Tình huống y hữu (các cụ/mợ rút kinh nghiệm ợ)

momoyama68868

Xe điện
Tình huống hy hữu (các cụ/mợ rút kinh nghiệm ợ)

Nhà cháu mới đi dự đám mừng thọ người họ hàng gặp chuyện bi hài này kể các cụ/mợ nghe rút kinh nghiệm ợ :D Lễ mừng thọ tổ chức ở quê cách trung tâm thành phố hơn chục cây số. Trên đường đi nhà cháu gặp một em lái TY màu trắng cùng chiều xưn ơi là xưn trên xe còn có mấy nường nữa nom cũng rất cu te. Đi cùng cả đoạn đường dài rồi lại rẽ về cùng lối đường làng với nhà cháu. Nhà cháu cất xe đi vào đám mừng thọ cũng thấy mấy nường vào cùng ngõ, hỏi thăm mới biết các nường đối tác quan trọng thân thiết của cơ quan bác trưởng. Cả nhóm đến muộn nên được xếp vào cái bàn cuối gần cửa rạp. Đám mừng thọ tổ chức long trọng hoàng tráng, bài bản và đông khách khứa lắm vì các anh chị con nhà bác cháu cũng khá thành đạt. Sau màn diễn văn của cụ hội trưởng hội người cao tuổi là đến màn chúc thọ của các con. Từng cặp vợ chồng cùng con cháu lên tặng quà chụp hình chung với ông Bác nhà cháu. Chuyện xảy ra khi vợ chồng chị Ba của bác cháuvà các con lên tặng quà thì nàng ngồi cạnh nhà cháu lăn uỵch ra té xỉu ợ. Sợ quá. Cả đám cỗ nhốn nháo.
Nhà cháu biết tí thuốc men nên cũng giúp mọi người sơ cứu đưa cô í vào buồng của bác gái nhà cháu nằm. Ông anh rể Ba nhà bác cháu nhìn thấy cô ấy thì cứ đứng há hốc như trời trồng nhìn rất lạ. Khi cô í tỉnh lại mọi người bảo nhau ra ngoài cho cô í nghỉ ngơi nhưng ông anh rể lại cứ bảo nhà cháu ra ngoài để anh ở lại riêng với cô í một lát. Nhà cháu vừa ra khỏi cửa phòng thì nghe “bốp, bốp anh là thằng đểu cáng, anh lừa tôi, lừa cả bố mẹ tôi huhhuu….” Nghe đến đây thì các bác cũng hiểu. Cao trào là lúc bà chị nhà cháu đứng ngoài nghe thấy thế lao vào thế là đám mừng thọ thành đám đánh ghen đông khán giả nhất mà làng từng có ợ. Để tránh chuyện đi xa hơn nhà cháu đề nghị mọi người đưa chị í đi xuống nhà dưới rồi đưa cô í ra xe đi về cùng nhà cháu, để xe đó nhờ mấy người bạn đi cùng lái về hộ. Trên đường về cô ấy vừa khóc vừa kể câu chuyện nghe thật tội. Cô bé này con nhà gia giáo, học hành đến nơi đến chốn, đi làm cũng có vị trí ở cơ quan. Ông anh rể Ba nhà cháu quen cô bé này qua một người bạn (bác bạn này cũng nổi tiếng sát gái ợ), thấy anh í có học vấn, đẹp trai lại điềm đạm cô bé và gia đình rất mừng. Hai người yêu nhau 4 năm rồi (anh này lấy chị con bác nhà cháu 8 năm rồi đã có hai baby), nhưng chỉ đi chơi ban ngày rất ít khi đi chơi buổi tối, anh này luôn lấy lý do bố mẹ khó tính, đau yếu người giúp việc chăm các cụ cả ngày rồi tối anh í muốn chăm sóc các cụ cho bác giúp việc nghỉ chút. Đề nghị cô bé k điện thoại nhắn tin buổi tối để tránh làm phiền các cụ. Cô bé tin sái cổ, lại thấy mừng vì yêu được người đàn ông mạnh mẽ, giỏi giang nhưng rất hiếu thảo. Cả chuyện hôm đó đang đưa vợ con về mừng thọ bố vợ anh í cũng nói với cô í là đưa bố đi khám bác sĩ.
Lại nói về bà chị con bác nhà cháu, tối đó điện thoại cho cháu gần hai giờ đồng hồ nói không thể ngờ được lại có chuyện như vậy. Vì anh í lưong nộp đủ, tối ngủ nhà, thuế má đều đặn, chăm vợ con cực kỳ, chỉ có một điều lạ vài năm gần đây tự nhiên không bao giờ đi đâu ra ngoài cùng vợ con. Nếu cần đưa đến đâu tiệc tùng, chơi bời, thăm nom ai anh í cũng lái xe đưa đến tận nơi rồi đón, k bao giờ lưu lại. Bây giờ chị í mới hiểu hóa ra ông í nói dối cô bé này là chưa có vợ nên không dám ra ngoài cùng vợ con, sợ bị bắt gặp ợ.
Câu chuyện thực tế này của nhà cháu, nhà cháu thấy các cụ/mợ đều rút kinh nghiệm được nên post lên đây chúc các cụ các mợ không bao giờ gặp phải tình guống bi hài như này.

