"tiểu... đường"?

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Những chuyến tháp tùng các lãnh đạo đi công tác địa phương, chuyện đáng quan tâm nhất là... đầu ra. Nếu đi nhẹ, cánh đàn ông còn khắc phục được bằng cách... tè vào chai nước. Đi nhẹ với cánh đàn bà, đúng là cực hình. Đã có lần ngồi xe 12 chỗ theo đoàn, lái xe không thể dừng được vì phải chạy nhanh theo VIP kịp lịch làm việc, phía sau lại có cứu thương và CSGT khóa đuôi, có mụ nhìn anh em tè vào chai nước, thèm quá, cũng định học tập bởi quá mót, thế nhưng ý định không hoàn tất, nước tè phun tung tóe băng ghế, khai mù, anh em bịt mũi khốn khổ, lái xe thì vừa đi vừa chửi. Chuyện này khối anh em VOV, TTXVN biết.

Thế nhưng chuyện... đi nặng thì đúng là cả đàn ông và đàn bà đều khốn khổ. Gặp hôm buổi trưa nào làm việc buổi sáng xong sớm, địa phương mời cả đoàn ăn cơm lâu, lại có đặc sản địa phương nhưng không chế biến kỹ. Các chú tháp tùng khề khà, gặp ngày xấu bụng. Chưa ăn xong, các VIP (ngồi phòng riêng, thức ăn riêng có Y tế kiểm tra) đã cắm tăm và xua lên gấp để vừa đi, các VIP vừa ngủ trên xe, đám tháp tùng cũng phải loạn xạ buông bát chạy lên xe, đi theo đoàn. Tình cảnh này vừa khổ các chú chưa kịp tè, chưa kịp ị và nhất là những chú xấu bụng, bị Tào tháo đuổi. Không ít lần, các chú hết chịu nổi, són ra quần và xe lại phải dừng thả chú ý tự xuống giải quyết nỗi buồn, xong tự tìm phương tiện đến nơi làm việc.

Nhiều chuyến đi xa lên tận miền núi, đi với VIP liền ông là khoái nhất bởi khi lý bí, các VIP nói cảnh vệ dừng lại, các xe sau thấy vậy cũng tạt theo. Cảnh vệ phi xuống chọn chỗ kín, khua dùi cui điện tạch tạch đuổi rắn rết, lấy chỗ cho VIP tè. Tụi tháp tùng đằng sau cũng sung sướng tụt quần dốc bầu tâm sự và có khi còn được thảnh thơi hút điếu thuốc như VIP.

Đi với VIP liền bà, nhớ nhất lần đi 1 tỉnh miền núi Tây Bắc. Xe chở VIP cứ lúc nhanh, lúc chậm làm tháp tùng chẳng hiểu sao. Mãi tới 1 đỉnh dốc vắng vẻ, xe dừng khịch cho Cảnh vệ lao xuống bụi rậm, khua dùi cui loạn xạ, mọi người mới à thông cảm. Tuy nhiên, là VIP nữ nên sau khi cảnh vệ dọn chỗ, các cán bộ nữ tháp tùng lại phải phi lên đứng thành vòng tròn... che chắn. Buồn cười nhất là xe CSGT dẫn đường cứ hú còi, chớp đèn chạy hùng hục mất dạng. Mãi lúc sau, mới thấy các chú CSGT hùng hục chớp đèn, hú còi quay lại, các sĩ quan CSGT mặt xám ngoét, không còn hạt máu vì sợ đoàn bị làm sao. Ke! Ke!

Chuyện "giải quyết đầu ra" là nhu cầu của mỗi con người. Đi ra ngoài thành phố, gặp đồng ruộng, chỗ vắng vẻ thì còn đỡ. Ở trong phố, muốn giải quyết ngay khu trung tâm. đoạn đông đúc, tắc đường thì chỉ có... khóc, thậm chí vỡ bàng quan vì đâu phải chỗ nào cũng có nhà vệ sinh công cộng. Lúc ấy, phải mếu máo nhờ vả hoặc chấp nhận làm bậy.

Mỗi lần mình chở cả nhà về quê hoặc đi đâu đó, khổ nhất là chuyện "giải quyết" của bọn trẻ. Đi bậy thì nhất định chúng không đồng ý. Phi vào các trạm xăng, hàng ăn uống nhờ vả thì chúng hét be be kêu thối, bẩn và đòi... về nhà ị thối, ị tè. Chính vậy, đi đâu xa, thùng xe sau cũng phải thường trực 1 cái bô riêng cho cả 2 đứa và xử lý ngay trên xe, thối um.

Nhân chuyện tè bậy, làm chùm ảnh minh họa để khẳng định: Nhà vệ sinh công cộng rất quan trọng và cần thiết. Ở trong các thành phố, đô thị lại càng quan trọng. "Dân giàu, nước mạnh, xã hội công bằng, dân chủ văn minh" đến thế nào chăng nữa, nhưng cái việc giải quyết đầu ra không được ai để ý, khách Tây đến Việt Nam cứ tròn mắt nhìn... tè, ị bậy và cả khách Tây khi lý bí cũng phải cắn răng học theo thói quen làm bậy, thì sự văn minh cũng chỉ dừng ở 1 ngưỡng nào đó. Câu chuyện này có lẽ ai cũng biết, nhưng ai nói ra đâu?..
--------------------------------------

CẢNH BÁO CẤM ĐÁI BẬY

Khai như... chó ***

Thằng nào phi vào tè lúc này, chắc bị chém nát người

Phạt vi cảnh cũng không tác dụng

Càng đe nẹt, càng bị tè nhiều

KHÔNG ĐI BẬY THÌ ĐI THẬT Ở ĐÂU?

