Thu phí nội bài-bực,chán,thất vọng và cả xấu hổ nữa các kụ ợ!

Goodboy76

Xe buýt
Hôm qua em đi Nội bài đón khách lúc khoảng 22h,đủ các tâm trạng các kụ ợ.tất cả cũng chỉ vì bãi đỗ xe bắt đầu thu phí theo thời gian.không biết kiểu mới này có kiếm đc hơn trước nhiều không nhưng tác hại của nó thì cực kỳ dở hơi và mất thời gian một cách vô lý.ngay từ khi xuống cầu vượt để vào bãi đỗ đã nhìn thấy một khung cảnh hỗn loạn,rất nhiều xe đỗ ngay trên cầu để đỡ bị tính thời gian,ở dưới bãi thì tắc vì phải chờ lấy thẻ.khi đón khách ra mới nhục các kụ ợ,từ trong bãi ra hết trạm tp mất đúng 30 phút!!!tất cả các xe bị dồn vào hai làn(trước là bốn làn),va quệt chen lấn cãi nhau đủ cả.mấy ông khách lạ quá cứ hỏi mà ko biết trả lời thế nào,xấu hổ thay cho thủ đô,cho Việt mình các kụ ợ.ko biết lờ đờ nó ăn gì mà đầu óc tối tăm quá.có mấy cái ảnh lúc tắc đường hầu các cụ

lucnguyenluong

Xe tải
chẹp,mấy hôm nữa cháu phải đưa khách lên đây roài.thấy mà ngán ngẩm

P.Long

Xe hơi
Cách chào đón khách mới ợ :))

hanchimsat

Xe hơi
Thỉnh thoảng thôi mà cụ, đang bất cập nên mới xây lại, mở rộng tất cả ạ

Tom80

Xe buýt
Các cụ mà có ý kiến ý cò nữa, em làm đề xuất thu phí gia tăng tính theo vòng 2 các cụ nữa giờ.
Thu kiểu này kiếm lắm à.

trungtroc250

Xe buýt
Lúc 9h sáng nay hệ thống máy tính bị đơ mới nhục chứ, tắc xe thôi rồi :((

hondadream

Xe hơi
Các cụ cứ tù từ, NB sẽ khang trang và hiện đại hơn nữa

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Ơ thế tức là nếu đưa khách lên, không vào bãi đỗ thì k bị tính tiền à các bác ơi? Em vẫn bị trả phí như bt.

fishbed4

Xe tăng
Bổ sung ảnh trạm thu phí cho các cụ thấy đây. Tối nào cũng thấy cảnh tắc đông đúc thế này khi qua trạm. Nhưng ko đến mức 30' mới ra được như cụ chủ nói. Có thể hôm qua tắc ác hơn vì trời mưa, nên các xe cứ dừng trên cầu cạn, ko chịu vào bãi đỗ, hoặc đón khách dưới cầu cạn để tránh mưa.. Hiện bãi đỗ sân bay luôn quá tải vào giờ cao điểm. Nếu các tài có ý thức hơn thì em nghĩ sẽ đỡ tắc hơn. Ngay cái ảnh cụ chủ cũng cho thấy cụ hình như chả theo làn vạch nào..

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Báo chí công bố bỏ từ 1/7 nhưng vẫn đâu vào đấy. Sáng nay đi trên xe, qua radio thấy bảo Phó Thủ Tướng Hoàng Trung Hải đã có CV dừng thu phí 02 trạm (Phù Đổng và Bãi Cháy) từ 1/9. Không biết đến ngày đó có ai chống lại lệnh của CP không???

duongcua03

Xe tăng
Em cũng bức xúc nhưng khác cụ tý là nhà em thả người xuống sảnh xong đi luôn nhưng qua chỗ soát vé vưỡn mất 15 000đ cho phí sử dụng bãi đỗ xe mà em chả đỗ giây nào trong đó cả>:P:@):@)

duongcua03

Xe tăng
Bổ sung ảnh trạm thu phí cho các cụ thấy đây. Tối nào cũng thấy cảnh tắc đông đúc thế này khi qua trạm. Nhưng ko đến mức 30' mới ra được như cụ chủ nói. Có thể hôm qua tắc ác hơn vì trời mưa, nên các xe cứ dừng trên cầu cạn, ko chịu vào bãi đỗ, hoặc đón khách dưới cầu cạn để tránh mưa.. Hiện bãi đỗ sân bay luôn quá tải vào giờ cao điểm. Nếu các tài có ý thức hơn thì em nghĩ sẽ đỡ tắc hơn. Ngay cái ảnh cụ chủ cũng cho thấy cụ hình như chả theo làn vạch nào..

Cụ hình như làm ở đài không lưu ấy nhể????:-?:-?

dungce912

Xe điện
vừa hôm chủ nhật tiễn bà cô sang Tiệp, sao bãi xe h chật thế, hay tự dưng hôm đó đông em cũng ko biết, nhiều bác phải đỗ chặn đầu để mo và sđt trên kính vì hết chỗ, chán nhất mấy cái thể loại đỗ nghênh ngang trong bãi xếp đồ đón người cứ như sân nhà nó, xe đẩy dùng xong vứt mựa giữa đường cũng ko thèm để gọn vào, em đã phải nhảy xuống chửi 1 thằng vì nó đỗ chéo giữa lối đi đón người nhà, khiến 2 chiều ko tiến ko lùi đc

Goodboy76

Xe buýt

Trả lời luôn và ngay với cụ chủ là có lạc vào đây mới thấm thía hết cái hâm của lờ đờ.như cụ chủ đứng trên cao nhìn xuống hô hào ý thức của lái xe thì chắc đến đám cưới chuột mới thành hiện thực.cả bãi xe dồn vào hai lối thu phí như hình phễu.xe to chèn xe bé ,xe bé chặn xe to,ngang ngang dọc dọc hỗn loạn như kiến vỡ tổ ý.cụ có làm ở NB thì nói hộ Anh em một câu cho đỡ khổ ợ.

Hoamoclan1980

Xe tải
Em vừa đến Nội bài lúc 10h sáng nay, nói chung là tâm trạng chán toàn tập.
- Cả một công trường lớn ngổn ngang, toàn biển 40, thậm chí có cả biển 20, bò đau hết cả chân.
- Bãi đỗ xe chật chội, xe xếp lộn xộn
- Có xe đỗ cả dưới chân cầu cạn
- Ra được khỏi cổng cũng mất đứt 20 phút, chen lấn trả phí đỗ xe trong khi mình chả đỗ tí nào
Cho em thầu lại bãi xe, em thu không sót 1 xe nào mà chỉ cần 2 người là đủ

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Ko hiểu bao giờ thì mới khắc phục đc tình trạng này cho ae lái xe đỡ khổ