Toyota VN thờ ơ với khủng hoảng ?

BlakeZ

Xe máy
Đây là một vấn đề tôi đang rất băn khoăn các cụ ợ.

Khủng hoảng Toyota khiến hãng phải thu hồi đến 9 triệu xe tại nhiều khu vực, trong đó có Mỹ. Chắc hẳn rằng rất nhiều cụ ở đây cũng đang sở hữu cho riêng mình một chiếc Toyota nhập khẩu Mỹ từ các Salon ô tô.

Không biết những xe nhập từ Mỹ này có nằm trong diện phải thu hồi hay không. Và tại sao không thấy Toyota VN có động thái gì nhằm giúp đỡ khách hàng trong nước.

Toyota VN lên tiếng rằng xe LD không gặp lỗi trên, một là để chứng minh chất lượng hàng LD, hai là để khẳng định rằng khách hàng đã mù quáng mua xe nhập khẩu hay sao ?

Cùng nằm trong hệ thống Toyota toàn cầu, thiết nghĩ đáng lẽ Toyota VN nên giúp đỡ khách hàng mua xe nhập khẩu trong nước xử lý tình hình này thì sẽ được lòng khách hàng hơn là ngồi đó mỉm cười...

Hay Toyota VN thờ ơ với người tiêu dùng không phải khách hàng của mình, hay ngại tốn chi phí...???

Không biết các cụ suy nghĩ sao...*-)

thaoeo

Xe buýt
1. Các lỗi thuộc diện thu hồi đều là lỗi thiết kế và phần mềm từ công ty Toyota mẹ, nên chắc chắn các xe lắp ráp tại vn cũng sẽ bị các lỗi tương tự, chứ không phải cả thế giới đều bị, riêng vietnam lại không bị.
2. Việc trả lời ậm ừ cho có chứng tỏ toyota vietnam lo ngại tốn kém trog việc khắc phục sự cố do mình gây ra và thái độ coi thường mạng sống khách hàng.
3. Toyota vietnam không thu hồi bất cứ chiếc xe nào trong đợt thu hồi toàn cầu này, chứng tỏ chất lượng xe lắp ráp tại việtnam không nằm trong hệ thống chất lượng của toyota! có thể là do thái độ coi thường thị trường vietnam nhỏ bé của toy, nên đưa đến việc hạ thấp chất lượng xe ráp tại vietnam! Việc sử dụng máy đã bị rỉ sét lắp cho xe toyota vn trước đấy là 1 ví dụ điển hình
4. Thể hiện sự yếu kém, lạc hậu và thiếu tôn trọng của toyota trong dịch vụ khách hàng! điều này các bạn có thể thấy cách đây khoảng 10-20 năm: khi bạn mua laptop hay đồng hồ hiệu bên Mỹ, châu Âu, về vietnam thì không bảo hành! nhưng bây giờ thì mọi sự thay đổi, chính sách của các công ty lớn, uy tín là chính sách bảo hành toàn cầu, bất kể mua ở đâu. Chỉ có Toyota là mặc kệ bây! Tiền thầy bỏ túi rồi!

Mấy thằng Nhật lùn giờ làm ăn ngày càng tệ! Bị Trung quốc qua mặt rồi

Chỉnh sửa cuối:

Europe

Xe buýt
1. Các lỗi thuộc diện thu hồi đều là lỗi thiết kế và phần mềm từ công ty Toyota mẹ, nên chắc chắn các xe lắp ráp tại vn cũng sẽ bị các lỗi tương tự, chứ không phải cả thế giới đều bị, riêng vietnam lại không bị.
2. Việc trả lời ậm ừ cho có chứng tỏ toyota vietnam lo ngại tốn kém trog việc khắc phục sự cố do mình gây ra và thái độ coi thường mạng sống khách hàng.
3. Toyota vietnam không thu hồi bất cứ chiếc xe nào trong đợt thu hồi toàn cầu này, chứng tỏ chất lượng xe lắp ráp tại việtnam không nằm trong hệ thống chất lượng của toyota! có thể là do thái độ coi thường thị trường vietnam nhỏ bé của toy, nên đưa đến việc hạ thấp chất lượng xe ráp tại vietnam! Việc sử dụng máy đã bị rỉ sét lắp cho xe toyota vn trước đấy là 1 ví dụ điển hình
4. Thể hiện sự yếu kém, lạc hậu và thiếu tôn trọng của toyota trong dịch vụ khách hàng! điều này các bạn có thể thấy cách đây khoảng 10-20 năm: khi bạn mua laptop hay đồng hồ hiệu bên Mỹ, châu Âu, về vietnam thì không bảo hành! nhưng bây giờ thì mọi sự thay đổi, chính sách của các công ty lớn, uy tín là chính sách bảo hành toàn cầu, bất kể mua ở đâu. Chỉ có Toyota là mặc kệ bây! Tiền thầy bỏ túi rồi!

