[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
F0 người ta tính theo địa bàn quản lý chứ éo ai tính theo hộ khẩu cụ ơi. Cụ chẳng khai mẹ gì đến tận lúc bị bệnh ng ta vẫn nhận, còn lúc làm sao tiếp nhận đc hay k là do...hên xui.
Địa bàn quản lý nghĩa là ở đâu thì đến phường đó đăng ký lẫy xác nhận f0 đúng không ? Hay là cứ đến đại một phường nào đó ở HN và khai là tôi đang cứ trú ở Hưng Yên, chả có lúc nào ở một cái địa chỉ nào ở phường nay cả là phường họ cũng cho giấy chứng nhận ?

Voi coi HN

Xe tăng
Dự của tôi là bét cũng 60%. Tôi căn cứ vào poll của giáo viên lớp học online, cháu nào bị thì tự đăng ký chứ giáo viên không yêu cầu PCR :D.
Đến tỷ lệ này thì coi như miễn dịch cộng đồng, từ 60% lên 100% thì chỉ tính theo ngày với khả năng lây lan nhanh của con Omicron này. Thôi cũng mong nhanh về cuộc sống bình thường còn kiếm cơm và quên con covid này đi.

kienndt

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút là giờ Fo khỏi bệnh xong lại tới người nhà thành F0 thì họ có tính là F1 và lại cách ly thêm 5 ngày không, sếp em có vẻ nóng người rồi khi nv khỏi xong lại tới vợ/con bị thành ra ở nhà có khi cả tháng @@
Giống e đang nghỉ ko lương 2 tuần nay đây, và chắc là sẽ nghỉ tới 3 tuần. Vừa hết cách ly f1 của cty thì f1 của gia đình, rồi mới hôm kia thành f0 . Đây là cty bắt nghỉ chứ e ko bảo nghỉ nhé :)):)):))

formen

Xe lăn
thống kê cá nhân của em thì mới đc có 20-30% thôi, đỉnh còn xa lắm,

hauyenhd

Xe container
Địa bàn quản lý nghĩa là ở đâu thì đến phường đó đăng ký lẫy xác nhận f0 đúng không ? Hay là cứ đến đại một phường nào đó ở HN và khai là tôi đang cứ trú ở Hưng Yên, chả có lúc nào ở một cái địa chỉ nào ở phường nay cả là phường họ cũng cho giấy chứng nhận ?
Cụ đang ở đâu thì đến phường đó xác nhận f0 chứ.

Hiendai

Xe tăng
Cụ nhầm to giờ việc chuyển F0 từ chữa trị ở nhà đến cơ sở chữa bệnh là việc của Trạm Y tế cụ tự gọi xe tự di chuyển đến BV thì như cái bài báo cho nằm ngoài xe 16h chờ kq test đấy. E thì mắt thấy tai nghe tay sờ thủng hơn cụ là cái chắc rồi.
Cụ cho hỏi nếu trường hợp F0 nhưng chuyển sang nhà khác để cách ly cho người thân (nhà mượn/thuê hoặc nhà khác) mà khác phường/quận chưa khai báo tạm trú thì báo cho y tế phường chỗ ở cũ hay là chỗ đang ở cách ly?

ung_sung_tu_tai

Xe container
F0 người ta tính theo địa bàn quản lý chứ éo ai tính theo hộ khẩu cụ ơi. Cụ chẳng khai mẹ gì đến tận lúc bị bệnh ng ta vẫn nhận, còn lúc làm sao tiếp nhận đc hay k là do...hên xui.
Thế sao đang nói chuyện đăng ký f0 thì chèn vào là F0 tính theo địa bàn chứ éo theo hộ khẩu ?

Giờ lại quay xe thành ở đâu thì đến đấy xác nhận à ?

Cụ đang ở đâu thì đến phường đó xác nhận f0 chứ.
Giờ cán bộ phường, cán bộ y tế phường họ cũng f0 nhiều rồi, cũng dồn mấy một người làm việc của mấy người rồi ạ.
Sức họ cũng có thế, họ làm được đến đâu thì làm.

Như có một phường họ bầu cứ ai đến đăng ký tạm trú thì họ có sđt, add vào nhóm zalo của tổ dân phố ấy, có việc gì nhận thông báo hoặc phản ánh trên đó, báo bị f0 cũng ở trên đó, khá dễ dàng và nhanh chóng, tổ dân phố cũng biết hết, tổ trưởng họ gom lại, mấy ngày lên phường làm quyết định một lần, dân cũng nhàn, phường cũng bớt việc.