Sung sướng tập thể

Ê thằng ôn con! Sao tè vào mũi tao? Muốn hút lòi ruột hử!

Ướt hết giầy chưa?

Hỏng cả dải phân cách

Chùa Cầu, Hội An

Bất chấp lệnh cấm

Không thể nhịn khi tắc đường, kẹt xe

Làng quan họ quê tôi, tháng Giêng mùa... *** bậy

Comple, ca vát - vệ cỏ, bờ tường

Thú vui không phải ai cũng có: Vừa làm bậy vừa đọc tin "cướp - hiếp - giết"

Mô hình xử lý đầu ra theo kiểu... quần cư

Em xinh em ị một mình cũng xinh

Nguồn: Mai Thanh Hải Blog (http://vn.360plus.yahoo.com/thanhhaivir/article?mid=6748)

move

Xe tăng
đúng là khổ thật, buồn tiểu còn xử lý đc chứ khoản ị khi đau bụng của cụ thì :((

biahoihanoi

Xe lăn
Có lần đi xuyên việt, trong đoàn có mấy bà bụng yếu, ăn uống bị đau bụng lại còn bị say, mệt. Trưởng đoàn mới bảo: NGẬM MIẾNG SÂM NÀY CHO ĐỠ MỆT.
Oi thôi rồi, chỉ trong vòng 30 phút mà xe phải dừng mấy lần. Khốn khổ.

vietran

Xe ba gác
Hội tiểu đường em lại tưởng hội *** tháo đường phường em

CAP_bl

Xe điện
Chuyện bác chủ thớt nêu ra cũng là chuyện phải lo lắng của mọi người. Vấn đề là đã có kinh nghiệm rồi thì phải chủ động chứ không bị động được. Nếu phải tháp tùng đoàn sao không sắm sẵn cái bô - em nói nghiêm túc đó.
Còn nếu tổ chức đầy đủ thì người ta phải tính đến chuyện này trong quá trình di chuyển, dừng lại,...

3Gái

Xe tăng
Website
Chuyện bác chủ thớt nêu ra cũng là chuyện phải lo lắng của mọi người. Vấn đề là đã có kinh nghiệm rồi thì phải chủ động chứ không bị động được. Nếu phải tháp tùng đoàn sao không sắm sẵn cái bô - em nói nghiêm túc đó.
Còn nếu tổ chức đầy đủ thì người ta phải tính đến chuyện này trong quá trình di chuyển, dừng lại,...
Đi theo đoàn không mang bô được bác à. Xử lý ngay trong xe, khai mù. Ngồi xe 12-16 chỗ đã mùi chết, ngồi 5-7 chỗ, chắc lái xe dừng lại tung cửa quá!

3Gái

Xe tăng
Website
Có lần đi xuyên việt, trong đoàn có mấy bà bụng yếu, ăn uống bị đau bụng lại còn bị say, mệt. Trưởng đoàn mới bảo: NGẬM MIẾNG SÂM NÀY CHO ĐỠ MỆT.
Oi thôi rồi, chỉ trong vòng 30 phút mà xe phải dừng mấy lần. Khốn khổ.
Trong trường hợp này, phải dùng đến túi thuốc Y tế và tý phát lại vào trạm xăng cụ ợ!

Emchaien

Xe buýt
Bài cụ hay và đúng quá, e xem ảnh cười nghiêng ngả =)).Mời cụ 1 ly :D

caovan

Xe tải
Em thề, em nói thật, em đang ăn miếng thịt ngan +thêm hớp bia, nhưng đọc topic của chủ thớt tí nữa thì em phun. Yêu cầu cụ chủ thớt lần sau tả vừa vừa thôi hoặc dùng ẩn dụ, chứ đừng tả thật như thế, khối cụ bắt cụ chủ thớt đền bàn phím đấy. L-)

3Gái

Xe tăng
Website
Em thề, em nói thật, em đang ăn miếng thịt ngan +thêm hớp bia, nhưng đọc topic của chủ thớt tí nữa thì em phun. Yêu cầu cụ chủ thớt lần sau tả vừa vừa thôi hoặc dùng ẩn dụ, chứ đừng tả thật như thế, khối cụ bắt cụ chủ thớt đền bàn phím đấy. L-)
Hì! Hì! Rút kinh nghiệm lần sau... cứ thế cụ nhể! Còn mấy cái Entry cũng từa tựa như thế, sẽ hầu các cụ sau. Trời lạnh thế này mà cụ ăn thịt ngan, uống bia thì cũng dũng cảm đới!

LitleCub14

[Tịch thu bằng lái]
Vì sao đoàn tùy tùng không đóng bỉm nhỉ?

chaybo

Xe điện
Em cũng chứng kiến mấy chú khoai tây vừa cười ngượng nghịu vừa trèo qua giải phân cách để di xả vì tắc đường từ Nội Bài về cầu Thăng Long. Dưng đến khi xong thấy các chú cười hô hố, nói chuyện với nhau khoái trá lắm.

ththang

Xe lăn
Chết cười với cụ này thoai, bệnh này thì không thuốc nào đỡ được. Khà khà khà .....=))

ngaydoclap

Xe container
Em thì :P :P :P kể cả giữa đám đông nhá, em nhắm mắt vào giống đà điểu :P

3Gái

Xe tăng
Website
cụ mới gia nhập nhưng cũng bắt được cái FUN của OF rồi đấy

=))

mời cụ 1 ly
Cảm ơn các cụ đã có nhời khen và mời rượu. Tôi sẽ cố gắng bắt nhịp cùng anh em trong diễn đàn. Tiện đây xin hỏi các cụ: Làm thế nào để có logo của OF để dán vào sau xe? TKS các cụ đã quan tâm!