[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

uoat_LX

Xe điện
“Một tình tiết quan trọng là trong nhà có hệ thống camera an ninh tuy nhiên dữ liệu đã không còn. Với những nỗ lực, đến nay công an đã khôi phục lại được và chứng cứ này vô cùng quan trọng.”

Các cụ cho cháu hỏi ngu là đã xoá thì phục hồi làm sao được ạ? :-o
Chuyện này bình thường thôi , nếu chưa can thiệp vào MBR hoặc chưa ghi đè dữ liệu khác vào thẻ nhớ , không bị hỏng do tác dụng vật lý bên ngoài vào, thì khả năng lấy lại dữ liệu là chắc chắn .

sthd

Xe lăn
Chém vừa thôi. Tư duy của cụ thế thì chắc chắn ko phải là quan chức hay làm chức vụ lãnh đạo cao!

"Chạy" là phải chạy cả 3 cửa, xxx, vks, ta. có 50 tỏi chia ra thì đc mấy? Mấy ông bà ở cơ quan kia có phải nghèo kiết xác đâu mà vì một vài tỷ bạc đã hoa mắt lên. Để lên đến vị trí đây cụ tưởng bở à mà lấy vớ vẩn mất chỗ. Ghế ít người nhiều! Đó là còn chưa nói đến nhiều người trong số họ có đạo đức nghề nghiệp.

Vụ này có chứng cứ Cam thì cứ đúng mà xử, vừa đc tiếng vừa được đạo đức.
phét
hỏi mấy thằng cướp ở Tây hồ kia kìa. vài chục còn nên chuyện!

các cơ quan thì sếp ngon thôi. lính lác cũng căng thẳng lắm.

vụ này nếu nó chạy thì khó cưỡng lắm. tiền thì nhiều, gđ có điều kiện. lại có thêm quan hệ nữa. bố thằng thái pgđ bệnh viện, bố con ghẻ kia thì trong ngành, quan hệ có thừa

Bạch Thủ

Xe điện
Chửi thì đỡ. Tôi thấy tấn công làm chị nó mất việc, tẩy chay phòng khám của anh rể nó...mới nói chứ.
Em không thấy thông tin gì về chị gái và anh rể tên Thái, em không biết họ và cũng chẳng quan tâm về họ. Em cũng nghĩ họ không liên quan tới cái chết của cháu bé, nhưng thực tâm mà nói nếu đi khám bệnh thì em sẽ không lựa chọn phòng khám của tay anh rể tên Thái mà sẽ chọn một phòng khám khác. Không phải là tẩy chay đâu, chỉ đơn gian là không thích... Hoàn toàn là do cảm xúc, tâm lý thôi cụ.

hieu_vova

Xe hơi
Cho em hỏi chút dữ liệu camera đó là nội bộ trong gia đình giao lại phải giao cho công an ạ nếu chẳng may có cảnh xxxx của vợ chồng thì lộ hết à
cụ thắc mắc rât hay, cứ động vào vấn đề này là khối cái để commnent

114hangbong

Xe cút kít
Bạn của em cũng rơi vào hoàn cảnh gần giống người mẹ trong trường hợp này. Từ lúc chia tay tới giờ, gia đình chồng cấm cản, bạn em gần như bặt tin về con, không làm cách nào để biết được. Cô ấy không biết con đang học ở đâu, tình hình ra sao. Gia đình bên kia cũng làm bác sỹ ở SG, cũng có chút tiền và thế lực, và thậm chí còn không cho 2 đứa con được nói chuyện với nhau qua điện thoại, cắt đứt liên lạc hoàn toàn. Lúc nghe chuyện bé VA, cô ấy cũng rất lo sợ khi nghĩ tới con mình.
Nói chung, các cụ đừng trách người mẹ. Người phụ nữ vốn yếu thế, khó có thể làm gì được khi thằng chồng và gia đình nhà chồng khốn nạn.
Thời buổi này mà vẫn còn người phụ nữ như vậy hả cụ. Đọc mà giật cả mình.
Ngày xưa anh họ em ly dị nhận nuôi con còn chị vợ cũ đi lấy chồng định cư ở nước ngoài. Anh giận lắm không cho chị gặp con nhưng cả nhà em xúm vào khuyên anh mà làm thế thì vợ anh sẽ kiện và anh không được quyền nuôi con nữa. Luật pháp sẽ vào cuộc trong trường hợp này mà.

