[Funland] Tin vui cho người vay Ngân hàng mua nhà, xe ...

CuuTu

Xe tải
https://tienphong.vn/tu-19-nguoi-mua-nha-duoc-vay-ngan-hang-nay-tra-no-cho-ngan-hang-khac-post1554352.tpo

Theo quy định hiện hành, khách hàng chỉ được vay để trả nợ khoản vay tại nhà băng khác đối với khoản vay phục vụ sản xuất kinh doanh, không áp dụng đối với khoản vay phục vụ nhu cầu đời sống.
.......
Với quy định này, khách hàng hoàn toàn có thể đến ngân hàng B đề xuất nhu cầu vay vốn để trả nợ trước hạn cho khoản vay mua nhà mà khách hàng đang vay tại ngân hàng A. Như vậy, khách hàng dễ dàng tiếp cận khoản vay mới với mức chi phí thấp hơn, được tiếp cận và sử dụng thêm các dịch vụ mới.

fanmu12345

Xe điện
https://tienphong.vn/tu-19-nguoi-mua-nha-duoc-vay-ngan-hang-nay-tra-no-cho-ngan-hang-khac-post1554352.tpo

Theo quy định hiện hành, khách hàng chỉ được vay để trả nợ khoản vay tại nhà băng khác đối với khoản vay phục vụ sản xuất kinh doanh, không áp dụng đối với khoản vay phục vụ nhu cầu đời sống.
.......
Với quy định này, khách hàng hoàn toàn có thể đến ngân hàng B đề xuất nhu cầu vay vốn để trả nợ trước hạn cho khoản vay mua nhà mà khách hàng đang vay tại ngân hàng A. Như vậy, khách hàng dễ dàng tiếp cận khoản vay mới với mức chi phí thấp hơn, được tiếp cận và sử dụng thêm các dịch vụ mới.
Cái này có lâu rồi cụ ơi, hơn 10 năm rồi, gọi là cho vay tái tài trợ.

Thậm chí cụ đến NH, chìa ra 1 cái giấy nợ viết tay, bảo rằng cụ cần vay để trả nợ. Và cụ chứng minh được rằng cụ có đủ thu nhập để trả nợ. Thì món vay vẫn được giải quyết

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

quy la tien

Xe điện
Thông tư 06 thay cho 39 phù hợp với thông lệ quốc tế, tuy nhiện ở VN mình đang khó cho bank và khác hàng, ví như KHÔNG ĐƯỢC CHO VAY: chứng minh tài chính, cho vay bù đắp tài chính..., nhiều dn và khác hàng đang kêu đấy.Hai cái đấy không cho vay trong đk nền kinh tế mình cũng khó thực hiện, không biết nay mai sửa ra răng.

Dotting

Xe tải
Tin buồn, chẳng ai vay để sxkd cả.
Theo thông tư 06 mới, thì vạy không phục vụ SXKD vẫn được mợ nhé:

tranhien1979

Xe tăng
Cái này dẫn đến NHCP nhỏ sẽ mất 1 số khách tốt do lãi vay cao hơn 4 NHCP lớn và NHNNg. Chỉ khách rủi ro cao ở lại NH nhỏ.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là chuyển nợ từ ngân hàng này qua ngân hàng kia thôi mà

CuuTu

Xe tải
Cái này là chuyển nợ từ ngân hàng này qua ngân hàng kia thôi mà
Khác chứ cụ !! Trước kia không cho phép cho vay để đảo nợ/ mua nợ Vay tiêu dùng (mua nhà, mua xe...). Việc đảo nợ phải thực hiện chui bằng cách vay nóng XHD từ vài tuần đến cả tháng để trả nhà băng này rồi mới rút tài sản ra để đem qua nhà băng khác (có lãi suất, dịch vụ tốt hơn). Việc này không những tốn kém (vay nóng lãi suất cao) mà còn rủi ro nhà băng trì hoãn hoặc trục trặc nào đó... Khá nhiều khoản vay tiêu dùng trả góp lãi suất cao. Ví dụ có cụ nào đó vừa kêu VIB cho vay mua nhà lãi suất 15.5%/năm trong khi các Bank như Shinhan...chỉ có 9-10%/năm, tính cả các khoản phạt trả trước 2-4% thì vẫn có lợi

Giờ cho phép kiểu này tức là mua bán nợ thẳng băng luôn, ko còn rủi ro nữa. Ngân hàng nào chào lãi suất ngon là người ta chuyển qua liền.

