[Funland] Tiết lộ sự thật về chiêu trò của các shop điện thoại cũ

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thớt này không bán hàng
Chỉ là 1 kênh thông tin giúp cccm trở thành khách hàng sáng suốt khi mua điện thoại cũ trôi nổi trên thị trường, tránh bị các thương gia vặt lông. Người bán hàng có tâm thì khách còn quay lại, tuy nhiên với trình độ của các nghệ sĩ hàng giả hàng nhái bây giờ thì đôi khi con máy dựng cũng 10 năm chưa hỏng.
-----
Phần 1: các tiêu chí về ngoại hình và chất lượng
A/ Keng : là máy chưa có 1 vết xước nào, nếu bỏ vào hộp nói máy mới ko ai biết
A1: keng chặt zin áp: đúng chuẩn máy zin chưa tháo mở bao giờ, có thể là hàng trả bảo hành của hãng , chưa sử dụng tí nào luôn, hoặc người dùng trước cực cẩn thận ốp lưng cường lực full giáp từ đầu
A2: lvk - lên vỏ keng: máy cũ đã được thay vỏ mới
A3: spa keng: có thể ngoài thay vỏ còn đánh kính/ ép kính, thay pin
A4: đk keng: máy chưa tháo nhưng đã đánh kính: là mài mòn mặt kính bị xước để cho thành như mới: loại này dán cường lực thường ko ăn
A5: 99-keng: khái niệm mới do các đầu buôn nghĩ ra, có 1 vết xước cực nhỏ soi kĩ mới thấy
------
tất cả nhóm này thì các đầu buôn/ thợ lẻ đều quy ước với nhau là main nguyên bản, màn hình, camera và các linh kiện khác chưa thay thế, chỉ làm đẹp bên ngoài, chất lượng độ bền như máy zin, lúc mua/ bán với nhau ko cần tháo máy kiểm tra, giữ tem bảo hành là được, đa số là bao test 1 tuần hỏng đổi luôn ko lằng nhằng.
------
chiều tối e sẽ post tiếp hạng B,C,D,E
---------------
Phần 2: loại B

Chỉnh sửa cuối:

nhatlongcamera2

Xe tăng
a1 với a5 chênh vài triệu là bình thường
vd 13promax vừa mua 1 ngày ở tgdd cần tiền bán gấp với 13prm mua từ 10/2021 đến giờ pin chỉ còn 90%
dù cùng đẹp như nhau, cùng là máy cũ còn bảo hành, cũng chênh tầm 3tr rồi

laixeboxit

Xe điện
Em đánh dấu nghiên cứu.

cuhaifus

Xe container
Em hóng, vậy thợ thuyền giao dịch theo bảng mã trên hả cụ

M.Hulk

Xe tải
Em hóng

Thap1

Xe hơi
E lót dép hóng

Thik Phê Pha

Xe tải
Thớt này không bán hàng
Chỉ là 1 kênh thông tin giúp cccm trở thành khách hàng sáng suốt khi mua điện thoại cũ trôi nổi trên thị trường, tránh bị các thương gia vặt lông. Người bán hàng có tâm thì khách còn quay lại, tuy nhiên với trình độ của các nghệ sĩ hàng giả hàng nhái bây giờ thì đôi khi con máy dựng cũng 10 năm chưa hỏng.
-----
A1: keng chặt zin áp: đúng chuẩn máy zin chưa tháo mở bao giờ, có thể là hàng trả bảo hành của hãng , chưa sử dụng tí nào luôn, hoặc người dùng trước cực cẩn thận ốp lưng cường lực full giáp từ đầu
A4: đk keng: máy chưa tháo nhưng đã đánh kính: là mài mòn mặt kính bị xước để cho thành như mới: loại này dán cường lực thường ko ăn
A5: 99-keng: khái niệm mới do các đầu buôn nghĩ ra, có 1 vết xước cực nhỏ soi kĩ mới thấy
------
tất cả nhóm này thì các đầu buôn/ thợ lẻ đều quy ước với nhau là main nguyên bản, màn hình, camera và các linh kiện khác chưa thay thế, chỉ làm đẹp bên ngoài, chất lượng độ bền như máy zin, lúc mua/ bán với nhau ko cần tháo máy kiểm tra, giữ tem bảo hành là được, đa số là bao test 1 tuần hỏng đổi luôn ko lằng nhằng.
------
chiều tối e sẽ post tiếp hạng B,C,D
Cụ định giải nghệ nên truyền bí kíp lại cho các Ofer phỏng?

