[Funland] Tìm cách giảm đau cho người UT giai đoạn cuối

TÔN

Xe container
Ông anh em bị ung thư máu giai đoạn cuối. Nhìn cảnh ông ý vật vã đau đớn mà thương quá, các cụ có cách gì giảm đau ko chỉ cho e với. Móc phin thì quản lý chặt nên rất khó kiếm, mà có cũng chả biết dùng như nào vì ông ý truyền dịch hoá chất mất hết ven tay tím bầm hết cả rồi. Hôm rồi bị cái dằm đâm vào tay ông ý lấy kim nhể ra mà bị nhiễm trùng máu hoại tử cả ngón tay. Kinh tế gia đình cũng cạn kiệt rồi nên phải xin về nhà nằm
Mong các cụ có cách nào chỉ giúp với

Mesocsic

Xe điện
Ông anh em bị ung thư máu giai đoạn cuối. Nhìn cảnh ông ý vật vã đau đớn mà thương quá, các cụ có cách gì giảm đau ko chỉ cho e với. Móc phin thì quản lý chặt nên rất khó kiếm, mà có cũng chả biết dùng như nào vì ông ý truyền dịch hoá chất mất hết ven tay tím bầm hết cả rồi. Hôm rồi bị cái dằm đâm vào tay ông ý lấy kim nhể ra mà bị nhiễm trùng máu hoại tử cả ngón tay. Kinh tế gia đình cũng cạn kiệt rồi nên phải xin về nhà nằm
Ngoại trú Bv K sẽ có thuốc giảm đau. Kinh tế mà cạn r thì cực khó. E thật.

Big Bang

Xe điện
Có loại giảm đau dạng viên, nhưng chỉ dùng khi nhẹ. Giai đoạn cuối chỉ có moocphin thôi, nhưng sau đps nó sẽ quen thuốc và tăng liều.
Việc mua morphin Cụ cứ hỏi các cửa, sẽ có cách

TÔN

Xe container
Có loại giảm đau dạng viên, nhưng chỉ dùng khi nhẹ. Giai đoạn cuối chỉ có moocphin thôi, nhưng sau đps nó sẽ quen thuốc và tăng liều.
Việc mua morphin Cụ cứ hỏi các cửa, sẽ có cách
Tình hình ông anh em chắc khó qua đc tháng này nên e ko lo cái chuyện bị quen thuốc

Big Bang

Xe điện
Cụ cứ đi hỏi là ra. Các mối quen thì họ sẽ không ngại, lạ thì khó đấy.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Morphine thôi bác.
Cái ấy rẻ, chỉ mỗi tội quản lý rất chặt.
Mình cam kết với người ta, xin đàng hoàng, trên cơ sở thực tế, họ không làm khó đâu bác.

Vì bản thân cái morphine, giờ nó không "hot" như đã từng nữa.
Nhưng vẫn là chất gây nghiện.

theanh235

Xe buýt
E nghe bảo thuốc phiện đỡ dc 1 ít

farevell

Xe buýt
tới tầm như anh cụ thì moocphin ko ăn thua đâu, cụ nhờ vả anh nghiện nào mua cho ít heroin về chích mới đỡ đau dc, nhớ lại 10 năm trước, em cũng hằng ngày chích cho ông già 3 4 liều.

Cổ Long

Xe tải
"Tập trung quan sát" chính cơn đau của bản thân. "Quan sát" ở đây bằng cảm nhận và tư tưởng, cơn đau vẫn như vậy nhưng "trạng thái" của người đau sẽ bớt.

Cái đó khó với người bệnh trong giai đoạn này nhưng cũng là một cách hữu hiệu.

Những gì em hiểu là như vậy.

TÔN

Xe container
tới tầm như anh cụ thì moocphin ko ăn thua đâu, cụ nhờ vả anh nghiện nào mua cho ít heroin về chích mới đỡ đau dc, nhớ lại 10 năm trước, em cũng hằng ngày chích cho ông già 3 4 liều.
Ông anh em ung thư máu, mất hết ven rồi. Tay tím bầm vì tiêm truyền trong viện nên e nghĩ ko chích đc

farevell

Xe buýt
Ông anh em ung thư máu, mất hết ven rồi. Tay tím bầm vì tiêm truyền trong viện nên e nghĩ ko chích đc
tầm ấy rồi ko cần đúng ven đâu cụ, cứ chích vào bắp là vẫn phê được thôi.
em đảm bảo heroin là cách hiệu quả nhất để anh cụ giảm đau đớn, ko 1 thuốc giảm đau nào hơn được nữa.

TÔN

Xe container
E hỏi các mối quan hệ từ các bệnh viện đến ngoài xh đều ko có móc phin
Trước e gẫy chân nằm mổ ở bệnh viện nên phải tiêm móc phin mới giảm đc đau. Đợt đấy có bà cô quen là y tá ở khoa nên e găm đc 2 lọ móc phin mang về. Nhưng về chả dùng gì đến sau hết hạn sd e vứt bố nó đi

TÔN

Xe container
tầm ấy rồi ko cần đúng ven đâu cụ, cứ chích vào bắp là vẫn phê được thôi.
em đảm bảo heroin là cách hiệu quả nhất để anh cụ giảm đau đớn, ko 1 thuốc giảm đau nào hơn được nữa.
Cụ đùa thế nào chứ, tiêm vào bắp phê thế nào đc 😁

Emesco

Xe điện
Cụ hỏi mấy anh quán nước
He mạnh lắm

phucsminh

Xe tăng
Em cũng đang hỏi morphin chuẩn bị cho bố em. Hỏi mãi mới có được mối từ ng quen, nếu lấy được nhiều em sẽ để lại cho cụ 1 ít. Có gì cụ nhắn sđt sang giúp e nhé.

Morphin thì cứ cầm giấy đi mua chứ hỏi ai. Bố bạn em bị cũng đi mua như thế mà.

ductien.su

Xe tăng
Có ma túy tổng hợp nghiền ra cho uống em nghĩ chắc cũng làm dịu cơn đau (vì ở làm j có ai xài qua đâu mà có k.no đc). Chi phí 1 tháng thì tính ra cũng chả nhiều lắm.

TÔN

Xe container
Cụ hỏi mấy anh quán nước
He mạnh lắm
Nói thật là e lấy cái này cho ông ý dùng rồi, có giảm đc 1 ít
Em cũng đang hỏi morphin chuẩn bị cho bố em. Hỏi mãi mới có được mối từ ng quen, nếu lấy được nhiều em sẽ để lại cho cụ 1 ít. Có gì cụ nhắn sđt sang giúp e nhé.
Ok cụ. E ib cụ nhé
Morphin thì cứ cầm giấy đi mua chứ hỏi ai. Bố bạn em bị cũng đi mua như thế mà.
Cầm giấy gì mà mua ở đâu ah. Ông anh em điều trị ở viện huyết học chứ ko điều trị ở viện k

Sao lại không phê. Em đợt mổ cũng đau quá, tiêm truyền đủ các thuốc khác k giảm. Đến loại cuối morphin tiêm bắp đây. Phê chóng mặt và cơn đau giảm cực kì nhanh, cảm nhận rõ rệt nó giảm hết cơn đau trong thời gian chưa đầy 1 phút.