Tiêu thụ nhiên liệu lắc cdx

phaolon

Xe hơi
CHÀO CÁC CỤ em mới lấy CDX k biết em này ăn uống thế nào ở đồng hồ báo nhiên liệu 1 số 8km/l mốt cái chạy lung tung có lúc nên đến 24km/l k biết cái nào báo đúng xe các cụ có thế k cho em biết với

hbthang

Xe tăng
chắc là xe cụ bị lỗi phần mềm rồi. Mà cũng chả căn cứ vào cái đồng hồ đấy được đâu cụ ạ, cụ phỉa đo thực tế bằng tiền mua xăng thôi. em thấy nó báo chả chính xác gì cả

phaolon

Xe hơi
chắc là xe cụ bị lỗi phần mềm rồi. Mà cũng chả căn cứ vào cái đồng hồ đấy được đâu cụ ạ, cụ phỉa đo thực tế bằng tiền mua xăng thôi. em thấy nó báo chả chính xác gì cả
thế mà bọn bán quảng cáo đồng hồ hành trình chuẩn lắm mà cụ nào có kinh nghiệm chỉ em cái đồng hồ km/l avg nào đúng để em kiểm nghiệm báo kết quả sau

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cái đồng hồ đó chuẩn đấy bác. Nó có 2 chế độ, một là chế độ báo dự đoán (thay đổi số liên tục tuỳ thuộc vào tốc độ của bác, VD: 24 km/lit hoặc 3 km/lit) và chế độ báo thực tế (tỷ lệ bình quân cho một quãng đường là vài chục km, VD: 8.2 km/lit). Nếu bác muốn thay đổi giữa các chế độ thì xoay cái nút lên hoặc xuống chỗ cần gạt đèn pha, cos ấy.

tập_lái

Xe buýt
Cái đó là nó báo mức tiêu hao trung bình trong đoạn đường cụ đang chạy khoảng 5 phút gần nhất ạ.
Chẳng hạn ở 10 phút trước cụ nhấc chân khỏi bàn đạp ga và thả dốc thì nó sẽ bình quân là 50km/1 lít. Sau đó cụ lại leo dốc và đạp ga cật lực thì có khi là nó lại báo 5km/1lit
Để kiểm tra mức độ ăn uống thì cụ cứ phải đổ đầy bình rồi đi đến khi kiệt bình không còn giọt nào rồi cụ đếm số km trên đồng hồ thì mới chuẩn ạ.:P

hbthang

Xe tăng
em cứ đổ đầy, đi gần hết lại đổ đầy. Lấy tiền chia cho số km đi dược là ra ngay thôi mà

tokyo

Xe đạp
@phaolon: Em đã có một bài về các thông số hiển thị, bây giờ kiếm không ra nên em tóm tắt lại cho bác. Để thay đổi hiển thị các thông số, bác xoay cái vòng gần nút menu ở trên cần gạt bên trái vô-lăng. Có các thông số sau:

1. Số km của hành trình hiện tại (trip)
2. Mức tiêu thụ xăng trung bình
3. Quãng đường có thể đi tiếp tương ứng với lượng xăng còn lại và với mức tiêu thụ xăng hiện tại
4. Tốc độ trung bình
5. Mức tiêu thụ xăng tức thời: cái số này thay đổi liên tục khi bác lái xe

phaolon

Xe hơi
@phaolon: Em đã có một bài về các thông số hiển thị, bây giờ kiếm không ra nên em tóm tắt lại cho bác. Để thay đổi hiển thị các thông số, bác xoay cái vòng gần nút menu ở trên cần gạt bên trái vô-lăng. Có các thông số sau:

1. Số km của hành trình hiện tại (trip)
2. Mức tiêu thụ xăng trung bình
3. Quãng đường có thể đi tiếp tương ứng với lượng xăng còn lại và với mức tiêu thụ xăng hiện tại
4. Tốc độ trung bình
5. Mức tiêu thụ xăng tức thời: cái số này thay đổi liên tục khi bác lái xe
bác cho em hỏi tí muốn kiểm tra uống 1l/km dùng chữ nào bác giúp em để kiểm chứng có phải chữ avg không

tập_lái

Xe buýt
bác cho em hỏi tí muốn kiểm tra uống 1l/km dùng chữ nào bác giúp em để kiểm chứng có phải chữ avg không
Bác chờ tí em chụp ảnh em phọt lên cho cả nhà ạ.

khauvai

Xe buýt
avg là chuẩn đó bác,nhưng nó đo trung bình từ lúc bác resét lại