[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

F kun

[Tịch thu bằng lái]

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cá nhân tôi cho là các bác ngoài Bắc làm bữa tiệc rồi xõa đi, đau một lần rồi thôi như bọn tôi trong này. Các bác có xưởng và công ty thì cũng chuẩn bị phương án cho anh em nó linh động đổi vị trí đứng máy được, tôi thấy các bác kcn tại HP đã chuẩn bị rồi, ngoài đó đang nghỉ nhiều.
Tiêm để học, tiêm để làm. Làm để tiêm, học để tiêm, rồi tất cả lại nghỉ tôi thấy các bác khá mệt mỏi
Xõa rồi ;))
Giờ MB đang liên hoan mít miền Nam giá 12k/kí... ngon đáo để :))

thichduongdong

Xe tải
Viện VSDT dạo này không thấy phân tích xem biến chủng HN là biến gì nhỉ.

traiHNcodon

Xe tăng

AcidS

Xe điện
Tôi đánh giá Tàu thành công, cứ chết ít là thành công, còn người còn của.
Em tuy khá khổ sở giai đoạn này vì cách chống dịch đóng biên của TQ nhưng đúng là cho đến khi có biến chủng Covid như cúm mùa thì vẫn phải khâm phục cách đội Tập Cận Bình phản ứng. Đóng 1 thành phố thì có 9-10 thành phố khác hỗ trợ. Đang hóng xem Omicron có nên cơm cháo gì không chứ Delta là thua đội Tàu rồi. Tăng trưởng gần 2 con số và lạm phát thấp, có chút lo ngại vì EverGrande thôi

VoCan

Xe điện
Cá nhân tôi cho là các bác ngoài Bắc làm bữa tiệc rồi xõa đi, đau một lần rồi thôi như bọn tôi trong này. Các bác có xưởng và công ty thì cũng chuẩn bị phương án cho anh em nó linh động đổi vị trí đứng máy được, tôi thấy các bác kcn tại HP đã chuẩn bị rồi, ngoài đó đang nghỉ nhiều.
Tiêm để học, tiêm để làm. Làm để tiêm, học để tiêm, rồi tất cả lại nghỉ tôi thấy các bác khá mệt mỏi
Èo , mỗi ngày giờ SG cũng mấy chục người chết vì Covid , chứ có phải "rồi thôi " đâu cụ ơi . Mà giờ sao em thấy mấy chục người chết riêng SG , hơn 200 người chết vì covid nó cứ như vô hình ấy nhỉ . Chả ai quan tâm nữa . Còn ts , mở cửa mà không phương án gì , mở toang hoác ra đến lúc bùng thì đóng lên đóng xuống . Coi dân không khác vật thí nhiệm. Chả hiểu các ông muốn gì nữa , chặt không ra chặt , mở không ra mở.

Em tuy khá khổ sở giai đoạn này vì cách chống dịch đóng biên của TQ nhưng đúng là cho đến khi có biến chủng Covid như cúm mùa thì vẫn phải khâm phục cách đội Tập Cận Bình phản ứng. Đóng 1 thành phố thì có 9-10 thành phố khác hỗ trợ. Đang hóng xem Omicron có nên cơm cháo gì không chứ Delta là thua đội Tàu rồi. Tăng trưởng gần 2 con số và lạm phát thấp, có chút lo ngại vì EverGrande thôi
Đúng đấy nhỉ, chứ không phải như nước nào đó, 1 thành phố bùng dịch phải đóng thì thành phố khác tập trung chởi bới, chì chiết 😁

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Èo , mỗi ngày giờ SG cũng mấy chục người chết vì Covid , chứ có phải "rồi thôi " đâu cụ ơi . Mà giờ sao em thấy mấy chục người chết riêng SG , hơn 200 người chết vì covid nó cứ như vô hình ấy nhỉ . Chả ai quan tâm nữa . Còn ts , mở cửa mà không phương án gì , mở toang hoác ra đến lúc bùng thì đóng lên đóng xuống . Coi dân không khác vật thí nhiệm. Chả hiểu các ông muốn gì nữa , chặt không ra chặt , mở không ra mở.
Sao so với Nhật, Sing... các cụ bảo không làm dc đâu, sao so với chúng nó dc, mà lại thấy kém so với Tàu vậy? :)
Từ lúc nào VN đòi cùng mâm với Tàu vậy? Thua Tàu là bình thường mà. 8->

bungbvt

Xe tăng

bungbvt

Xe tăng
Trước mình chơi kiểu ấy, chỗ nọ cứu chỗ kia. Giờ mình chơi kiểu lửa cháy khắp nơi để thì đua dập lửa 8-x

bungbvt

Xe tăng
Đúng đấy nhỉ, chứ không phải như nước nào đó, 1 thành phố bùng dịch phải đóng thì thành phố khác tập trung chởi bới, chì chiết 😁
Người ta không chửi vì chuyện đấy đâu mà bác phải tủi thân. Người ta chửi là chửi làm ăn bố láo, vô trách nhiệm, làm chết dân, đã thế lại còn hay dỗi. Lãng mạn kiểu mặc bikini đi chơi lúc gió mùa về thì ....giời đỡ.

AcidS

Xe điện
Trước mình chơi kiểu ấy, chỗ nọ cứu chỗ kia. Giờ mình chơi kiểu lửa cháy khắp nơi để thì đua dập lửa 8-x
Hết cha nó Vodka rồi. Nhưng em với cụ nói năng nhẹ nhàng không lại được treo giò giờ

Xe thả hình

Xe tăng
Chúng ta không cần vất vả truy tìm covid nữa !
Giờ chúng ta trốn :)) :))
Chỉ cần ông cầm đầu hiểu đúng bản chất như cụ nói, ngay từ đầu thì cuộc chiến Covid của ta nó tươi sáng hơn nhiều, từ top đầu giờ chuẩn bị đội sổ, nhân mạng đã mất mấy chục nghìn (mà còn chưa biết điểm dừng), kinh tế chắc chắn ổn hơn giờ nhiều, trẻ con, người già không phải tự nhốt mình trong nhà.
Bây giờ thì giả tạo là bình thường chứ Covid nó có bình thường đâu.

Hóng xem các anh ý làm gì mới hơn không, chứ giờ như cccc.

jazzzzz

Xe lăn
Tàu nó làm đc điều ma k nước nào làm đc: đứa nào ngược dòng nó đập thẳng tay, thông chốt bên đó xác định cách ly dài dài.
Thêm quả xét nghiệm nhanh nữa.

KUBIKA

Xe tải
Sang năm TQ nó tổ chức Olympic mùa đông và Đại hội Đảng nên nó sợ toang. Nó xả hàng mà hoãn Olympic thì cũng bỏ mẹ nên cũng như nước mình, sợ trách nhiệm thôi thì cứ cấm cho chắc. Sắp ĐH Đảng có lỗi là tèo

traiHNcodon

Xe tăng
Ý bác nói Hn chơi bời khi SG đóng cửa chống dịch chứ.Bác vu oan thì cũng vừa phải thôi,khi Sg bùng dịch Ha nội cũng 16+ và rút toàn bộ nhân lực vào chi viện Sg các bênh viện rồng không Hàng nghìn Nhân viên y tế ào ạt đổ vào SG.Nói phải biết suy nghĩ chứ

Trạng thái
Thớt đang đóng