sthd

Xe lăn
Chính công an quận họ khôi phục mà cụ,khi thấy có chứng cớ rõ ràng thì họ chuyển sang cơ quan có thẩm quyền cao hơn thôi
Cccm đang phẫn nộ và đầy nghi ngờ, nhưng cũng xem xét lại. Tình hình khá đúng như logic câu chuyện, chưa thấy có sự bao che nào, có chăng là sự chối trách nhiệm ban đầu của cq địa phương. Vụ này ầm ĩ và các thông tin tung ra toàn bất lợi cho thủ phạm.
Bé bị nạn và mất tối đêm 22-23. Ngày 25 CA đã bắt ngay con hồ ly. Thằng chồng thì chưa vì theo lời khai ban đầu là ngoại phạm, Cam thì mất dữ liệu chưa rõ.
Đến khi khôi phục lại đc Cam và chứng minh thằng kia có liên quan, đồng thời có biểu hiện xóa tang chứng thì mới đủ cơ sở bắt thằng chồng.
Các biểu hiện bao biện của gia đình chồng là bình thường, tất nhiên là của 1 lũ máu lạnh. Tầm gia đình này cũng bình bình thôi, chưa đủ lực che đỡ 1 vụ quá nặng và lộ liễu thế này. Nên cccm em nghĩ yên tâm chờ điều tra, quan trọng là phải khuấy liên tục cho nó ko chìm.
Tang lễ của bé do nhà người mẹ tổ chức và đưa bé đi hỏa táng sau khi đã khám nghiệm xong xuôi.
tại sao 6 ngày không làm gì, sau khi dư luận quá ầm ĩ, phó tt chỉ đạo thì mới check cam và khởi tố thằng thái? Phó tt không chỉ đạo thì chỉ là Hành hạ thôi nhỉ?

Nguyên nhân chính em thấy công bố là phù phổi cấp. Còn các chấn thương khác có vẻ ko tới mức gây tử vong.
Sặc nước, sữa hay thức ăn sẽ có khả năng cao gây phù phổi cấp. Khí có nc và dị vật trong phổi. Phổi sẽ cố tiết dịch và gây ho để tống dị vật ra. Nhưng nếu ko đẩy ra đc thì chính dịch này làm đầy phổi và ngăn hô hấp.
Kết luận đòn hành hạ trực tiếp gây tử vong theo em là chưa có cơ sở. Chờ kết luận cụ thể hơn về nguyên nhân tử vong.
Các cụ có thể đọc thêm các vụ chết đuối cạn, tử vong do sặc thức ăn để phòng thân. Em một lần bị ho rùi sặc viên ngậm ho nên thấm thía. Nhịn thở có thể đc 1 phút nhưng chỉ sặc 10s là gần như kiệt sức.
cháu bé đáng thương chết vì cả một quá trình bị tra tấn lâu dài.
ngày 22 bị đập vào đầu, nhưng nhiều lần trước đó cũng đã bị đánh vào đầu. Tháng 11 còn phải đi khâu đến 20 mũi trên đầu. phù nề não không chỉ do hôm đó. mà còn do đã chấn thương từ trước.

sặc thức ăn, phở, sữa trong mũi do con ghẻ nó cho ăn rồi nó dẫm lên bụng. còn hơn kẻ thù tra tấn.

phù nề phổi cũng do con ghẻ và bố đánh nhiều lần, tổn thương phổi đã nhiều ngày mới phù nề, chứ không chỉ do trận đòn ngày 22.

bọn quỷ nó bảo con học không vào nên đánh!
bị đập vỡ đầu, gãy xương sườn, dập phổi... thì cụ nó cũng không học được.

rồi xem kết luận Pháp y thế nào. có khi nhà nó còn chạy ra kết luận cháu tử vong do cảm!

