[Funland] Thu nhập + tiền lương bao nhiêu thì là cao???

Chào các cụ, em tạo thớt này vì e đang ko biết thu thập của em là thấp hay cao... Mời các cụ chia sẻ lương + thu nhập của mình nhá. Vẫn biết cao hay thấp là tùy nhu cầu của từng người, nhưng cứ tạm tính cao tức là đủ chi trả cuộc sống hàng ngày tại nơi mình sinh sống - ở mức độ thoải mái (mức sống cao) còn dư thừa để tiết kiệm hoặc làm việc khác; Em trước nhá: Nếu chia tổng cả năm ra hàng tháng thì tiền lương + thu nhập thêm tất tật là 30tr/tháng ợ..

Em lập thớt ko phải để khoe đâu các cụ, e còn đang phấn đấu thu nhập 50tr cơ; Quan trọng là e muốn lan tỏa sự nỗ lực của em đến các cụ ạ.......

Chỉnh sửa cuối:

binhduongdriver

Xe tải
Chào các cụ, em tạo thớt này vì e đang ko biết thu thập của em là thấp hay cao... Mời các cụ chia sẻ lương + thu nhập của mình nhá. Vẫn biết cao hay thấp là tùy nhu cầu của từng người, nhưng cứ tạm tính cao tức là đủ chi trả cuộc sống hàng ngày tại nơi mình sinh sống - ở mức độ thoải mái (mức sống cao) còn dư thừa để tiết kiệm hoặc làm việc khác; Em trước nhá: Nếu chia tổng cả năm ra hàng tháng thì tiền lương + thu nhập thêm tất tật là 30tr/tháng ợ..
tháng tiêu 10tr thì là cao mà tháng tiêu 40tr thì là thấp....biết đủ là đủ

745Lii

Xe điện
Đúng là cấp trưởng (ban hay bản cũng là oai rồi). Gấp 5-6 lần em. :((:((

Sự ít cách biệt về vật chất, lại ai cũng khổ như nhau hoặc gần bằng nhau tự khắc người ta thấy không khổ nữa. Nên cụ so sánh làm gì ? Để ngạo nghễ hay tủi thân ?
em chỉ muốn biết thu thập của mình ở mức nào thôi, vì em tự thấy mức thu thập của em đủ sống dư 1 ít tiết kiệm và em vẫn tiếp tục phấn đấu hơn nữa để đạt mức 50tr/tháng cụ ah

lx125_black

Xe container
Rồi thì là mà các cụ không lương, tay trắng, vô số nợ,... chuẩn bị vào trình bày hoàn cảnh :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Trưởng Ban Tham Nhũng lương có 30 củ / tháng là thấp.
Trưởng Bản Tham Nhũng lương 30 củ/ tháng thì tàm tạm.
Trường bận tham nhũng 30 củ/ tháng thì vừa vừa.
Trưởng Bán tham nhũng 30 củ/tháng là thấp.

Trưởng Ban Tham Nhũng lương có 30 củ / tháng là thấp.
Trưởng Bản Tham Nhũng lương 30 củ/ tháng thì tàm tạm.
Trường bận tham nhũng 30 củ/ tháng thì vừa vừa.
Trưởng Bán tham nhũng 30 củ/tháng là thấp.
Trường bán thảm nhung thì sao cụ....

suzu37

Xe container
Phải thêm thông tin mới có thể có câu giả nhời xác đáng bác ợ.

Ấy là bác có nộp nguyên cả chun cho gấu không? Nếu nộp nguyên cả chun thì thêm vài số 0 nữa cũng vẫn thấp.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Thấp hay cao còn phụ thuộc vào chi tiêu gia đình, ông bà, bố mẹ, con cái, sống ở đâu, nhu cầu sống thế nào. Nói chung là rất nhiều dữ liệu đầu vào, hỏi thật ra rất khó. Nên xét theo tiêu chí ăn tiêu hết thì 1 tháng bỏ ra được bao nhiêu, còn lại bao nhiêu, có hài lòng với cuộc sống hay không.
Nói chung cũng kệ, không cần quan tâm đến người khác cho nó sướng

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cao quá. Gấp đôi em 8->
Lương em đổ thẳng vào tk gấu.
Em chạy thêm grab lấy tiền cafe ;))

vandinh

Xe container
Cao quá. Gấp đôi em 8->
Lương em đổ thẳng vào tk gấu.
Em chạy thêm grab lấy tiền cafe ;))
Em thấy mấy cụ hay còm nhiều trên này toàn cụ lương thấp rảnh rỗi. Cụ cũng trong số đó còn gì.

phuongmit

Xe cút kít
Từ hồi lấy vợ em chả có khái niệm tiền nữa, tiền là giấy và số lượng chỉ là con số thôi, nhiệm vụ của mình là phải thịt thăn thịt thủ nó một cách trót lọt nhất ;))

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Sự ít cách biệt về vật chất, lại ai cũng khổ như nhau hoặc gần bằng nhau tự khắc người ta thấy không khổ nữa. Nên cụ so sánh làm gì ? Để ngạo nghễ hay tủi thân ?
chuẩn cụ, ngày xưa nghèo như nhau lương ai cũng 2tr, đi xe đạp ở nhà ngói thì sẽ không sinh ra cái gọi là đủ hay không

liên quan tới cụ chủ thớt lương tháng 30tr tiêu 40tr là ko đủ/lương 30tr tiêu 10tr là thừa
tùy nhu cầu mỗi người, em khuyên cụ chủ lương 30tr thì tiêu 10 thôi.

Em cũng đi lên từ khi chưa có gì lắm trong tay, đang rất cố gắng cho đời các con sau này. Em lập thớt ko phải để khoe đâu, e còn đang phấn đấu thu nhập 50tr cơ; Quan trọng là e muốn lan tỏa sự nỗ lực của em đến các cụ ạ.......

mayxanh_hp

Xe tăng
Có nhiều yếu tố để nói thu nhập của bác cao hay thấp:
- độc thân hay đã có gia đình?
- đã về hưu chưa, có phải nuôi con hoặc giúp đỡ bố mẹ gia đình không?
- bác sống ở Hà Nội, Sài Gòn hay tỉnh lẻ miền núi?
- mức chi tiêu của bác, gia đình bác: ăn uống bình dân tự nấu hay thi thoảng phải đổi gió ăn hàng? Quần áo trung quốc bình dân hay phải có tí nhãn hiệu?...
- bác đã có nhà hay phải thuê nhà? Bác đi ô tô hay xe máy?...

duongqua

Xe container
thu nhập cao hay ko còn phụ thuộc vào mức chi tiêu mua sắm ăn uống chơi bời của gia đình nữa ạ chứ nó vô cùng lắm :D. Nhưng thu nhập của cụ ở HN cũng là mức khá rồi.