nhatlongcamera2

Xe tăng
Cụ định giải nghệ nên truyền bí kíp lại cho các Ofer phỏng?
em vẫn bán hàng bt nhưng báo rõ tình trạng, chủng loại và giá hợp lý, chứ ko bao giờ bán hàng thay vỏ thay pin thành zin đẹp lừa khách ăn chênh lệch

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này không bán hàng
-----
------
------
chiều tối e sẽ post tiếp hạng B,C,D
Ồ, kiến thức này mấy năm trước nghe cha Hoàng Kiên chia sẻ rồi...
Em cũng chẳng tin cụ lắm đâu, để lúc nào em có tiền thử mua máy của cụ xem có đúng những gì cụ chia sẻ ngày hôm nay không. Xin lỗi vì em đã lấy dạ tiểu nhân.... Nếu có gì không đúng cụ bỏ qua.

gld

Xe điện
Môn này kính mời cụ mAd lOvE vào chém
Em lui😃😄🙏

aladin2022

Xe đạp
Cũ thì cũng may rủi lắm, đồ điện tử mà, kể cả nguyên zin mà dùng vài tháng rồi vẫn có thể ăn nguồn tịt loa như thường, quan trọng là bảo hành bảo tỏi thế nào thôi :))

Xe bọ xít

Xe container
Em hóng đằng sau sân khấu của các “gian thương” =))

Kµ.Çòi

Xe buýt
Thế Cụ cho hỏi, Cụ nhập nguồn hàng ở đâu mà dám bán rẻ nhấttttt???

mogan

Xe buýt
''tuy nhiên với trình độ của các nghệ sĩ hàng giả hàng nhái bây giờ thì đôi khi con máy dựng cũng 10 năm chưa hỏng.''
Theo như câu này thì máy dựng còn ngon hơn máy xịn , vậy có gì để chê đâu ?

nhatlongcamera2

Xe tăng
''tuy nhiên với trình độ của các nghệ sĩ hàng giả hàng nhái bây giờ thì đôi khi con máy dựng cũng 10 năm chưa hỏng.''
Theo như câu này thì máy dựng còn ngon hơn máy xịn , vậy có gì để chê đâu ?
em ko hề nói thế nhé, là cụ tự suy diễn ra thôi.
trừ hàng new fullbox chưa active ra thì hiện giờ e cũng chả tin bố con thằng nào
chính vì thế em rất hạn chế mua lại máy của khác đang dùng, nếu có mua, cũng mua rất thấp cho chắc, khách vãng lai bán xong đi chả phải trách nhiệm gì, còn rủi ro hơn nhập của các đầu buôn

nhatlongcamera2

Xe tăng
Thế Cụ cho hỏi, Cụ nhập nguồn hàng ở đâu mà dám bán rẻ nhấttttt???
cùng nguồn với những chỗ khác thôi, nhưng em lấy lãi ít hơn
ví dụ hàng phổ biến hiện nay là ip 11 zin, viền phảy nhẹ, pin tốt trên 85%
giả sử giá nhập là 8tr
shop to chọn con đẹp bỏ hộp bán bh 6 tháng 11tr ( lãi 3 tr)
shop nhỏ chọn con xấu hơn tí bán 10tr bh 3 tháng
em bán 8tr5 bh 1 tuần, còn nếu thích bh dài hơn thì cộng tiền vào, 9tr bh 3 tháng chẳng hạn
chú ý: mọi con số chỉ là tham khảo

tranmanhha

Xe điện
em ko hề nói thế nhé, là cụ tự suy diễn ra thôi.
trừ hàng new fullbox chưa active ra thì hiện giờ e cũng chả tin bố con thằng nào
chính vì thế em rất hạn chế mua lại máy của khác đang dùng, nếu có mua, cũng mua rất thấp cho chắc, khách vãng lai bán xong đi chả phải trách nhiệm gì, còn rủi ro hơn nhập của các đầu buôn
Em rất hay mua hộ điện thoại và tự mua trải nghiệm. Số điện thoại qua tay em chắc không dưới 100 cái. Nhiều nhất là Blackberry.
Em mua cái Iphone đầu tiên là 6s của 1 shop có tiếng đường La thành.
Khoảng 5 năm sau pin chai ( tức là cách đây hơn 1 năm ). Em mang ra 1 cụ Of thay pin, cụ ấy thảo ra bảo máy này dựng rồi, main nhìn rất bung bét ( em cũng nhìn và thấy đúng vậy ). Ấy thế mà cho đến bây giờ, nó đã được gần 7 năm và vẫn rất OK. Thế mới may.
Mấy hôm nữa em sẽ qua mua của cụ 1 cái.