Mấy thằng Nhật lùn giờ làm ăn ngày càng tệ! Bị Trung quốc qua mặt rồi
Theo em phải là Hàn Quốc.

dvd

Xe tăng
Ai bảo các cụ " Ô tô thì phải TOY" cơ. Giờ biết kêu ai vì nó ngấm vào máu rồi.

KarinMoon

Xe tăng
mình thấy toy VN cần chữa cho những xe lỗi chân ga. Nếu họ sợ tốn tiền thì chủ xe có thể bỏ vài trăm đến vài triệu để họ làm cho ( thế còn hơn là vác ra nc ngoài mất cả chục triệu)

Victory78

Xe tải
Hôm nay em đi ra Toy Láng Hạ, thấy tất cả các xe đã niêm yết tỷ giá 19.1 rồi, áp dụng từ ngày 1/3/2010 tuy nhiên từ ngày 22/2/2010 các sales đã áp dụng giá mới rồi. Em không biết Toy khủng khoảng ở đâu chứ em thấy mấy anh Sales Toy VN sướng lắm, khệnh lắm mà mình đến mua xe nó cứ như làm bố người khác ý. Đúng là VN.

viso

Xe tải
Hôm nay em đi ra Toy Láng Hạ, thấy tất cả các xe đã niêm yết tỷ giá 19.1 rồi, áp dụng từ ngày 1/3/2010 tuy nhiên từ ngày 22/2/2010 các sales đã áp dụng giá mới rồi. Em không biết Toy khủng khoảng ở đâu chứ em thấy mấy anh Sales Toy VN sướng lắm, khệnh lắm mà mình đến mua xe nó cứ như làm bố người khác ý. Đúng là VN.
Thấy nó khệnh khạng thì ra làm giè?

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
Hic, bác hạ chút hỏa trong người... Sales cũng có nhiều loại Sale mà, càng Sale hãng xịn, càng nhiều người hỏi lại càng khệnh, em cũng là Sale, có 2 lần em to tiếng định đấm 2 thằng Sale rồi đấy ( 1 thằng Sale đồng nghiệp em, 1 thằng Sale của Toy HP ) . Làm cái nghề dịch vụ, khách vui thì mình vui, khách hài lòng thì mình mới có miếng bỏ vào mồm mà chúng nó cứ như bố người ta. Em làm Sale nhưng em phản đối cái kiểu khệnh đấy. Ghét nhất mấy thằng khách vào hỏi mua xe lại còn lằng ngoằng, khệnh khạng, em mà có nhiều tiền em gọi chúng nó ra 1 góc, cầm tiền vả cho nó gẫy răng thì thôi.
Các bác đừng ném đá em, em nói thế là thật đấy, xin chia sẻ với các anh em Sale khác.
Nhiệt tình, thật thà, niềm nở khách hàng sẽ không để mình thiệt đâu.(b)

OnlyMer

Xe tải
Nó vẫn có cơ để oai lắm. Em kể cho các bác nghe chuyện của em nhé
Năm 2004 em mua con E240 đi về quê đến nhà ông bác chơi, ông ấy bảo "Mày mua được o to là bác mừng lắm, cố làm ăn rồi mua cái xe như của chủ tịch tỉnh ấy, đi xe đấy mới oai." Mà chủ tịch tỉnh em thì đi CAMRY 2.4

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Mời tất cả các cụ 1 ly (b) hạ hỏa, việc của họ thì họ lo, việc của mềnh là đừng để gấu nó kêu: mai nhà mình hết gạo

HobbyDriver

Xe tăng
Hôm nay em đi xem xe mà, cứ nghĩ TOY VN chịu ảnh hưởng của khủng khoảng toàn cầu thì cần khách hàng lắm. Nhưng em bị nhầm Bác ạ.:21:
Thì phải xem mới biết nó khệnh chứ.

