[Thảo luận] Thứ 7 em có việc phải đi tuyến cung đường Hà Nội - Phủ Lý -Nam Định _Ninh Bình

vnprince2003

Xe máy
em có việc phải đi trên tyến đường Hà Nội - Phủ Lý -Nam Định _Ninh Bình
tuyến đường này đi vậy em phải cận thận những gì hả bác(em đi đúng tốc độ trên biển nhé)
Đoạn nào cắm biển 40 đoạn nào cắm biển 50 và đoạn nào em dc đi 80, đoạn nào em phải đi đúng làn
các bác chỉ giúp em với
Cám ơn trước các bác nhé.

Lúc về em nên đi tuyến đường nào là hợp lý?
Nghe nói trên tuyến đường 1A từ Ninh Bình về Phủ Lý hay tắc lắm vì đoạn này đang làm cầu thì phải?

Đoạn 1 Cầu Giấy Phủ Lý (Em đi theo các điểm chấm đỏ )

Đoạn 2 em đi từ Phủ Lý - Nam Định - Ninh Bình(em đi theo chấm đỏ như hình sau)

Chỉnh sửa cuối:

Dam_Me_Xe_Hoi

Xe buýt
Bác chỉ cần chú ý đoạn từ Phủ Lý đến Nam Định thôi . Biển giới hạn đoạn này hơi khó nhìn bác nên chú ý kỹ . Còn lại thì vô tư đi bác

vnprince2003

Xe máy
Bác chỉ cần chú ý đoạn từ Phủ Lý đến Nam Định thôi . Biển giới hạn đoạn này hơi khó nhìn bác nên chú ý kỹ . Còn lại thì vô tư đi bác
Da em sẽ để ý biển đoạn này
đoạn này gần 30 cây em chạy chậm 1 tý vậy

Chỉnh sửa cuối:

tuthang

Xe tăng
Đoạn Bình Lục biển hạn chế hơi dài nên bác để ý chút thì không sao.

Đoạn gần vào Phủ Lý thường xuyên đo tốc độ Cụ nhá

coolpix8700

Xe ngựa
Da em sẽ để ý biển đoạn này
đoạn này gần 30 cây em chạy chậm 1 tý vậy vì em chưa chay cung đường nào bao h cả
Em cám ơn bác
Đoạn này bác không vượt phải thì cũng chẳng phải lo bi bắn tốc độ!
Hầu hết các xe khác, chỉ trừ mấy ông hung thần chở đất và xe biển xanh, còn lại họ cũng lo như bác thôi, em còn thấy ngay cả mấy ông xe khách nữa cũng chỉ lom khom bò thôi. Mình chịu khó bò theo họ sẽ chẳng có gì xảy ra cả!

crod

Xe tăng
kụ cứ thấy cái biển khu đông dân cư là giảm xuống 50km, còn lại max 80km.
cụ thể: thị trấn Đồng Văn, TP Phủ Lý, Thị trấn Bình Lục (cách Phủ lý 10km), và 1, 2 điểm trên đường về ND.

vnprince2003

Xe máy
Cám ơn các bác đã nhiệt tình trả lời hướng dẫn em cung dg này.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Có điểm Đồng văn là bắn tốc độ nhiều nhất. Qua pháp vân cầu rẽ chỉ khoảng 04km. Đoạn này bắn tốc độ 02 đầu cả chiều đi lẫn chiều về. Nếu chiều về cụ có thời gian thì hỏi mua Trà Sen Cụ Trưởng (Chè sen ngon nhất miền Bắc đấy ạhh, đang mùa sen nở nên có chè ngon lắm)
Còn đường đi vào TP Phủ Lý thì có một vài chỗ biển hạn chế tốc độ nữa, cụ lưu ý chạy bình thường. Đoạn ngã 03 Từ Hà Nam đi Nam Định cụ cũng đi bình thường, đường đẹp ko có gì phải lăn tăn.
Nói chung là cụ cứ đi đúng biển báo thì okie hết, cung này của cụ không có trò chơi bắt lấn làn, sai làn hay chim mồi như đường 05 cụ ạhh.

vnprince2003

Xe máy
Có điểm Đồng văn là bắn tốc độ nhiều nhất. Qua pháp vân cầu rẽ chỉ khoảng 04km. Đoạn này bắn tốc độ 02 đầu cả chiều đi lẫn chiều về. Nếu chiều về cụ có thời gian thì hỏi mua Trà Sen Cụ Trưởng (Chè sen ngon nhất miền Bắc đấy ạhh, đang mùa sen nở nên có chè ngon lắm)
Còn đường đi vào TP Phủ Lý thì có một vài chỗ biển hạn chế tốc độ nữa, cụ lưu ý chạy bình thường. Đoạn ngã 03 Từ Hà Nam đi Nam Định cụ cũng đi bình thường, đường đẹp ko có gì phải lăn tăn.
Nói chung là cụ cứ đi đúng biển báo thì okie hết, cung này của cụ không có trò chơi bắt lấn làn, sai làn hay chim mồi như đường 05 cụ ạhh.
Cám ơn bác.
Bác ơi cho em hỏi Trà Sen cụ Trưởng ở đoạn nào ạ Phủ Lý,Hà Nam,Nam Định Hay Ninh Bình ạ

có phải đoạn nay ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

nampt

Xe hơi
Đường quê em, cụ chủ cứ lượn thoải mái, nhưng cụ nhớ có đoạn gần qua Phủ Lý đến Thanh Liêm đường đẹp lắm, phân cách cứng nhưng vấn là đường đô thị, biển báo hết thì đi mãi mới nhìn thấy nên nhiều lúc em cũng còn quên mất.

hanmactu2501

Đi bộ
Em xin góp ý. Đoạn đường từ Phủ lý-Nam Định-Ninh Bình. Đoạn Phủ lý Nam Định trên quốc lộ 21 chỉ có 1 chốt Công An tỉnh Nam Định, gần trạm thu phí Mỹ Lộc nhưng chỉ thấy dừng xe tải và xa khách, xe con đi vô tư, chú ý đến thị trấn Mỹ Lộc có mấy ông 3x bắn tốc độ. Đoạn Nam Định- Ninh Bình đường 10 chạy vô tư.

vnprince2003

Xe máy
Em báo cáo tình hình đoạn đường này
Em chay cả đi lẫn về đều đúng biển tốc độ ko bị XXX sờ gáy hahahah ko sờ dc vì em tuân thủ luật giao thông mà

Có đoạn và phủ ly em không thấy biển Nội thị đâu cả và cũng không thấy biển giảm tốc đọ đâu cả thấy xe trước chạy châm châm và đường hơi đông nên em chạy châm.
Em chỉ nhìn thấy mỗi biển địa phận phủ lý là em giảm tốc độ dưới 50 rồi.
Còn các điểm nội thành nội biển giảm tốc độ đều thoáng.