[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Gnooby

Xe đạp
Nga đang “thắng thế” mà tìm cách thay đổi răn đe hạt nhân để làm gì nhỉ?
Spam tên lửa vào nhà hàng xóm mỗi ngày đến lúc bị đáp trả là “giở trò chí phèo” “tao có hạt nhân đừng có đánh tao”

Trong khi toàn lá chắn tên lửa tầm vũ trụ
Cụ hỏi khó thật! Cũng giống như Nga mạnh thế sao mãi không giải phóng Kursh? Phòng không khủng sao để kho nổ như pháo hoa? Vk nhiều lắm sao phải đi xin anh Ủn? So với U thì như rồng với lươn, nhưng oánh mãi 3 năm đã xong đâu? Túm lại thực tế với tuyên truyền nó khác nhau lắm :)

nifibi

Xe đạp
Cụ nói rất khó nghe như hầu hết các Tím khác. Như e thấy có rất nhiều câu hỏi có chung 1 câu trả lời: Tại sao Irac bị đánh, tại sao Nam Tư bị xoá sổ trên bản đồ, tại sao Lybia tan hoang, tại sao Paletin bị dồn vào dải Gaza chật hẹp, tại sao Băng la đét bị cách mạng màu? ….và quan trọng nhất là tại sao Uca lại có cách mạng Maidan?. ko có nguồn lực được nuôi tiền bên ngoài thì thế lực trong nước có thể sụp đổ được ko??
Việc lên kế hoạch lật đổ chính quyền Uca, nuôi đội quân Azop, đánh phá Donbass, đưa Uca vào Nato , đàn áp dân gốc Nga … là 1 kế hoạch bài bản để ép nước Nga từ từ . Rất nhiều người hiểu nhưng riêng Tím chưa bao giờ chịu hiểu
Nhiều quốc gia đã quay xe, từ làm khó đại diện ngoại giao ukraine giờ quay sang bắt tay TT zelensky để bàn vấn đề hợp tác tái thiết hậu chiến đó. Họ có chịu hiểu chính nghĩa của Nga như cụ nói không???

nifibi

Xe đạp
Cụ hỏi khó thật! Cũng giống như Nga mạnh thế sao mãi không giải phóng Kursh? Phòng không khủng sao để kho nổ như pháo hoa? Vk nhiều lắm sao phải đi xin anh Ủn? So với U thì như rồng với lươn, nhưng oánh mãi 3 năm đã xong đâu? Túm lại thực tế với tuyên truyền nó khác nhau lắm :)
Anh tin em, tầm 1 tuần nữa "giọng điệu " sẽ khác sau cú bắt tay tại New York

chieu_vang_hn

Xe tải
Mỗi khi các tím lổi lên rao giảng đạo đức thì biết ngay là tuym a Zê lại thêm vài cái tên roài hehe...😁😁😁
Nga ồ ạt ập vào Tsukurino và đang đánh sập Ugledar

chieu_vang_hn

Xe tải
Nỗi đao xót xa
Quân Ukraine cố thủ ở khu tháp mỏ Yuzhnodonbasskaya số 3, không chịu đầu hàng, quân Nga đã dùng cả xe tải thuốc nổ, đánh sập tháp khai thác của mỏ, đồng thời chôn vùi toàn bộ quân Ukraine trong đó.

chieu_vang_hn

Xe tải
Các phương tiện truyền thông có ảnh hưởng trên thế giới gần đây đã có nhiều bài viết phân tích về những sai lầm của cuộc phiêu lưu quân sự ở Kursk, dẫn đến tổn thất nặng nề về lãnh thổ và con người đối với Lực lượng Vũ trang Ukraine ở vùng Donbass.

vietminh9x

Xe điện

Đào Xuân hán

Xe tải
Cứ đà này vài năm nữa Ukraine lấy đâu quân lính để đánh nhau nhỉ?em mong muốn 2 bên dừng đánh nhau .

vanphong17

Xe máy
Cách mạng nào làm LX sụp đổ vậy?
E nghĩ là quan trọng cách cách mạng màu diễn ra, và hệ quả của nó.
Như Ukr cách mạng sinh ra một nhà nước mà đường lối sai lầm về ngoại giao. Gạch bỏ lịch sử. Chèn ép các vùng đất, nhóm người lớn trong nước. Vậy là sai lầm rồi. Đáng đánh.

vihali

Xe container
Thưa các cụ. Vào thớt này, em đã ko muốn đọc, trả lời với những người bất đồng ý kiến, chỉ quote những ai em thấy hợp ý kiến. Em ấn nút chặn bằng cách vào nick họ rồi ấn nút và họ chả phải bận tâm tới em nữa. Hai bên ko đọc được bài của nhau. Tuy nhiên có những người giấu profile, ko viết bài nào, rồi đi vang dạo, như nick này trong ảnh. Bằng cách này thì người khác ko thể chặn họ vì ko tìm được chỗ để ấn vào chặn. Đã ko ưa nhau thì đọc bài của nhau làm gì nhỉ?

Các cụ có cách nào chặn những thành phần giấu mặt thế ko nhỉ?