[VHGT & ATGT] Tìm hiểu về việc chạy xe trở chuyên gia nước ngoài

Vemaybaygiarenhat

Xe đạp
E chào các bác !
E chúc các bác vạn dặm bình an ạ !
Hiện tại e đang muốn thay đổi công việc sang việc mới là chạy xe chở các chuyên gia nước ngoài ( có thể là Nhật Bản) ở các khu công nghiệp bằng xe 7 chỗ ạ. E đang dự định đầu tư 1 xe 7 chỗ và góp xe vào 1 cty vận tải chuyên chạy các hợp đồng khách này ạ.
Trong nhóm e nghĩ là có bác cũng đang chạy xe kiểu này,vậy các bác có thể chia sẻ giúp e ít thông tin về việc này không ạ? E cảm ơn ah.

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ nước ngoài cũng như nước trong thôi, chở chuyên gia là phải cẩn thận, nhanh nhưng không ẩu. Tóm lại đi sao cho mọi người ngồi trên xe ko bị giật mình thon thót, cố gắng ko phóng nhanh phanh gấp. Cần đúng giờ, tác phong, quần áo nghiêm chỉnh, xe sạch sẽ...
Trước em nghe có một cậu lái xe tuyển lái cho sếp tây. Thâm niên tốt, tiếng Anh tốt. Thế nhưng hôm đi thử cậu ý thích thể hiện, lái 1 tay hơi nhiều, về ông ý loại ! Và thông tin lọt ra là ông ý không yên tâm khi lái 1 tay.

Se_NT

Xe tải
Trước em có làm cho cty Nhật, cụ cố gắng để ý vấn đề giờ giấc nhé, bọn đấy toàn có mặt trước 10-15p mỗi cuộc hẹn mặc dù nó là sếp và rất khó chịu khi mình không đúng giờ với bất kỳ lý do gì.

Em nghĩ nước ngoài cũng như nước trong thôi, chở chuyên gia là phải cẩn thận, nhanh nhưng không ẩu. Tóm lại đi sao cho mọi người ngồi trên xe ko bị giật mình thon thót, cố gắng ko phóng nhanh phanh gấp. Cần đúng giờ, tác phong, quần áo nghiêm chỉnh, xe sạch sẽ...
Trước em nghe có một cậu lái xe tuyển lái cho sếp tây. Thâm niên tốt, tiếng Anh tốt. Thế nhưng hôm đi thử cậu ý thích thể hiện, lái 1 tay hơi nhiều, về ông ý loại ! Và thông tin lọt ra là ông ý không yên tâm khi lái 1 tay.
Kể cụ Tây đó cũng lạ cụ nhỉ? Lái xe 1tay hoàn toàn bt chứ có j thể hiện đâu ạ? Kể như xe số sàn vốn dĩ là lái 1tay,1tay số đâu phải lúc nào cũng ôm khư khư volan đâu ạ?

anhtho

Xe ngựa
Kể cụ Tây đó cũng lạ cụ nhỉ? Lái xe 1tay hoàn toàn bt chứ có j thể hiện đâu ạ? Kể như xe số sàn vốn dĩ là lái 1tay,1tay số đâu phải lúc nào cũng ôm khư khư volan đâu ạ?
Lúc cần bóp còi, chuyển số thì lái 1 tay OK, còn bình thường, lái 1 tay, bỏ một tay không làm gì thì người ta cảm thấy không yên tâm, nhất là đi trong phố luôn luôn có thể gặp tình huống bất ngờ.

Vemaybaygiarenhat

Xe đạp
E cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em.
Hiện tại e đang phân vân 2 phương án để quyết định có mua xe hay không vì khi mua xe là e phải vay khoảng 40% ngân hàng nên muốn tham khảo ý kiến các bác đang và đã làm việc này cho e xin ít review ạ.
Phương án 1: E mua xe 7 chỗ rồi góp xe vào cty vận tải chạy khách nước ngoài ở các khu công nghiệp: cái này công việc ổn định nhưng thời gian bị gò bó quá,sáng tinh mơ đi và đêm muộn 23h-00h mới về.Xin nghỉ khi có công việc gia đình thì khó. Nếu làm theo phương án này thì bố con,vợ chồng ít gặp nhau,bé nhà e đang học tiểu học cũng hơi lo.
Phương án 2: E mua xe 7 chỗ rồi chạy khách lẻ hợp đồng+khách đưa đón sân bay: cái này thì công việc thất thường ko biết có kiếm tiền đủ chi trả tiền bank và chi phí hàng ngày gia đình ko?
Chắc là trong nhóm mình nhiều bác đang làm 1 trong 2 phương án trên,xin các bác vui lòng tư vấn thật lòng giúp e nhé.Dạo này e hơi bế tắc ạ.
E cảm ơn nhiều và chúc các bác vạn dặm bình an nhé !

namteo

Xe tải
E cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em.
Hiện tại e đang phân vân 2 phương án để quyết định có mua xe hay không vì khi mua xe là e phải vay khoảng 40% ngân hàng nên muốn tham khảo ý kiến các bác đang và đã làm việc này cho e xin ít review ạ.
Phương án 1: E mua xe 7 chỗ rồi góp xe vào cty vận tải chạy khách nước ngoài ở các khu công nghiệp: cái này công việc ổn định nhưng thời gian bị gò bó quá,sáng tinh mơ đi và đêm muộn 23h-00h mới về.Xin nghỉ khi có công việc gia đình thì khó. Nếu làm theo phương án này thì bố con,vợ chồng ít gặp nhau,bé nhà e đang học tiểu học cũng hơi lo.
Phương án 2: E mua xe 7 chỗ rồi chạy khách lẻ hợp đồng+khách đưa đón sân bay: cái này thì công việc thất thường ko biết có kiếm tiền đủ chi trả tiền bank và chi phí hàng ngày gia đình ko?
Chắc là trong nhóm mình nhiều bác đang làm 1 trong 2 phương án trên,xin các bác vui lòng tư vấn thật lòng giúp e nhé.Dạo này e hơi bế tắc ạ.
E cảm ơn nhiều và chúc các bác vạn dặm bình an nhé !
Phương án 2 chạy thêm grap lấp giờ trống nữa cụ ơi e đang chạy nhưng bằng xe 5 chỗ thôi ạ

TrungITC

Xe hơi
Cụ chủ thớt sửa lại chính tả tiêu đề: đúng phải là "Chở chuyên gia "chứ k phải là "Trở chuyên gia" nhé.

tientoan

Xe đạp
bọn đấy toàn có mặt trước 10-15p mỗi cuộc hẹn mặc dù nó là sếp và rất khó chịu khi mình không đúng giờ với bất kỳ lý do gì.

ltcuc

Xe tải
Rất ghét kiểu hẹn xong đi trễ. Kiểu không tôn trọng người hẹn ấy chứ.