Toyota Altis 2015 có nên làm chống ồn, dàn âm thanh cần thay đổi gì không ?

TramAnhVN

Xe đạp
Tình hình là có anh bạn mới làm chống ồn (dán vật liệu của Nga, hay Đức giề đấy) cho con Mazda 6. Sau khi làm xong tiếng ồn giảm được hơn 50%, không bị ù. Đánh giá chung rất hiệu quả.

Em đang đi con Altis 2015, định làm chống ồn như anh bạn đó, nhưng một số AE bạn bè nói dòng Altis làm chống ồn không hiệu quả, chỉ giảm được 10 đến 15% thôi.

Vậy mong các Bác am hiểu or đã làm rồi tư vấn giúp em với. Thanks All !
Ah, thêm phầm âm thanh nữa, dàn âm thanh và đầu DVD của Altis nghe không hay lắm, vấn đề này cũng mong các Bác tư vấn giúp với luôn. Thay loa, âm ly hay thay những gì...?

Trân trọng./.

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Chào bác... Với nhu cầu của bác thì bác có thể hướng tới nâng cấp như sau:
1. Damping chống ồn
- tiếng ồn chủ yếu phát ra từ khoang máy, sàn, hộc lốp, tiếng gió qua trần,cửa. Vậy nên để giảm ồn cần làm:
+ chống ồn sàn & hộc lốp: như vậy sẽ giảm được tiếng ồn do đất cát , vật thể nhỏ va chạm gây ra tiếng ồn
+ chống ồn khoang máy: làm giảm thiểu tiếng ồn do máy tạo ra
+ chống ồn cánh cửa, cốp, trần,...
- vấn đề là cụ nên chọn vật liệu như nào? Và thi công ở những chỗ uy tín, tránh trường hợp tiền mất, tật mang.

2. Độ âm thanh
- nghe cụ nói thì em dự là cụ đã nâng cấp dvd theo xe... Nếu là hàng kém chất lượng thì sẽ bị suy hao âm thanh đi nữa
- cụ dự kiến đầu tư khoảng bao nhiêu và hay nghe nhạc gì, em sẽ tư vấn chi tiết
Nếu rảnh cụ qua cửa hàng em để được trao đổi cho tiết là tốt nhất

ducmtr

Xe hơi
Theo em là k làm gì hết... tốn tiền mà k ăn thua lắm đâu. Bời em đã thay 4 lốp mít, làm phun cao su vào gầm, cách âm sàn, cánh cửa, nóc... mà cũng thấy k hơn nhiều @@. Nhất lầ Altis thần thánh của cụ thì càng k làm, tốtn hất lên gầm cao hay xe khác. Chúc cụ là ng tiêu dùng thông thái sau khi đc cái bài học từ em :(.

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Theo em là k làm gì hết... tốn tiền mà k ăn thua lắm đâu. Bời em đã thay 4 lốp mít, làm phun cao su vào gầm, cách âm sàn, cánh cửa, nóc... mà cũng thấy k hơn nhiều @@. Nhất lầ Altis thần thánh của cụ thì càng k làm, tốtn hất lên gầm cao hay xe khác. Chúc cụ là ng tiêu dùng thông thái sau khi đc cái bài học từ em :(.
Em hỏi thêm là cụ đã làm ở những đâu? Và làm theo tiêu chuẩn cũng chỉ giảm được khoảng 30-40% chứ mong được như xe sang thì khó.

Trung già

Xe buýt
Tình hình là có anh bạn mới làm chống ồn (dán vật liệu của Nga, hay Đức giề đấy) cho con Mazda 6. Sau khi làm xong tiếng ồn giảm được hơn 50%, không bị ù. Đánh giá chung rất hiệu quả.

Em đang đi con Altis 2015, định làm chống ồn như anh bạn đó, nhưng một số AE bạn bè nói dòng Altis làm chống ồn không hiệu quả, chỉ giảm được 10 đến 15% thôi.

Ah, thêm phầm âm thanh nữa, dàn âm thanh và đầu DVD của Altis nghe không hay lắm, vấn đề này cũng mong các Bác tư vấn giúp với luôn. Thay loa, âm ly hay thay những gì...?

Trân trọng./.
Bác muốn chống ồn ! TRước tiên bác phải hiểu là chống cái gì ? và nó gây ra từ đâu . khi hiểu rồi thì giả quyết vấn đề sẽ rất dễ dàng , hiệu quả và theo ý của mình .
1- cách âm :
phần này là chống âm thanh gây ra từ điểm A qua lớp vách sang điểm B . phần này đòi hỏi kín khít và dầy mới có tác dụng
tiếng chủ yếu phát ra từ khoang máy, sàn, hộc lốp, tiếng gió qua trần,cửa. tiêng lốp: tiếng ồn do đất cát , vật thể nhỏ va chạm gây ra tiếng ồn
*Phần này ko chống đc , mà chỉ giảm đc 10% ( dùng Keo và Zoong )
2- chống truyền âm:
Phần này chống âm thanh truyền đi trong vât cứng ( ko chống đc )
3- Chống âm thanh gây ra từ chính bản thân nó (nguồn âm)
Ví như dây đàn , gẩy vào kêu phừng cái . biên độ dao động càng lớn càng kêu to ( cách khắc phục là triệt tiêu dao động về o ) là hết kêu .
* Khi xe nổ máy và chuyển động , sễ gây ra dao đọng cho tất cả các tấm tôn trên xe , các tấm tôn càng lớn , biên độ dao động càng lớn , tiếng ồn càng to ví dụ như ( Mặt Trống ) vậy . chủ yếu là cánh , cốp , trần , tai trước và sau xe .
* Cách khắc phục là -dán các lớp cao su non vào các tâm điểm dao động để triệt tiêu toàn bộ tiếng ồn .
Phần này chống ồn đc 80%
( biết cách làm thì ko tốn viật liệu ,nhẹ xe , hết ít công - đỡ chi phí cho khách hàng mà lãi suất cho cửa hàng lại cao .
Chúc cụ sớm có một vợ 2 đc chống ồn một cách ưng ý và hoàn hảo

