[Funland] Tình hình Triêu Tiên - Hàn Quốc

mylam86

Xe tải
Kính các cụ,
Sáng sớm đưa F1 đi học, lướt qua qua một số trang thông tin thì thấy Triều Tiên - Hàn Quốc có vẻ sấm chớp, qua lại căng thẳng quá.
Thấy hai đất nước đang yên ổn làm ăn, không hiểu sao tự dưng lại xảy ra mấy việc căng lên như thế này các cụ nhỉ?!
So sánh tiêm lực hai bên thì đâu đó việc tự chủ về quân sự của Triều tiên (cũng như phía sau có Nga, TQ cũng hậu thuẫn) - phía Hàn Quốc thì có Mỹ, Nhật, thì không biết mọi việc sẽ chỉ là lời qua tiếng lại, hay còn có thể đi xa hơn không các cụ nhỉ.?
Và quan trọng nhất là nếu có điều gì bất chắc xảy ra thì ảnh hưởng đến nước mình như thế nào ạ?!

Đầu giờ sáng e tạo thớt để nghe các cụ chia sẻ, mong các cụ đóng góp tích cực, không tổ lái, không tiêu cực để mn cùng hoan hỉ ạ!

haivina

Xe điện
Thỉnh thoảng yên ắng quá nó buồn thì tạo sóng tí cho vui thôi bác.
Kiểu các em sao số thỉnh thoảng chìm quá chả ai nhớ lại tự tạo căng đan cho nổi í mà.

matizvan2009

Xe ba gác
anh TT Nam triều chả hiểu sao húng (ghét) anh Ủn thế, mấy đời trước họ kệ cmr anh Ủn hành dân nhà ảnh

tranmanhha

Xe điện
Công nhận người anh em Triều Tiên hành động rất dứt khoát. Nổ mìn luôn.
Vài hôm sau làm lành. Mất công, mất tiền làm lại.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em sang Hàn lần đầu từ 2001
Lần này vẫn dự sấm chớp như mọi khi

nvht

Xe điện
em thấy khả năng phân thành 2 cực trên thế giới ngày càng cao, vấn đề là TQ có dám ra mặt như Liên Xô trước đây không (và rồi có thể lại bị đánh sập)

trungthu2020

Xe tăng
Thấy dân tình đổ xô hết vào ích xà, 1 răng, nga ngố, u cà, ko ai quan tâm đến mình nên anh ủn làm trò ấy mà. Giờ bố bảo hàn cũng ko dám đưa quân vào nước anh ấy mà anh ấy cho nổ đường nối liền 2 miền, còn anh ủn mà định oánh sang hàn thì anh ấy phá cầu phá đường làm gì
Tranh thủ nga vừa phê duyệt hiệp ước bảo vệ lẫn nhau, anh ấy sửa hiến pháp cho hàn vào vị trí thù địch, vốn dĩ đã là thù địch vì 2 nước đang trong tình trạng chiến tranh mà

Chỉnh sửa cuối:

kt13a2

Xe buýt
Em không xem chi tiết nhưng nghe qua thì thấy tình hình cũng có vẻ nóng lên rồi.

Velociraptor

Xe tăng
Nhận lúa mì, nhận chia sẻ công nghệ VKHN của tụi cướp đất rồi thì phải sấm chớp tí cho vừa lòng nhau thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Thấy dân tình đổ xô hết vào ích xà, 1 răng, nga ngố, u cà, ko ai quan tâm đến mình nên anh ủn làm trò ấy mà. Giờ bố bảo hàn cũng ko dám đưa quân vào nước anh ấy mà anh ấy cho nổ đường nối liền 2 miền, còn anh ủn mà định oánh sáng hàn thì anh ấy phá cầu phá đường làm gì
Tranh thủ nga vừa phê duyệt hiệp ước bảo vệ lẫn nhau, anh ấy sửa hiến pháp cho hàn vào vị trí thù địch, vốn dĩ đã là thù địch vì 2 nước đang trong tình trạng chiến tranh mà
tiện em hỏi luôn đỡ phải gg: Triều có ghế ở Liên hợp quắc không nhỉ, cả 2 anh đều có ah?

