[Funland] Tìm nơi luyện thi đánh giá năng lực

unincon

Xe máy
Em muốn tìm nơi ôn luyện thi đánh giá năng lực cho f1. Nhờ cccm chỉ giúp ạ, em cảm ơn!

GLS.400

Xe máy
Em hóng với.

maitung

Xe buýt
Đến khổ cho các con. Tít mù lại chạy vòng quanh. Cứ tưởng xét học bạ để giảm tải cho các con giờ lại đẻ ra ôn thi đánh giá năng lực. Chẳng mấy mà lại giống các lò luyện thi đại học như thời trước :(

QMintech

Xe tăng
Đến khổ cho các con. Tít mù lại chạy vòng quanh. Cứ tưởng xét học bạ để giảm tải cho các con giờ lại đẻ ra ôn thi đánh giá năng lực. Chẳng mấy mà lại giống các lò luyện thi đại học như thời trước :(
Vậy là giống rồi còn gì, chỉ là ko có cái bộ đề nhu thời xưa cho cả nước :)

3077

Xe container
Em muốn tìm nơi ôn luyện thi đánh giá năng lực cho f1. Nhờ cccm chỉ giúp ạ, em cảm ơn!
Cụ định thi của trường nào? HN thì em biết có Bách Khoa, QG và Sư phạm là có thi.

Nó là thêm lựa chọn chứ không phải chỉ có 1 lựa chọn như ngày xưa. Em tìm hiểu thì ví dụ vào trường QG có tận 5 cách để vào

Đam mê

Xe tăng
Con nhà e đang học cái món này online,

ceconam

Xe điện
E thấy laoji xoay vòng quay về chế độ cũ rồi, hiện nay vai trò của kì thi tốt nghiệp cấp 3 lại trở về thời ngày xưa mất thôi. Nói hơi chủ quan nhưng như e thấy 1 số trường ĐH thiếu HS thì giờ họ chỉ cần xét học bạ là đã tuyển chọn rồi, kết quả kì thi tốt nghiệp chỉ cần đạt là được. Một số trường cao, đông người thi đầu vào thì trường lại mở thêm thi ĐÁNH GIÁ NĂNG LỰC, và vai trò của điểm thi tốt nghiệp cũng rất ít.... Như vậy tựu chung là kì thi tốt nghiệp lại trở về thời kì "đồ đá" khi chưa cải cách :))

FunnyDino

Xe tải
Ủng cụ thớt, cụ nên thêm thông tin về năng lực gì để mọi người tư vấn.
Ngoại ngữ, giao tiếp, kỹ năng cứng, mềm...

tuha_vt2015

Xe tăng
Xét học bạ nó không công bằng giữa các vùng miền hay quan hệ cụ ơi !
Đánh giá năng lực thì cần tự đọc và tích luỹ kiến thức là chính, luyện món này online cũng rẻ thôi cụ (khoảng 6 đến 7 triệu toàn khoá là ổn)

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nghe nói luyện ko ăn thua lắm
Nhiều trường giờ định giảm cả % xét điểm thi tốt nghiệp, chính ra phần thi tốt nghiệp là hay nhất và chi phí phù hợp cho cả học sinh vùng xa thì lại giảm đi. Chán thật

tuha_vt2015

Xe tăng
E thấy laoji xoay vòng quay về chế độ cũ rồi, hiện nay vai trò của kì thi tốt nghiệp cấp 3 lại trở về thời ngày xưa mất thôi. Nói hơi chủ quan nhưng như e thấy 1 số trường ĐH thiếu HS thì giờ họ chỉ cần xét học bạ là đã tuyển chọn rồi, kết quả kì thi tốt nghiệp chỉ cần đạt là được. Một số trường cao, đông người thi đầu vào thì trường lại mở thêm thi ĐÁNH GIÁ NĂNG LỰC, và vai trò của điểm thi tốt nghiệp cũng rất ít.... Như vậy tựu chung là kì thi tốt nghiệp lại trở về thời kì "đồ đá" khi chưa cải cách :))
Em nghĩ nó là xu thế xã hội !
Cùng học ĐH ra nhưng để có chỗ làm việc thu nhập tốt thì phải tự trang bị kỹ năng/ năng lực riêng vượt lên các bạn đồng lứa.

tuha_vt2015

Xe tăng
Nghe nói luyện ko ăn thua lắm
Nhiều trường giờ định giảm cả % xét điểm thi tốt nghiệp, chính ra phần thi tốt nghiệp là hay nhất và chi phí phù hợp cho cả học sinh vùng xa thì lại giảm đi. Chán thật
Chính xác là không luyện kiểu lò luyện đề mẫu ngày xưa được ạ !
Kiến thức trong đề bài rộng, các con phải tự đọc để tích luỹ là chính, việc luyện mang tính định hướng và cách tư duy thôi !

ceconam

Xe điện
Em nghĩ nó là xu thế xã hội !
Cùng học ĐH ra nhưng để có chỗ làm việc thu nhập tốt thì phải tự trang bị kỹ năng/ năng lực riêng vượt lên các bạn đồng lứa.
E thì lại nghĩ do 1 số thứ khác chưa đạt như tên gọi, rồi hình thành lên 1 số thứ khác gọi tên nhưng sai bản chất để né quy định thôi.... chỉ khổ thân các cháu, cứ quay vòng vòng ko biết thế nào mà lần

maitung

Xe buýt
Xét học bạ nó không công bằng giữa các vùng miền hay quan hệ cụ ơi !
Đánh giá năng lực thì cần tự đọc và tích luỹ kiến thức là chính, luyện món này online cũng rẻ thôi cụ (khoảng 6 đến 7 triệu toàn khoá là ổn)
không công bằng khi xét học bạ là cái có thể nhìn thấy trc được ngay từ đầu rồi mà cụ. Còn luyện thì có thể thay đổi cách thức từ offline sang online nhg nó vẫn cứ là luyện thi. bản chất nó chẳng khác nhau gì cả. Tốt nhất là cháu nào học đủ 12 năm là cho auto tốt nghiệp PTTH còn các trg đại học tự chủ động cách tuyển sinh. Cháu nào muốn học đâu thì vào trường đấy tham gia tuyển sinh. Đỡ mất thời gian và tốn kém cho xã hội :)