oto huyền Anh

Xe tải

Trân trọng./.
làm chống ồn xong thì âm thanh sẽ hay hơn , vì hộp cộng hưởng của loa đã đc gia cố thêm lớp cao su mà bác . bác chỉ cần làm 4 cánh là đc . các chỗ khác ko hiệu quả lắm

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Chống ồn thì làm sao nghe tàu lửa bóp còi các cụ. Em thà ồn chút xíu nhưng nghe được bên ngoài tí xíu còn hơn ko nghe gì :">

TramAnhVN

Xe đạp
Chào bác... Với nhu cầu của bác thì bác có thể hướng tới nâng cấp như sau:
1. Damping chống ồn
- tiếng ồn chủ yếu phát ra từ khoang máy, sàn, hộc lốp, tiếng gió qua trần,cửa. Vậy nên để giảm ồn cần làm:
+ chống ồn sàn & hộc lốp: như vậy sẽ giảm được tiếng ồn do đất cát , vật thể nhỏ va chạm gây ra tiếng ồn
+ chống ồn khoang máy: làm giảm thiểu tiếng ồn do máy tạo ra
+ chống ồn cánh cửa, cốp, trần,...
- vấn đề là cụ nên chọn vật liệu như nào? Và thi công ở những chỗ uy tín, tránh trường hợp tiền mất, tật mang.

2. Độ âm thanh
- nghe cụ nói thì em dự là cụ đã nâng cấp dvd theo xe... Nếu là hàng kém chất lượng thì sẽ bị suy hao âm thanh đi nữa
- cụ dự kiến đầu tư khoảng bao nhiêu và hay nghe nhạc gì, em sẽ tư vấn chi tiết
Nếu rảnh cụ qua cửa hàng em để được trao đổi cho tiết là tốt nhất
Cảm ơn Bác đã tư vấn.

Thank Bác, lốp Mít mềm dịu, chống ồn rất ngon, nhưng theo tư vấn của mấy Bác chắc mình sẽ thay 4 lốp Bridgestone.

Bác muốn chống ồn ! TRước tiên bác phải hiểu là chống cái gì ? và nó gây ra từ đâu . khi hiểu rồi thì giả quyết vấn đề sẽ rất dễ dàng , hiệu quả và theo ý của mình .
1- cách âm :
phần này là chống âm thanh gây ra từ điểm A qua lớp vách sang điểm B . phần này đòi hỏi kín khít và dầy mới có tác dụng
tiếng chủ yếu phát ra từ khoang máy, sàn, hộc lốp, tiếng gió qua trần,cửa. tiêng lốp: tiếng ồn do đất cát , vật thể nhỏ va chạm gây ra tiếng ồn
*Phần này ko chống đc , mà chỉ giảm đc 10% ( dùng Keo và Zoong )
2- chống truyền âm:
Phần này chống âm thanh truyền đi trong vât cứng ( ko chống đc )
3- Chống âm thanh gây ra từ chính bản thân nó (nguồn âm)
Ví như dây đàn , gẩy vào kêu phừng cái . biên độ dao động càng lớn càng kêu to ( cách khắc phục là triệt tiêu dao động về o ) là hết kêu .
* Khi xe nổ máy và chuyển động , sễ gây ra dao đọng cho tất cả các tấm tôn trên xe , các tấm tôn càng lớn , biên độ dao động càng lớn , tiếng ồn càng to ví dụ như ( Mặt Trống ) vậy . chủ yếu là cánh , cốp , trần , tai trước và sau xe .
* Cách khắc phục là -dán các lớp cao su non vào các tâm điểm dao động để triệt tiêu toàn bộ tiếng ồn .
Phần này chống ồn đc 80%
( biết cách làm thì ko tốn viật liệu ,nhẹ xe , hết ít công - đỡ chi phí cho khách hàng mà lãi suất cho cửa hàng lại cao .
Chúc cụ sớm có một vợ 2 đc chống ồn một cách ưng ý và hoàn hảo
Thanks Bác đã tư vấn nhiệt tình, chi tiết.

Chống ồn thì làm sao nghe tàu lửa bóp còi các cụ. Em thà ồn chút xíu nhưng nghe được bên ngoài tí xíu còn hơn ko nghe gì :">
Nghe Bác nói cũng có ní !
Nhưng hiện giờ các đường ngan đa qua đường sắt đa số đã có gác chắn. Hơn nhữa sống chết đã có số, dễ gì ai cũng được tàu hôn !

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Con Altis đi nghe ồn gầm kinh người.

taungam

Xe hơi
Chống ồn đơn giản nhất là: Tiếng hát át tiếng bom ...:))

huy2011

Xe tải
Cụ ko nói sớm. E vừa đặt altis

hanh99

Xe hơi
các bác chắc chưa đi altis đời mới, cách âm và đầm chắc hơn đời cũ nhiều,ko phải cách âm đi như vậy quá ổn rồi