[Funland] Tổng hợp các tư vấn mua ghế massage cho các Ofer

Trạng thái
Thớt đang đóng

Grandtouring

Xe điện
Gấu nhà em đang đòi mua cái ghế massage để thư giãn, cả nhà có thể dùng được (các cụ 70 tuổi, vợ chồng em...). Ngân sách tầm 60 triệu đổ lại. Em vào web tìm mà tẩu hỏa nhập ma, ko biết hàng thật giả thế nào.
Cụ nào kinh doanh món này hay đã dùng, tư vấn em với nhé.
Thanks các cụ.

be bư

Xe ngựa
mua chỉ phí tiền

Pvsc

Xe ba gác
Để tiền đi mát sa ge đi cụ

Biahn

Xe điện
Ghế xịn thì cụ cứ ra Maxxcare có mà đầy đủ các loại. Dưng hơi phí, tiền đấy để đi mát xa thích hơn nhiều.

mr_bop85

Xe hơi
Cụ chủ có nhu cầu em giới thiệu cho thằng cháu em bán món này. Thấy bảo hàng cũng nhiều loại lắm, e không có nhu cầu nên cũng chưa tìm hiểu

Grandtouring

Xe điện
Sao em thấy nhiều người dùng mà. Ra các chỗ vui chơi, thấy các ông, các bà, các cô, các chị ngồi khoan khoái lắm.
Các cụ cho biết lý do phí tiền đi.

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Em cũng đi ngồi thử hết các ghế mát xa ở Hà Nội rồi: Xã Đàn, Cửa Bắc, các loại trung tâm thương mại với đủ loại hãng ghế có mặt tại Việt Nam. Nói chung là ngồi cũng thích tuy nhiên cũng không rẻ. Máy Nhật xịn như Inada thì xoa, bóp, miết thật hơn, bảo hành 5 năm. Các máy của Trung Quốc như MaxCare, Dr.Care không sướng bằng, bảo hành 2 năm. Máy Kingsport thì chán lắm đấp bóp như dở hơi mặc dù rẻ hơn các loại khác của Trung Quốc khoảng 20 triệu.

Máy xịn hay không là do con lăn và bài xoa bóp của nó. Càng đa dạng bài xoa bóp, xoa bóp được càng nhiều vị trí trên cơ thể thì giá càng đắt. Ví dụ cũng là bóp nhưng có ở chân, ở tay, cổ thì sẽ đắt hơn chỉ có ở lưng. Ngoài ra còn thêm loa bluetooth để nghe nhạc cũng thêm tiền.

Theo kinh nghiệm của em mua loại rẻ <30 triệu sẽ chán ngay vì bài bóp rất đơn giản và boring.

Em đã chốt con Tokuyo TC677 ở Của Bắc, con này của công ty Đài Loan, bảo hành 6 năm máy, 2 năm da. Đến nay em hài lòng vì đã đầu tư: máy có 4 bài tự động (trong đó có bài kéo giãn lưng tuổi già như em rất khoái :D), ngoài ra chế độ tự chọn cho phép đấm, xoa, bóp, miết bất kỳ đâu từ gan bàn chân đến cổ. Có hồng ngoại sưởi ấm mùa đông.

Nhiều cụ bảo mua tốn tiền vì dùng vài bữa chán ngay nhưng cá nhân em thì ko nghĩ như thế khi giá ghế khoảng 50 củ đổ lên. Với số người dùng trong gia đình >=4 thì đầu tư là hợp lý. Thỉnh thoảng mỏi mệt mới lên làm tí chứ ko phải suốt ngày nằm trên đó.

Năng khiếu đàm phán sẽ giúp cụ giảm được tương đối nhiều tiền khi mua ghế mát xa.

Một số chia sẻ cùng với cụ :)

Grandtouring

Xe điện
Tư vấn thế chứ. Thanks cụ :D
Em cũng đi ngồi thử hết các ghế mát xa ở Hà Nội rồi: Xã Đàn, Cửa Bắc, các loại trung tâm thương mại với đủ loại hãng ghế có mặt tại Việt Nam. Nói chung là ngồi cũng thích tuy nhiên cũng không rẻ. Máy Nhật xịn như Inada thì xoa, bóp, miết thật hơn, bảo hành 5 năm. Các máy của Trung Quốc như MaxCare, Dr.Care không sướng bằng, bảo hành 2 năm. Máy Kingsport thì chán lắm đấp bóp như dở hơi mặc dù rẻ hơn các loại khác của Trung Quốc khoảng 20 triệu.

Máy xịn hay không là do con lăn và bài xoa bóp của nó. Càng đa dạng bài xoa bóp, xoa bóp được càng nhiều vị trí trên cơ thể thì giá càng đắt. Ví dụ cũng là bóp nhưng có ở chân, ở tay, cổ thì sẽ đắt hơn chỉ có ở lưng. Ngoài ra còn thêm loa bluetooth để nghe nhạc cũng thêm tiền.

Theo kinh nghiệm của em mua loại rẻ <30 triệu sẽ chán ngay vì bài bóp rất đơn giản và boring.

Em đã chốt con Tokuyo TC677 ở Của Bắc, con này của công ty Đài Loan, bảo hành 6 năm máy, 2 năm da. Đến nay em hài lòng vì đã đầu tư: máy có 4 bài tự động (trong đó có bài kéo giãn lưng tuổi già như em rất khoái :D), ngoài ra chế độ tự chọn cho phép đấm, xoa, bóp, miết bất kỳ đâu từ gan bàn chân đến cổ. Có hồng ngoại sưởi ấm mùa đông.

Nhiều cụ bảo mua tốn tiền vì dùng vài bữa chán ngay nhưng cá nhân em thì ko nghĩ như thế khi giá ghế khoảng 50 củ đổ lên. Với số người dùng trong gia đình >=4 thì đầu tư là hợp lý. Thỉnh thoảng mỏi mệt mới lên làm tí chứ ko phải suốt ngày nằm trên đó.

Năng khiếu đàm phán sẽ giúp cụ giảm được tương đối nhiều tiền khi mua ghế mát xa.

Một số chia sẻ cùng với cụ :)

xeco.com

Xe lăn
Cụ nên mua loại có bóp cả chân, tay, cổ, lưng. Tầm 6chục là cũng ok rồi!

thegioimaytap

Đi bộ
Có tiền the mua mà dùng, hàng thì hàng tàu cả thôi

huypg2

Xe tải
Mua cái gì. Cụ lên alibaba.com đặt giá rẻ hơn 1/5 . Thích hiệu gì đặt hiệu đó. Hic

seiko2012

Xe hơi
Các cụ thích ghế Maxcare và Inada này thì alo e nhé. 0973368686. Giá tốt nhất thị trường, ở đâu rẻ hơn e xin đền tiền gấp đôi cho cụ nhé. Bảo hành 5 năm, bảo trì trọn đời tại nhà, chính hãng ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Em cũng quan tâm cái, này ông già cứ đòi mua mà không dám khuyên can sợ ông già cáu.

Loại nào tốt nhất hả các cụ?

Grandtouring

Xe điện
Em cũng đang tham khảo mấy con này. Em đang phân vân giữa INADA và FUJIIRYOKI vì cả hai đều thấy Made in Japan và đều nổi tiếng như nhâu. Bác rước em này giá bao nhiêu thế, nằm có sướng không? Bác có thử qua em này chưa cho em cái đánh giá nhé. https://johnsonfitness.com.vn/vi/san-pham/ghe-massage-toan-than-fujiiryoki-jp-1000.html
Uầy, con này hơn 200 triệu thì quá xịn rồi.
Con Inada hàng Nhật nhập khẩu nhà em mua có giá khoảng 80 triệu (đã chiết khấu).
Nằm rất sướng nhé các cụ. Cứ mỗi bài massage là 15 phút, đầy đủ 4 bài là tròn 1 tiếng. Rất thích.

Grandtouring

Xe điện
Em cũng quan tâm cái, này ông già cứ đòi mua mà không dám khuyên can sợ ông già cáu.

Loại nào tốt nhất hả các cụ?
Tùy ngân sách cụ ơi. Nếu có điều kiện thì cứ hàng Nhật nhập khẩu mà mua. Ở ngoài hàng, đa số là hàng tàu thôi. Inada như nhà em là hàng Nhật.

Trạng thái
Thớt đang đóng