[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

biển xanh06

Xe điện
Có cụ nào từng gọi 113 báo v/v hàng xóm xảy ra bạo lực gia đình chưa? Em từng 1 lần gọi, mấy ông công an phường về gọi em ra nói mấy câu kiểu như em dỗi hơi đi gọi công an :D
em xác nhận là có ở p Kim Giang Thanh Xuân HN cụ nhé. Một người em quen, vợ chồng cãi nhau, đập phá đồ đạc bị hàng xóm gọi cskv, 113 đến, đến cái còng tay vứt trên xe thùng, tạm giam 1 ngày. Sau khi về nhà, thấy nhục nhã quá và đôi đó chia tay. Một sự giải thoát cho nhau. Chuyện em đang kể là em nghe kể lại sau khi sự việc xảy ra nửa năm.
Vụ việc đau lòng này chỉ cần cskv hay bql tòa nhà lên làm việc 1-2 lần là sợ ko dám mạnh tay với cháu bé ngay. Quá xót xa và em nghĩ nhiều cư dân ở đây họ sẽ cắn rứt lương tâm vì ko quyết tâm ngăn cản sự việc ngay từ đầu.

Chỉnh sửa cuối:

quang vinh nguyen

Xe đạp
Vụ 'dì ghẻ' đánh bé gái 8 tuổi tử vong: Vì sao khởi tố hành vi hành hạ người khác?
29/12/2021 11:46 GMT+7
9511Lưu

TTO - Liên quan đến vụ 'dì ghẻ' Võ Nguyễn Quỳnh Trang đánh đập bé gái 8 tuổi dẫn đến tử vong, nhiều ý kiến cho rằng khởi tố Trang hành vi 'hành hạ người khác' là chưa tương xứng với hậu quả gây ra. Các chuyên gia luật nói gì về việc này?

dhela

Xe tăng
Có cụ nào từng gọi 113 báo v/v hàng xóm xảy ra bạo lực gia đình chưa? Em từng 1 lần gọi, mấy ông công an phường về gọi em ra nói mấy câu kiểu như em dỗi hơi đi gọi công an :D
Chắc vì lúc 113 đến, con vợ chạy ra bảo ko phải đánh nhau mà chúng nó đang đùa nhau.
Thế thì chả cứ 113 mà đến 114 cũng đi về chứ biết làm gì nữa
Mẹ, nhiều con vợ sợ chồng đến lú lẫn lắm cụ ạ. điếu hiểu nó sợ vì cái gì mà ngu thế cơ í :-w

LangThinh

Xe buýt
Nhân quả cả thôi.Con kia chắc chắn ghét con chồng rồi.Mà ngu quá dẩn đến làm die đứa bé

tuongminhtsc

Xe tăng
Dcm, chung quy là do thằng bố khốn nạn, nhìn cái mặt nó đâu đến nỗi mà nó để con súc vật kia đánh con mình đến chết, thằng này chắc chắn tội đồng loã với con kia, nên con bé mới ra đi trong sự đau đớn cùng cực.

otothanglong

Xe điện
Con này phải tử hình mới đúng, thằng chồng cho tù chung thân, buồng giam treo kín ảnh bé gái cho nó sống không bằng chết. Sao báo lại nói nó chỉ bị tù từ 1 - 3 năm nhỉ ?

7vienngocrong

Xe tăng
Em nói thật chứ lối sống k quan tâm đến hàng xóm của SG rất tai hại. Em dân quê nên vẫn có kiểu nhiều chuyện rỗi hơi mà người SG nói em thế, vì cứ thấy hàng xóm chửi bới chuẩn bị oánh là e thủ đt, thấy căng thẳng gọi công an. Và e bị nói là nhiều chuyện, khổ, can thì mình bé con k can được, mà nhà họ thì đóng cổng chỉ đành gọi CA thôi.
Mấy nhà hàng xóm trong cc này khốn nạn k kém. Chứ nghe con nhỏ bị đánh la hét qua gõ cửa hỏi dọa báo CA là nó chùn tay. Bình thường thấy con nhỏ đi đổ rác có thể kéo lại hỏi thăm...biết bao nhiêu cách để giúp đỡ con bé...Giờ thắp nến tưởng niệm éo biết có ai xấu hổ tại sao mình k giúp đỡ con bé k? Sống trong cc đông người, nhà này đánh rắm bênh cạnh nghe được mà con bé bị bạo hành cả 1 năm trời cho chết không ai cứu, nghĩ đến thấy con người đối xử với nhau khốn nạn quá, đâu phải sống giữa rừng rú đâu mà nó khóc k ai nghe. Khổ thân.

dhela

Xe tăng
Mấy cái ảnh màu dùng app có lẽ dung hoà đi phần nào, nhưng ảnh đen trắng áo đen của con bé này mình ngay lập tức liên tưởng đến một người mà mình đã buộc phải coi như người nhà, đập vào mắt là cặp chân mày xếch ngược, khi giao tiếp thỉnh thoảng phần sau cặp chân mày cứ xếch cao lên nhìn rất khắc nghiệt. Cặp mắt đẹp mà lạnh lẽo. tiếng cười khô khốc. Nghe tiếng cười cứ cảm thấy sao sao !!
...
Em đợi xem nó đc nhà nước nuôi bao nhiêu năm. Thấy bảo Tp HCM có chỉ thị khẩn về vụ này rồi.

Nhưng, đây cũng là bài học cho cả mẹ và đằng ngoại nhà cháu nữa. Giá mà mẹ cháu cứng rắn hơn, nhà ngoại quan tâm cháu hơn thì cháu ko chết oan uổng như thế :|

Susu77

Xe tăng
E vừa vào review rồi, phải góp một tiếng nói để đòi quyền công lý cho bé.
Em mới vào đọc. Có vài phần tử còn bảo vệ thằng súc sinh, phê phán mọi người tẩy chay nó, sợ nó tự tử. Thằng này tử hình 10 lần chưa hết tội chứ đợi đấy mà nó tự tử. Em nguyền rủa bố Pgđ Bv, mẹ cán bộ to và thằng này cùng cụt tứ chi nhưng ko chết. Ai bảo em ác em nhận luôn.

poiuy

Xe ba gác
Em thấy băng rôn tuyên truyền nhiều nơi có ghi tổng đài bảo vệ trẻ em số 111. Không biết có cụ nào đã từng gọi tổng đài này chưa?

uaytau

Xe buýt
thằng súc vật bố cháu bé này ko yêu thương gì con thì đưa trả mẹ bé nuôi chứ sao nó tranh quyền nuôi bé để tra tấn cháu bé làm gì nhỉ.
Nó cay cú muốn trả thù mẹ cháu bé đấy, dù nguyên nhân tan vỡ là do nó.

TOLOTALA

Xe tải
Em mới vào đọc. Có vài phần tử còn bảo vệ thằng súc sinh, phê phán mọi người tẩy chay nó, sợ nó tự tử. Thằng này tử hình 10 lần chưa hết tội chứ đợi đấy mà nó tự tử. Em nguyền rủa bố Pgđ Bv, mẹ cán bộ to và thằng này cùng cụt tứ chi nhưng ko chết. Ai bảo em ác em nhận luôn.
Đúng cụ ạ, em cũng đọc thấy có thành phần vào bênh thằng đó, loại đó tử hình ko hết tội, nó đầy đoạ con gái nó, dày vò vợ cũ, đội con đ ĩ lên đầu, loại đấy sống cũng ko xứng.

sthd

Xe lăn
hàng xóm khai cháu bé bị đánh, kêu khóc nhiều ngày, có bào ban quản lý tòa nhà.
hàng xóm còn nghe thấy vợ chồng bàn nhau: nó chết rồi, đưa nó đi viện thì đi tù à?
những nội dung này đã ghi trong đơn bà mẹ gửi VKS, CA quận Bình thạnh.

vậy nên rõ ràng ông bố có biết con bị đánh nhiều lần, con chết rồi còn tìm cách che giấu cho bồ.
hàng xóm, ban quản lý thì vô cảm, vô nhân tính, thấy trẻ con kêu khóc suốt mà không giúp đỡ gì.

sthd

Xe lăn
BQL Saigon pearl dối trá rằng không nhận được tin báo
thằng bố đồng lõa với bồ giết con, tìm cách che giấu tội ác
hàng xóm vô cảm, nhẫn tâm để mặc bé bị giết chết

"Đáng chú ý, trong đơn, bà H. trình bày gia đình của bà đã tiếp xúc với một nhân chứng quan trọng là anh Nguyễn Xuân B. (cư dân Saigon Pearl và là hàng xóm với gia đình ông T.). Anh B. có mặt tại thời điểm cháu A. gặp nạn.

Anh B. kể có nghe giọng một phụ nữ trong phòng nói rằng: "Anh ơi! An nó tắt thở rồi, đưa nó đi cấp cứu đi!. Lúc đó, có giọng một người đàn ông nói rằng "đưa nó đi cấp cứu để mà đi tù à!". Anh B quả quyết giọng người đàn ông đó chính là ông T.

Ngoài ra, bà H. còn được biết trong quá trình khám nghiệm hiện trường, công an còn phát hiện 1 cây chổi lau nhà bị gãy, ở đầu còn có tóc (kết quả giám định đó chính là tóc cháu A.).
Bà H. còn trình bày trong đơn rằng qua tìm hiểu hàng xóm sống cạnh căn hộ ông T. và Trang thì biết được ngày nào cũng nghe tiếng chửi bới, tiếng cháu A. khóc thét. Cư dân từng yêu cầu bảo vệ chung cư đến kiểm tra nhưng khi bảo vệ đến nơi thì ông T. và Trang chỉ khẳng định đang "dạy dỗ" con gái.

Từ đó, bà H. yêu cầu Cơ quan CSĐT Công an quận Bình Thạnh tăng nặng hình phạt đối với Nguyễn Võ Quỳnh Trang và ra quyết định khởi tố vụ án hình sự, khởi tố bị can, bắt tạm giam đối với ông T. về tội giết người và tội hành hạ người khác.
Vụ bé gái 8 tuổi ở TP.HCM: Người mẹ gửi đơn đề nghị công an làm rõ nghi vấn chồng cũ định giấu nhẹm cái chết của con gái (cafef.vn)

biển xanh06

Xe điện

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

gamondeluxe

Xe hơi
Chưa nói tới mẹ đẻ, vì không biết lý do vì sao để con cho chồng cũ nuôi. Nhưng chẳng hiểu thằng cha ấy nghĩ gì trong chuyện này. Để con bị hành hạ bao nhiêu lần như vậy, từ thể xác đến tinh thần.
Cái mu làm mù lý trí cũng thường.

29S2929

Xe tăng
Sinh nhầm nhà quỷ dữ, sẽ hiện hồn về bóp chết đôi kia.

Chỉnh sửa cuối:

Lightmoon2000

Xe tải
Em nói thật chứ lối sống k quan tâm đến hàng xóm của SG rất tai hại. Em dân quê nên vẫn có kiểu nhiều chuyện rỗi hơi mà người SG nói em thế, vì cứ thấy hàng xóm chửi bới chuẩn bị oánh là e thủ đt, thấy căng thẳng gọi công an. Và e bị nói là nhiều chuyện, khổ, can thì mình bé con k can được, mà nhà họ thì đóng cổng chỉ đành gọi CA thôi.
Mấy nhà hàng xóm trong cc này khốn nạn k kém. Chứ nghe con nhỏ bị đánh la hét qua gõ cửa hỏi dọa báo CA là nó chùn tay. Bình thường thấy con nhỏ đi đổ rác có thể kéo lại hỏi thăm...biết bao nhiêu cách để giúp đỡ con bé...Giờ thắp nến tưởng niệm éo biết có ai xấu hổ tại sao mình k giúp đỡ con bé k? Sống trong cc đông người, nhà này đánh rắm bênh cạnh nghe được mà con bé bị bạo hành cả 1 năm trời cho chết không ai cứu, nghĩ đến thấy con người đối xử với nhau khốn nạn quá, đâu phải sống giữa rừng rú đâu mà nó khóc k ai nghe. Khổ thân.
SG họ ko quan tâm như ngoài Bắc đâu. Em ở cc mấy năm mà ko biết mặt nhà hàng xóm luôn. Cách sống là nhà ai biết nhà đó. Nếu hàng xóm có đánh nhau, giết nhau, làm ồn, làm ảnh hưởng... dân họ báo BQL và chỉ BQL mới có quyền can thiệp. VD : Bác ở dưới đất bác có mâu thuẫn với hàng xóm về việc abc..., bác sẽ nói / chửi hàng xóm luôn. Còn Bác ở cc thì mọi chuyện sẽ báo BQL và BQL sẽ nhắc nhở/ can thiệp đến căn hộ abc...
Nhiều lúc thấy sống vô tình như cái máy móc, nhưng cái hay là ko bị hàng xóm soi xét, tọc mạch, quan tâm một cách quá lố...