[Tọa đàm phim cách nhiệt xe hơi] Giải đáp thắc mắc của thành viên!

Trạng thái
Thớt đang đóng

longplt

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em vừa dán film màu sẫm, mà ngồi bị bóng hình vào gương chiếu hậu và hình tap lô in lên kính, thế là bị làm sao ạ?

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Các cụ cho em hỏi em vừa dán film màu sẫm, mà ngồi bị bóng hình vào gương chiếu hậu và hình tap lô in lên kính, thế là bị làm sao ạ?
Em xin lối chút vì hôm trức có chút nhầm lẫn, vấn đề của bác là sườn xe đang dán là loại cool 15 tức độ xuyên sáng 15%, cái này dòng xe khác không bị nhưng eco do taplo với hốc gió khác chút nên bị bóng, có thể khắc phục bằng khoét phim ở vị trí gương chiếu hậu hoặc bác thay loại cool 35 sẽ hết,. Cái này chỉ bị riêng dòng eco còn các xe khác bên em dán cool 15 không bị như vậy, bác qua trực tiếp bên em xử lý lại nhé, thành thật xin lỗi bác.

Chỉnh sửa cuối:

longplt

Xe đạp
Film sungard do Ford Thủ đo bác ạ, mai em định xuống bảo các ẻm xem lại

linhchi262

Xe đạp
EM cũng đang tìm hiểu đây. hehe. Thank các bác

88H88888

Xe điện
Website
www.sun-gard.net
Film sungard do Ford Thủ đo bác ạ, mai em định xuống bảo các ẻm xem lại
Bác qua trực tiếp Sungard VN giúp em nhé để bên em kiểm tra, có gì bác báo cho em 0906-290102 khi đến khu đô thị Sông Đà Mễ Trì

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Như cụ nói là do hiện tượng tạo ảnh tạo nên. Kính chưa dán cũng có độ phản gương (khoảng 8%). Khả năng tạo ảnh tăng lên do 2 nguyên nhân chính:
- Phim có độ phản gương bên trong (VLR-int) cao dán lên sẽ tạo ảnh rõ hơn: Những phim có VLR dưới 12% thì coi như không có tính phản gương, phim có VLR trên 15% thì coi là phim có tính phản gương. Nhưng phim có VLR cao sẽ có hiệu quả cách nhiệt tốt hơn. Phim kính lái thì tuyệt đối không nên dán loại phản gương cao quá 10%, phim cho sườn trước thì không nên dán phim có VLR cao hơn 20%.
- Phim có độ xuyên sáng (VLT) thấp quá cũng tăng hiệu ứng tạo ảnh vì tuy không làm tăng độ phản gương nhưng tầm nhìn ra ngoài bị giảm nên ảnh tạo nên rõ hơn. Kính lái nên dán loại có VLT trên 65%, kính sườn trước nên dán loại khoảng 25% trở lên.
Theo như cụ nói là cụ dán loại film màu sẫm (tức là màu không phản gương) nhưng chắc tối quá nên ảnh tạo rõ hơn (nguyên nhân thứ 2 như em nói).
Cụ nên kiểm tra lại độ xuyên sáng phim mà cụ dán là bao nhiêu, cần thiết thì dùng máy đo ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Robin Hit

Đi bộ
Cụ chủ cho em xin rổ giá cho Carens nhé, V2 e ko phải gái tân nên kem chống nắng mà đắt quá là em cho nó thành da nâu luôn.

dynamat_vn

Xe hơi
Website
www.dynamat.vn
Bài viết của cụ hay quá

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cụ cho em hỏi về kính lái. Thường e thấy 1 số cụ kêu ca khi dán 1 số loại giấy mặc dù không phải giấy rởm, nhưng khi xe ban đêm hay bị hiện tượng đèn xe ngược chiều bị nhòe, hoặc nhìn vào các vật phát sang cũng bị tương tự
Bị như vậy thì đủ để được gọi là phim rởm rồi cụ ạ. Em biết hiện tượng này.
"Hiện tượng lóa này phổ biến nhất. Đây là hiện tượng mà nguồn phát sáng như đèn pha, đèn cốt, đèn cao áp, đèn tín hiệu bị nhòe thành hai vùng. Hai vùng nhòe này luôn sát với nguồn phát sáng và đối xứng nhau. Vùng sáng của đèn pha và cốt là hình tròn nhưng sẽ bị biến dạng thành hình e líp khi bị hiện tượng này."
Các cụ quan tâm có thể đọc thêm về các hiện tượng lóa của kính lái tại đây:
http://nexco.com.vn/thong-tin-huu-ich/nhung-hien-tuong-loa-cua-phim-cach-nhiet-cho-kinh-lai-o-to-vao-buoi-toi/

caskiems

Xe hơi
Cụ cho em hỏi về dán kính mầu, e định dán cả 4 cánh và kính hậu, mùa hè ko bị chói và bên ngoài nhìn vào ko thấy, nhưng e lại ngại trời tối hoặc mưa lại ko nhìn rõ, mong các cụ tư vấn giúp em ạ

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cụ cho em hỏi về dán kính mầu, e định dán cả 4 cánh và kính hậu, mùa hè ko bị chói và bên ngoài nhìn vào ko thấy, nhưng e lại ngại trời tối hoặc mưa lại ko nhìn rõ, mong các cụ tư vấn giúp em ạ
Về nguyên tắc truyền sáng thì độ truyền sáng từ ngoài vào trong bằng với độ truyền sáng từ trong ra ngoài. Mắt ta nhìn thấy vật là do có ánh sáng từ vật đó truyền tới mắt. Khi dán phim, ánh sáng bên ngoài luôn nhiều hơn bên trong (trừ khi đỗ giữa đêm tối bật đèn bên trong) nên trong nhìn ra bao giờ cũng dễ hơn. Nếu cùng một độ truyền sáng mà dán loại phản gương thì hiệu ứng khó nhìn vào trong càng tăng. Khi dán phim tối thì chắc chắn trời mưa hay trới tối sẽ bị ảnh hưởng tùy mức độ.
Cụ nên dán loại phim có độ xuyên sáng (VLT) khoảng 20% là hợp lý.

shipre.vn

[Tịch thu bằng lái]
bên em chuyên Ship hàng giá rẻ, mong các bác quan tâm ShipRe.vn

super cúp

Đi bộ
giờ mới thấy dc post của cụ , mới đi công tác về.
cụ nào có thể tóm tắt sơ sơ cho em về công dụng của phim cách nhiệt k? giá cả luôn nhé cụ / mợ

bộ đàm bo dam máy bộ đàm

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
giờ mới thấy dc post của cụ , mới đi công tác về.
cụ nào có thể tóm tắt sơ sơ cho em về công dụng của phim cách nhiệt k? giá cả luôn nhé cụ / mợ
1/ Tác dụng của phim cách nhiệt:
- Bảo vệ sức khỏe
+ Giảm chói.
+ Cản tia cực tím
+ Chống đen da, nóng rát da.

- Bảo vệ nội thất xe
+ Giúp nội thất xe không bị bạc màu.
+ Tăng tuổi thọ cho các thiết bị trong xe.

- Giữ mát cho xe, tiết kiệm nhiên liệu
+ Giảm tới 60% sức nóng mặt trời.
+ Giảm tải cho máy lạnh, thời gian làm mát khoang xe nhanh hơn.

- An toàn, thẩm mỹ
+ Giảm sát thương khi kính vỡ.
+ Màu sắc dịu nhẹ, tăng vẻ sang trọng, kín đáo
2/ Giá cả:
Giá dán phim cách nhiệt NEXCO toàn bộ xe 4 chỗ từ 2,5 triệu - 4 triệu/xe.

Vois2014

Xe đạp
Em định dán toàn bộ kính cho xe vios2014 kính vkool. Ở hải dương có chỗ nào bán kính xịn ko bác nhỉ? Cho em xin giá nếu dán toàn bộ kính xe và loại giấy dán cho từng kính. Cảm ơn các bác

88H88888

Xe điện
Website
www.sun-gard.net
Em định dán toàn bộ kính cho xe vios2014 kính vkool. Ở hải dương có chỗ nào bán kính xịn ko bác nhỉ? Cho em xin giá nếu dán toàn bộ kính xe và loại giấy dán cho từng kính. Cảm ơn các bác
Bác lấy xe ở Toyta HD ah, bên e xuống đó nhưng sungard mỹ k biết các muốn than khảo thêm k

thichxeFord

Xe tăng
Các chuyên gia cho em hỏi gần đây em thấy trên kính lái (xe emdán 3M Tàu) bắt đầu xuất hiện những nốt li ti, cảm giác như bị hơi nước vào ở góc 2 bên của kính lái. Xe dán cũng được 4 năm rồi. Xin chuyên gia cho em hỏi cách khắc phục ? Phải bóc ra dán phim khác lại ?

Trạng thái
Thớt đang đóng