Chỉnh sửa cuối:

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Trời, ước gì mình được như anh ý....trình độ hái hoa tốt đới..

tienpham1102

Xe tăng
thế cụ đưa về thế có an ủi mợ kia không....? :D

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Đọc chuyện của cụ đau hết cả mắt!
Thế sao cô kia biết mừng thọ mà về quê nhỉ!
Hái HOA trong họ...mà cụ. chuyện thường ngày ở Huyện và ở khắp nơi trên quả đất này...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đúng là trời có mắt :D, ông anh bác là đại cao thủ !

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
Ối, phục Ông anh rể Ba nhà mợ quá. Mợ giới thiệu cho em phát, em đến xin bí kíp :))

crod

Xe tăng
cái kim trong bọc lâu rồi cũng lòi ra..cuối cùng thì chị e là ng thiệt thòi nhất...

PhuongDong

Xe tăng
Em còn biết có vụ đưa về xin cưới thì bác chú rể ngã ra vì nhận ra là em bé từng phục vụ ở quán karaoke ruột cơ.

thanktn

Xe tăng
Cháu thấy chuyện của cụ cứ kỳ kỳ thế nào ý. Cô bé kia yêu 4 năm rồi mà chưa được gặp bố mẹ của anh rể cụ? :-? Dù sao cũng mời cụ một ly cho giải nỗi sầu :)

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy chuyện của cụ cứ kỳ kỳ thế nào ý. Cô bé kia yêu 4 năm rồi mà chưa được gặp bố mẹ của anh rể cụ? :-? Dù sao cũng mời cụ một ly cho giải nỗi sầu :)
Đã bảo hái HOA cao thủ sao cho gặp..cụ kỳ kỳ thì có. Mà con bé này tuổi gì đòi gặp nếu ông kia ko dẫn về nhà...

quaychan

Xe tăng
- Bốp... lịp pẹ anh là thằng đểu.
+ Bé cái mồm thôi, anh xin.
- Lừa người ta là chưa có vợ hả.
+ Ôi em ôi, có thì vẫn có đó, nhưng mà có cũng như không em ơi. Bọn anh ly thân lâu rồi mà.
- Sao nó vẫn ngồi cạnh anh trong đám hôm nay?
+ Thì ngồi cạnh để bàn bạc thống nhất vấn đề chu cấp tiền nong và dạy dỗ con cái thôi...
- Thế thế tối có làm nháy giao ban với nhau nữa không?
+ Không mà, nó cắt buồng trứng 3 năm nay rồi. Giờ em ra xe cậu H chở về nhá, rồi rồi tối mình gặp lại nhau....
- E hèm....lèo mệ đứa nào vừa bảo bà mày cắt buồng trứng với cả ni thân đới?

ngoanhson

Xe tải
Chuyện của bác hài nhỉ, thế mới biết đời lắm chuyện. Thanh niên bây giờ gọi là: Vãi cả Luyện đấy ợ.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
- Bốp... lịp pẹ anh là thằng đểu.
+ Bé cái mồm thôi, anh xin.
- Lừa người ta là chưa có vợ hả.
+ Ôi em ôi, có thì vẫn có đó, nhưng mà có cũng như không em ơi. Bọn anh ly thân lâu rồi mà.
- Sao nó vẫn ngồi cạnh anh trong đám hôm nay?
+ Thì ngồi cạnh để bàn bạc thống nhất vấn đề chu cấp tiền nong và dạy dỗ con cái thôi...
- Thế thế tối có làm nháy giao ban với nhau nữa không?
+ Không mà, nó cắt buồng trứng 3 năm nay rồi. Giờ em ra xe cậu H chở về nhá, rồi rồi tối mình gặp lại nhau....
- E hèm....lèo mệ đứa nào vừa bảo bà mày cắt buồng trứng với cả ni thân đới?
cụ fun quá..mời cụ vodka thêm chuyện hài...

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Công nhận là cao thủ, nhưng chắc cũng do lỗi của bà chị cụ. Gấu nhà thì em vừa mới đi uống bia chém gió với mấy ẻm thế mà về không biết có nội gián gì không mà nghĩa lộ luôn. Ghê thật:-ss

momoyama68868

Xe điện
Em cũng ngạc nhiên giống cụ ợ sao bác này giấu giỏi thế. Hỏi thì em ấy nói là em ấy yêu và thần tượng anh ấy lắm, nên tin tưởng tuyệt đối luôn và vì anh ấy nói : ''...E chịu khó chờ thời gian nữa vì anh là chỗ dựa chính trong nhà về mọi mặt. Anh muốn mẹ anh bình phục rồi mới tính chuyện lấy vợ. Anh chưa muốn đưa em ra mắt ngay vì như thế chỉ làm khổ em thôi nếu mẹ anh mà không đồng ý thì em khó xử. Khi nào thích hợp anh sẽ thưa chuyện với bố mẹ.."

Sonotc

Xe tải
Chuyện của cụ kể anh e chúng cháu thường gọi là nổ bốt điện cụ ạ hehe

X_FIVE

Xe điện
Em thắc mắc cái là sao cô bé này lại biết đường mà về dự đám mừng thọ nhỉ?
Ông anh rể giấu kỹ thế cơ mà!