Thảo luận Tiếng kêu lọc cọc bánh sau bên phụ xe camry

thiencesc123

Xe đạp
Chào các cụ
Xe camry 2010 của em dạo gần đây cứ đi lên ổ gà cao, tốc độ chậm xong đi qua thì bánh sau bên phụ kêu lọc cọc, mấy hôm nay thì vào cua cũng nghe thấy tiếng kêu, em mang đi mấy gara rồi nhưng vẫn không tìm ra bệnh, trước nó bị hỏng giảm sóc sau bên phụ em đã thay nhưng vẫn nghe thấy tiếng kêu, em bực mình quá. Có cụ nào đã từng bị như này chia sẻ em phát ạ, em cảm ơn các cụ nhiều

Thai bp

Xe tăng
Cụ kiểm tra cao su thanh cân bằng chưa, truoc xe e đi vào xóc cú lọc cọc, thay 2 cái cao su hết luôn

BX_BX

Xe hơi
Chào các cụ
Xe camry 2010 của em dạo gần đây cứ đi lên ổ gà cao, tốc độ chậm xong đi qua thì bánh sau bên phụ kêu lọc cọc, mấy hôm nay thì vào cua cũng nghe thấy tiếng kêu, em mang đi mấy gara rồi nhưng vẫn không tìm ra bệnh, trước nó bị hỏng giảm sóc sau bên phụ em đã thay nhưng vẫn nghe thấy tiếng kêu, em bực mình quá. Có cụ nào đã từng bị như này chia sẻ em phát ạ, em cảm ơn các cụ nhiều
Em cũng bị như Cụ.
Vào hãng (Toy. Pháp vân) họ tháo ghế sau ra và chạy thử thì bị toi mất đôi bát bèo sau, nghe kêu rõ lắm, 5 củ năm 2015.
Nó là cái cục có vỏ sắt lõi cao su để liên kết giảm xóc với thân xe đó.
Cụ tham khảo nhé.

RAVA

Xe ba gác
-Cái món kêu ntn thì có nhiều nguyên nhân lắm, nhưng phổ biến là ở rô tuyn sau, có 2 loại rô tuyn trên và dưới. Cấu tạo của bộ phận này thì thường là 1 đầu bằng cao su, đầu kia là kim loại hoặc cả 2 đều là cao su. Xử lý vụ này nếu hỏng thì thay cao su hoặc bạc, còn bị nhẹ thì có khi chỉ cần tháo ra tra mỡ vào là nó cũng hết thôi. Xe e cũng bị như vậy và vào Toy Pháp Vân xử lý ngon lành.