duongphong

Xe container
Cả 2 thằng đang rảnh nên đấu võ mồm thôi, đánh đấm gì đâu. :D

kobietdatlagi

Xe tải
Em quan tâm Nhật - Pháp oánh nhau và hành động của chúng ta ạ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
hóng anh ỦN vả anh He và ngược lại... ;;) ;;) ;;)
2 anh đều máu chiến mà:D

hiepchiken82

Xe tăng
thấy cụ ủn huy động 1.4 triệu thanh niên tái nhập ngũ cũng hài, thời buổi chiến tranh công nghệ cao này đâu cần đông quân. Chính ra cụ Ủn cứ chế mấy quả tên lửa bằng nan che phake, độ 1000 quả có đầu đạn hạt nhân rỏm đấy diễu binh trên quảng trường rồi từ từ tiến ra gần biên giới sẵn sàng đợi lệnh, đảm bảo hàn quốc xin hội đàm ngay.

between legs

Xe máy
Vợ con, anh em nhà Kim và các quan chức cao cấp....đều sống sung sướng cả. Nhà lầu, xe hơi....không thiếu gì.
Bên Hàn thì cũng rứa, 70 năm không oánh nhao. Các cụ già thân tình máu mủ bị chia lìa cũng hẹo với lẫn cả rồi. Bọn thanh niên thì khoái đi bar với nghe kpop. Nhiều tiền xíu thì du lịch đông nam á, mua cám cho chim ở các nước nghèo.
2 anh chả tội gì oánh nhao cho khổ. Lý thuyết thống nhất chỉ là bài đạo đức giả lấy phiếu bầu

Cùng lắm lại đấu pháo như vụ đảo Jongpien năm nào thôi

dracula_bg

Xe điện
Kính các cụ,
Sáng sớm đưa F1 đi học, lướt qua qua một số trang thông tin thì thấy Triều Tiên - Hàn Quốc có vẻ sấm chớp, qua lại căng thẳng quá.
Thấy hai đất nước đang yên ổn làm ăn, không hiểu sao tự dưng lại xảy ra mấy việc căng lên như thế này các cụ nhỉ?!
So sánh tiêm lực hai bên thì đâu đó việc tự chủ về quân sự của Triều tiên (cũng như phía sau có Nga, TQ cũng hậu thuẫn) - phía Hàn Quốc thì có Mỹ, Nhật, thì không biết mọi việc sẽ chỉ là lời qua tiếng lại, hay còn có thể đi xa hơn không các cụ nhỉ.?
Và quan trọng nhất là nếu có điều gì bất chắc xảy ra thì ảnh hưởng đến nước mình như thế nào ạ?!

Đầu giờ sáng e tạo thớt để nghe các cụ chia sẻ, mong các cụ đóng góp tích cực, không tổ lái, không tiêu cực để mn cùng hoan hỉ ạ!
cũng không hẳn là tự nhiên cụ ạ, thế giới bất ổn khắp nơi, Nga - U, Trung Đông,.... giờ mà anh Triều với anh Đài vùng lên nữa là mệt lắm.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Kính các cụ,

Bài báo viết cái tiêu đề không ngửi nỗi
Căng thẳng bắt đầu khi Triều Tiên phát hiện UAV Hàn Quốc xuất hiện ở Bình Nhưỡng.
Chứ không phải là từ mấy cái vụ nổ này...nó là diễn biến tiếp theo thui.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
em thấy khả năng phân thành 2 cực trên thế giới ngày càng cao, vấn đề là TQ có dám ra mặt như Liên Xô trước đây không (và rồi có thể lại bị đánh sập)
Tung Cửa chỉ đứng sau thôi, còn lâu mới ra mặt ;))
Trừ khi cháy nhà
=))

a_cheng

Xe điện
Anh Ủn lại thiếu gạo thôi. ;))
Em tin lời cụ nào trên này từng phán trước ctranh Nga -Ukr: Bao giờ có bên tích trữ máu thì mới đúng là ctranh chuẩn bị nổ ra.