[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

coquay

Xe container
Thả rông thế này giờ có việc thật cần thiết mới đi và phải 5k cẩn thận cụ ạ . Lo lắng phết
Chắc ở trên cũng tính hết rồi mở ra cho làm ăn kinh doanh sx vài tháng, ko các doanh nghiệp cơ sở kd oải lắm rồi ko mở cho dân làm ăn thì cũng ko đc căng quá thì lại ct 15 rồi cuối là ct 16 và 16+
E vẫn đa số mua mang về thôi ít ngồi quán lắm, ko dám ngồi cf ngoài quán luôn đi đâu cũng ngó nghiêng đến thảm hại
sáng mà cần ra ngoài ăn thì toàn 9h hơn mới đi h đấy vào quán cho vắng

coquay

Xe container
Cam kết cly tại nhà cũng chẳng ăn thua. Đi từ sb về nhà đã đầy nguy cơ lây ra rồi. Từ lxe taxi túa đi các nơi. Đi chung thang máy... Hn chặt từ Sg ra thì trong lòng Hn đang được xoã hơn nhiều. Giờ mở hàng cũng ghê, vớ f0 vào quán là coi như xong. Không mở không được, mở thì vừa ái vừa run.
Làm chuẩn thì phải có hệ thống khép kín quản lý chặt từ khi khách xuống máy bay cho đến khi về đến nhà
Xe taxi buộc phải có vách ngăn ko đc mở điều hoà
Khu nhà e đợt vừa mở cửa lại thì cái hàng tạp hoá dính ngay quả khách f0 từ sg ra đi qua mua đồ, h vẫn chưa mở cửa bán hàng lại
Kd hàng quán dv bây h cũng ghê răng khách vào đã ít rồi mà số đen bớ ngay quả f0 thì cũng toang

Mata

Xe container
Cam kết cly tại nhà cũng chẳng ăn thua. Đi từ sb về nhà đã đầy nguy cơ lây ra rồi. Từ lxe taxi túa đi các nơi. Đi chung thang máy... Hn chặt từ Sg ra thì trong lòng Hn đang được xoã hơn nhiều. Giờ mở hàng cũng ghê, vớ f0 vào quán là coi như xong. Không mở không được, mở thì vừa ái vừa run.
mở ra giờ kiểu may rủi, rất nhiều hàng ăn đã phải đi cách ly do có F0 đến thăm.

motthoidongbim

Xe điện
Tự nhiên có vẻ căng thế cc ?
Chẳng có gì là tự nhiên đâu cụ. Cụ lội còm từ đợt bắt đầu cho bay Sg ra Hn ko cần cly tập trung. Đầy cmt đã dự báo rồi. N gu như em còn thấy.

motthoidongbim

Xe điện
mở ra giờ kiểu may rủi, rất nhiều hàng ăn đã phải đi cách ly do có F0 đến thăm.
Làm chuẩn thì phải có hệ thống khép kín quản lý chặt từ khi khách xuống máy bay cho đến khi về đến nhà
Xe taxi buộc phải có vách ngăn ko đc mở điều hoà
Khu nhà e đợt vừa mở cửa lại thì cái hàng tạp hoá dính ngay quả khách f0 từ sg ra đi qua mua đồ, h vẫn chưa mở cửa bán hàng lại
Kd hàng quán dv bây h cũng ghê răng khách vào đã ít rồi mà số đen bớ ngay quả f0 thì cũng toang
Thiệt hại kd của các hộ kd từ các f0 ghé qua thì ai chju trách nhiệm? Hay lại đen thì chít?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bao h hạn chế chuyến bay từ sg và bắt buộc người đến từ vùng dịch ký cam kết cách ly tại nhà đủ 14 ngày thì mới đỡ đc, chứ hạn chế hàng quán chả có ý nghĩa gì lắm câu kéo giỏi lắm thêm 2 tuần nữa lại áp bán mang về, tiếp sau đó thì ct 15 16
Ô hay. Sg xanh, Hn vàng. Cụ lại cấm ngược à.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ở trên cũng tính hết rồi mở ra cho làm ăn kinh doanh sx vài tháng, ko các doanh nghiệp cơ sở kd oải lắm rồi ko mở cho dân làm ăn thì cũng ko đc căng quá thì lại ct 15 rồi cuối là ct 16 và 16+
E vẫn đa số mua mang về thôi ít ngồi quán lắm, ko dám ngồi cf ngoài quán luôn đi đâu cũng ngó nghiêng đến thảm hại
sáng mà cần ra ngoài ăn thì toàn 9h hơn mới đi h đấy vào quán cho vắng
1 tháng qua e chỉ vào 3-4 quán phở, chủ yếu quán ngoài vỉa hè rộng. Vào xong ra vẫn thấy ghê ghê. Mấy hôm nay toàn ở nhà ko đi đến đâu. Chán chả buồn nói.

