Thảo luận Tình hình...

tieudao666

Xe đạp
Thưa các cụ OFuner và Hội Merc.

Tình hình là em dự trù cho ba em chiếc Merc S. Chả là ông làm cả đời rồi, hưởng cái sự tiện lợi, an toàn cho Merc chơ mua gì ba cái xe Hàn Nhật nữa, nên quyết theo.

Mà khổ nổi em ở tỉnh lẻ (Huế), sợ là sợ cái phí bảo dưỡng cao, xe mà nổi cơn tam bành thì thú thật với các cụ chỉ có vào hãng thay, mà hãng thay thì toàn chục củ, trăm củ vì S mà, Huế thì không có gara làm tốt, mà chỉ có đa số HN và HCM.

Bởi thế các cụ cứ tư vấn thật lòng cho em là có nên mua Merc S không hay là cứ xe bth (Lexus) mà phang cho nó lành. :-o. Em đang rất băn khoan các cụ ạ :(.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ cứ S mà phang, có vấn đề gì phi Đà Năng có trăm cây số.
Cụ ra đường thấy người ta ngoái nhìn S nhiều hơn hay Ls

Dũng Merc

Xe đạp
Thưa các cụ OFuner và Hội Merc.

Tình hình là em dự trù cho ba em chiếc Merc S. Chả là ông làm cả đời rồi, hưởng cái sự tiện lợi, an toàn cho Merc chơ mua gì ba cái xe Hàn Nhật nữa, nên quyết theo.

Mà khổ nổi em ở tỉnh lẻ (Huế), sợ là sợ cái phí bảo dưỡng cao, xe mà nổi cơn tam bành thì thú thật với các cụ chỉ có vào hãng thay, mà hãng thay thì toàn chục củ, trăm củ vì S mà, Huế thì không có gara làm tốt, mà chỉ có đa số HN và HCM.

Bởi thế các cụ cứ tư vấn thật lòng cho em là có nên mua Merc S không hay là cứ xe bth (Lexus) mà phang cho nó lành. :-o. Em đang rất băn khoan các cụ ạ :(.
Hưởng được cứ hưởng thôi bác, cứ merc S mà quất. 5 năm đầu đi ko phải nghĩ.

khoaviet

Xe tăng
Trừ khi cụ đi G class, còn không em thấy vẫn nhiều người nhìn rx350 hơn so với mẹc vì E,C,S giống nhau quá ;))

tieudao666

Xe đạp
Ba em vẫn rất đam mê con LS bác ạ. Mà em công nhận con LS mới nó đẹp ghê.
Đều cá nhân em vẫn khuyên ông cụ nên mua S đi sướng ;). Bảo dưỡng bảo trì dùng rồi mới biết.
Đắt đẹp cả mà.

Trừ khi cụ đi G class, còn không em thấy vẫn nhiều người nhìn rx350 hơn so với mẹc vì E,C,S giống nhau quá ;))
LEX thì cá nhân em, em thích SUV hơn là sedan :3

Hưởng được cứ hưởng thôi bác, cứ merc S mà quất. 5 năm đầu đi ko phải nghĩ.
Vâng cụ. Em vẫn đang rất phân vân :3.
Bảo hành bữa này 4 năm thôi hả cụ :3.

silobiho

Xe tải
Em nhất trí vấn đề này, HN thì ok chứ ở tỉnh thì mer lại ở dưới lếch xù...
Mạnh dạn đề xuất bác chủ pic làm con HSE, đang từ thấp lên cao hơi khó quyết tí ... nhưng mà văn hóa tỉnh lẻ thì hoai oai hơn ...

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
cụ xem giá LS giờ là bao nhiêu tiền rồi cân nhắc ạ
S400 đang có giá bán ngon nhất trong phân khúc đó ạ ( S400 giá 3,999 tỷ). Chất lượng S- class thì toàn thế giới đã công nhận, và doanh số xe S trên toàn thế giới luôn bỏ xa Lexus LS, BMW seri 7 và Au Di A8
năm 2016 thì thống kê xe S chiếm 87 % phân khúc này tại thị trường Việt nam
em nghĩ người tiêu dùng trên toàn thế giới đã chọn thay cụ rồi đó ạ

tieudao666

Xe đạp
cụ xem giá LS giờ là bao nhiêu tiền rồi cân nhắc ạ
S400 đang có giá bán ngon nhất trong phân khúc đó ạ ( S400 giá 3,999 tỷ). Chất lượng S- class thì toàn thế giới đã công nhận, và doanh số xe S trên toàn thế giới luôn bỏ xa Lexus LS, BMW seri 7 và Au Di A8
năm 2016 thì thống kê xe S chiếm 87 % phân khúc này tại thị trường Việt nam
em nghĩ người tiêu dùng trên toàn thế giới đã chọn thay cụ rồi đó ạ
Em biết. Cá nhân em chọn S400 bác ạ.
Nhưng ba em thì tính hơi bảo thủ, nên em phải về thuyết phục cụ hơn tẹo.
Có gì chắc phải gần năm sau cụ mới triển ;).

Em nhất trí vấn đề này, HN thì ok chứ ở tỉnh thì mer lại ở dưới lếch xù...
Mạnh dạn đề xuất bác chủ pic làm con HSE, đang từ thấp lên cao hơi khó quyết tí ... nhưng mà văn hóa tỉnh lẻ thì hoai oai hơn ...
Đồng ý với bác. Em ở tỉnh nên vấn đề bảo dưỡng bảo trì, thật sự mà nói với bác nó khổ lắm. Nằm xe mới biết -_-.
Merc cũng tính giữ xài nên trước 5 năm em không nói, nhưng 5 năm sau mà nói
Cứ năm nằm 1,2 lần chắc ba em chửi em như chi :)))

lai thue

Xe điện

vutranhung

Xe tăng
Ca này khó, cụ thích S cho ba hưởng thụ cái biệt thự di động 4 bánh, ba cụ chon LS cũng là cái biệt thự di động 4 bánh, nhưng giá gần gấp đôi nhau

tieudao666

Xe đạp
"When you're stuck in traffic, people look at the driver in the Mercedes as a person who has made it in society, and they will envy you," concedes outgoing Lexus International President Tokuo Fukuichi. "We haven't fully achieved that compared with the German three."
http://www.autonews.com/article/20170326/OEM03/303279980/can-this-man-finally-deliver-lexus-envy?
Em hiểu mà :3 bác.

Ca này khó, cụ thích S cho ba hưởng thụ cái biệt thự di động 4 bánh, ba cụ chon LS cũng là cái biệt thự di động 4 bánh, nhưng giá gần gấp đôi nhau
Ba em thích đó chứ cụ :3. Em đang thuyết phục ba em qua dòng S nên hay mời ba đi thử xe đồ. Chuẩn bị ra mắt S400 Maybach ở Huế, em cũng kêu ba đi, ba mà đi thì ba nghe theo em, còn ba không đi thì em còn khối thời gian he he. Em cũng muốn ba em dùng cái gì tốt, đáng tiền chơ cụ. ^^