Thủ tục đổi biển/đăng ký xe NG sang cá nhân

mybin63

Xe tải
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi ý kiến chút ạ, chuyện của em là dư lày:

Nếu em múc một em xe biển NG (chủ xe về nước bán lại) thì

1. Thủ tục sang tên/đăng ký tên em sẽ như thế nào?
2. Thuế áp dụng trong trường hợp này sẽ áp ra sao (xe đời 2004, máy 3.0, 7 chỗ).
3. Xe đến lúc mua niên hạn hơn 5 năm liệu có mua và đăng ký sang tên đổi chủ được không, vì theo em biết thì xe cũ hơn 5 năm không được nhập vào Việt Nam, mà xe này hiện trong dạng tạm nhập tái xuất, lúc mua vừa tròn niên hạn 5 năm thì có okie không ạ?

Cảm ơn các bác ạ (b) (bằng cả vodka nếu em còn đủ đạn) :6:

TUAN DUNG

Xe máy
Em có cùng câu hỏi giống bác Mybin63. Xe em định mua là xe SUV đời 2003, động cơ 3.2 hiện đang đeo biển NG. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.

XichLoBMW

Xe tải
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi ý kiến chút ạ, chuyện của em là dư lày:

Nếu em múc một em xe biển NG (chủ xe về nước bán lại) thì

1. Thủ tục sang tên/đăng ký tên em sẽ như thế nào?
2. Thuế áp dụng trong trường hợp này sẽ áp ra sao (xe đời 2004, máy 3.0, 7 chỗ).
3. Xe đến lúc mua niên hạn hơn 5 năm liệu có mua và đăng ký sang tên đổi chủ được không, vì theo em biết thì xe cũ hơn 5 năm không được nhập vào Việt Nam, mà xe này hiện trong dạng tạm nhập tái xuất, lúc mua vừa tròn niên hạn 5 năm thì có okie không ạ?

Cảm ơn các bác ạ (b) (bằng cả vodka nếu em còn đủ đạn) :6:
Bác cứ mạnh dạn mời chầu cafe off đi, anh em ai biết thì giúp đỡ. Chứ đạn bác còi vậy, vodka chắc ko đc hấp dẫn đâu:21:

mybin63

Xe tải
Bác cứ mạnh dạn mời chầu cafe off đi, anh em ai biết thì giúp đỡ. Chứ đạn bác còi vậy, vodka chắc ko đc hấp dẫn đâu:21:
Bác xích lô máy khủng chê em đạn còi à? Mời thì em chả ngại, nhưng mà mời ai? Em hỏi nghiêm túc bác cứ nói lung tung. Cau trả lời cho câu hỏi của em không phải đơn giản, vì nhiều bác kiếm cơm bằng cái việc mà em hỏi ấy, có lẽ các bác ấy chẳng nói đâu. Vào đây để chia sẻ, giúp đỡ nhau, bày tỏ sự biết ơn nhanh nhất bằng cách ấy, bác lại chê còi với chả to. Thế cái mã lực của bác để làm gì? Để chơi à? Hay đổi ra được xăng cho 4banh của bác? Bác đúng là linh tinh, vớ va vớ vẩn :ohmy:

Em xin lỗi các bác khác đọc bài này, tính em vốn nói thẳng, phương châm là không giúp được thì im mồm chứ không làm mất thì giờ của người khác. (b)

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
bác nói chưa rõ lắm!như : xe ý giờ đang ở đâu!chủ của nó đang ở nước ngoại dưng mà xe đang ở trong hay ngoải nước!theo như bác nói quá 5 năm mới không được thì xe của bác vừa tròn tháng sinh chắc hông vấn đề ồi!cụ tỷ bác pm em xem tình hình ra sao!giúp được em giúp !bác yên tâm em chỉ vài quại là say thoai(b)

0987859999

Xe đạp
cái thủ tục này ko đơn giản và cũng ko phức tạp lắm đâu, hồ sơ các bác cần là ngoài giấy đăng ký xe đăng kiểm,giấy thanh lý của đại sứ quán v.v.v nhưng quan trọng nhất là các bác phải tính được giá xe khi đóng thuế ko thì chết toi

lemnguyen

Xe tải
Vậy ví dụ 1 chiếc xe em mua mang biển NN-NG ji đó, xe mới tinh.. khoang 60000 obama, thì nếu làm thủ tục sang biển trắng thì em cần đóng những loại thuế gì hả các bác..