[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

bungbvt

Xe tăng
Covid 19 là kẻ địch mạnh. Muốn thắng thì chỉ có đối diện với nó chứ k thể lẩn tránh mãi. Các tỉnh lần lượt phải đối diện với nó.
Quan trọng là chuẩn bị cho cuộc đối đầu như thế nào. Đủ vacxin, đủ giường bệnh, đủ lương thực tiền bạc hay chưa?
Được chuẩn bị thì đã không nhốn nháo thế này bác ạ. Đây là " chả có tính toán, kế hoạch gì". Em đồ chắc nhìn SG toang hoác, vỡ trận dân chạy bừa bãi, tự nhiên tạm thời giải toả dc món " an sinh" nên tưởng hay. Ai dè nguy cơ chết chùm cao.

Vulcan V70

Xe trâu
Điều kiện mở cửa của các quốc gia phát triển ( Anh, Mỹ, Đức, Nhật, Sing etc)
Anh là nước sx astra đấy cụ có nguồn ở đâu nói mũi 3 m
Full vaccine mà vẫn tử vong 40/ngày thì số F0 thực tế nó phải gấp nhiều lần con số gần 1k theo báo cáo hàng ngày !
Đánh giá cấp độ dịch theo kiểu này thì các địa phương khác đỡ vào mắt :))
Thế covid bị song tử vong trong ngày à cụ.ca tử vong này có thể họ nằm viện nhiều ngày rồi như từ giai đoạn ca nhiễm cao thì sao.còn cụ nói đúng 1 phần giờ k xn diện rộng nữa thì có số ca nhiễm cao là đúng. Còn theo e k lên quan tâm tới ca nhiễm nữa mà lên quan tâm tới ca nặng nhập viện và tử vong thì đúng hơn

coquay

Xe container
Pfizer về toàn chỗ đi ngoại giao lấy, chỗ mua 30tr không biết về được bao nhiêu. Uk thì nó sẵn sàng tiêm thoải mái. Y tế cộng đồng thì không sẵn như họ, có mỗi cái sẵn và rẻ thì dịch bệnh lại không phải là lợi thế cụ nhỉ.
E tưởng uk là tiêm Az chứ nhỉ

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ khả năng này rất khó xảy ra 😀ngay như Sài Gòn vừa rồi bị nặng thế mà cũng có khu vực gần như không bị
Cụ chờ xem Hà Nam sang tuần thế nào đã. Gg "cú điện gần 12h đêm" hay gì đó để biết thêm chi tiết.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thế covid bị song tử vong trong ngày à cụ.ca tử vong này có thể họ nằm viện nhiều ngày rồi như từ giai đoạn ca nhiễm cao thì sao.còn cụ nói đúng 1 phần giờ k xn diện rộng nữa thì có số ca nhiễm cao là đúng. Còn theo e k lên quan tâm tới ca nhiễm nữa mà lên quan tâm tới ca nặng nhập viện và tử vong thì đúng hơn
Cái cụ quan tâm đây !
P/s: số mắc mới gần bằng số nhập viện luôn :))

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Sợ thì sợ cho người già, yếu chưa bị nhiễm với người các tỉnh chưa được tiêm thôi chứ SG còn gì mà sợ nữa ;))
Y tế yếu như sên, vaccine chạy tiêm từng bữa đòi đú với UK, US :))
Thấy các cụ lo cho Phú Thọ "chưa được tiêm" và chửi người từ vùng dịch.
Nhưng vừa chửi, vừa đi karaoke matxa để nhiễm covid thế kia thì cứ thấy sai sai thế nào ấy :))

AcidS

Xe điện
200 tử vong chết ít hơn cúm mùa, ho gà, sởi
Thế nên họ mở 100%, khỏi đeo khẩu trang. Sân bóng đông nghẹt, rạp phim chật cứng...
Chắc là dân trí nước họ...thấp hơn nước mềnh ;))
Xin lỗi cụ, nên đào thêm thông tin trước khi trả lời. Trước năm 2020 tại nước Anh thì chết do cúm còn chả vào TOP lý do tử vong. Còn ho gà với sởi còn không trong bảng xếp hạng.
Ngược lại thì năm 2021 kể cả có Vắc Xin thì tới 99% con Delta và A4.Y chắc lại một mình TOP vượt trội số người hy sinh cho nước Anh. Chả muốn kể năm 2020 nữa
Dân trí chả thấp nhưng tự sướng quá đáng thì cũng phải trả giá thôi.

Còn giờ WHO cũng đang khuyến nghị là đừng có sống chung, không thì lại tử vong lắm mà phải cắt ngay khi có ổ mới

Chỉnh sửa cuối:

Xe thả hình

Xe tăng
Trong lúc chờ quy định mới, với tình hình hiện nay, em mời cccm xơi tạm món cổ truyền này.

Lần 5 sâu rộng sau khi phải mở toang ít ngày thì vỡ mồm kép chắc rồi.

Mont

Xe tải
Anh là nước sx astra đấy cụ có nguồn ở đâu nói mũi 3 m

Astra giờ bán cho nước nghèo chứ P và M họ đã chỉ định tiêm mũi 2 từ đầu năm nay vì sợ biến chứng đông máu rồi cụ ạ.

hocsinhc

Xe tăng
Mở cửa thì người thân cụ tiêm rồi vẫn chết, dám chấp nhận thực tế vậy không
Anh nó tiêm 60% đã bình thường hoá, 70% mở cửa hoàn toàn khỏi cần khẩu trang luôn. Trẻ em chưa tiêm luôn. Sân bóng đá 50 ngàn người, ko ai đeo khẩu trang hò hét.

Hà nội tiêm 99% mũi 1, 60% mũi 2 rồi mà vẫn còn truy vết, cách ly tập trung?

Vậy tiêm làm cái gì?

4some

Xe tải
Mở cửa thì người thân cụ tiêm rồi vẫn chết, dám chấp nhận thực tế vậy không
ai mà ko sợ cô vít nó dính phải mình và người thân. vấn đề là ông giàu thì cấm cửa đến lúc méo nào chẳng được.
còn ông nghèo thì chọn cái nào. mở thì lây. ko mở thêm 2-3 tháng nữa thì sống ko bằng chết. bao nhiêu thứ cần tiền lấy đâu ra mà tiêu.
mà số giàu thì chắc chắn ít hơn số nghèo ở cái đất VN này.
e mà là lờ đờ hay nhiều tiền e mong cấm cả năm. vấn đề e lại là dân nghèo.

Gửi cụ bài báo vừa mới thấy trên Vnex

Chỉnh sửa cuối:

BMZ_Z4

Xe điện
E tưởng uk là tiêm Az chứ nhỉ
Em chỉ biết 3 - 4 loại UK đều có sẵn, không có số liệu tiêm cái gì nhiều hơn.
Pfizer em nêu là chỉ để ví dụ trong trường hợp cụ thể VN đặt mua thôi ạ.

BMZ_Z4

Xe điện
Trong lúc chờ quy định mới, với tình hình hiện nay, em mời cccm xơi tạm món cổ truyền này.

Lần 5 sâu rộng sau khi phải mở toang ít ngày thì vỡ mồm kép chắc rồi.

Thêm vài cái lá húng chanh cho nó chua chua, thơm thơm nữa thì tuyệt cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng