Toyota Corolla 1.6 XLi hay Altis 1.8G 2011 ?

danhvc

Xe đạp
Kính chào các cụ. E đang phân vân giữa 2 con Toyota Corolla 1.6 XLi nhập và Altis 1.8G 2011 mà không biết lấy con nào. Có cụ nào đã đi 1 trong hai e này cho e một vài lời khuyên nhé
E nghe nói là xe nhập không có bảo hành và đồ khó hơn k biết có đúng không ah
E xin cảm ơn các cụ

0906.006.586

Xe buýt
Tất cả các xe NK đều bảo hành theo tiêu chuẩn của các salon bán xe, phụ tùng muốn thay nếu có sẵn thì không sao, còn không phải đợi nhập ở bển về, xe LD thì bảo hành theo tiêu chuẩn của hãng, 3 năm hay 100k km, tùy theo điều kiện đên trước. Cụ thể 2 model cụ đang phân vân thì Altis Ld hơn về nội thất, động cơ và hộp số. Theo em cụ nên đến 1 vài showroom Toy để tham khảo xe và được tư vấn cụ thể ạ.

Venus

Xe buýt
Múc xe LD đi bác, máy Altis 2011 là máy thế hệ mới Dual VVTi, trong khi phiên bản 1.6 bán cho thị trường Trung đông còn là máy từ ...tám quánh, hộp số tự động 4 cấp. Đồ chơi có đầy chăng nữa cũng là hàng tàu về VN gắn thêm. Ráng 1 chút quất con Altis 2.0, còn ghét Toy LD quá thì chơi con Corolla S xuất mẽo, máy thế hệ mới như Altis LD, thêm VSC, Cruise Control, nhưng máy cũng chỉ 1.8 thôi nhé.

hdx

Xe điện
Theo em thì bác múc con Altis 2011 LD đi, nhưng không biết giờ có xe stock cho bác không nữa. Đi xe hãng nó bảo hành cho đỡ đau đầu.

vôlangday

Xe tăng
corolla S xuất Mỹ bây giờ giá bao nhiêu cụ ơi ?????

danhvc

Xe đạp
Cảm ơn các bác đã cho e ý yến, chắc e phải múc con Altis LD cho yên tâm rồi. Nhưng dạo này xe LD hàng kiếm không ra. Chắc phải đặt hàng dài dài. Có bác nào có chỗ nào bây giờ còn và mua dc nhanh không ah

hung88

Xe đạp
chịu khó đi các showrom mà xem a a

Venus

Xe buýt
corolla S xuất Mỹ bây giờ giá bao nhiêu cụ ơi ?????

Cụ dạo 1 vòng showroom xem sao, giá chắc cũng bằng hoặc hơn A2.0 LD, thằng này cũng 4 số tự động, ghế nỉ, CD nói chung là oprion nghèo, chỉ hơn VSC và cruise control thôi.
Mua con này về bỏ thêm chừng vài chục chai làm lại tuốt từ bọc da ghế, thay DVD...thì cũng ngon, chỉ có cái hơi kém là hộp số 4 cấp.

scb360

Xe tăng
cụ nên lấy 1.8LD, hộp số đi hơn hẳn, hơn nữa nội thất đẹp hơn, dịch vụ sau bán hàng tốt hơn.

huybkauto

Xe hơi
Em Corolla xli 1.6 2011 máy cũng Dual VVTI rùi cụ ạ, em thấy e này nước sơn và khung vỏ, và độ chống ồn thì hơn e LD, nhưng e LD thì nội thất ngon hơn và bảo hành đảm bảo hơn. Nhưng e vẫn thích e NK hơn. Chúc cụ có lựa chọn chính xác nhe>

Venus

Xe buýt
Em Corolla xli 1.6 2011 máy cũng Dual VVTI rùi cụ ạ, em thấy e này nước sơn và khung vỏ, và độ chống ồn thì hơn e LD, nhưng e LD thì nội thất ngon hơn và bảo hành đảm bảo hơn. Nhưng e vẫn thích e NK hơn. Chúc cụ có lựa chọn chính xác nhe>
Cụ tham khảo xem hàng trung đông nhé :)
http://www.toyota.ae/
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Specifications:
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Corolla XLi, 4 Door Sedan, 5 speed manual transmission[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Corolla XLi, 4 Door Sedan, 4 speed automatic transmission[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Performance:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Engine - 1.6 litre, 1598cc, 4 Cylinder, In-Line, 16 Valve, DOHC, VVT-i, 3ZZ-FE. [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Output — 107 HP/6000rpm[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Torque — 14.8kg-m/4400 rpm[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Transmissions:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]5 - speed manual[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]4 - speed automatic[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Exterior Features:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Front and Rear Mud Guards[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Body Coloured Door Handles[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Halogen Headlamps[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rear Spoiler[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rectractable and Reverse Gear-Linked Door Mirrors[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]15-Inch Alloy Wheels[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Coloured Side Protection Moulding[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rear License Garnish[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rear Parking Sensors with Display[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Interior Features:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Air Conditioner and Heater[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]AM/FM Radio, Cassette & MP3-compatible CD Player with 4 Speakers[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Fabric Seats [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Power Windows[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Power Door Locking[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Wireless Door Locking [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Power Steering[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Driver and Front Passenger Airbags [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Steering Wheel Mounted Audio Controls[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Tilt and Telescopic Steering Column [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ABS with Brake Assist & EBD[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Wood Trim[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Floor Illumination[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Please Note: Specification levels may vary depending on the Grade and specific model, and may change without prior notice[/FONT]
*The Toyota Vehicle Warranty is 3 years or 100,000 kms, whichever comes first
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphuongd10

Xe hơi
BMW Euro Auto 4S - Long Biên Số 1 Ngô Gia Tự - Lon
Website
www.bmw.vn
Tốt nhất bác chủ thớt nên bỏ chút time đi tận nơi và kiểm chứng, Xe nhập h cũng bảo hành xưởng 3s 3 năm và 50.000km hết rồi
Corolla Atis 1.8 LD - Công nghệ hộp số vô cấp
Corolla Nhập 2011 1.6 Máy Dual VVTI
bác tìm hiểu thêm về 2 công nghệ này trước khi mua nhé

thanhtoyota

Xe hơi
Bác nên lấy n 1.8 LD vì chính sách bảo hành của hãng, phụ kiện OK hơn. phiên bản 2011 mới này OK đấy ạ. Thông minh hơn 1.6
0973558363 Ms thanh

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng nghĩ là Người Việt dùng hàng Nội :21:

Venus

Xe buýt
Corolla 1.6 ko SX tại mẽo mà lắp ráp tại trung đông, máy thế hệ cũ từ năm 2002 hoặc còn trước hơn nữa. Từ năm 2007 Corolla cho ra dòng Dual VVTi cho môột số thị trường, nhưng ko có cho thị trường trung đông.
Bác nào nói Corolla 1.6 trung đông máy VVTi kép thì thiệt là hài hước.

Nhập thì nhập hẳn hàng Mỹ đừng chơi hàg trung đông tiền mất, tật mang.

binh008

Xe tải
Lấy xe LD đi cụ, mà không lấy nhanh không có mà lấy đâu.