Thảo luận Tìm cửa hàng bảo dưỡng, sửa xe Giant ở Hà Nội

indiman

Xe máy
E đang cần sửa lại cái pedal bạc đạn bị kêu cạch cạch với vệ sinh chén cổ.
Các cụ giới thiệu giúp em 1 cửa hàng nào (trừ HMA cycle) ở Hà Nội, khu vực Hoàng Mai, Hai Bà Trưng, Đống Đa với.
Cửa hàng nào tốt mà nhỏ nhỏ thôi ạ, chứ cửa hàng lớn thì thôi, toàn việc li ti người ta cũng k muốn làm.
E cảm ơn các cụ.

Big Bang

Xe điện
Cụ thử hỏi cửa hàng này
Đức Thắng Sửa xe đạp điện, xe đạp
163 Nguyễn Lương Bằng, Quang Trung, Đống Đa, Hà Nội, Vietnam
0912474349
Cháu hay sửa xe điện ở đây. Thấy anh ấy có nhận sửa

thuyphongthanh

Xe lăn
Sao cụ lại thòng cái câu "trừ HMA cycle" ra thế ?

thuyphongthanh

Xe lăn
e qua HMA thì bên đấy bảo sửa pedal được, nhưng đi mấy hôm lại bị lại.
Với lại nhìn kiểu cũng k muốn sửa, chắc do lắt nhắt quá.
Hôm thay cái dây phanh cũng làu bàu chê xe em bẩn, dây hết ra tay. Nói chung là em thấy cũng không thoải mái.

vanthanh1989

Xe hơi
Trc e cũng bị phát ở HMA rồi, bảo dưỡng toàn bộ mà hsau lấy về cũng chẳng khác ji không làm 🥲 không sứng đáng với số tiền bỏ ra

vanthanh1989

Xe hơi
Bảo dưỡng có tâm với sửa lặt vặt bác qua ngõ 29 Lạc Trung gặp bác Toán Bike nhé, ông anh làm có tâm mà sửa lặt vặt toàn sửa giúp anh em thôi

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cụ chủ có thể qua đây làm. Cá nhân e làm (vì bộ môn tự bảo dưỡng xe cũng là đam mê của e), nhưng có giới thiệu 1 số ae qua và thấy phản hồi ổn (ngon, bổ, rẻ):

Ginkgo

Xe buýt
Cụ ra chỗ này thử xem, ô anh e sửa đã đến sửa lặt vặt cho con xe cũ giá hơn 1tr đánh giá chủ shop rất nhiệt tình, sửa ổn.
Số 7 ngõ 318

philongn2

Xe tải
Cụ qua 653 Trương Định. Giant Trương Định nhé.

Tuổi gì

Xe hơi
Theo kn của em thì pedal của bác bị lỏng "ca bi ngoài" tức là bị chết vòng bi mà ko biết, vẫn đạp gây ra. Nguyên nhân là do zoăng chắn nc bị hỏng_ nc vào làm gỉ bi_ gây kẹt ổ bi_ nên hiện giờ ca bi ngoài của bác (bằng nhôm đúc) đã bị ăn mòn hình ô-van, khi đạp nặng sẽ gây tiếng "cạch" ở mỗi chu kỳ quay của pedal ứng với chỗ ô-van đó.
Sửa cái này thì làm cho vui thôi, vì biện pháp cơ bản nhất là đắp _ tiện lại, rồi thay bi … rất công phu, nhưng cũng chỉ đc đến khi nc vào & phá bi ở lần sau (vì quan trọng nhất là cái zoăng chắn nc thì ko có thay đâu- gần như mỗi loại pedal hiện giờ có 1 cỡ/kiểu zoăng chống nc khác nhau).
Tốt nhất là bác mua mới, nếu ko đua bơi thì tầm 200k (trên shopee) là ổn rồi. Còn như em bg đang xài pedal vỏ nhựa, chạy côn_bi tầm 30k/đôi mua ngay ở HN, mỗi lần lội nc về là cậy nắp nhựa tra lại mỡ, lười bảo trì mà bị "zơ" thì căn lại ốc côn 15. Đi 3 năm rồi chưa kêu j, nhưng tới lĩnh tiền 2/9 thì em cũng vụt.

Chỉnh sửa cuối:

indiman

Xe máy
Theo kn của em thì pedal của bác bị lỏng "ca bi ngoài" tức là bị chết vòng bi mà ko biết, vẫn đạp gây ra. Nguyên nhân là do zoăng chắn nc bị hỏng_ nc vào làm gỉ bi_ gây kẹt ổ bi_ nên hiện giờ ca bi ngoài của bác (bằng nhôm đúc) đã bị ăn mòn hình ô-van, khi đạp nặng sẽ gây tiếng "cạch" ở mỗi chu kỳ quay của pedal ứng với chỗ ô-van đó.
Sửa cái này thì làm cho vui thôi, vì biện pháp cơ bản nhất là đắp _ tiện lại, rồi thay bi … rất công phu, nhưng cũng chỉ đc đến khi nc vào & phá bi ở lần sau (vì quan trọng nhất là cái zoăng chắn nc thì ko có thay đâu- gần như mỗi loại pedal hiện giờ có 1 cỡ/kiểu zoăng chống nc khác nhau).
Tốt nhất là bác mua mới, nếu ko đua bơi thì tầm 200k (trên shopee) là ổn rồi. Còn như em bg đang xài pedal vỏ nhựa, chạy côn_bi tầm 30k/đôi mua ngay ở HN, mỗi lần lội nc về là cậy nắp nhựa tra lại mỡ, lười bảo trì mà bị "zơ" thì căn lại ốc côn 15. Đi 3 năm rồi chưa kêu j, nhưng tới lĩnh tiền 2/9 thì em cũng vụt.
Cảm ơn bác.
Mấy nay đi lại ít kêu r bác ạ, e mua 350k mới cay mà cũng mới mua được 1 tháng, chứ k thì cũng mua cái mới cho lành.
Trước nghe mấy ông quảng cáo pedal bi bạc đạn đi bền, hóa ra cũng k hẳn :(

Tuổi gì

Xe hơi
Cảm ơn bác.
Mấy nay đi lại ít kêu r bác ạ, e mua 350k mới cay mà cũng mới mua được 1 tháng, chứ k thì cũng mua cái mới cho lành.
Trước nghe mấy ông quảng cáo pedal bi bạc đạn đi bền, hóa ra cũng k hẳn :(
Em nghi xe bạc-đạn dành cho bọn có khí hậu khô ráo thôi, ngoài vòng bi phải tốt thì zoăng kín nước (gọi là phớt thì chuẩn hơn) cũng phải chuẩn & có sẵn đồ để thay mỗi khi bảo dưỡng.
Em thấy xe bg kể cả bi-côn, họ không đúc/tán chết nồi côn (vào pedal, may-ơ …) như hồi trước, mà chỉ ép vào (đồ ngon thì có rãnh khía chống xoay thôi) nên cũng không bền như xưa. Nhưng đc cái dễ xử lý, thay thế rẻ hơn, mà chịu nước tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
E đang cần sửa lại cái pedal bạc đạn bị kêu cạch cạch với vệ sinh chén cổ.
Các cụ giới thiệu giúp em 1 cửa hàng nào (trừ HMA cycle) ở Hà Nội, khu vực Hoàng Mai, Hai Bà Trưng, Đống Đa với.
Cửa hàng nào tốt mà nhỏ nhỏ thôi ạ, chứ cửa hàng lớn thì thôi, toàn việc li ti người ta cũng k muốn làm.
E cảm ơn các cụ.
Cụ sửa được xe chưa ? Chi phí có hết nhiều ko ? Cụ up lên cho ae tham khảo ít kinh nghiệm nhé.

alexjamin

Xe máy
Em có con xe cũng lâu k bảo dưỡng, xp lót dép hóng ở đây ạ

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

Sắt Vụn

Xe buýt
Bác cho anh em xin địa chỉ bán Pedal 30k ở HN đi.
Xe em bây giờ cũng chưa cần, ... nhưng trước sau gì chẳng cần. :D

Tuổi gì

Xe hơi
Bác cho anh em xin địa chỉ bán Pedal 30k ở HN đi.
Xe em bây giờ cũng chưa cần, ... nhưng trước sau gì chẳng cần. :D
Tuần trc em mới mua giá ko phải 30k, mà còn là 28k cơ, rẻ quá! bác có mua ko? Giá đấy là giá chung bác mua ở đâu cx thế thôi.
Em biết các shop ở Hà đông, Nhổn, Đông anh, chợ Trời … bác ở gần chỗ nào? để em báo cho chỗ gần nhất.

Sắt Vụn

Xe buýt
Thanks bác. Các chỗ bác kể chắc em gần chợ Trời nhất.
Bác cho em xin cái ảnh cận cảnh để nhận diện mặt hàng cho dễ ạ. :)