[Funland] Thuê xe tự lái, khi sảy ra va chạm thì làm thế nào ạ?

ataybac.com

Xe đạp
Chào cccm,

Nhà chưa có điều kiện nên Em cũng hay thuê xe để lái. Nhưng em luôn thắc mắc và lăn tăn, trong trường hợp xấu thì sẽ thế nào? Những rủi ro thì nó luôn đâu đó mình không nói là giỏi được.

Xe có bảo hiểm trên Mioto thì họ cũng chỉ hỗ trợ tối đa 2 triệu thôi.

Cccm có cao kiến gì xin tư vấn và cách xử lý.
Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Thông báo tới người cho thuê để ra phương án khắc phục thiệt hại

pqh.acc

Xe hơi
Bên cho thuê có bảo hiểm thanh toán, bên đi thuê cũng phải chịu đền bù cho những ngày xe nằm xưởng bên cho thuê mất nguồn thu
mà văn thớt đọc đau mồm quá: sảy, luông, chiệu :))

ataybac.com

Xe đạp
Bên cho thuê có bảo hiểm thanh toán, bên đi thuê cũng phải chịu đền bù cho những ngày xe nằm xưởng bên cho thuê mất nguồn thu
mà văn thớt đọc đau mồm quá: sảy, luông, chiệu :))
Để ae khác đọc đỡ đau mồm em xửa chính tả rồi nhé. Cám ơn, cụ nhắc. Thế mà mụ nhà em toàn xui em dạy tiếng Việt cho con đấy, thế có chết không :-o

• Vodka
Reactions: 4th

DurexXL

Xe lăn
Để ae khác đọc đỡ đau mồm em xửa chính tả rồi nhé. Cám ơn, cụ nhắc. Thế mà mụ nhà em toàn xui em dạy tiếng Việt cho con đấy, thế có chết không :-o
Ngày xưa môn Chính tả chắc Kụ vất vả nhỉ

Tony_Le

Xe container
Chào cccm,

Nhà chưa có điều kiện nên Em cũng hay thuê xe để lái. Nhưng em luôn thắc mắc và lăn tăn, trong trường hợp xấu thì sẽ thế nào? Những rủi ro thì nó luôn đâu đó mình không nói là giỏi được.

Cám ơn
Mua xe.

Của người ta, mình làm hỏng phải có trách nhiệm, đơn giản là đền, còn phương án đền thế nào thì các bên thỏa thuận trong hợp đồng. Cụ hay thuê xe trong hợp đồng người ta nói gì đến trường hợp này? Cụ băn khoăn điều gì cụ thể?

ataybac.com

Xe đạp
Mua xe.

Của người ta, mình làm hỏng phải có trách nhiệm, đơn giản là đền, còn phương án đền thế nào thì các bên thỏa thuận trong hợp đồng. Cụ hay thuê xe trong hợp đồng người ta nói gì đến trường hợp này? Cụ băn khoăn điều gì cụ thể?
Lúc đầu em nghĩ thuê xe có bảo hiểm đi sẽ yên tâm. Nhưng đọc hợp đồng với chú thích thì họ chỉ hỗ trợ bảo hiểm max là 2 triệu. Chằng may 1 cái thì là xe của mình cả nhỉ cụ. :)

Dâu đất

Xe tải
Chào cccm,

Cám ơn
Mua xe.

Em có cái xe đang định cho thuê tự lái dài hạn (2 năm), cụ nào có cái mẫu HĐ nào ko em xin với!

ataybac.com

Xe đạp
Em có cái xe đang định cho thuê tự lái dài hạn (2 năm), cụ nào có cái mẫu HĐ nào ko em xin với!
Em có giữ 1 cái HĐ đấy, không biết vứt ở xó nào ấy. Nhà cụ có xe cho em hỏi, khi mua bảo hiểm thì gặp tai nạn thì bảo hiểm đền hết hay theo %. :).

Thuê xe, người thuê chịu phần sửa. Người có xe được hưởng bảo hiểm đúng không ạ? :D

Dâu đất

Xe tải
Em có giữ 1 cái HĐ đấy, không biết vứt ở xó nào ấy. Nhà cụ có xe cho em hỏi, khi mua bảo hiểm thì gặp tai nạn thì bảo hiểm đền hết hay theo %. :).

Thuê xe, người thuê chịu phần sửa. Người có xe được hưởng bảo hiểm đúng không ạ? :D
Em chưa có kinh nghiệm vụ này, đẩy lên cho các cụ khác tư vấn giúp cụ

Ivanka34

Xe hơi
Ngày xưa em chơi với 1 ông anh làm cho thuê xe tự lái. Cũng hỏi y như cụ chủ. Ông ý bảo như thế kiếm đủ làm em không hiểu. Về sau mới vỡ lẽ.

Các xe này đều có bảo hiểm 100%, và vay ở ngân hàng. Cho nên nếu xảy ra chuyện thiệt hại về vật chất xe thì có bảo hiểm lo tất, trách nhiệm hình sự thì ông thuê xe phải chịu rồi.

Ông thuê xe lại phải đền tiền cho chủ xe các thiệt hại gây ra.

Như vậy là thiệt hại thì bảo hiểm chịu, mà tiền đền thì lại đút túi

xehoi.net.vn

Xe buýt
Ngày xưa em chơi với 1 ông anh làm cho thuê xe tự lái. Cũng hỏi y như cụ chủ. Ông ý bảo như thế kiếm đủ làm em không hiểu. Về sau mới vỡ lẽ.

Các xe này đều có bảo hiểm 100%, và vay ở ngân hàng. Cho nên nếu xảy ra chuyện thiệt hại về vật chất xe thì có bảo hiểm lo tất, trách nhiệm hình sự thì ông thuê xe phải chịu rồi.

Ông thuê xe lại phải đền tiền cho chủ xe các thiệt hại gây ra.

Như vậy là thiệt hại thì bảo hiểm chịu, mà tiền đền thì lại đút túi
Cháu không nghĩ ngon ăn thế đâu.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Thuê xe mà bị va chạm thì mệt gấp 2. Nhẹ thì đền ông cho thuê vài củ, đỡ nhẹ hơn thì 1/10-1/5 cái xe, nặng tý thì tiền bỏ ra cái xe mới và được cái xe cũ; các vấn đề khác chưa tính.

thanhduy_msa

Xe buýt
Nói chung là phải đọc các điều khoản trong HĐ thuê xe cho kỹ trước khi đạ bút ký