[Luật] Thủ tục sang tên oto

Mr.eleven

Xe đạp
Nhờ các Bác đã từng làm thủ tục này tư vấn giúp em.
Em có chiết oto biển số tỉnh (trước đây em hộ khẩu ở tỉnh). Sau đó em chuyển hồ khẩu về thành phố ở trước khi có qui định biển số định danh và vẫn giữ nguyên biển số oto đi đến bây giờ. Theo em nghỉ chắc biển số này giờ là biển định danh của em luôn rồi. Giờ em muốn bán chiết xe này cho ông anh (hộ khẩu ở tỉnh ban đầu của xe). Giờ em làm thủ tục bán xe bắt buộc phải thu hồi biển số cũ. Như vậy em làm thủ tục thu hồi biển số ở thành phố hay ở tỉnh (nơi đăng ký xe ban đầu). Ngoài ra em làm hồ sơ mua bán xe lần đầu nên bác nào đã làm rồi cho xin tóm tắt qui trình.
Cám ơn các bác.

vt2phuc

Xe điện
theo em thì thủ tục vẫn là bác phải về nơi đăng ký ban đầu (nơi lưu trữ hồ sơ xe) để làm thủ tục. Có thể sẽ cần cập nhập thông tin chủ xe theo đúng địa chỉ, mã định danh bây giờ trước rồi mới tới khúc nộp hồ sơ thu hồi.

bigman95

Xe điện
Nhờ các Bác đã từng làm thủ tục này tư vấn giúp em.
Em có chiết oto biển số tỉnh (trước đây em hộ khẩu ở tỉnh). Sau đó em chuyển hồ khẩu về thành phố ở trước khi có qui định biển số định danh và vẫn giữ nguyên biển số oto đi đến bây giờ. Theo em nghỉ chắc biển số này giờ là biển định danh của em luôn rồi. Giờ em muốn bán chiết xe này cho ông anh (hộ khẩu ở tỉnh ban đầu của xe). Giờ em làm thủ tục bán xe bắt buộc phải thu hồi biển số cũ. Như vậy em làm thủ tục thu hồi biển số ở thành phố hay ở tỉnh (nơi đăng ký xe ban đầu). Ngoài ra em làm hồ sơ mua bán xe lần đầu nên bác nào đã làm rồi cho xin tóm tắt qui trình.
Cám ơn các bác.
Cụ ra Huyện đăng ký thường chú ( khi đăng ký xe ấy) làm thủ tục thu hồi biển --> nộp biển --> biên lại đã thu hồi biển. (chính chủ)
Người mua cũng các giấy tờ mua bán + giấy thu hồi biển nộp tại quận huyện nơi thường chú là được.( các giấy tờ thuế và tờ khai cà số)