[Funland] Tra cứu Danh sách bất động sản được kinh doanh và Danh sách dự án đủ/không đủ điều kiện cấp sổ đỏ

raul135

Xe tải
Em có một thắc mắc là trên phương tiện truyền thông, báo đài thấy cứ tuyên truyền minh bạch thông tin, tháo gỡ khó khăn ... tuy nhiên để tìm được thông tin về:
1. Danh sách bất động sản đủ điều kiện được kinh doanh nhà ở hình thành trong tương lai (do Sở Xây dựng Tỉnh/Thành phố cấp);
2. Danh sách dự án đủ/không đủ điều kiện cấp sổ đỏ/hồng (do Sở Tài nguyên và môi trường Tỉnh/Thành phố cấp).
thấy khó như lên trời, nhất là ở Tp.Hà Nội. Tìm trên google thấy đa phần báo chí đưa tin nhưng không có số, ngày tháng ... của công văn.
Thiết nghĩ giá như trang website của các sở Xây dựng, TNMT ... có niêm yết thông tin, đưa các văn bản lên thì người dân (cụ thể ở đây là em) đỡ khổ không. Ba hôm nay em vào nát các website của sở XD, TNMT Hà Nội mà chả tìm được, ở Tp.HCM thì có nhiều thông tin hơn một chút. Nếu có thông tin công bố cụ thể có phải hạn chế được bao nhiêu dự án ma, dự án lừa lọc không các bác nhỉ.
Các bác có biết cách tra cứu 02 nội dung nêu trên không thì chỉ em với.
Em xin chân thành cảm ơn!