TOYOTA US mở đợt triệu hồi mới các xe TOYOTA và LEXUS 04-06-Uy tín xuống dốc ko phanh

imbenley

Xe tải
TOYOTA US mở đợt triệu hồi mới các xe TOYOTA và LEXUS 04-06-Uy tín xuống dốc ko phanh
Theo báo Dân trí : TOYOTA US mở đợt triệu hồi mới các xe TOYOTA và LEXUS 04-06-Uy tín xuống dốc ko phanh.
Với đợt triệu hồi này thì người tiêu dùng có tư tưởng bảo thủ đúc bê tông trong đầu đối với một bộ phận lớn người tiêu dùng trên VN và TG cũng phải quyết định lại về việc lựa chon xe của Toi và Lếc xù.
Đại họa thực sự đã đến và kéo hãng Toi xuống mặt đất. Điều này thực sự đem lại lợi cho rất nhiều hãng khác.

toan1477

Xe điện
Haha vui nhể thế mà TOY Tạch không bị ảnh hưởng
.Kể cũng may cho các cụ trót hâm mộ Toy Tạch , Chứ không lại băn khoăn không biết nói sao?

Isu_zu

Tháo bánh
Haha vui nhể thế mà TOY Tạch không bị ảnh hưởng
.Kể cũng may cho các cụ trót hâm mộ Toy Tạch , Chứ không lại băn khoăn không biết nói sao?
"Công ty Hyundai Motor vừa thu hồi 139.500 xe sedan dòng Sonata tại thị trường Mỹ vì một lỗi sản xuất có thể khiến quy trình điều khiển bị mất lái.

Kia Motors thu hồi hơn 18 nghìn xe tại Trung Quốc

Mẫu xe Hyundai Sonata 2.0T.Trục bánh lái của một vài xe trong số này được lắp ráp không đủ chặt hoặc không đúng, sẽ khiến trục lái rời ra trong khi tài xế điều khiển hoặc bị mất lái.

Số xe bị thu hồi thuộc model 2011, được sản xuất vào từ ngày 11.9.2009 đến 10.9.2010. Thông tin đăng tải trên website của Cơ quan an toàn giao thông quốc gia Mỹ (NHTSA) ngày 26.9".

Chuyện thu hồi hãng nào chả có, đem lại nhiều phiền phức cho người mua xe nhập, sao cụ lại vui được nhỉ ???:-?

Em thì chỉ mong các hãng xe có chính sách như thế nào để người mua xe nhập có thể yên tâm trong trường hợp cần thiết thôi.

toan1477

Xe điện
Hình như cứ thấy em phọt bài là các cụ nghĩ ngay đến việc em nói xấu Toy hay sao ấy , các cụ hay giật mình quá.
Tất nhiên hãng nào cũng thu hồi , và việc thu hồi đều là tự giác , phải không các cụ ( trừ một hãng ở VN là do ầm ĩ )
Em nói rõ ràng thế mà các cụ cứ suy nghĩ đi đâu : vui vì Toy Tạch không bị sao.hehe. Nếu bị nữa thì mất uy tín lắm.

toyoya

Xe buýt
Ước gì toy việt nam cũng như toy ở mỹ. Ko cần ai phát giác ,khiếu nại cũng tự động triệu hồi sữa chữa ( dù chưa khách hàng nào bị lỗi trên) . Haizz !

toan1477

Xe điện
Ước gì toy việt nam cũng như toy ở mỹ. Ko cần ai phát giác ,khiếu nại cũng tự động triệu hồi sữa chữa ( dù chưa khách hàng nào bị lỗi trên) . Haizz !
Ôi giời ở Mỹ có ông Peter Tach vừa rồi ông ấy phát giác đấy không thì còn lâu nhé.

lmtuan

Xe tăng
Hình như cứ thấy em phọt bài là các cụ nghĩ ngay đến việc em nói xấu Toy hay sao ấy , các cụ hay giật mình quá.
Tất nhiên hãng nào cũng thu hồi , và việc thu hồi đều là tự giác , phải không các cụ ( trừ một hãng ở VN là do ầm ĩ )
Em nói rõ ràng thế mà các cụ cứ suy nghĩ đi đâu : vui vì Toy Tạch không bị sao.hehe. Nếu bị nữa thì mất uy tín lắm.
Cụ xem lại cho em nhờ, các cụ khác họ phản ứng theo em nghĩ thì là vì cái tít của cụ chủ thớt ấy (có cả em). Còn ở đâu mà chẳng thế, thu hay không còn do chính quyền. Hồi Tô mẽo thu nó cũng có tự giác đâu, chỉ đến khi 4 mạng người trên chiếc lé xù ra đi thì sức ép dư luận lên cao, chính phủ, đăng kiểm vào cuộc nó mới ra mặt khóc lóc thu hồi. Thằng nào cũng vì tiền, vấn đề ở đây là dân có thương nhau hay không thôi :))

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ thớt cũng nguy hiểm vãi lọ :D

adco

Xe điện
Bác chủ thớt giật cái tít khg đúng chổ rồi . Cái thời em tưởng To chết là lúc nó bị mắc lỗi chân ga. Ấy vậy mà nó khg chết , bây giờ bị thiên tai tùm lum mà như nó đang sống lại mới ...acay chứ . Vì vậy mấy cái chuyện recall này là quá thường , hãng nhỏ tới hãng to thằng nào chẳng có . Bác chủ thớt đừng nên nâng cao quan điểm như vậy, nhất là cái câu uy tín tuột dốc ... làm mất hòa khí diễn đàn mà lại khg đúng thực tế . :D

Isu_zu

Tháo bánh
Ai xem bài của cụ cũng hiểu cụ muốn nói gì. Với em thì chuyện thu hồi cũng là ok, vì RR còn thu hồi mà. Vấn đề là làm sao để NTD ở VN ko bị thiệt thòi. Còn chuyện uy tín thì e ko quan tâm lắm, và nếu nói Toy mất uy tín, nghĩa là nó đã có uy tín, còn những hãng chưa có uy tín, mà cũng bị thu hồi, thì thế nào?

toan1477

Xe điện
Ai xem bài của cụ cũng hiểu cụ muốn nói gì. Với em thì chuyện thu hồi cũng là ok, vì RR còn thu hồi mà. Vấn đề là làm sao để NTD ở VN ko bị thiệt thòi. Còn chuyện uy tín thì e ko quan tâm lắm, và nếu nói Toy mất uy tín, nghĩa là nó đã có uy tín, còn những hãng chưa có uy tín, mà cũng bị thu hồi, thì thế nào?
Theo cụ thì hãng nào không có uy tín?

Isu_zu

Tháo bánh
Theo cụ thì hãng nào không có uy tín?
Tất nhiên là có hãng đã có uy tín, thì phải có hãng không có uy tín, và hãng đang gầy dựng uy tín. Có điều e cũng chả quan tâm, vì nó chả đem lại lợi ích gì ngoài chuyện cãi nhau, nên e dành cái phần trả lời câu hỏi của cụ cho nhưng người sắp mua xe, cụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Bài này mới đầu pót vào thớt khoe xe, bị các bác bên ấy đuổi nên lại chui vào đây à? Từ đầu bài đến giờ vẫn là cuộc chiến Nhật-Hàn, chả có gì mới, có lẽ đề nghị các bác ko vào đây pót bài nữa cho đỡ phải cãi nhau.~X(

toan1477

Xe điện
đồng ý là thớt này tào lao bí đao. Xóa đi MOD ơi.

pbinh979

Xe tăng
Xóa đê xóa đê, tập trung chủ đề vào các thớt khác cho nó tập trung, tránh làm loãng chủ đề.

Tienthinh

Xe tăng
hãng nào cũng có thể bị lỗi thu hồi, TOY nổi tiếng là Lành mà còn phải thu hồi nữa là xe hàn xẻng:P

imbenley

Xe tải
Sao các bác không thỏa mái chút lào thế, sao cứ phải xóa là sao em ko hiểu .Em dự nà mấy bác kêu xóa là mấy bác đang kinh doanh xe TOY ròi. Em post lên để những ai đã đi và sẽ mua TOY lưu ý để có những lựa chọn đúng đắn hơn . Và mọi người cùng thảo luận sự tốt, xấu ,..và để khoan bê tông trong đầu một số bảo thủ-er về khái liệm ''lành''.

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng