[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

xherox

Xe điện
Tội ác của 2 đứa này là loại tội ác ko có nhân tính, ko có sự dung tha tồn tại trên đời dành cho chúng nó. Còn gia đình nhà nội em bé thì cũng là loại bỏ đi.

Susu77

Xe tăng
Các cụ chịu khó đọc bài đính kèm.
Em thấy đang có những diễn biến thăm dò và đánh lạc hướng dư luận.
Loanh quanh phân tích phải trái một hồi, áp dụng điều này luật kia và đi đến ”khó kết tội đồng phạm hay hình sự” nếu nhưng lần tra tấn trước nó chứng kiến nhưng bé chưa chết. Lần này bé chết nó ko chứng kiến..
Rõ ràng hàng xóm nghe được con kia nói “nó ngưng thở rồi”; thằng này trả lời “gọi cấp cứu để đi tù à” nhưng báo chí lơ tít đi.
Giờ các bài báo phân tích từ chuyên gia rồi luật sư để dẹp đường dư luận chăng?
Kể cả cho giả định hôm đó thằng thái ko chứng kiến thì cũng ko thể kết luận những lần tra tấn trước đó có mặt nó mà nó để yên lại không phạm tội hình sự. Việc những lần trước chưa chết mà chết lần này chỉ là ngẫu nhiên.
Em cho rằng đang có âm mưu cố tình lách những kẽ nhỏ nhất để chạy tội cho thằng khốn này.
Chúng ta lại phải cày bàn phím tiếp chứ ko chủ quan được.

LienPhuong

Xe điện
Loanh quanh phân tích phải trái một hồi, áp dụng điều này luật kia và đi đến ”khó kết tội đồng phạm hay hình sự” nếu nhưng lần tra tấn trước nó chứng kiến nhưng bé chưa chết. Lần này bé chết nó ko chứng kiến..
Rõ ràng hàng xóm nghe được con kia nói “nó ngưng thở rồi”; thằng này trả lời “gọi cấp cứu để đi tù à” nhưng báo chí lơ tít đi.
Kể cả cho giả định hôm đó thằng thái ko chứng kiến thì cũng ko thể kết luận những lần tra tấn trước đó có mặt nó mà nó để yên lại không phạm tội hình sự. Việc những lần trước chưa chết mà chết lần này chỉ là ngẫu nhiên.
Em cho rằng đang có âm mưu cố tình lách những kẽ nhỏ nhất để chạy tội cho thằng khốn này.
Luật chán thật. Đây không phải một thằng ất ơ che giấu tội phạm, mà là một thằng Cha làm ngơ để con bị đánh đập, và che giấu khi con bị giết. Chẳng lẽ nạn nhân là con đẻ mà không tăng nặng hình phạt à, thế thì mấy trách nhiệm với con cái chỉ để trưng cho vui à.

Susu77

Xe tăng
Luật chán thật. Đây không phải một thằng ất ơ che giấu tội phạm, mà là một thằng Cha làm ngơ để con bị đánh đập, và che giấu khi con bị giết. Chẳng lẽ nạn nhân là con đẻ mà không tăng nặng hình phạt à, thế thì mấy trách nhiệm với con cái chỉ để trưng cho vui à.
Vấn đề là họ đang cố tình bỏ qua tội đồng phạm, bỏ mặc nạn nhân để định tội che dấu (tội này cao nhất cũng ko bao giờ chung thân chứ đừng nói tử hình).
Việc tra tấn liên tục dẫn đến nạn nhân chết lúc nào nằm ngoài dự liệu về mặt thời gian của 2 đứa nó. Vì vậy ko thể nguỵ biện rằng khi chết ko có mặt thì vô can đồng phạm. Nếu vậy khi cả hai đứa tra tấn bé nhưng bé ko chết ngay tại thời điểm đó. Hôm sau chúng ko ở nhà , người khác trông hộ mà bé mất thì cả hai ko phạm tội giết người hay sao. Chết có cái chết tức khắc và chết từ từ, ko thể nói chết từ từ là tự chết ko phải bị giết. Thật ghê sợ khi có những kẻ mượn danh luật pháp để chạy tội cho tên này. Ko có cái gì ko dám làm chỉ là bao nhiêu tiền và lợi lộc.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cái này dễ hiểu mà mợ, người ta trọng chứng chứ không trọng cung. Người ta xét việc theo lý chứ ko theo tình cảm riêng của bản thân.

newbieppc

Xe hơi
lúc này ở bước số 1 pk bạn?

Bước 2 đã 'xử lý' được 1 phần từ ngày 22/12/2021 đến ngày 30/12/021...

Bước số 1, mặt trận 'truyền thông'.
phía 'quỷ dữ', không chỉ là 2 nhà, mà còn có những thế lực hỗ trợ, trong đó có nhóm 'chuyên nghiệp' được thuê để xử lý truyền thông vụ này (do có quyền lợi và ảnh hưởng gián tiếp).

chỉ muốn nhắn gửi các bạn nhận làm: kiếm tiền có nhiều cách, nghề nào cũng có đạo đức... làm gì cũng nên suy nghĩ, để đức cho con cháu...

bước 1: chạy cho im dư luận
bước 2: chạy xóa dấu vết. thi thể cháu thì xong rồi. giờ lo xóa mấy clip nguy hiểm, để vài clip bình thường thôi.
bước 3: không có kết luận rõ ràng về nguyên nhân tử vong
bước 4: xử chục năm cho yên dư luận
bước 5: xử lại. lúc này bọn rỗi hơi trên mạng quên rồi, xử vài năm cũng chả sao
bước 6: kiếm cái lý lịch Nhà nghèo và Học tập tốt kiểu như Phan sào Nam

thế là tiếp tục hưởng tuổi xuân

Susu77

Xe tăng
Cái này dễ hiểu mà mợ, người ta trọng chứng chứ không trọng cung. Người ta xét việc theo lý chứ ko theo tình cảm riêng của bản thân.
Đúng cụ, nếu luật pháp nghiêm mình. Còn ở VN chứng cứ ko biết đâu thực giả. Cháu bé đã thiêu, lúc trước vẫn kết quả pháp y đó mà thả thằng thái và định tội hành hạ cho con trang. Bệnh viện thông báo “chết ngoại viện” nhưng báo chí vẫn đăng tin “thái xoá camera khi bé đang cấp cứu trong bệnh viện”. Trên fb nhiều Bs phân tích với việc da căng trương, bụng chướng.. khả năng cháu mất khá lâu trước đó tại sao ko đưa lên báo. Bây giờ chỉ phụ thuộc chứng cứ pháp y ban đầu thì có thể lật trắng đen.

newbieppc

Xe hơi
Dạ! Báo chí cũng có this có that...

không chỉ có "nhà" của 2 quỹ dữ không đâu ạ...
đằng sau còn có nhóm liên quan gián tiếp...

nhà con trang và thằng thái này chạy mạnh thật. báo chí im rồi. cũng không có thông tin gì thêm

Le d

Xe hơi
Nứ oa lên phường ngồi khóc ngày bị thương tích thì cháu chắc chắn còn sống, có người thương
Nữ oa không khóc với chính quyền thì cháu đã chết.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ, nếu luật pháp nghiêm mình. Còn ở VN chứng cứ ko biết đâu thực giả. Cháu bé đã thiêu, lúc trước vẫn kết quả pháp y đó mà thả thằng thái và định tội hành hạ cho con trang. Bệnh viện thông báo “chết ngoại viện” nhưng báo chí vẫn đăng tin “thái xoá camera khi bé đang cấp cứu trong bệnh viện”. Trên fb nhiều Bs phân tích với việc da căng trương, bụng chướng.. khả năng cháu mất khá lâu trước đó tại sao ko đưa lên báo. Bây giờ chỉ phụ thuộc chứng cứ pháp y ban đầu thì có thể lật trắng đen.
Chứ theo mợ giờ làm thế nào? Mợ ko tin chứng cứ vậy mợ tin được lời nói hay sao? Trong khi xã hội toàn bọn mõm vuông sống ảo, ai đảm bảo chúng nói thật và có bằng chứng chứng minh cho lập luận của mình?

Susu77

Xe tăng
Chứ theo mợ giờ làm thế nào? Mợ ko tin chứng cứ vậy mợ tin được lời nói hay sao? Trong khi xã hội toàn bọn mõm vuông sống ảo, ai đảm bảo chúng nói thật và có bằng chứng chứng minh cho lập luận của mình?
Em tin lẽ phải và đang chờ xem chính quyền làm gì vì chứng hay cung cũng từ con người mà ra.

LienPhuong

Xe điện
Em tin lẽ phải và đang chờ xem chính quyền làm gì vì chứng hay cung cũng từ con người mà ra.
Mình tin rằng nếu luật không quật được, thì nghiệp sẽ quật. Nghĩ tích cực thì bé An đã thoát khỏi thằng tự xưng danh là cha này.

hoangdang82

Xe tải
Khi đứng trước một vụ án quá dã man, vượt quá sư tưởng tượng của phần lớn tất cả chúng ta, em thực sự muốn biết tâm lý của những kẻ tàn ác đó, thật sự muốn hiểu tại sao chúng có thể nhẫn tâm đến vậy?

Em có nghĩ đến những tình huống, giả thiết mà một số cụ/mợ trên này đã đưa ra lý giải cho hành vi mất nhân tính của hai con người đó nhưng không thuyết phục được bản thân tin vào lý giải đó. Đối với em, cho dù xuất phát từ một động cơ đê hèn cỡ nào thì cũng không thể nào đối xử tàn bạo với một đứa trẻ trong một thời gian dài như vậy, đồng thời vẫn sống một cuộc đời hoàn hảo và một nhân cách tử tế trên mạng. Không thể nào. Trừ khi kẻ đó hoàn toàn không có lương tri, không phải là một con người.

Đứng ở góc độ tâm lý học, em cảm thấy thuyết phục khi xếp Trang và Thái vào nhóm những kẻ thích hành hạ người khác với mục đích ghê tởm là chỉ để thỏa mãn niềm vui (sadist). Em không đề cập đến nguyên nhân vì đến ngay các nhà tâm lý học hay khoa học cũng không thể kết luận một nguyên nhân cụ thể cho sự lệch lạc/biến thái này. Em chỉ muốn chia sẻ với cụ/mợ rằng thế giới có những kiểu người đáng sợ như vậy, và tâm lý học có tên gọi cho kiểu người đó. Và điều quan trọng là, nếu họ làm sai, không có ngoại lệ. Họ sẽ vẫn phải chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật bởi vì họ LỰA CHỌN LÀM ĐIỀU SAI, để thỏa mãn thú tính của mình.
Làm e nhớ đến bộ phim Split năm 2016. Phim về 1 ng đa nhân cách- cuối cùng đã phải trả giá thích đáng cho những gì hắn làm

hoangdang82

Xe tải
bước 1: chạy cho im dư luận
bước 2: chạy xóa dấu vết. thi thể cháu thì xong rồi. giờ lo xóa mấy clip nguy hiểm, để vài clip bình thường thôi.
bước 3: không có kết luận rõ ràng về nguyên nhân tử vong
bước 4: xử chục năm cho yên dư luận
bước 5: xử lại. lúc này bọn rỗi hơi trên mạng quên rồi, xử vài năm cũng chả sao
bước 6: kiếm cái lý lịch Nhà nghèo và Học tập tốt kiểu như Phan sào Nam

thế là tiếp tục hưởng tuổi xuân
E nghĩ nhà này ko đủ lực làm thế đâu! Phải một hiện rất quyền lực, hai là đại gia ngàn tỷ!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đã nhiều ngày cố tình không đọc, không trả lời thớt này vì sợ sẽ bị ám ảnh, vậy mà không dừng được. Hôm nay đọc đoạn mẹ con dấm dúi gặp nhau khóc, rồi sinh ly tử biệt, đau lòng quá không chịu nổi.

V.A. ơi, cháu và mẹ cháu đúng là những con người khốn khổ. Cuộc đời đầy nước mắt này đã qua rồi, hãy yên nghỉ cháu nhé. Cô sẽ cầu nguyện cho cháu được lên thiên đường, tận hưởng 1,000 năm bình yên. Mong thế giới này sẽ thay đổi để không còn em bé nào bất hạnh như cháu.

Come with me
Where chains will never bind you
All your grief
At last, at last behind you
Lord in Heaven
Look down on her in mercy
Forgive me all my trespasses
And take me to your glory
Take my hand
I'll lead you to salvation
Take my love
For love is everlasting
And remember
The truth that once was spoken
To love another person
Is to see the face of God

Càng nghĩ càng đau lòng 😢

Buồn quá

Xe hơi
Em không tin chính quyền trong đó.Năm cam bao nhiêu năm còn phải điều người từ Bắc vào.Thậm chí đến chống dịch vừa rồi cũng thế.Nên mọi chuyện đều có thể xảy ra.

sthd

Xe lăn
E nghĩ nhà này ko đủ lực làm thế đâu! Phải một hiện rất quyền lực, hai là đại gia ngàn tỷ!
thằng thái là giám đốc marketing, báo chí nó nắm trong tay
bố con ghẻ là thẩm phán ở gia lai, trong ngành toàn anh em.
bố thằng thái nguyên pgđ bệnh viện lớn ở sg, quan hệ rộng
cả hai nhà đều có điều kiện, vài chục tỉ không phải nghĩ

thực tế:
1. báo chí đã im. nhiều bài chỉ bảo cho người dân thấy thái chỉ che dấu tội phạm thôi, cháu mất là ngoài ý muốn...
2. sao hỏa táng cháu sớm thế? đã giải phẫu đủ chưa? trong ngành công an có nguyên tắc, khi chưa rõ ràng thì không hỏa táng, cùng lắm chỉ cho địa táng thôi.
3. sao sau khi Phó thủ tướng yêu cầu mới khởi tố và mới có clip? đến giờ cũng chưa ai thấy clip đấy thế nào.

LienPhuong

Xe điện
thằng thái là giám đốc marketing, báo chí nó nắm trong tay
bố con ghẻ là thẩm phán ở gia lai, trong ngành toàn anh em.
bố thằng thái nguyên pgđ bệnh viện lớn ở sg, quan hệ rộng
cả hai nhà đều có điều kiện, vài chục tỉ không phải nghĩ

thực tế:
1. báo chí đã im. nhiều bài chỉ bảo cho người dân thấy thái chỉ che dấu tội phạm thôi, cháu mất là ngoài ý muốn...
2. sao hỏa táng cháu sớm thế? đã giải phẫu đủ chưa? trong ngành công an có nguyên tắc, khi chưa rõ ràng thì không hỏa táng, cùng lắm chỉ cho địa táng thôi.
3. sao sau khi Phó thủ tướng yêu cầu mới khởi tố và mới có clip? đến giờ cũng chưa ai thấy clip đấy thế nào.
Sau khi tòa xử xong, nếu đúng như cụ nói, lại sẽ có một loạt bài báo và một nhóm nằm vùng vào định hướng và xoa dịu dư luận cho mà xem 😔

xedaprach

Xe điện
Họp 3 cơ quan hành pháp rồi cụ ơi, CA, tòa án và VKS, đã đủ chứng cứ và tiến hành luận tội, em có niềm tin là lần này anh Công Lý ko diễn hài.

Tình cờ

Xe tải
Nghĩ có cụ vẫn bảo bố mẹ chúng nó ko liên quan cũng xin ạ luôn. Ông bố bác sĩ, chắc chắn ngửi mùi cháu nội chết vì tra tấn nên mới có màn kết luận sặc sữa, vội vàng hỏa thiêu. Ông bố thẩm phán đã giàn xếp để định hướng con ác nữ tội Hành hạ ng khác, kịch khung 3 năm. Em bé quá bất hạnh vì em sống giữa bầy sói, từ bố, tiểu tam của bố, gia đình nhà nội. Ai chê đám đông này nọ cứ chê, nhưng ko có đám đông này, chắc chắn ko bao giờ vụ việc được sáng tỏ. Hãy xem xét toàn bộ diễn biến ban đầu sẽ thấy đc điều đó. Liên ngành điều tra, truy tố, xét xử đã họp. May mắn là chúng nó thiêu em nhưng camera đã đc khôi phục. Tin rằng những người làm tố tụng nhìn hình ảnh trong camera đều sẽ chạm đến lương tâm họ. Còn những người gián tiếp liên quan, dù ko toà nào xét xử thì còn tòa án dư luận. Loại ko có tòa án lương tâm, dư luận sẽ làm thay.