Thứ 7 (24/10) em đi Vân Đồn-Quảng Ninh xin các bác chỉ giáo

bachkhoak40

Xe điện
Sáng thứ 7 này gia đình em có việc đi xuống Vân Đồn QN, cách đây khoảng 3 tháng em cũng đi rồi không biết bây giờ có vấn đề gì cần chú ý không các cụ nhỉ, thank các cụ nhiều. Rượu đang chờ các cụ.

bachkhoak40

Xe điện
Không bác nào giả nhời giúp em à? Hic

thích_lái

Xe tải
cụ đi từ Ha Nội xuống,thi qua hết Ha Long,đến thị xã quang hanh phải tích cực hỏi xxx vào,vì dưới đó có đoạn cây số chín hay bắn 40 lắm,còn lại tít đên tận vân đồn thôi.(b)

kiple

Xe tăng
cụ đi từ Ha Nội xuống,thi qua hết Ha Long,đến thị xã quang hanh phải tích cực hỏi xxx vào,vì dưới đó có đoạn cây số chín hay bắn 40 lắm,còn lại tít đên tận vân đồn thôi.(b)
Không có cái thị xã nào tên như vậy cụ ơi! chỉ có thị xã Cẩm Phả thôi ợ!:^)

bachkhoak40

Xe điện
Từ hà nội đến Vân đồn thì những đoạn nào xxx hay bắn tốc độ ạ?

NewCyberCafe

Xe tải
Từ Hà Nội đến Vân đồn thì những đoạn nào xxx hay bắn tốc độ ạ?
Từ Mỹ Đình thì nên đi qua cầu Thăng Long. Chỗ nào đỏ là chỗ em từng thấy đạn bay chíu chíu nhá, chỗ nghiêng là hay bắt đè vạch:

Bxe Mỹ Đình - cầu vượt Phạm Hùng - cầu vượt sau trạm thu phí cầu Thăng Long rẽ đi Bắc Ninh - đầu đường cao tốc rẽ đi Bắc Ninh - Quế Võ Bắc Ninh - Sao Đỏ (chỗ qua nhà hàng 559 bắt đầu vào nội thịđoạn chuẩn bị sang đất Quảng Ninh) - nội thị Mạo Khê + Đông Triều - Uông Bí (cây 11) - Cẩm Phả (Quang Hanh, qua đèo Bụt một đoạn; Cao Sơn - Cọc 6).

Còn nếu đi đường 5 thì chú ý mấy đoạn Như Quỳnh, đoạn vào đất Hải Dương, ... thôi cụ chịu khó search trên OF đi.
Mong cụ đi an toàn, không quá chân!
Vân Đồn mùa này hải sản vẫn ngon, làm thêm cốc ba kích nữa là ấm bụng!

kiple

Xe tăng
Từ Mỹ Đình thì nên đi qua cầu Thăng Long. Chỗ nào đỏ là chỗ em từng thấy đạn bay chíu chíu nhá, chỗ nghiêng là hay bắt đè vạch:

Bxe Mỹ Đình - cầu vượt Phạm Hùng - cầu vượt sau trạm thu phí cầu Thăng Long rẽ đi Bắc Ninh - đầu đường cao tốc rẽ đi Bắc Ninh - Quế Võ Bắc Ninh - Sao Đỏ (chỗ qua nhà hàng 559 bắt đầu vào nội thịđoạn chuẩn bị sang đất Quảng Ninh) - nội thị Mạo Khê + Đông Triều - Uông Bí (cây 11) - Cẩm Phả (Quang Hanh, qua đèo Bụt một đoạn; Cao Sơn - Cọc 6).

Còn nếu đi đường 5 thì chú ý mấy đoạn Như Quỳnh, đoạn vào đất Hải Dương, ... thôi cụ chịu khó search trên OF đi.
Mong cụ đi an toàn, không quá chân!
Vân Đồn mùa này hải sản vẫn ngon, làm thêm cốc ba kích nữa là ấm bụng!
Thêm tí nhé: Đến đất Vân Đồn cụ cẩn thận về tốc độ và đặc biệt là đừng đè vạch phân làn cụ nhé,*** rất hay bắt lỗi này!

CD125TBL

Xe tải
Các đoạn đáng lưu ý kể trên thì đơn giản rồi, nhưng còn một chỗ nhắc cụ thật lưu ý là biển 30:mad::mad::mad: ở gần bến xe Bãi Cháy (chiều từ Hạ Long về HN), rụng như sung.

trungtuan_nt

Xe tải
Cụ từ Thủ đô xuống qua Gia lâm rẽ sang đường 18 chạy cho nó thoáng,Từ HN xuống cụ lưu ý thị xã Đông Triều, đoạn Rừng Thông Biểu nghi-bắn pòm pòm cả lỗi đè vạch, hạn chế 50 đoạn đường tránh của thị xã Cẩm Phả - xxx phục kích ngay khi cụ qua khúc cong vượt đường tàu, đi qua ngã ba đền Cửa Ông +1 ngã ba nữa đến ngã ba tiếp theo cụ quẹo tay mặt thẳng thế volăng là Vân Đồn đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
nhà cụ ở mỹ đình cứ cầu thăng long mà táng cho no nhanh, đường 5 đường 1 làm gì cho nó phí xăng. Còn cho nao bắn tốc độ các cụ nói hêt rồi. Vào 1 ngày đẹp trời thì chẳng có chạm nào cả. (b) cụ vui vẻ

WHITE TIGER

Xe container
nhà cụ ở mỹ đình cứ cầu thăng long mà táng cho no nhanh, đường 5 đường 1 làm gì cho nó phí xăng. Còn cho nao bắn tốc độ các cụ nói hêt rồi. Vào 1 ngày đẹp trời thì chẳng có chạm nào cả. (b) cụ vui vẻ
Táng nhanh là nhanh thế nào, đi cầu Thăng Long xa hơn mấy chục KM đấy.Mà Đi Hạ Long sao lại đi đường 1 là sao vậy

Xin lỗi, em quên, em đi từ Mỹ đình - Hà nội. Thank bác
Đi từ Mỹ Đình thì đi theo đường Phạm Văn Đồng không lên cầu Tháng Long mà rẽ phải ra đường đê dọc theo sông hồng về cầu Chương Dương hoặc Vĩnh Tuy sang cầu đi ra QL 18 đi.Theo lối này gần đảm bảo gần hơn tuyến do xe khách đi ít nhất 20KM.Với lại cầu Thăng Long đang sửa càng không nên đi.Đến ngã 3 Cửa Ông khi rẽ vào đường Vân Đồn thì nhớ đi đúng làn đừng đè vạch nhất là ban ngày đoạn trên cầu vân đồn 1 và vân đồn 2

Còn tốc độ thì chả ai nói hay được đâu,không phải vội,cứ đi đúng theo biển là được rồi,chạy 1 mạch xuống đó hết khoảng 4h30 phút

bachkhoak40

Xe điện
Cảm ơn tất cả các cụ nhá, đã vote các cụ, chúc các cụ có một cuối tuần vui vẻ.

hành_khất_đêm

Xe điện
Táng nhanh là nhanh thế nào, đi cầu Thăng Long xa hơn mấy chục KM đấy.Mà Đi Hạ Long sao lại đi đường 1 là sao vậy
cụ đi thẳng qua cầu thăng long đến gần nội bài rẽ phải có đường đi thẳng quốc lộ 18 đi thẳng QN luôn, còn cụ rẽ đi cầu chương dương rồi qua cầu chui ra đường Nguyễn Văn linh đến đoạn đường dẫn cầu thanh trì thì cụ re trái chẳng là đường 1 HN - Lạng Sơn còn gì, đến nhà máy kính nổi cụ rẽ phải là đi quảng ninh qua cầu phả lại. Xin lỗi cụ đây là đường về quê em,em ở QN mà :6:

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
bác QA chắc đi nhiều - thấy bác kinh nghiệm đầy mình .... (b)

WHITE TIGER

Xe container
@hanh khat dem ; Đi đường Nội Bài,Từ Mỹ Đình ra đến đường 18 khoảng 20km chỉ tính riêng đoạn qua soát vé rồi rẽ luôn đến đúng đường cắt HN-Lạng Sơn với đường 18 đã là 46KM.Đi đường này mua đường vài chục cây chuối

bác QA chắc đi nhiều - thấy bác kinh nghiệm đầy mình ....
Tại hay tính KM và tính thời gian chạy nên nhiều đoạn cũng khá rõ

ga.quay

Xe tải
đường này chạy tối có bị bắn tốc độ không cụ *-)

WHITE TIGER

Xe container
đường này chạy tối có bị bắn tốc độ không cụ *-)
Chết chắc tại Bắc Ninh hay Sao Đỏ Hải Dương hoặc QL5 Hải Dương Hải Phòng.Giờ sát tết cứ tà tà mà đi,những chỗ không ngờ tới hoặc chưa bị dính dớp bao giờ có thể XXX ngồi bắn