Tiếng kêu của bánh trước khi chạy tốc độ cao

new_farmer

Xe container
Trước đây toàn chạy chậm trên phố đông người nên không biết, mấy hôm nay có việc chạy trên đường cao tốc, em mới thấy xe có vấn đề ở bánh trước (hay lốp trước gì gì đó). Khi em chạy ở tốc độ cao, đường nhẵn cứ có tiếng lộc lộc, lộc cộc (tiếng nhỏ nhưng đều đặn, rất khó chịu) như thể lốp trước bị lồi ra ở đâu đó. Em đã thử kiểm tra xe có bị đá hay đinh găm vào không nhưng không có (Lốp trước đã bị vá hai lần). Rất mong các cụ chỉ bảo.
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

wasabi

Xe tăng
khả năng kêu bi mayơ bánh trước rồi, nếu do lốp thì nhìn mắt thường có thể nhận thấy, và lốp bị lỗi khi chạy sẽ xóc và rung vô lăng. có khi trong phố nó cũng kêu nhưng ồn quá cụ không để ý.

Già làng

Xe tải
Cụ tự kiểm tra bi moay-ơ bằng cách kích nổi bánh xe lên rồi quay,nếu nghe tiếng lạo xạo là bi đã tèo>đi viện ngay.

lenamhung83

Xe tăng
Bác kích bánh trước lên ( từng bên một ) kểm tra bên ngoài lốp xem có đinh không? rồi dùng cả 2 tay kéo giật bánh xe theo chiều ngang xem có rơ may ơ ?

CAP_bl

Xe điện
Em cũng nghĩ khả năng bi may-ơ có vấn đề (nếu bác đã kiểm tra, thật sự không có cái đinh nho nhỏ nào).

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Trước đây toàn chạy chậm trên phố đông người nên không biết, mấy hôm nay có việc chạy trên đường cao tốc, em mới thấy xe có vấn đề ở bánh trước (hay lốp trước gì gì đó). Khi em chạy ở tốc độ cao, đường nhẵn cứ có tiếng lộc lộc, lộc cộc (tiếng nhỏ nhưng đều đặn, rất khó chịu) như thể lốp trước bị lồi ra ở đâu đó. Em đã thử kiểm tra xe có bị đá hay đinh găm vào không nhưng không có (Lốp trước đã bị vá hai lần). Rất mong các cụ chỉ bảo.
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
Em nghĩ không phải bi đâu, bi hỏng không kêu như bôi đen ở trên mà kêu rào rào như xay lúa, tiếng kêu như ở trên có thế lỏng một cái gì đó .. cái gì thì có thể như rô tuyn, thanh giằng ...

new_farmer

Xe container
Em nghĩ không phải bi đâu, bi hỏng không kêu như bôi đen ở trên mà kêu rào rào như xay lúa, tiếng kêu như ở trên có thế lỏng một cái gì đó .. cái gì thì có thể như rô tuyn, thanh giằng ...
Nó không kêu rào rào mà cứ lộc cộc, lộc cộc cơ, Thanks các cụ, Em đúng là điếc không sợ súng vẫn hai lần ra vào Thanh Hóa. Quả này chắc đi kiểm tra ngay.

bachkhoak40

Xe điện
Nếu bị mayơ thì sờ vào rất nóng, cụ kiểm tra xem có bị nóng không.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nó không kêu rào rào mà cứ lộc cộc, lộc cộc cơ, Thanks các cụ, Em đúng là điếc không sợ súng vẫn hai lần ra vào Thanh Hóa. Quả này chắc đi kiểm tra ngay.
Em chắc không phải bi, bánh xe quay rất nhanh, dù cho có bị sứt ở một điểm của bi moay ơ thì cũng phải kêu rào rào chứ không lộc cộc lộc cộc .... chắc bị lỏng một cái gì đó ở phần càng xe, bác đi kiểm tra sớm không nó gãy là không hay, có khi sập bánh trước mất lái đấy

anhtho

Xe ngựa
Em chắc không phải bi, bánh xe quay rất nhanh, dù cho có bị sứt ở một điểm của bi moay ơ thì cũng phải kêu rào rào chứ không lộc cộc lộc cộc .... chắc bị lỏng một cái gì đó ở phần càng xe, bác đi kiểm tra sớm không nó gãy là không hay, có khi sập bánh trước mất lái đấy
Em thấy con xe 2 bánh của em hồi tháng trước nó cũng thỉnh thoảng kêu lộc cộc ở bánh sau. Thay mấy vòng bi là hết à.

lehaiyen

Xe máy
Có nhiều thứ cần phải kiểm tra, bác nên cho vào gare đi

lexus_bk

Xe điện
Cụ tự kiểm tra bi moay-ơ bằng cách kích nổi bánh xe lên rồi quay,nếu nghe tiếng lạo xạo là bi đã tèo>đi viện ngay.
em nghĩ đến mức như cụ nói rồi thì có mà phải dùng cáng( cứu hộ) mang đi chứ sao mà chạy được...
bi moay ơ muốn kiểm tra phải có dụng cụ để nghe, hoặc lên xe mà chạy rồi dựa vào giác quan mà bắt bệnh. chứ nó chỉ cần hơi hỏng chút xíu cụ quay tay còn lâu mới nghe thấy, nhưng chạy nhanh 60-70 chẳng hạn lúc đấy mới nghe rào rào...
Mà xe cụ chủ kêu lộc lộc thì em nghĩ không thể do bi đâu, bi nó kêu khác. nhưng gì thì gì, phải mang ra thợ nghe thôi ạ, chứ sao mà phán qua NET đc