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
Nó vẫn có cơ để oai lắm. Em kể cho các bác nghe chuyện của em nhé
Năm 2004 em mua con E240 đi về quê đến nhà ông bác chơi, ông ấy bảo "Mày mua được o to là bác mừng lắm, cố làm ăn rồi mua cái xe như của chủ tịch tỉnh ấy, đi xe đấy mới oai." Mà chủ tịch tỉnh em thì đi CAMRY 2.4
Thật là hài hước...Các cụ nhà ta bị ăn sâu vào tiềm thức Toy mất rồi.
Ngày trước em còn nhỏ ( Xe cộ mù tịt ), ông bí thư phường em có chú Camry Grand, oách xà lách lắm, lau chùi, chùi lau, tất cả khu dân phố. Cuộc đời có cái xe kia mới là nhất chứ, hàng Nhật ngon lành lắm, tốt lắm, nhà toàn đồ Nhật mới là giàu sụ, đại gia ( Lúc ấy từ đại gia chưa đc phổ biến lắm )... Nhưng bi h, thay đổi 1 cách chóng mặt, bác ấy không đo xe Nhật nữa, chuyển qua xe Mỹ, Đức rồi chơi 1 câu rất hay: Ngày xưa nghèo bác mới đi xe Nhật, bây giờ có tiền, già rồi, tội gì không hưởng thụ hả cháu, đi cái xe tỷ bạc tiếc gì mấy nghìn tiền xăng....Hic, bác ấy đang chạy Mondeo 2009 của hãng em ạ!

HobbyDriver

Xe tăng
Thật là hài hước...Các cụ nhà ta bị ăn sâu vào tiềm thức Toy mất rồi.
Ngày trước em còn nhỏ ( Xe cộ mù tịt ), ông bí thư phường em có chú Camry Grand, oách xà lách lắm, lau chùi, chùi lau, tất cả khu dân phố. Cuộc đời có cái xe kia mới là nhất chứ, hàng Nhật ngon lành lắm, tốt lắm, nhà toàn đồ Nhật mới là giàu sụ, đại gia ( Lúc ấy từ đại gia chưa đc phổ biến lắm )... Nhưng bi h, thay đổi 1 cách chóng mặt, bác ấy không đo xe Nhật nữa, chuyển qua xe Mỹ, Đức rồi chơi 1 câu rất hay: Ngày xưa nghèo bác mới đi xe Nhật, bây giờ có tiền, già rồi, tội gì không hưởng thụ hả cháu, đi cái xe tỷ bạc tiếc gì mấy nghìn tiền xăng....Hic, bác ấy đang chạy Mondeo 2009 của hãng em ạ!
Bác khéo thật. Em mà gặp bác sớm khéo đã mua Ford rồi cũng nên

Europe

Xe buýt
Em đang mê Mondeo mới đây, mỗi tội vẫn đang lăn tăn quả giá phụ tùng thay thế đắt. Em là em cứ tránh xa Toy trong thời điểm này cho nó lành.

cuky99

Xe buýt
Các cụ quan tâm đến vấn đề này, tối nay khoảng 9h tối bản tin tài chính trên VTV1 có chương trình riêng về vụ này

power

Xe tải
có thể khẳng định TOY không có ý định nghiêm túc & lau dài với thị trường VN, tương lai không xa thì TOY LD sẽ giải tán.

nhatminh2003

Xe tải
Các bác cứ yên tâm là còn lâu TOY VN mới quan tâm đến những xe nhập khẩu ngoài luồng (Kể cả kiểm tra miễn phí cũng khó chứ đừng nói thay thế miễn phí) :77::77::77:

Còn chân ga của TOY VN toàn lắp hàng TQ mua trên biên giới chứ có phải của CTS đâu mà phải thay :)) :)) :)) (Em đoán thế không biết đúng không các bác nhỉ)