Pho_vang

Xe hơi
Em thấy có vấn đề gì đâu nhỉ?
Cụ chỉ trích bọn trẻ con không đeo khẩu trang thì được, chứ sao cụ lại lôi cả "nhớ ngày tang thương""cả nước dồn hết nguồn lực" là sao?
Sao cụ không hỏi công nhân khu công nghiệp "không nhớ những ngày tang thương vừa qua, cả nước dồn sức cho SG à, mà kéo nhau đi làm?"
Cụ lý luận buôn cười quá không đi làm thì chết đói đưt gẫy chuỗi cung ứng,không đi chơi không chết đói được.Ai lại so sánh như thế bao giờ

Lenhung85

Xe máy
Các nước như thái, mã lai, indo đã tiêm vaccin của TQ khá nhiều rồi, họ đã bình thường rồi, cũng chưa có dấu hiệu quá tải y tế nữa. Nên em nghĩ Việt Nam cũng thế thôi.

Tv1912

Xe buýt
Em nghĩ nn cứ ra một chỉ thị, ai từ vùng dịch hay nguy cơ cao tới vùng khác bắt buộc phải tự hạn chế tiếp xúc với người khác( không cần cách ly), nếu làm lây covid cho 1 người phạt tù 1tháng, 10 người phạt 10 tháng thế dân mới sợ mà khỏi đi linh tinh! ^^ Kiểu này chắc chắn sẽ bị nhóm "cấp tiến" bô bô nhân quyền, nhưng kệ cmn lấy đại cục làm trọng.

Thả rông thế này giờ có việc thật cần thiết mới đi và phải 5k cẩn thận cụ ạ . Lo lắng phết
Thì đúng tinh thần của chính phủ là phải như vậy mà. Chứ cứ tụ tập cà phê cà pháo, nhậu nhẹt rồi kêu gào tại sao SG không nhốt người lại

Dan du an

Xe ba gác
Tóm lại giờ ai sợ và có tiền thì cứ ở nhà mà chơi. Bạn em tài sản toàn vài trăm tỏi nghỉ mấy tháng toàn cả gia đình up ảnh trốn lên vila của gia đình chơi bời, ăn uốngg, câu cá, bơi lội trong bể của gia đình rồi chăm lan, trồng rauu.... Còn cụ nào sợ nhưng vẫn phải đi làm nếu không thì đằng nào cũng nợ một đống như em thì vẫn phải đi thôi, vẫn phải làm thôi. Sợ đến chết thì vẫn phải làm và cố gắng tuân thủ 5K

trinhhunghb

Xe lăn
Thì đúng tinh thần của chính phủ là phải như vậy mà. Chứ cứ tụ tập cà phê cà pháo, nhậu nhẹt rồi kêu gào tại sao SG không nhốt người lại
Giờ cảm giác mình phải tự bảo vệ mình và cộng chút may mắn nữa cụ ạ

motthoidongbim

Xe điện
Công nhận nhiều cụ anti SG kinh nhỉ? :))
Sài Gòn "ngang ngược", "vô ơn", lây lan bệnh cho Hà Nội =))
Không ai anti, không ai kêu nhốt. Nhưng từ nơi nhiều dịch bệnh phải có biện pháp để ngăn chặn và tại sao không nhảy múa khi bên trong yên ả? Ở đâu thì cũng là đồng bào trong nước thôi.

jobber

Xe tăng
Với diễn biến phức tạp của dịch bệnh như này tầm 5 ngày tới thì số f0 có thể vươn lên tới 3 con số. Mà có cái lạ là f1 ở Hà Nội vẫn bế đi như thường.
Chót làm khu cly rồi, f1 ko đến đó nhiều ng lại thiếu việc làm

Không ai anti, không ai kêu nhốt. Nhưng từ nơi nhiều dịch bệnh phải có biện pháp để ngăn chặn và tại sao không nhảy múa khi bên trong yên ả? Ở đâu thì cũng là đồng bào trong nước thôi.
Em hỏi cụ, nhà mình thì trước hết mình phải tự bảo vệ hay là kêu nhà nhà nước nhốt hết trộm cướp đi. SG lấy cớ gì để giữ người lại trong khi những người này phần lớn là người các tỉnh, HN đi làm ăn, thăm thân nhân bây giờ trở về cố hương

kakashivn200

Xe máy
Với diễn biến phức tạp của dịch bệnh như này tầm 5 ngày tới thì số f0 có thể vươn lên tới 3 con số. Mà có cái lạ là f1 ở Hà Nội vẫn bế đi như thường.
Chủng này F1 nảy lên nhanh mà cụ. Như cụm dịch Thanh Xuân đấy, nên bế đi luôn cho an toàn..

clickback

Đi bộ
Khu chung cư nhà em vừa báo có F1 đang nín thở xem liệu mai có bị đi quét mỏ hay ko. Chưa bao giờ thấy covid nó gần đến vậy.
F1 của ca ho sốt cộng đồng hôm qua hả bác? Em thấy bảo là F0 ở chỗ mấy chung cư trên đường Nguyễn Chánh mà chỗ đó chung cư nhiều như nấm, chả biết tòa nào. Ngày nào đi làm em cũng đi ngang qua đây, thấy hãi quá.

tomo21311

Xe tăng
F1 của ca ho sốt cộng đồng hôm qua hả bác? Em thấy bảo là F0 ở chỗ mấy chung cư trên đường Nguyễn Chánh mà chỗ đó chung cư nhiều như nấm, chả biết tòa nào. Ngày nào đi làm em cũng đi ngang qua đây, thấy hãi quá.
Giờ thông tin như hoạt động tình báo ấy, chỉ biết F1 làm cùng phòng với F0 còn chịu chả biết là ca nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng