Toyota Crown SuperSaloon 3.0 vs Nissan VIP 3.0

xu hao bap cai

Xe hơi
Có cụ nào đã lái cả hai loại này cho em xin ít cảm nhận so sánh, em thì chưa lái cả hai loại nhưng rất thích, đặc biệt là em Crown
Cảm ơn các cụ!

kiencuonguss

Đi bộ
Em cũng đang thích em này quá mà không biêt tìm em nơi nào? bác nào đang có cho em tìm hiểu cho sáng mắt ra ah.

RAVA

Xe ba gác
Có cụ nào đã lái cả hai loại này cho em xin ít cảm nhận so sánh, em thì chưa lái cả hai loại nhưng rất thích, đặc biệt là em Crown
Cảm ơn các cụ!
-Em Crown bản Super thì chỉ có số MT thôi, bây giờ mà bác kiếm được bản Royal số AT đời tầm 98 mà còn đẹp thì chạy tít lắm!:-"

Bản Royal AT không thấy cụ nào bán nhỉ, em sang HK taxi chạy Crown AT tít 100-120 cây chuối mà vẫn ổn định.

hatatthanh2008

Xe buýt
em thấy Nissan VIP giá có vẻ mềm hơn Crown, ko biết có đúng ko

tow_mater

Xe tải
em thấy Nissan VIP giá có vẻ mềm hơn Crown, ko biết có đúng ko
Cụ nói đúng đấy,vợ cũ của em là nít víp,cơ mờ sau em bóc tem đó để dán tem bus vào:D
Em bây giờ nhiều lúc vẫn ngẩn tò te lên khi bắt gặp mấy em đấy,nhưng em nguyện rồi,khi nền kinh tế qua đc giai đoạn khủng hoảng này,em sẽ lại tìm lại vợ em!
Cảm giác cưỡi các em này thì giống như cụ ngồi phi thuyền..bồng bềnh của cái sự đầm chắc,đề pa thì cứ như ca no bốc đầu,phanh cứ nhún đầu chổng mông..sướng vãi :D

vip tien sinh

Xe ngựa
Cảm ơn các cụ!
Nếu cùng đời 96 Cro max hơn Niss khoảng ≈ 80tr. Chạy thì cảm giác phê như nhau. Cro đã phun còn Niss chơi chế. Cụ không lên chơi AT vì AT đời cũ chỉ có 4 cấp, chạy chưa được mượt mờ xăng thì ≈ 17l. Theo em cụ lên chơi Niss 96 khoảng ≈ 130 là xe đẹp, nội thất nguyên bản. Kiếm được xe xuất Mỹ, hay có hộp lạnh thì quá hay. Chạy chế sửa chữa đơn giản. Chỉ tội Niss phom hơi cứng hơn Cro.

fantome524292

Xe buýt
em đã chạy cả 2 bé rồi ạ, tuy nhiên phải nói luôn là trước 1995 hết thôi ạ
Năm 2011, em mua 1 bé Crown Super đời 94, trước đấy 1 năm, em đang chạy bé Cedric 93. Nên nói về đời có thể xem là xêm xêm. Về hao xăng, gọi là Crown dùng phun xăng điện tử, Cedric dùng chế, nhưng tốn xăng ngang nhau =)) Có chăng em thấy Crown bốc hơn tí, chạy trên quốc lộ vọt hơn tí, nhưng không đáng kể.
Về cảm giác lái thì phải nói là Crown hơn, nhất là độ đầm khi chạy cao tốc, và độ chắc của tay lái, em độc lái 1 ngón trên đường quê nhà em :)) Crown cho cảm giác chìm hơn. Đời sâu nên số tự động chả thấy khá hơn số sàn lắm :(
Nhưng về nội thất, phải nói Cedric hơn, chỉnh điện hết, đặc biệt em thích cái tủ lạnh, đi xa thi thoảng ném lon bia vào, lôi ra uống, thích phết. Từ trước tới giờ, Nissan có truyền thống thiết kế đẹp, sang trọng, chứ không giống chuồng gà như Crown :))
Giá cả thì em mua bé Crown đắt gấp đôi bé Cedric.
Hôm nọ lên Hà Nội thăm F1, em thấy có con Crown đen biển 6789, nhìn thấy à, hoá ra nó vẫn có số má, cái biển có khi đắt hơn cái xe =))
Còn em không dám bình luận gì về mấy bé Crown 95 đổ lên nhé. Vì em có câu chuyện thế này: cách nhà em 100 m có 1 salon nhỏ, bữa hôm em thấy 1 bé Royal 96 biển 51 nằm đó, máu yêu Crown nổi lên, em mặc nguyên áo 3 lỗ :)) chui vào hỏi. "Nhà anh cách nhà đây có 100m thôi, bên kia đường, cho anh hỏi thật là lấy giá hàng xóm bé này thì bao nhiêu" "380 anh ạ".
- Giá hàng xóm mà em?
- Anh ơi, em nhập từ Sài Gòn ra đã 365 rồi :((.
Tưởng nói trêu, ai dè lên mạng mới thấy mấy cụ OF nhà mình giá đấy chắc cũng hốt, nếu xe đẹp thật :)

hatatthanh2008

Xe buýt
Tiếp tục chăm topic:
Em hỏi tý có gara nào chuyên mấy dòng này ko hả mấy cụ,nếu em có rước về thì có mà qua lại

sondong

Xe điện
Năm 2011, em mua 1 bé Crown Super đời 94, trước đấy 1 năm, em đang chạy bé Cedric 93. Nên nói về đời có thể xem là xêm xêm. Về hao xăng, gọi là Crown dùng phun xăng điện tử, Cedric dùng chế, nhưng tốn xăng ngang nhau =)) Có chăng em thấy Crown bốc hơn tí, chạy trên quốc lộ vọt hơn tí, nhưng không đáng kể.
Về cảm giác lái thì phải nói là Crown hơn, nhất là độ đầm khi chạy cao tốc, và độ chắc của tay lái, em độc lái 1 ngón trên đường quê nhà em :)) Crown cho cảm giác chìm hơn. Đời sâu nên số tự động chả thấy khá hơn số sàn lắm :(
Nhưng về nội thất, phải nói Cedric hơn, chỉnh điện hết, đặc biệt em thích cái tủ lạnh, đi xa thi thoảng ném lon bia vào, lôi ra uống, thích phết. Từ trước tới giờ, Nissan có truyền thống thiết kế đẹp, sang trọng, chứ không giống chuồng gà như Crown :))
Hôm nọ lên Hà Nội thăm F1, em thấy có con Crown đen biển 6789, nhìn thấy à, hoá ra nó vẫn có số má, cái biển có khi đắt hơn cái xe =))
Còn em không dám bình luận gì về mấy bé Crown 95 đổ lên nhé. Vì em có câu chuyện thế này: cách nhà em 100 m có 1 salon nhỏ, bữa hôm em thấy 1 bé Royal 96 biển 51 nằm đó, máu yêu Crown nổi lên, em mặc nguyên áo 3 lỗ :)) chui vào hỏi. "Nhà anh cách nhà đây có 100m thôi, bên kia đường, cho anh hỏi thật là lấy giá hàng xóm bé này thì bao nhiêu" "380 anh ạ".
- Giá hàng xóm mà em?
Tưởng nói trêu, ai dè lên mạng mới thấy mấy cụ OF nhà mình giá đấy chắc cũng hốt, nếu xe đẹp thật :)
Xem cái em 96 ở đâu hả cụ?

vip tien sinh

Xe ngựa
-Xe Nissan cũ thì dân mình ko thích vì đồ thay khó tìm và đắt nên giá con Vip rẻ hơn con Crown cũng khá khá đấy!
Cũng không khó đồ và đắt đâu cụ.

fantome524292

Xe buýt
Xem cái em 96 ở đâu hả cụ?
có cái salon nhỏ nhỏ ngay cạnh cây xăng dầu Thế Sơn, gần nhà em. Cơ mà xe bay 3 tháng rồi cụ sondong ạ :), em có 1 lần hỏi lại thì giá bay là 410 bao tên
Cũng không khó đồ và đắt đâu cụ.
đồ này ở dưới HP em có nhiều nhưng đắt, em độc gọi từ HN về, giá cũng bình thường, chênh với đồ Toy không đáng kể. Cũng tại em chỉ phải sửa ro tuyn và bát bèo :)

xu hao bap cai

Xe hơi
- Giá hàng xóm mà em?
Cụ cho em hỏi thêm là con Cressida so với Crown thế nào ạ? Em thấy Cres nhìn cũng duyên dáng phết cụ ạ
Thanks cụ!

mr_luv

Xe buýt
bác hùng hôm trước em đứng ở 37 hùng vương thấy đi 1 con crown này đi ăn trưa, còn xe thường ngày là X5 cơ :) ông em làm ở V26 có 1 con ông anh lái bảo đi như máy cày, chắc ông cũng phá nhiều hôm trc vứt ở quê cho mọi người tập lái, bây giờ chắc bán rồi :)

vip tien sinh

Xe ngựa
Chơi cũng ổn định, đồ không hiếm cụ nhỉ? Cụ chơi mụ này lâu chưa, cụ cho mấy tấm hình đi cụ.
có cái salon nhỏ nhỏ ngay cạnh cây xăng dầu Thế Sơn, gần nhà em. Cơ mà xe bay 3 tháng rồi cụ sondong ạ :), em có 1 lần hỏi lại thì giá bay là 410 bao tên

đồ này ở dưới HP em có nhiều nhưng đắt, em độc gọi từ HN về, giá cũng bình thường, chênh với đồ Toy không đáng kể. Cũng tại em chỉ phải sửa ro tuyn và bát bèo :)

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ cho em hỏi thêm là con Cressida so với Crown thế nào ạ? Em thấy Cres nhìn cũng duyên dáng phết cụ ạ
Thanks cụ!
Cress là em của Cro cụ nhé. Có bản xuất Mỹ máy 7M, I6, 3.0 số AT. Ngày em chơi bản này mụ ý SX 1989. Xăng bú ≈ 17l. Cụ chơi Cress 2.4 GL là quá hay. Tìm được mụ nội thất huyết dụ nguyên bản thì đẹp cực lun. Xăng ≈ 11l, giá khoảng ≈ 130.

fantome524292

Xe buýt
Thanks cụ!
Cress em chưa từng sở hữu, cơ mà có lái thử 1 lần. Em căn lái bé này thấy khá chuẩn, ngồi cũng rất thích vì taplo hướng về người lái.
Độ đầm thì em thấy thua Cedric và Crown tương đối, cũng vì máy 2.4 và nhẹ hơn đáng kể, bù lại phản xạ chân ga khá tốt và cái quan trọng là 100km cụ bớt được tầm 60k tiền xăng :)), với cụ nào đi nhiều thì cũng đáng kể đấy ạ :)
Chơi cũng ổn định, đồ không hiếm cụ nhỉ? Cụ chơi mụ này lâu chưa, cụ cho mấy tấm hình đi cụ.
năm 2011 em bán đi mới có tiền mua Crown cụ ạ, hồi đấy cũng chả có máy ảnh, em vẫn đang dùng điện thoại đập đá nên chả chụp cho v yêu cái nào cả :((
giờ nghĩ lại vẫn thấy tiếc :(

fantome524292

Xe buýt
Thanks cụ!
dáng điệu bé này thanh thoát hơn, nhẹ nhàng hơn Crown, hôm nọ em có hỏi 1 cụ trên đường Tôn Đức Thắng dưới HP quê em, cụ ấy có 1 bé Cress màu xanh-đen, em không rõ màu đăng kiểm là gì, biển xanh 16A, cụ ấy đòi 140, em thấy kể cụ nào mới chơi cũng ngon :)