Nhưng có nhiều thắng, lúc bình thường, đến ở, bẩu đăng ký tạm trú thì íu đăng, đến lúc f0 thì gào lên rằng tui ở chỗ này, ở chỗ nọ, bố thằng nào biết mà ghi nhận.

hauyenhd

Xe container
Cụ cho hỏi nếu trường hợp F0 nhưng chuyển sang nhà khác để cách ly cho người thân (nhà mượn/thuê hoặc nhà khác) mà khác phường/quận chưa khai báo tạm trú thì báo cho y tế phường chỗ ở cũ hay là chỗ đang ở cách ly?
Cụ báo địa phương tại thời điểm cụ đang sinh sống mà phát bệnh là được, e cũng thế mà chạy lung tung vài chỗ để cách ly rồi mới dính.

hauyenhd

Xe container
Thế sao đang nói chuyện đăng ký f0 thì chèn vào là F0 tính theo địa bàn chứ éo theo hộ khẩu ?

Giờ lại quay xe thành ở đâu thì đến đấy xác nhận à ?
Oh thì e vẫn nói vậy mà có gì khác đâu, F0 éo ai hỏi hộ khẩu à cụ, ng ta chỉ hỏi ông đang ở địa chỉ nào thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ nhầm to giờ việc chuyển F0 từ chữa trị ở nhà đến cơ sở chữa bệnh là việc của Trạm Y tế cụ tự gọi xe tự di chuyển đến BV thì như cái bài báo cho nằm ngoài xe 16h chờ kq test đấy. E thì mắt thấy tai nghe tay sờ thủng hơn cụ là cái chắc rồi.
Bộ y tế chấp nhận test nhanh để khẳng định F0 rồi nên sẽ ko còn tình trạng như trên báo đâu, và cụ cũng ko thể thủng hơn em được đâu, vì cụ nên tự hỏi lại mình tại sao người ta gọi được còn mình lại không nhé ;))

BMW R60

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút là giờ Fo khỏi bệnh xong lại tới người nhà thành F0 thì họ có tính là F1 và lại cách ly thêm 5 ngày không, sếp em có vẻ nóng người rồi khi nv khỏi xong lại tới vợ/con bị thành ra ở nhà có khi cả tháng @@
Có chứ cụ, 1 nhà quần nhau với covid có khi cả tháng luôn. 5 ngày thua gì.
Cho nên có nhiều cụ cho nhiễm hết cả nhà luôn, và thế là ý kiến trái chiều lại chiu chiu rằng thì là mà.
Vậy nhà nào cty nuôi còn đỡ chứ lđ tự do thì đúng là hết sốt họ lại ra đường mà dek ai quản lý được. Bảo sao f0 lên nhanh chứ ở nhà cả tháng mấy ai trụ được
Giống e đang nghỉ ko lương 2 tuần nay đây, và chắc là sẽ nghỉ tới 3 tuần. Vừa hết cách ly f1 của cty thì f1 của gia đình, rồi mới hôm kia thành f0 . Đây là cty bắt nghỉ chứ e ko bảo nghỉ nhé :)):)):))
Cty em cũng có quy định như vậy đây. Em bị đầu tiên. Mấy hôm đầu còn cách ly, xong lại nổ thằng con. Thế là em cho sinh hoạt chung luôn để cả nhà 4 Fo luôn cho nhanh hết ván còn làm ván mới. Em nghỉ đến nay là ngày thứ 9 rồi. Em test đã âm nhưng nhà vẫn còn 2 người + nữa nên em cũng ko đc đi làm. Hết tuần này là em nghỉ tròn 2 tuần. Nếu nhà vẫn còn người + thì có lẽ cũng phải báo là âm hết rồi để đi làm. Chứ nghỉ mãi sao đc. ...Haizzzz

hauyenhd

Xe container
Bộ y tế chấp nhận test nhanh để khẳng định F0 rồi nên sẽ ko còn tình trạng như trên báo đâu, và cụ cũng ko thể thủng hơn em được đâu, vì cụ nên tự hỏi lại mình tại sao người ta gọi được còn mình lại không nhé ;))
Giờ lại xoay sang xem lại cách ăn ở😂 ơ thế quy định là ném vào sọt rác à cụ cứ F0 là được đưa vào viện bất kỳ để cấp cứu:-/. Vấn đề là BN covid thì phải thực hiện theo quy định còn việc gọi được cấp cứu hay k e nói từ đầu rồi là do...hên xui hết chố hết giường thì cũng botay thôi, cụ k phải chém nhiều có câu nay người mai ta thôi cụ.