Mũi tên bạc

Xe container
Em biết cái này khoảng 1 năm nay qua một người bạn. Bạn ấy đầu tư một dự án; đang vận hành và trả tiền ngân hàng đều đều theo thỏa thuận ban đầu. Sau đó bạn ấy vay tiền làm dự án thứ 2 tại ngân hàng khác thì bên ngân hàng thứ 2 họ muốn cho vay tất cả các dự án mà mình đang vay để họ quản lý một thể. THế là họ bơm tiền cho vay để trả hết nợ tại ngân hàng kia.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Khác chứ cụ !! Trước kia không cho phép cho vay để đảo nợ/ mua nợ Vay tiêu dùng (mua nhà, mua xe...). Việc đảo nợ phải thực hiện chui bằng cách vay nóng XHD từ vài tuần đến cả tháng để trả nhà băng này rồi mới rút tài sản ra để đem qua nhà băng khác (có lãi suất, dịch vụ tốt hơn). Việc này không những tốn kém (vay nóng lãi suất cao) mà còn rủi ro nhà băng trì hoãn hoặc trục trặc nào đó... Khá nhiều khoản vay tiêu dùng trả góp lãi suất cao. Ví dụ có cụ nào đó vừa kêu VIB cho vay mua nhà lãi suất 15.5%/năm trong khi các Bank như Shinhan...chỉ có 9-10%/năm, tính cả các khoản phạt trả trước 2-4% thì vẫn có lợi

Giờ cho phép kiểu này tức là mua bán nợ thẳng băng luôn, ko còn rủi ro nữa. Ngân hàng nào chào lãi suất ngon là người ta chuyển qua liền.
Thì đúng rồi cụ, bản chất nó là vay đảo nợ

Theo thông tư 06 mới, thì vạy không phục vụ SXKD vẫn được mợ nhé:
Cụ đọc lại giúp nội dung còm của em ạ.

Mr.Alo

Xe lăn
Vấn đề là nó đã được hợp pháp hóa với cả các khoản vay tiêu dùng. Từ đó giảm nhiều chi phí và rủi ro cho khách hàng
Đúng rồi cụ. Trước làm chui qua bên thứ 3 giờ làm thẳng chi phí sẽ giảm đáng kể

Quê bầm

Xe điện
Big4 lãi suất rất tốt nhưng hồ sơ để được duyệt ko đơn giản nhé, nhất là hộ kd cá thể thì thôi rồi

soc bo

Xe buýt
vậy liệu có cứu đc BĐS đang ngáp ko nhỉ.

Dotting

Xe tải
Cụ đọc lại giúp nội dung còm của em ạ.
Mợ bảo "Tin buồn, chẳng ai vay để sxkd cả." thì em bảo thông tư mới này có cho vay mua nhà mua xe (quy định cũ không cho phép, chỉ cho vay sxkd).
Còn nếu ý văn học của mợ là than thở kinh tế buồn có cho cũng chả ai muốn vay để sxkd, hoặc thêm ẩn ý gì khác nữa thì em xin lỗi vì tư duy không được sâu sắc ạ.

Mợ bảo "Tin buồn, chẳng ai vay để sxkd cả." thì em bảo thông tư mới này có cho vay mua nhà mua xe (quy định cũ không cho phép, chỉ cho vay sxkd).
Còn nếu ý văn học của mợ là than thở kinh tế buồn có cho cũng chả ai muốn vay để sxkd, hoặc thêm ẩn ý gì khác nữa thì em xin lỗi vì tư duy không được sâu sắc ạ.
Vâng, chắc em viết tối nghĩa cụ ạ.