[VHGT] Tố cáo XXX làm ngơ cho xe biển xanh 80A đi láo và Xe đẹp vừa đi vừa xả rác ra đường.

superdrives

Xe điện
Vâng hôm nay em có việc đi lên Phú Gia theo đường từ Thanh Niên qua Yên Phụ. Đến ngã 4 chỗ cửa khẩu An Dương (đối diện với Sofitel Plaza) em thấy có chú xxx đứng đo, các 4B xếp hàng rất trật tự để đi đúng làn và em cũng không thể ngoại lệ, Đang vào ngã 4 thì bỗng đâu có 1 bác Altis Bỉm xanh 80A-003.25, đen bóng đi song song bên trái em rồi vượt lên sang hẳng chiều đường bên kia qua vạch liền và tạt đầu chen ngang, em có ảnh đây ạ:

XXX đứng đó và chỉ nhìn theo chắc là cảm phục lắm ạ! Clip bằng chứng đây ạ:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=ZMUfBjrlOuI&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Lưu ý các cụ là xe ko có còi đèn ưu tiên gì cả (CAM em có ghi âm và mở kính nhưng do em nói chuyện với gấu trên xe nên em lọc Audio ra rồi ạ)

Và tiếp tục đi một đoạn nữa thì em gặp một anh Mecedes C200 mới cứng cựa bỉm 30A-105.67 đi rất chi là điềm đạm, đường đang rất sạch sẽ và đẹp đến đoạn Honda ô tô Tây Hồ thì bỗng nhiên cửa sau bên lái kính được hạ xuống và 1 cái vỏ chai nước loại 500ml thò ra và được thả rơi xuống đường, vỏ chai giãy đành đạch trên đường mấy cái rồi lăn. Có Ảnh và clip làm chứng đây ạ:

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=m0TWv4RibFU&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Em không hiểu người ngồi trên xe có ý thức như vậy liệu có nên ngồi trên xe đẹp như thế không các cụ??

Đây là 2 tình huống em thấy rất phản cảm và thiếu văn hóa. Post lên đây để nếu tác giải có qua đây thì nên xem để chỉnh trang lại bản thân, xxx có biết thì cũng xem lại cái tư cách của mình khi chỉ quen thói bắt nạt "ông chủ".

Chỉnh sửa cuối:

giaphu0711

Xe tải
xe biển xanh chắc là phạt nguội được đấy các cụ nhỉ !

meomeo128

Xe tải
Cụ cho qua box cam hành trình mới chuẩn

hatngonon

Xe buýt
Đến khi nào Việt Nam mình mới khá lên được đây?
Người thiếu ăn thất học làm sai đã dành, còn những người ăn trên ngồi trốc , làm quan chức kia, liệu có bằng mấy thằng lưu manh? mà có khi là lưu manh dả danh trí thức các bác nhỉ?

minhbinh

Xe hơi
Hầu hết những thằng cầm lái 80B là loại vô học, còn bọn ngồi sau có học ko thì đ éo biết.

BMW2010

Xe hơi
Xe biển 80 thì không dám phạt đâu các cụ ợ, đừng tức cho mệt người mình ra.

vip tien sinh

Xe ngựa
Thật vô ý thức, cứ tưởng thế là hay.

Matizcoi

Xe cút kít
Một câu hỏi giải tỏa mọi thắc mắc, hê hê hê....
Em nghĩ các bác nên nghĩ vậy cho nhẹ đầu.
Bẹn em nó bảo xe 80 xanh ra đường là có việc rồi, ít ông đi chơi lắm, mà cũng chả ông nhớn nào lấy đi chơi đâu vì dạo nài hay bị soi :))

phuonghuongngoc

Xe container
Cả hai trường hợp này không có gì để nói nữa???

suzu37

Xe container
Hí hí, xe nào biển xanh 80 mà chả có còi ưu tiên cụ chủ ơi. :D.

Em không bênh ai cả nhưng hỏi lại cụ chủ một ý nhỏ nhóa. Cụ có cho là cụ đi đúng theo biển 411 trước ngã tư hông? Em cho rằng cụ chưa tuân thủ cái biển nầy :D.

superdrives

Xe điện

Em không bênh ai cả nhưng hỏi lại cụ chủ một ý nhỏ nhóa. Cụ có cho là cụ đi đúng theo biển 411 trước ngã tư hông? Em cho rằng cụ chưa tuân thủ cái biển nầy :D.
Cụ xe tăng rồi mà cụ bắt em lỗi ấy được sao? Thưa cụ em ko thấy có cái biển nào đc gọi là 411 ở đầu ngã tư cả và em chỉ thấy mỗi cái biển nền xanh cắm ở đầu phân cách cứng có 1 mũi tên đi thẳng và 1 mũi tên rẽ phải thôi (nhìn clip là thấy) và em ko coi đó là 411 vì nó cắm sai cả về vị trí cắm và khảong cách, vạch dưới đường là vạch đứt đấy cụ, hơn nữa nếu em đi như thế là sai thì chắc chắn xxx ko tha rồi cụ nhé! Biển ko đúng sao phải tuân thủ hả cụ?
Còn xe biển xanh không phải xe nào cũng có còi chuyên dụng và lọ mực gắn nóc đâu cụ nhé chỉ có xe chở VIP mới đc phát mà thôi. Xe nào có còi mà ko có lọ mực gắn nóc là xe lắp còi trộm láo toét. Còn xe đi công vụ cần ưu tiên thì phải bật còi và đèn ưu tiên thì mới đc phép đi láo cái kiểu đó. Xe này đặc biệt ko còi đèn gì luôn, có còi đèn thì em đưa lên làm cái gì cho mệt!

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
ý thức tham gia giao thông quá kém!

suzu37

Xe container
Cảm ơn cụ [@superdrives;133048] đã có ý kiến ạ.

Em chỉ hỏi và nói là chưa tuân thủ chứ có dám bắt lỗi đâu. :D.

Cá nhân em thấy cái biển đó đặt ở đầu giải phân cách là hợp lý, nó có hiệu lực sang phía bên trái nó, theo chiều đi của người tggt nhìn thấy biển này. Vị trí của nó giống như biển cấm đi ngược chiều ở đường đôi có giải phân cách cứng giữa đường ạ.

Em chỉ dám nêu ý kiến nho nhỏ thế thôi, nếu có gì không phải mong cụ bỏ quá ạ. :)

kduc

Xe Cứu Trợ
Thôi thì thấy ai biển xanh mà đúng luật thì nói: Nó lái/dùng xe xe biển xanh nhưng nó tốt :D cho nhẹ đầu cụ ah, em cứ mặc định luôn là cứ biển xanh là ko tốt cho nhanh.

quocviet

Xe container
cụ chủ chắc ít ra khu Ba Đình, chứ cụ hay qua đó, cụ sẽ thấy, nó là chuyện thường ngày ở huyện, khi mà xe của các Bộ Ban Ngành TW chạy như lợn con.
bức xúc làm gì hở cụ? gạt đi cho nó nhẹ cái đầu!

victorP

Xe hơi

Cụ chủ đi chuẩn mà cụ. Nếu để ý lúc đầu video ở dưởi đường có vẽ mũi tên bên trái phân cách là mũi tên thẳng, bên phải phân cách là mũi tên rẽ phải. Cái biển nó cắm ở đấy nghĩa là bên trái phân cách là đi thẳng và bên phải là rẽ phải. Tất nhiên nó cắm không đúng luật lắm nhưng cắm ở đấy dễ nhìn hơn là cắm tít bên phải :D
Biển này giống cái biển cắm chỗ rẽ phải vào Khâm Thiên trên ngã tư NLB Xã Đàn

suzu37

Xe container
Cụ chủ đi chuẩn mà cụ. Nếu để ý lúc đầu video ở dưởi đường có vẽ mũi tên bên trái phân cách là mũi tên thẳng, bên phải phân cách là mũi tên rẽ phải. Cái biển nó cắm ở đấy nghĩa là bên trái phân cách là đi thẳng và bên phải là rẽ phải. Tất nhiên nó cắm không đúng luật lắm nhưng cắm ở đấy dễ nhìn hơn là cắm tít bên phải :D
Biển này giống cái biển cắm chỗ rẽ phải vào Khâm Thiên trên ngã tư NLB Xã Đàn

Em không thấy ở đâu có quy định biển có hiệu lực về phía bên phải cụ ạ.