em thấy hình như em mất tiền ngu các cụ ạ 😅
1. Tin nhắn với bạn sale cho em, confirm lỗ và ko có giá trị hoàn lại.

2. Đóng 3 năm ko có giá trị hoàn lại, đóng đủ 15 năm hy vọng hoà vốn, các cụ có thấy quen ko ạ?

3. Hy vọng sau này em có đủ tiền trả viện phí, chứ ko lại bị mấy em TVBH cười thối mũi vì dám ko cần các em ấy :D

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
3 năm giá trị hoàn lại = 0 là đúng r cụ. cụ mua BH cho sk bản thân chứ có phải gửi tk ngân hàng đâu??? Cụ đóng thêm vài năm r hạ mức đóng- quyền lợi vẫn dc giữ nguyên mà!

MinhKhoi2007

Xe tăng
Lúc bán thì nhanh lắm , đến nhà tư vấn bất kể thời gian nhưng lúc lấy quyền lợi thì khó khăn, đến BV cũng bảo nhiều giấy tờ thủ tục không thể có. Mỗi lần khiếu nại, phản hồi thì lại nhỏ giọt thêm được một ít. Nhân viên tư vấn chỉ biết bán thôi chứ nhiều người không rành thủ tục để tư vấn cho khách hàng ngay từ đầu đi viện hồ sơ cần làm những gì, lấy cái gì, cái nào được BH cái nào không.

thosandocu

Xe buýt
Mua BH y tế, mua một cái két sắt có xẻ rãnh như kiểu đặt ở đình, chùa mỗi ngày bỏ vào đó 100k vài chục năm sau mở ra có mớ tướng.
Nhớ vứt chìa khá két đi nhé!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em chào các cụ. Ở đây có cụ nào đang trải nghiệm BHNT ko ạ? Em thì có trải nghiệm khá tệ, đóng phí 3 năm khoảng 90tr đến năm thứ 4 thấy giá trị hoàn lại = 0 nên em dừng và ko nhận lại đồng nào. Cái này thì cũng ko có gì đặc biệt, coi như trải nghiệm thôi. Nhưng nay em được 1 bạn TVBH Daiichi gọi tư vấn xong em thấy hình như em mất tiền ngu các cụ ạ 😅
1. Tin nhắn với bạn sale cho em, confirm lỗ và ko có giá trị hoàn lại.
View attachment 8584032
2. Đóng 3 năm ko có giá trị hoàn lại, đóng đủ 15 năm hy vọng hoà vốn, các cụ có thấy quen ko ạ?
View attachment 8584038
3. Hy vọng sau này em có đủ tiền trả viện phí, chứ ko lại bị mấy em TVBH cười thối mũi vì dám ko cần các em ấy :D
View attachment 8584058
View attachment 8584061
Đóng 3 năm mà thôi thì đương nhiên là mất nhiều, mà càng đóng tiếp càng mất nhiều hơn. Nhưng 3 năm đầu bên BH cũng không đc nhiều vì trả phí môi giới năm đầu tới 60%, các năm sau tỉ lệ ít đi nhưng hoa hồng cũng phải 30%

hajinbk

Xe tăng
Chia sẻ với cụ một chút:
1. Nếu quan tâm đến đầu tư, lãi suất... thì không nên tham gia bảo hiểm nhân thọ. Đừng nghe lợi nhuận từ quỹ này, quỹ kia...của mấy công ty bảo hiểm mà ham, bởi vì kinh doanh bảo hiểm là nghiệp vụ chính của họ, chứ đâu phải đầu tư. Hơn nữa, khoản phí cụ nộp bị trừ rất nhiều phí rủi ro, phí quản lý...vì vậy số tiền thực tế công ty bảo hiểm mang đi đầu tư để trả lãi cho cụ thấp hơn số phí cụ đóng khá nhiều, lấy đâu mà lãi cao được. Hãy tìm đến ngân hàng là tổ chức kinh doanh tiền chuyên nghiệp.
2. Bản chất của bảo hiểm là Bảo vệ trước những rủi ro trong cuộc sống, nó cực kỳ hữu ích khi không may ốm đau, tai nạn và rủi ro nghiêm trọng hơn nữa. Vì vậy khi mong muốn được an toàn về tài chính trong tương lai, hãy tham gia bảo hiểm.
3. Tất cả các hợp đồng bảo hiểm nhân thọ ở Việt Nam đều có điều khoản "hoàn phí đã nộp trong vòng 21 ngày", nếu sau khi tham gia, trong thời gian 21 ngày này đọc hợp đồng không thấy đúng như lời người tư vấn, hãy hủy hợp đồng. Công ty bảo hiểm phải trả lại tiền cho cụ. Hiểu rồi hãy tham gia, và phải tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình.

hatatthanh2008

Xe buýt
Bảo hiểm là bảo vệ rủi ro
Đầu tư là gia tăng tài sản, 2 cái đó là riêng biệt, ko thể kết hợp dc cụ ơi, TV ko đúng và không có tâm ạ

thosandocu

Xe buýt
Rất nhiều đại lý BHNT không có trình độ, không có đạo đức nghề nghiệp, họ chỉ tìm cách để bán được hàng nên sẽ giấu diếm hoặc thổi phồng thông tin khi gặp KH.

Glamous

Xe tải
Chia sẻ với cụ một chút:
1. Nếu quan tâm đến đầu tư, lãi suất... thì không nên tham gia bảo hiểm nhân thọ. Đừng nghe lợi nhuận từ quỹ này, quỹ kia...của mấy công ty bảo hiểm mà ham, bởi vì kinh doanh bảo hiểm là nghiệp vụ chính của họ, chứ đâu phải đầu tư. Hơn nữa, khoản phí cụ nộp bị trừ rất nhiều phí rủi ro, phí quản lý...vì vậy số tiền thực tế công ty bảo hiểm mang đi đầu tư để trả lãi cho cụ thấp hơn số phí cụ đóng khá nhiều, lấy đâu mà lãi cao được. Hãy tìm đến ngân hàng là tổ chức kinh doanh tiền chuyên nghiệp.
2. Bản chất của bảo hiểm là Bảo vệ trước những rủi ro trong cuộc sống, nó cực kỳ hữu ích khi không may ốm đau, tai nạn và rủi ro nghiêm trọng hơn nữa. Vì vậy khi mong muốn được an toàn về tài chính trong tương lai, hãy tham gia bảo hiểm.
3. Tất cả các hợp đồng bảo hiểm nhân thọ ở Việt Nam đều có điều khoản "hoàn phí đã nộp trong vòng 21 ngày", nếu sau khi tham gia, trong thời gian 21 ngày này đọc hợp đồng không thấy đúng như lời người tư vấn, hãy hủy hợp đồng. Công ty bảo hiểm phải trả lại tiền cho cụ. Hiểu rồi hãy tham gia, và phải tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình.
Vâng em ko có ý kiến gì về việc ko hoàn lại tiền, và đương nhiên là tự chịu trách nhiệm rồi. Chỉ thấy TVBH nói dài nói dai và nói kiểu cười cợt làm em mất cảm xúc. Về BH thì giờ em cứ mua phi nhân thọ hàng năm cho lành, phí =1/3 BHNT. Còn mấy khoản tiết kiệm với đầu tư thì trông chờ gì ở BHNT đâu cụ.

Sent from SM-N960F via OTOFUN

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vâng em ko có ý kiến gì về việc ko hoàn lại tiền, và đương nhiên là tự chịu trách nhiệm rồi. Chỉ thấy TVBH nói dài nói dai và nói kiểu cười cợt làm em mất cảm xúc. Về BH thì giờ em cứ mua phi nhân thọ hàng năm cho lành, phí =1/3 BHNT. Còn mấy khoản tiết kiệm với đầu tư thì trông chờ gì ở BHNT đâu cụ.

Sent from SM-N960F via OTOFUN
Đúng đấy cụ, bên BHNT nhập nhèm làm người mua ko hiểu, cứ tưởng hời. Mua riêng như cụ chuẩn hơn, BHSK và đầu tư riêng

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cái này là do cơ cấu của từng gói sản phẩm thôi cụ . Họ nâng mức bảo vệ cao đồng nghĩa sẽ bị trừ nhiều khoản phí . Nhiều gói đóng đủ năm lấy về còn lỗ . Như em chơi thì em chọn cân bằng giữa bảo vệ và tiết kiệm . Vẫn được bảo vệ nhưng ở mức vừa phải thôi .

butchidentrang

Xe tải
Cụ tham khảo ĐẠI GIA AN PHÚC cùng hãng xem, sp thuần phí như bhsk, bhyt hàng năm phí đóng rẻ ko có đầu tư, tiết kiệm j cả