Susu77

Xe tăng
T

Cccm đang phẫn nộ và đầy nghi ngờ, nhưng cũng xem xét lại. Tình hình khá đúng như logic câu chuyện, chưa thấy có sự bao che nào, có chăng là sự chối trách nhiệm ban đầu của cq địa phương. Vụ này ầm ĩ và các thông tin tung ra toàn bất lợi cho thủ phạm.
Bé bị nạn và mất tối đêm 22-23. Ngày 25 CA đã bắt ngay con hồ ly. Thằng chồng thì chưa vì theo lời khai ban đầu là ngoại phạm, Cam thì mất dữ liệu chưa rõ.
Đến khi khôi phục lại đc Cam và chứng minh thằng kia có liên quan, đồng thời có biểu hiện xóa tang chứng thì mới đủ cơ sở bắt thằng chồng.
Các biểu hiện bao biện của gia đình chồng là bình thường, tất nhiên là của 1 lũ máu lạnh. Tầm gia đình này cũng bình bình thôi, chưa đủ lực che đỡ 1 vụ quá nặng và lộ liễu thế này. Nên cccm em nghĩ yên tâm chờ điều tra, quan trọng là phải khuấy liên tục cho nó ko chìm.
Tang lễ của bé do nhà người mẹ tổ chức và đưa bé đi hỏa táng sau khi đã khám nghiệm xong xuôi.
Em và nhiều người khác ko bao giờ yên tâm chờ chính quyền cả. Có nguỵ biện cách nào cũng ko chối bỏ được những hành vi lấp liếm bao che.
Mỗi người một quan điểm, em tôn trọng cụ nên sẽ ko tranh luận sau còm trả lời này. Nhưng chắc chắn sẽ theo thớt, đẩy mạnh sao cho 2 kẻ thủ ác chịu hình phạt tử hình cả đôi. Nếu có thể nhờ cccm khác khai thác tối đa nhân thân, các mqh của các thành viên trong 2 gia đình này để lôi chúng ra ánh sáng. Giết người trực tiếp và tiếp tay dù cố ý hay vô tình đều là tội phạm.

• Vodka
Reactions: z0n

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
tại sao 6 ngày không làm gì, sau khi dư luận quá ầm ĩ, phó tt chỉ đạo thì mới check cam và khởi tố thằng thái? Phó tt không chỉ đạo thì chỉ là Hành hạ thôi nhỉ?

ngày 22 bị đập vào đầu, nhưng nhiều lần trước đó cũng đã bị đánh vào đầu. Tháng 11 còn phải đi khâu đến 20 mũi trên đầu. phù nề não không chỉ do hôm đó. mà còn do đã chấn thương từ trước.

sặc thức ăn, phở, sữa trong mũi do con ghẻ nó cho ăn rồi nó dẫm lên bụng. còn hơn kẻ thù tra tấn.

phù nề phổi cũng do con ghẻ và bố đánh nhiều lần, tổn thương phổi đã nhiều ngày mới phù nề, chứ không chỉ do trận đòn ngày 22.

rồi xem kết luận Pháp y thế nào. có khi nhà nó còn chạy ra kết luận cháu tử vong do cảm!
Cụ cho em nguồn thông tin bé bị khâu 20 mũi trên đầu với. Nếu thật thì kinh đấy. Còn nếu không thì...

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Thương bé quá!
Càng đọc càng thấy cặp đôi này quá dã man. Cần phải nghiêm trị!

Xe nội lước

Xe container
phét
hỏi mấy thằng cướp ở Tây hồ kia kìa. vài chục còn nên chuyện!

các cơ quan thì sếp ngon thôi. lính lác cũng căng thẳng lắm.

vụ này nếu nó chạy thì khó cưỡng lắm. tiền thì nhiều, gđ có điều kiện. lại có thêm quan hệ nữa. bố thằng thái pgđ bệnh viện, bố con ghẻ kia thì trong ngành, quan hệ có thừa
😂😂😂

lenhhoxung1980

Xe điện
Nguyên nhân chính em thấy công bố là phù phổi cấp. Còn các chấn thương khác có vẻ ko tới mức gây tử vong.

Sặc nước, sữa hay thức ăn sẽ có khả năng cao gây phù phổi cấp. Khí có nc và dị vật trong phổi. Phổi sẽ cố tiết dịch và gây ho để tống dị vật ra. Nhưng nếu ko đẩy ra đc thì chính dịch này làm đầy phổi và ngăn hô hấp.
Kết luận đòn hành hạ trực tiếp gây tử vong theo em là chưa có cơ sở. Chờ kết luận cụ thể hơn về nguyên nhân tử vong.

Các cụ có thể đọc thêm các vụ chết đuối cạn, tử vong do sặc thức ăn để phòng thân. Em một lần bị ho rùi sặc viên ngậm ho nên thấm thía. Nhịn thở có thể đc 1 phút nhưng chỉ sặc 10s là gần như kiệt sức.
Quan điểm của em là con ác thú kia đánh bé VA dã man như vậy, nhưng không hẳn là cố ý giết người. Tội Cố ý gây thương tích gây hậu quả chết người hoặc Vô ý giết người là hợp lý.
Trên thực tế, hồi bé em đã chứng kiến bạn em bị bố nó đánh như tra tấn phạm nhân luôn, cũng may là không tèo, nhưng tổn thương tâm lý hay bên trong cơ thể thì không cách nào xóa được.
Về nguyên nhân trực tiếp dẫn tới cái chết của bé, cứ để cơ quan chức năng làm việc, chúng ta không nên võ đoán.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến của luật sư trực tiếp bảo vệ quyền lợi cho bé, các cụ tham khảo để có cái nhìn đa chiều hơn.

LienPhuong

Xe điện
Cụ cảm tính quá. Công bố sơ bộ còn kết luận trong cáo trạng chứ cụ. Không kết án bằng cảm tính đc nhất là liên quan tới mạng người.

Vụ này em mong xử đúng tội và kịch khung nhé.

Còn vụ đau hơn mà ít đc các cụ Of và MXH VN quan tâm bằng là vụ bé Nhật Linh ở Nhật cơ. Vụ đó còn đau lòng hơn với gia đình cháu.
Sao cụ lại nghĩ vụ này ít đau hơn vụ kia???? Vụ kia ở Nhật tất nhiên chẳng ai làm gì được ngoài tuân thủ pháp luật Nhật vốn đã được xem là chuẩn, và hung thủ đã bị bắt, bị kết tội rõ ràng, còn bọn này đã bị kết tội đâu.
Cụ đừng đánh lái nữa được không?

lenhhoxung1980

Xe điện

Pháp y kết luận nguyên nhân tử vong là phù phổi cấp cụ ạ. Sặc dị vật cũng gây phù phổi được, trẻ sơ sinh bị nhiều.
Còn tại sao sặc thì để cơ quan chức năng kết luận đi cụ.
Cụ cho em nguồn thông tin bé bị khâu 20 mũi trên đầu với. Nếu thật thì kinh đấy. Còn nếu không thì...
Khâu vài mũi trên đầu cụ ạ. Nguyên nhân chưa ai biết chính xác, có thể bị đánh, có thể ngã vập đầu

moly

Xe điện
có cái camera là đủ bằng chứng rồi. Hành hạ con bé đén chết. chính là là vậy. Còn thằng bố trong lúc con nguy cấp thế ko chạy theo con mà còn lo ở lại xóa dấu vết thì chứng tỏ là máu lạnh rồi.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Thời buổi này mà vẫn còn người phụ nữ như vậy hả cụ. Đọc mà giật cả mình.
Ngày xưa anh họ em ly dị nhận nuôi con còn chị vợ cũ đi lấy chồng định cư ở nước ngoài. Anh giận lắm không cho chị gặp con nhưng cả nhà em xúm vào khuyên anh mà làm thế thì vợ anh sẽ kiện và anh không được quyền nuôi con nữa. Luật pháp sẽ vào cuộc trong trường hợp này mà.
Luật pháp xử hôn nhân về quyền nuôi con chỉ là hệ dân sự, pháp chế không đủ mạnh để cưỡng chế nên không nên tin mợ ạ. Ví dụ cụ thể nhất là chị bạn em ly dị hồi 2009 tòa xử nuôi cả 2 con còn bé. Mà nhà chồng thì bố chồng là giám đốc công ty thép, tay chồng cũng trưởng phòng cùng công ty luôn. Bọn họ nhất quyết giữ đứa lớn, chuyển sang nhà khác và pháp chế pháp luật cũng thành vô dụng dù chị bạn em đã khiếu nại, đâm đơn nhiều lần cũng không làm gì được.