Tình huống quay đầu với biển cấm rẽ (có hình)

hoang9

Đi bộ
Chào các bác, chắc thế nào bác cũng nghĩ là có topic tranh luận quay đầu và rẽ trái rồi mà thằng này còn hỏi. E cũng biết là vậy nhưng chủ nhật rảnh tự nhiên nghĩ ra nếu gặp thì mình phải làm sao.
Thêm chữ CÓ HÌNH cho mấy bác thấy quen quen giật mình chơi :))
Nếu như đi gặp đường một chiều có biển cấm rẽ trái chỗ màu đỏ e vẽ vì trước mặt là đường 1 chiều. thì mình phải làm sao để quay đầu.
E chưa gặp thực tế nên hỏi hơi ngơ tí. Nếu không phải các bác bỏ quá cho ạ :D

hoang9

Đi bộ
nhưng ý e hỏi là nếu chỗ cắm biển nó hở một ít chưa sang đến đường 1 chiều (màu tím là dải phân cách, giống đoạn nguyễn thái học - hoàng diệu) thì mình có được quay đầu không ợ :D

nguyenvietlong

Xe hơi
nhưng ý e hỏi là nếu chỗ cắm biển nó hở một ít chưa sang đến đường 1 chiều (màu tím là dải phân cách, giống đoạn nguyễn thái học - hoàng diệu) thì mình có được quay đầu không ợ :D
Thì cụ vi phạm biển cấm rẽ trái :)) trừ khi cụ cách nào quay đầu mà ko phải đánh lái sang bên trái thì đc =))

tieutruc

Xe buýt
Thì cụ vi phạm biển cấm rẽ trái :)) trừ khi cụ cách nào quay đầu mà ko phải đánh lái sang bên trái thì đc =))
thế thì chắc chủ thớt cứ đánh lái sang phải, rồi lùi qua bên chiều ngược lại là được cụ nhỉ =))

hoang9

Đi bộ
thế thì đi vào đường lạ không quen đường cứ phải lao theo cái đường 1 chiều kia thì bao lâu mới đến được nơi cần đến :( hơi bất cập tí. dù sao cũng cảm ơn các cụ

Xe_ui_gau

Xe tải
Rẽ phải theo hướng đường 1 chiều, lùi lại rồi rẽ phải có đc k ạ?

cracking

Xe buýt
cháu nghĩ quay đầu chả sao, có ảnh hưởng đến đường 1 chiều kia đâu. Vì thường cái dải phân cách cụ vẽ nó sẽ tụt vào bên trong, chứ chứ chưa chạm tới đường 1 chiều trước mặt. Biển cấm rẽ trái rõ ràng mục đích nó là ko để mình đi ngược đường 1 chiều. Nếu bắt lỗi này thì hơi bẩn. Luật cũng có biển cấm rẽ trái và cấm quay đầu riêng biệt mà. Nên ko thể nói quay đầu và rẽ trái như nhau được. Quay đầu tất nhiên phải quay sang trái mới đi ngược lại được. Chính vì khi quay đầu phải rẽ sang trái 1 tí, nên cái dải phân cách kia nó mới thụt vào trong, để khi quay đầu ko ảnh hưởng đến đường 1 chiều. Còn rẽ trái là rẽ hẳn sang bên trái rồi sau đó tiếp tục hướng đi như thế. Cháu nghĩ vậy đấy ạ.

Jerry Minh

Xe tăng
Hôm nào kụ chủ đi thử phát rồi về chia sẻ kinh nghiệm với ae ... :))

soclau

Xe đạp
Rẽ phải theo hướng đường 1 chiều, lùi lại rồi rẽ phải nhe

thankien

Xe hơi
Cứ thử rẽ trái rồi hỏi các anh xxx là rõ thôi mà.

Samat38

Xe hơi
Hiệu lực của biển báo là ở phía sau biển, lướt qua , rẽ phát là bị vào nồi canh!!!

Pumzen

Xe ba gác
Theo nhà cháu thì tùy thực tế địa bàn đó dư lào thôi. Nếu đoạn đường cắt ngang là 1 đường thẳng ko có lối rẽ quay đầu lại thì các nhà quản lý GT nên cắm thêm cái biển cho phép quay đầu ở phía dưới biển cấm rẽ trái và phải vẽ vạch kẻ sơn liền vạch có mũi tên chỉ hướng quay đầu. Nhà cháu đã từng gặp biển này ở nước ngoài rồi.

kiemtrapc

Xe buýt
cháu nghĩ quay đầu chả sao, có ảnh hưởng đến đường 1 chiều kia đâu. Vì thường cái dải phân cách cụ vẽ nó sẽ tụt vào bên trong, chứ chứ chưa chạm tới đường 1 chiều trước mặt. Biển cấm rẽ trái rõ ràng mục đích nó là ko để mình đi ngược đường 1 chiều. Nếu bắt lỗi này thì hơi bẩn. Luật cũng có biển cấm rẽ trái và cấm quay đầu riêng biệt mà. Nên ko thể nói quay đầu và rẽ trái như nhau được. Quay đầu tất nhiên phải quay sang trái mới đi ngược lại được. Chính vì khi quay đầu phải rẽ sang trái 1 tí, nên cái dải phân cách kia nó mới thụt vào trong, để khi quay đầu ko ảnh hưởng đến đường 1 chiều. Còn rẽ trái là rẽ hẳn sang bên trái rồi sau đó tiếp tục hướng đi như thế. Cháu nghĩ vậy đấy ạ.
Ô hô cấm rẽ trái thì đương nhiên có tác dụng cấm quay đầu mà.
còn cấm quay đầu thì vẫn có thể rẽ trái. Vì vậy mới cần có 2 biển riêng chứ!

sochi.ru

Xe hơi
Đã cấm rẽ rồi, cụ cố tình rẽ ăn chưởng ngay. Nêú cho rẽ thì họ sẽ có vạch phân chia rõ ràng.

sochi.ru

Xe hơi
Hiệu lực cuả biển có tác dụng phía sau ngay chỗ cắm biểN

QUOTE=cracking;16968923]cháu nghĩ quay đầu chả sao, có ảnh hưởng đến đường 1 chiều kia đâu. Vì thường cái dải phân cách cụ vẽ nó sẽ tụt vào bên trong, chứ chứ chưa chạm tới đường 1 chiều trước mặt. Biển cấm rẽ trái rõ ràng mục đích nó là ko để mình đi ngược đường 1 chiều. Nếu bắt lỗi này thì hơi bẩn. Luật cũng có biển cấm rẽ trái và cấm quay đầu riêng biệt mà. Nên ko thể nói quay đầu và rẽ trái như nhau được. Quay đầu tất nhiên phải quay sang trái mới đi ngược lại được. Chính vì khi quay đầu phải rẽ sang trái 1 tí, nên cái dải phân cách kia nó mới thụt vào trong, để khi quay đầu ko ảnh hưởng đến đường 1 chiều. Còn rẽ trái là rẽ hẳn sang bên trái rồi sau đó tiếp tục hướng đi như thế. Cháu nghĩ vậy đấy ạ.[/QUOTE]

dung37c1

Xe tăng
Đã cấm rẽ rồi thì đừng có rẽ.