[Thảo luận] Tình huống này ai đúng ai sai?

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hiện nay các đồng chí xxx hay bắt lỗi sai làn khi đi từ Kim Liên mới rẽ sang Khâm Thiên nếu các cụ không đi vào làn rẽ phải. Theo các cụ thì với hệ thống biển báo như hiện có đã đủ điều kiện xử phạt chưa nhé! Mời các cụ chém!

Đầu tiên sẽ có biển này:

Sau đó là biển này:

Và cuối cùng là biển này:

Trường hợp bị phạt khi các cụ đi theo như người chụp và rẽ phải sang Khâm Thiên.

joyride

Xe điện
Thêm vạch kẻ đường nữa mới chuẩn ạ.

huyta

Xe buýt
Nhìn biển báo thì rất dõ dàng em vẫn chưa hiểu ý của cụ là phạt sai làn như nào, đi Khâm Thiên thì p ôm phải và rẽ phải rùi . có phải cụ chủ muốn nói chú taxi trắng này đang ở trong làn hướng đi KT mà đi thẳng sang TĐT thì bị phạt như nào đúng ko? Theo em thì chỉ là lỗi ko tuân thủ báo hiệu thôi ko có lỗ sai làn ở đây.
vodka cụ chủ vì pic rất đầy đủ ae dễ hình dung.

trungdung5214

Xe tải
theo em, nếu xxx muốn bắt lỗi rẽ phải nữa thì cái biển cuối phải có biển hiệu bổ sung và nhắc lại: cấm rẽ trái và cấm rẽ phải nữa mới chuẩn !

Tribute

Xe container
Vững về Luật thì không bị phạt nhưng mất thời giờ. Đúng ra nó phải cưa đôi cái biển ở pic 2 ra và treo lên cao cho từng làn và kẻ cái mũi tên chỉ đi thẳng ở làn bên trái phân cách kia.

30M60xx

Xe buýt
Có thể bắt sai làn là đúng vì taxi đã đi vào lảm rẽ phải đi KHâm Thiên sau lại đi thẳng ra Tôn Đức Thắng phải ko các cụ

Rickyman

Xe điện

Hệ thống biển báo lộn xộn, cái biển cấm otô rẽ trái cần cắm trước biển này. Xe nào qua biển này thì coi như vào rọ, rẽ trái thì không được, rẽ phải thì sai làn. Nếu cứng về luật có thể cãi được vì trước khi vào làn không hề có hướng dẫn cho xe oto đi như thế nào..

ThanhTungTB

Xe điện
E vẫn ko hiểu lắm. .

eskavn

Xe hơi
nhìn biển này mới nhớ.......................em mất 3 lít vì cái biển này đấy

QuietmanQ

Xe điện
Biển thứ nhất là biển hướng dẫn, OK.
Biển thứ ba là cấm oto rẽ trái (lên đê la thành) OK, biển này còn được nhắc lại ở cuối dải phân cách cứng.
Chỉ có biển phân làn 411 là củ chuối vì dựng không đúng quy chuẩn. Biển này phải đặt trước chỗ phân làn tối thiểu 50 m để báo hiệu và phải kết hợp với vạch mũi tên dưới làn đường, nhưng nó lại để ngay đầu chỗ phân cách cứng (0 m) và chả có mũi tên nào dưới đường cả --> Không có hiệu lực. Cãi thì thắng nhưng mất thời gian.
Mặc dù vậy em thấy hệ thống biển ở đây từ xa đã quan sát được nên chỉ có cố tình trêu xxx mới nhầm thôi. Nên để cho lành thì cứ theo hướng dẫn mà đi.

1.6gli

Xe container
Em đi xe đạp yên tâm đố thằng "C.A" nào phạt đc.

mopmi

Xe tăng
Trước khi biết có of, bị ăn biên bản lỗi sai làn ở đúng vị trí này, e nộp kho bạc 1,7 củ và treo bằng lái 3o ngày. Bây giờ nghĩ lại vẫn thấy Akay.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo quan điểm của em thì về tình là sai nhưng về lý thì đúng. Để đảm bảo tâm phục khẩu phục và đúng theo quy định thì nên bổ sung biển cấm rẽ phải tại cuối dải phân cách còn đối với làn rẽ phải nên bổ sung biển hiệu lệnh hướng đi phải theo và chỉ cho rẽ phải. Các biển hiện có vừa sai quy cách, sai vị trí và là biển chỉ dẫn. Vấn đề là về tình thì sai vì người ta phân như thế để các phương tiện đi thuận lợi, đúng luồng đúng làn hạn chế va quệt và ùn tắc.

giacmoxe4

Xe điện
Ngày nào nhà cháu chả đi qua chỗ này,các anh xxx chuyên rình ở đầu Khâm Thiên bắt xe rẽ phải mà.

pnew

Xe điện
Hiện nay các đồng chí xxx hay bắt lỗi sai làn khi đi từ Kim Liên mới rẽ sang Khâm Thiên nếu các cụ không đi vào làn rẽ phải. Theo các cụ thì với hệ thống biển báo như hiện có đã đủ điều kiện xử phạt chưa nhé! Mời các cụ chém!

Đầu tiên sẽ có biển này:

Sau đó là biển này:

Và cuối cùng là biển này:

Trường hợp bị phạt khi các cụ đi theo như người chụp và rẽ phải sang Khâm Thiên.
Trong tình huống này chỉ có lỗi "không chấp hành chỉ dẫn của biển báo" không có lỗi sai làn ở đây (nhiều thớt đấ nói vấn đề này rồi).

Cái biển ở hình thứ 2, theo QC chỉ có hiệu lực đổi với làn đi thẳng không có tác dụng với làn rẽ trái (ví biển phải cắm bên phải hoặc treo trên giá long môn). Do vậy xe đi vào làn đi thẳng mà rẽ vào khâm thiên thì bị phạt. Nhưng xe đi vào "làn rẽ trái" mà đi thẳng thì lại không bị phạt.

Còn cái biển ở hình thứ 3 có tác dụng với cả hai làn đường.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Theo luật giao thông đường bộ thì:
- Biển báo có hiệu lực từ phía sau biển
- Biển phải cắm bên phải đường theo hướng đi
- Ở đây biển ở ảnh 2 theo Em hiểu vẫn cho đi thẳng và rẽ phải bình thường, xxx mà bắt ở đây thì các Cụ chiến đấu đi và chắc chắn sẽ chiến thắng.

Oioto

Xe hơi
Em dự đã bị bắt chỗ này thì khó chiến thắng lắm! Nếu thắng thì chắc phải gặp nhau ở tòa. Vì chỉ có cố tình mới đi sai khi có chỉ dẫn như vậy.

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Biển thứ nhất là biển hướng dẫn, OK.
Biển thứ ba là cấm oto rẽ trái (lên đê la thành) OK, biển này còn được nhắc lại ở cuối dải phân cách cứng.
Chỉ có biển phân làn 411 là củ chuối vì dựng không đúng quy chuẩn. Biển này phải đặt trước chỗ phân làn tối thiểu 50 m để báo hiệu và phải kết hợp với vạch mũi tên dưới làn đường, nhưng nó lại để ngay đầu chỗ phân cách cứng (0 m) và chả có mũi tên nào dưới đường cả --> Không có hiệu lực. Cãi thì thắng nhưng mất thời gian.
Mặc dù vậy em thấy hệ thống biển ở đây từ xa đã quan sát được nên chỉ có cố tình trêu xxx mới nhầm thôi. Nên để cho lành thì cứ theo hướng dẫn mà đi.
Cụ nói khí phải ạ

nhotcay

Xe máy
Vậy muốn rẽ phải đi Khâm Thiên mà chuẩn. Ko bị xxx tóm thì phải đi thế nào ạ
Có phải nhập phải ngay trc giải phân cách cứng ko ạ ??

Nếu chẳng may bị tóm khi đi ở trái trc biển số 2 ( trái của phân cách cứng ) thì xg tranh luận. Biển có tác dụng sau và bên trái như 1 số cụ đã làm trc ở Hai Bà Trưng Hàng Bài ko ạ :))

phinm

Xe tăng
Lại câu chuyện cắm biển sai QC, mặc dù em tin chắc là ai cũng hiểu ý nghĩa của biển nhưng nhiều cụ vẫn cổ súy cho việc đi không đúng thì phải chiến vì cái biển nó cắm sai QC
Bao giờ mới có cái gọi là VHGT, bắt đầu từ âu ép