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ lại xoay sang xem lại cách ăn ở😂 ơ thế quy định là ném vào sọt rác à cụ cứ F0 là được đưa vào viện bất kỳ để cấp cứu:-/. Vấn đề là BN covid thì phải thực hiện theo quy định còn việc gọi được cấp cứu hay k e nói từ đầu rồi là do...hên xui hết chố hết giường thì cũng botay thôi, cụ k phải chém nhiều có câu nay người mai ta thôi cụ.
Cụ đọc hiểu sao thế, cụ bảo cụ ko gọi được do quá tải, rồi lại thủng hơn em, ơ kìa, em gọi được mà cụ gọi ko được thì rõ ràng là ăn ở khác nhau :D Mà quay lại vấn đề chính, em khẳng định lại với cụ: ko còn chuyện đợi 16h như báo viết (vì giờ cho kết quả test nhanhl là đã công nhận bệnh nhân covid), không có chuyện bệnh nhân covid do không đăng kí với phường mà ko được cấp cứu. Thế nhể, chuyện khác chỉ là .... ăn ở thôi, cụ ko nên quá căng làm gì vì em chêm cho vui chuyện ăn ở với cụ, mục tiêu chính của em là làm rõ 2 vấn đề nêu ở trên kia mà trước có vài cụ bơm vá lung tung sai chủ trương của lãnh đạo: không bỏ ai ở lại phía sau ;))

hauyenhd

Xe container
Cụ đọc hiểu sao thế, cụ bảo cụ ko gọi được do quá tải, rồi lại thủng hơn em, ơ kìa, em gọi được mà cụ gọi ko được thì rõ ràng là ăn ở khác nhau :D Mà quay lại vấn đề chính, em khẳng định lại với cụ: ko còn chuyện đợi 16h như báo viết (vì giờ cho kết quả test nhanhl là đã công nhận bệnh nhân covid), không có chuyện bệnh nhân covid do không đăng kí với phường mà ko được cấp cứu. Thế nhể, chuyện khác chỉ là .... ăn ở thôi, cụ ko nên quá căng làm gì vì em chêm cho vui chuyện ăn ở với cụ, mục tiêu chính của em là làm rõ 2 vấn đề nêu ở trên kia mà trước có vài cụ bơm vá lung tung sai chủ trương của lãnh đạo: không bỏ ai ở lại phía sau ;))
E đâu có bảo cụ k gọi đc, ơ kìa cụ vẫn chưa là F0 thì gọi BV quái nào mà chả đc. Thứ nữa cụ đừng nghĩ ở đâu cái VN này cũng giống nhau cụ nhé, các cụ còn đc phục vụ tốt thì đó là cái may mắn nơi các cụ sinh sống rồi.
E căng thẳng với cụ mà làm gì vì thực tế chỗ e nó vậy chứ có đâu riêng e.

Matizcoi

Xe cút kít
E đâu có bảo cụ k gọi đc, ơ kìa cụ vẫn chưa là F0 thì gọi BV quái nào mà chả đc. Thứ nữa cụ đừng nghĩ ở đâu cái VN này cũng giống nhau cụ nhé, các cụ còn đc phục vụ tốt thì đó là cái may mắn nơi các cụ sinh sống rồi.
E căng thẳng với cụ mà làm gì vì thực tế chỗ e nó vậy chứ có đâu riêng e.
Vâng, chỗ cụ đen :D

maibai

Xe tải

mmxhung

Xe điện
Cơ quan cháu giờ tới hơn 50% là F0, nhưng bảo họ ra phường khai báo lấy quyết định cách ly thì không ai chịu đi, cứ tự nghỉ ở nhà đủ 7 ngày. Mà không biết có tự giác nghiêm túc cách ly ở trong nhà không, hay vẫn ra ngoài sinh hoạt ăn uống bình thường

sakai_yo

Xe lăn
Cơ quan cháu giờ tới hơn 50% là F0, nhưng bảo họ ra phường khai báo lấy quyết định cách ly thì không ai chịu đi, cứ tự nghỉ ở nhà đủ 7 ngày. Mà không biết có tự giác nghiêm túc cách ly ở trong nhà không, hay vẫn ra ngoài sinh hoạt ăn uống bình thường
Không ra ngoài ăn uống nhưng ra ngoài mua đồ thiết yếu thì em cho là có, cứ đeo 2 khẩu trang là được.

Trạng thái
Thớt đang đóng