Tiếng kêu bên cửa kính

VIGLACERALAND

Xe hơi
Báo cáo các cụ em chạy xe củ sâm nhập mới khẩu nhưng hôm nay chạy xe có tiếng kêu cạnh cạnh bên cửa sau nhu kính xe nó đập vào thành xe ,nghe rất khó chịu như xe kháck đời cổ ấy các cụ ạ.Em kiểm tra các đồ vật thì không thấy hiện tượng gì nhưng em nghĩ do cửa kính sau nó lỏng cái gì ,theo các cụ có phải lỏng mấy cái vít nhựa bên cánh cửa không ? hay do cái gì khác ,nếu muốn hết phải đi làm gì *-)
Cám ơn các cụ (b)

xedieu

Xe cút kít
Xe em cũng củ sâm! Xe em cũng nhập! Xe em cũng kêu (bên kính cửa lái)! Em cũng cực khó chịu! Nhưng rồi kệ bu nó cụ ạ - mặc dù nhiều lúc phân tâm ghê lắm, để ý cái đấy nghe phát điên, chỉ muốn đập cho 1 nhát!

Thêm cái nữa là tựa đầu ghế phụ. Thêm cái nữa là taplo sau volan. Thêm cái nữa là loa kêu è è kiểu rung 1 cái chi tiết gì đó bằng nhựa mỗi khi mở nhạc có tý tress (nghe FM mono thì không sao)! :102::102::102:

30U_9097

Xe buýt
Vấn đề là xe bác là loại gì

lolotica

Xe điện
Xe tôi là KM 2010, mới chạy được 1000km, mấy hôm nay cũng bị hiện tượng y chang như của cụ :^) . Tôi check mãi mà chưa tìm ra nó bị lỏng cái gì :mad:

Báo cáo các cụ em chạy xe củ sâm nhập mới khẩu nhưng hôm nay chạy xe có tiếng kêu cạnh cạnh bên cửa sau nhu kính xe nó đập vào thành xe ,nghe rất khó chịu như xe kháck đời cổ ấy các cụ ạ.Em kiểm tra các đồ vật thì không thấy hiện tượng gì nhưng em nghĩ do cửa kính sau nó lỏng cái gì ,theo các cụ có phải lỏng mấy cái vít nhựa bên cánh cửa không ? hay do cái gì khác ,nếu muốn hết phải đi làm gì *-)
Cám ơn các cụ (b)

adco

Xe điện
Theo em phải nhờ thợ bung táplo cửa ra gia cố lại :
- Ray cho kính chạy lên xuống
- Bơm keo cho nó dính tole cửa và thanh giằng bên trong .
Xe NK hay bị bệnh này là do đường người ta quá tốt , qua mình chịu khg nổi độ rung của xe trên mặt đường xấu .
Bệnh này tuy nhẹ nhưng khg chữa hết quả là cực kỳ điên tiết:mad:

cuncon123

Xe tải
Các cụ thử kiểm tra xem có để kính ở trong hộp đựng kính trên trần xe ko? Nếu để thì bỏ ra nhé. Hôm trước em ko biết làm thế nào cho nó hết rè rè ở kính bên cánh phụ, may mà có cụ Cua di thử thế là phát hiện ra do cái kính để trong hộp. Các cụ thử xem biết đâu lại hết. À quên xe em là FT nhập.

namanhnc

Xe tải
Bớ cáo với các cụ nà e chạy Mẹc cũng hay có tiếng rung lạch cạnh phía bên phụ nhưng nghe mãi chả ra tiếng gì, vì hầu như 0 ngồi bên phụ bao h cả, lúc ngồi thì lại 0 bị. e tuyền đi 1 mình, ít mở nhạc nên bất kỳ tiếng lạ nào nhỏ e cũng nghe thấy hết. tại e hay độ linh tinh nên thợ tháo ra, lắp vô cánh cửa nên 0 tránh khỏi thi thoảng có tiếng kêu lạ, tìm mãi 0 ra tiếng gì đành kệ bố nó các cụ ạ. :21::21::21:

mcv30

Xe điện
kéo hết kính lên xem sao , nó kêu kính hơi khác so kêu táp -pi nhé

Carnegie

Xe tải
Xe em cũng bị tiếng kêu ở cửa hậu - hatchback (em đi i30 cw). Đườnng sóc mạnh (kiểu như đi qua hàng loạt gờ giảm tốc), nó mới kêu. Mà em cảm giác tiếng kiêu là do độ dơ của khóa cửa khi móc vào khấu móc trên sàn đuôi xe, các cụ có ai có kinh nghiệm sửa lỗi này của Hyundai không ợ?

huebeanvivu

Xe máy
Tôi cũng đi xe củ sâm cũ và đã bị bệnh này rồi, chữa chạy rất nhiều nơi ko khỏi. Mãi sau mới được thầy cao tay hơn chữa khỏi, Thay cao su đệm giảm chấn cho giảm xóc sau là khỏi lun. Các bác thay đi, xong rồi vodka cho em cái:21::21:

VIGLACERALAND

Xe hơi
Xe tôi là KM 2010, mới chạy được 1000km, mấy hôm nay cũng bị hiện tượng y chang như của cụ :^) . Tôi check mãi mà chưa tìm ra nó bị lỏng cái gì :mad:

