[Thảo luận] Tin khẩn cấp" XXX Bắt nhầm còn hơn bỏ sót"

minck

Xe container
Em có tin mật báo: Tình hình là chỉ tiêu 500 tỷ VND tiền phạt trên biên bản có vẻ XXX khó hoàn thành nên xxx bây giờ sẽ vịn tất cả các tình huống nhạy cảm. Khi lập biên bản thì cố tình thể hiện câu chữ trong biên bản có lợi cho XXX. Nếu chúng ta khiếu nại mà đúng luật thì cùng lắm chỉ nhận được lời xin lỗi...Còn chúng ta lại mất thời gian đi lại, tinh thần thì ức chế...Em nghĩ trên OF mình cũng có rất nhiều XXX thường xuyên ghé thăm nên tìm mọi cách ứng phó...Vì vậy cộng đồng chúng ta phát động 1 phong trào đóng góp ý kiến để đối phó lại chủ trương của XXX là tận thu, tận phạt...
Riêng cá nhân em có ý kiến thế này:
-Trên đường ta tự giác tôn trọng triệt LGTĐB
-Khi gặp các tình huống nhạy cảm thì chúng ta nên có nhiều "nhân chứng, Vật chứng" Như Ghi âm, ảnh hiện trường... Càng nhiều càng tốt.
- Trước khi ký biên bản hãy đọc khĩ câu chữ trong biên bản xem đã thể hiện rõ tình huống của mình chưa, nếu chưa đúng hoặc không đúng thì viết ý kiến của mình vào...
Kính mong các cụ, mợ bổ sung thêm cho đầy đủ...để chúng ta không bị oan sai
P/S: XXX Bây giờ lấy tôn chỉ : THẦY PHÙ THUỶ KHÔNG PHẢI ĐỀN ĐẦU GÀ các cụ ợ...Gần 67 độc lập tự do mà bây giờ chúng ta lại phải cảm thấy mất tự chủ quá các cụ ợ...

phuong_benmar

Xe tải
em cũng đồng ý với cụ. tốt nhất BQT OF nên tổ chức một lớp tập huấn cho anh em những cách ứng phó trong mọi tình huống, Hơn nữa phải trang bị đủ những thiết bị cần thiết như máy quay phim, chụp ảnh, máy ghi âm chuyên nghiệp để sử dụng trong những tình huống oan sai. :D
Để cho những cá nhân CSGT cố tình bắt láo phải "gặp đúng đối tượng rồi đấy"

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Mục đích là làm cho xã hội tiến bộ và phát triển hơn nhưng động cơ thực hiện lại là phần trăm của doanh thu nguồn phạt đã làm lòng tham biến các công bộc của nhân dân thành những kẻ trấn lột, vơ vét và tận thu chính từ gốc rễ của mình.~X(

linhbap

Xe buýt
...
- Trước khi ký biên bản hãy đọc khĩ câu chữ trong biên bản xem đã thể hiện rõ tình huống của mình chưa, nếu chưa đúng hoặc không đúng thì viết ý kiến của mình vào...
...
Đồng ý với bác, cứ tuân thủ đi rồi hãy nói chuyện. Tập thói quen 'đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" dân ta vẫn "qua loa" đối với các văn bản giấy tờ rồi đến khi bị "kết luận" lại kêu ca (cãi).

ducmanh

Xe điện
Mở lớp thì chả ai dám mở đâu, vậy em nghĩ là tự chúng ta vận động nhau, off 1 tuần/1 buổi để trao đổi học hỏi lẫn nhau thôi, và có thể lấy luôn tình huống mà các Offer đưa ra trên OF hoặc là vấ đề mà ta gặp bên ngoài để làm đề tài tranh luận.

binhtx83

Xe buýt
Mở lớp thì chả ai dám mở đâu, vậy em nghĩ là tự chúng ta vận động nhau, off 1 tuần/1 buổi để trao đổi học hỏi lẫn nhau thôi, và có thể lấy luôn tình huống mà các Offer đưa ra trên OF hoặc là vấ đề mà ta gặp bên ngoài để làm đề tài tranh luận.
off để phổ biến tinh thần OF. Quyết không để oan sai, thiệt thòi cho các ofer.

heroesdaubu

Xe điện
Mục đích là làm cho xã hội tiến bộ và phát triển hơn nhưng động cơ thực hiện lại là phần trăm của doanh thu nguồn phạt đã làm lòng tham biến các công bộc của nhân dân thành những kẻ trấn lột, vơ vét và tận thu chính từ gốc rễ của mình.~X(
Cụ nói chuẩn, bản chất cuối cùng vẫn phải bộc lộ

Luu Lehong

Xe container
Càng ngày đạo đức xã hội càng xuống cấp! Đi ô tô hình như lại bị coi là tội đồ![-(
Quan chức cấp bộ còn đang nghĩ nông cạn thế thì huống hồ mấy thằng đứng đường nó chả thành cướp ngày vì đã được bảo kê :-s

học lái

Xe điện
Dân mình lành quá rồi, dân chủ, văn minh đã thành bánh vẽ.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Cái vụ khoán chỉ tiêu phạt của XXX mà Quốc hội ko có ý kiến gì nhỉ. Mấy tay đại biểu này đại diện cho chúng ta mà thiếu trách nhiệm quá. Kỳ sau bỏ phiếu cho nững bác mới vậy.