Theo em thì đây là bệnh chung của xe củ sâm cụ nhỉ ,xe em cung 2010 cung 1500km no mới bị ,thực ra cũng chả sao nhưng đi vào cái gờ giảm tốc k ínhnó cứ lạch cạnh vào cửa như xe khách thời bao cấp rất khó chịu ,mà xe cụ có d ánkính không ,không biết mấy cậu th ợ dán có tháo ra lắp vào ko cẩn thận có khi ốc nó lỏng nó bung ra :'(

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thử kiểm tra xem có để kính ở trong hộp đựng kính trên trần xe ko? Nếu để thì bỏ ra nhé. Hôm trước em ko biết làm thế nào cho nó hết rè rè ở kính bên cánh phụ, may mà có cụ Cua di thử thế là phát hiện ra do cái kính để trong hộp. Các cụ thử xem biết đâu lại hết. À quên xe em là FT nhập.
Sao giống e thế, e phải lót nỉ vào hộp kính:6:

MeoVSB

Xe tải
Các cụ ktra hết đi nhé:
1. Dây chốt bên trong tapi cửa đập vào cửa gây tiếng tè tè khi nghe nhạc có bass cường độ cao.
2. Miếng ốp nhựa phía kính sau k chịu đc tiếng bass mạnh ( dành cho bác nào độ sub )
3. Tiếng vít nhựa tháo ra tháo vào nhiều bị lỏng, khi đi đường hơi xấu, xe rung ~> vít rung tiếng rè rè
4. Tiếng của cục đèn chiếu sáng phần ghế sau bị lỏng khi tháo ra thay LED gây âm thanh tè tè
5. Tiếng 1 đống dây dợ phía trên phần để kính với trần xe k đc buộc chặt vào, gây âm thanh lạch xạch khi đi qua chỗ xóc
6. Tiếng cọt kẹt của phần nhựa tay đóng cửa khi chạm chân vào dành cho các cụ nào bọc tapi cửa = da.
Em đang tìm thêm, mời các cụ đóng góp! (c)
Còn cái tiếng các cụ tưởng là tiếng kính, thực chất k phải đâu, nghe lệch tai ra đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Xe em cũng kêu, cũng ở cửa, cũng ở tap lô. Nghe mãi cóc ra, sóng chung với nó thôi, nghe lắm lúc lại vui tai, quên cả nghe nhạc ---> không phải nâng cấp audio ---> Tiết kiệm tiền, đi (b)(b)(c)(c)(c)

Bớ cáo với các cụ nà e chạy Mẹc cũng hay có tiếng rung lạch cạnh phía bên phụ nhưng nghe mãi chả ra tiếng gì, vì hầu như 0 ngồi bên phụ bao h cả, lúc ngồi thì lại 0 bị. e tuyền đi 1 mình, ít mở nhạc nên bất kỳ tiếng lạ nào nhỏ e cũng nghe thấy hết. tại e hay độ linh tinh nên thợ tháo ra, lắp vô cánh cửa nên 0 tránh khỏi thi thoảng có tiếng kêu lạ, tìm mãi 0 ra tiếng gì đành kệ bố nó các cụ ạ. :21::21::21:
CHUẨN.

Tôi cũng đi xe củ sâm cũ và đã bị bệnh này rồi, chữa chạy rất nhiều nơi ko khỏi. Mãi sau mới được thầy cao tay hơn chữa khỏi, Thay cao su đệm giảm chấn cho giảm xóc sau là khỏi lun. Các bác thay đi, xong rồi vodka cho em cái:21::21:
Ai lại xui dại thế. Đang yên đang lành thay cao su làm gì, có hỏng đâu mà thay.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đi STF hơn 2000km chưa thấy kêu ca gì nhỉ :77: hay xe các bác độ lắp vào lỏng .

Getz_9136

Xe đạp
Xe em cũng bị tiếng kêu ở cửa hậu - hatchback (em đi i30 cw). Đườnng sóc mạnh (kiểu như đi qua hàng loạt gờ giảm tốc), nó mới kêu. Mà em cảm giác tiếng kiêu là do độ dơ của khóa cửa khi móc vào khấu móc trên sàn đuôi xe, các cụ có ai có kinh nghiệm sửa lỗi này của Hyundai không ợ?
Bệnh này đơn giản cụ ah, Mở cửa sau ra, ngó nghiếng sẽ thấy 2-4 cục cao su tỳ, để ý nó có zen ấy, vặn chỉnh nó cao(dài ra) là hết lạch cạch phía sau.
Còn lạch cạch bên cánh phụ e cũng chưa mò ra... :^)

Tây Độc

Xe điện
Kêu tí thế này ăn thua gì. Sợ nhất là đang chạy bỗng có tiếng kêu bên cửa kính "Áááááááá..... chẹt me. nó vào chân người ta rồi......" thì lúc đó mới đáng ngại ạ. :69:

theanhhuawei

Xe hơi
Cụ hạ kính xuống rồi nâng kính lên nó kêu "phịch" một cái có khi là hết :69::69::69:

HobbyDriver

Xe tăng