xanh

Xe điện
Cái vụ khoán chỉ tiêu phạt của XXX mà Quốc hội ko có ý kiến gì nhỉ. Mấy tay đại biểu này đại diện cho chúng ta mà thiếu trách nhiệm quá. Kỳ sau bỏ phiếu cho nững bác mới vậy.
Tại cụ bỏ phiếu lại còn kêu giề ? Nếu thật mà có mức khoán 500 tỉ VNĐ tiền phạt vi phạm luật GT thì...quá khú đỉn. Nếu nhỡ đến một ngày nào đó mà không có ai vi phạm , không đủ khoán phải làm sao ? Muốn lương thiện cũng khó !
Thành tích, chỉ tiêu, kế hoạch trên nhiều lĩnh vực thì em gặp nhiều rồi , còn ở lĩnh vực PHẠT thì ...gầm giời đây là một .

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Em có tin mật báo: Tình hình là chỉ tiêu 500 tỷ VND tiền phạt trên biên bản có vẻ XXX khó hoàn thành nên xxx bây giờ sẽ vịn tất cả các tình huống nhạy cảm. Khi lập biên bản thì cố tình thể hiện câu chữ trong biên bản có lợi cho XXX. Nếu chúng ta khiếu nại mà đúng luật thì cùng lắm chỉ nhận được lời xin lỗi...Còn chúng ta lại mất thời gian đi lại, tinh thần thì ức chế...Em nghĩ trên OF mình cũng có rất nhiều XXX thường xuyên ghé thăm nên tìm mọi cách ứng phó...Vì vậy cộng đồng chúng ta phát động 1 phong trào đóng góp ý kiến để đối phó lại chủ trương của XXX là tận thu, tận phạt...
Riêng cá nhân em có ý kiến thế này:
-Khi gặp các tình huống nhạy cảm thì chúng ta nên có nhiều "nhân chứng, Vật chứng" Như Ghi âm, ảnh hiện trường... Càng nhiều càng tốt.
Kính mong các cụ, mợ bổ sung thêm cho đầy đủ...để chúng ta không bị oan sai
P/S: XXX Bây giờ lấy tôn chỉ : THẦY PHÙ THUỶ KHÔNG PHẢI ĐỀN ĐẦU GÀ các cụ ợ...Gần 67 độc lập tự do mà bây giờ chúng ta lại phải cảm thấy mất tự chủ quá các cụ ợ...
Em quan tâm tới chỗ bôi đen. Chúng ta nên ghi trong phần ý kiến như thế nào để phục vụ cho việc khiếu kiện thành công sau này chứ nếu ghi "Tôi không đồng ý thì cũng quá chung chung". Theo em thì ta phải mô tả tình huống càng rõ càng tốt để làm cơ sở khiếu kiện, nhưng phần ghi ý kiến thì bé như kiến. Đúng là phận kiến kiện củ khoai nhưng với kiểu này thì em cũng mong anh em ta kiện nhiều vào cho mấy củ khoai cũng phải kiềng, để dư luận và báo chí chú ý.

Rob Tran

Xe điện
Nếu chỉ tiêu là 500 tỷ trên hơn 8 chục triệu dân thì e dự nhà e phải đóng vào đó bao nhiêu rồi!

ThienRacer

Xe buýt
theo em thì mình nên lập 1 thớt có các lỗi nhạy cảm ở hà nội, tổng hợp theo đường phố của 1 quận, làm sao để ofer tránh hết đc các lỗi đó ra

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em quan tâm tới chỗ bôi đen. Chúng ta nên ghi trong phần ý kiến như thế nào để phục vụ cho việc khiếu kiện thành công sau này chứ nếu ghi "Tôi không đồng ý thì cũng quá chung chung". Theo em thì ta phải mô tả tình huống càng rõ càng tốt để làm cơ sở khiếu kiện, nhưng phần ghi ý kiến thì bé như kiến. Đúng là phận kiến kiện củ khoai nhưng với kiểu này thì em cũng mong anh em ta kiện nhiều vào cho mấy củ khoai cũng phải kiềng, để dư luận và báo chí chú ý.
Vì thế nên đành nghiến răng tự trang bị vũ khí như 007: X-Driven + Voice Recorder + Tỉnh táo ghi chuẩn ý kiến vào cái đoạn bé tí ở biên bản thì mới mong thắng được!b-(

Duong_Anh

Xe buýt
có nước nào mà người dân phải nghĩ cách chống đối cơ quan công quyền, nghĩ cách buộc họ làm đúng pháp luật không?:(

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Bác sinh thời có chúc cho chiến sĩ pccc như sau:
Chúc các chú năm nay thất nghiệp.
Một câu chúc đầy thành ý. Mong cho 1 năm an lành
Còn bây giờ mấy thằng nô bộc chúc nhau:
Chúc các đồng chí năm nay phát tài, vượt chỉ tiêu đề ra, hoàn thành tốt công việc giao phó.
Mẹ nó chứ. Làm công ăn lương thì Phát tài gì. Chỉ tiêu đề ra 1 ngàn tỉ , chúng nó phải ăn bẩn Mới đủ, không có mứt cũng phải tưởng tương La mứt để ăn.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
thằng nào nghĩ ra cái chỉ tiêu mà ngu vãi lái. Chẳng hạn người ta đi đúng luật cũng bắt để lấy tiền đủ chỉ tiêu à đúng là lãnh đạo như mứt ý