[Thảo luận] Thứ 6 ngày 13 (AL) đi chùa Hương.

thangngviet

Xe tăng
Do lo sợ cảnh tắc đường, chúng em 4 người và 01 xe IN đi Chùa Hương với tâm trạng lòng vui phơi phới vì trên đường đi rất vắng vẻ, thỉnh thoảng mới có một xe vượt lên, cứ một đoạn lại có mấy anh cò mồi vượt lên ép xe để chào mời, cuối cùng ko chịu nổi sự bám dai dẳng và quá nguy hiểm em đành nhận một anh làm "Người nhà".Cả đoạn đường dài đến tận chỗ mua vé ko có vấn đề gì, sau khi gặp cả túm người chỗ mua vé và chấp nhận đắt hơn vài trăm để được bao trọn gói, chúng em vui vẻ ký hợp đồng và chuẩn bị lăn bánh tiếp, em vừa đánh lái để chạy , được đúng 30cm thì thấy mọi người kêu ầm lên là chẹt phải người rồi, em phanh gấp, mọi người trên xe nhìn đằng trước ko thấy ai, bên phải ko có ai, bên trái cũng ko có, đằng sau thì lại càng ko rồi, em chợt nghĩ là bị ăn vạ rồi!:'(:'(:'(.Và ngồi im trên xe xem binh tình ra sao!!!!
Thấy dân tình xúm hết vào bánh trước bên phụ sau đó bế một em bé khoảng 16 tháng tuổi, khóc ầm ĩ, mặt mũi lấm lem và kêu là may quá chỉ còn 3cm nữa là em chẹt vào em bé đó, lúc đó em lạnh hết cả người vì hơn 10 năm lái xe chưa bao giờ em gặp trường hợp ntn,. Em bước xuống xe và mới hiểu sự tình là cái con mẹ của em bé đó mải chăn dắt bọn em kiếm mấy đồng, để con chui vào gầm cản trước xe em nghịch. khi nổ máy em đó sợ quá bò ra gần bánh bên phụ và em tý nữa thì toi, mọi người nói là em quá may rồi, Em thấy em bé ko làm sao, sợ bị ăn vạ nên lên xe và chạy luôn. Vào đến nơi và đến bgiờ về đến nhà vẫn còn sợ. Lạy Trời Phật thương nên may quá ! Em ko chụp được ảnh vì quá sợ rồi, đành chụp bằng mồm vậy, các bác thông cảm. Đây cũng là kinh nghiệm cho em và các Bác là khi vào chỗ đông người , khi lăn bánh nên kiểm tra xem có cái gì dưới gầm ko chứ như em thì giảm thọ mất mấy tuổi các Bác ạ. Nếu thêm 5cm nữa thì giờ này chắc em đang ngồi khóc ở đâu đó rồi.!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Lai Au

Xe tăng
May cho kụ là ngày 13 Al, chứ là DL thì...
Mừng kụ thoát nạn, hú vía

djhoangnho

Xe tải
Thoi the la may cho cu roi, em cugn di vao ngay do nhung dau gio chieu moi vạo Vang v, em di cap 1 minh 1 cabin hihi. Cu thanh tam the la gioi phat thuong roi..

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Phúc bác lớn bằng cái đình ! Chúc mừng Bác tai qua nạn khỏi !

LDHanoi

Xe buýt
May quá, kinh nghiệm quý báu để ai lên xe cũng phải ngó trước ngó sau. mời cụ rượu để cụ bình tĩnh lại.

Vuvit

Xe tăng
Hú hồn cụ nhể!!!Mừng cho cụ nhé...:77:

toanvinh_forever

Xe điện
phúc 9 đời cho nhà bác chủ thớt, chẳng may nó chui vào quá thêm 3cm nữa thì dù đúng bác cũng không về được nhà :77::77::77: cái con mẹ chăn dắt

thangngviet

Xe tăng
Dạ vâng , cảm ơn các Bác, nhưng quả thật là phúc nhà em to, ko thì em toi. Lại là em nhỏ nữa chứ, em cũng có con nhỏ, Trời mà ko thương thì em cũng ko biết phải làm sao nữa nếu dính vụ này!

datinh

Xe container
Không ai lên án cái bọn thèm tiền không chịu trông con
:mad:
trich : cái con mẹ của em bé đó mải chăn dắt bọn em kiếm mấy đồng
Đi đâu em ghét nhất bị chèo kéo lèo nhèo ,mất hết hứng thú

PhanhGap

Xe điện
AL cụ viết là âm lịch cho AE dễ hiểu, phải nhờ có cụ viết thứ 6 ngày 13 DL thì E mới luận ra. Lúc đầu toàn dịch là ăn lông.:)):)):))

XLI16

Xe hơi
Do lo sợ cảnh tắc đường, chúng em 4 người và 01 xe IN đi Chùa Hương với tâm trạng lòng vui phơi phới vì trên đường đi rất vắng vẻ, thỉnh thoảng mới có một xe vượt lên, cứ một đoạn lại có mấy anh cò mồi vượt lên ép xe để chào mời, cuối cùng ko chịu nổi sự bám dai dẳng và quá nguy hiểm em đành nhận một anh làm "Người nhà".Cả đoạn đường dài đến tận chỗ mua vé ko có vấn đề gì, sau khi gặp cả túm người chỗ mua vé và chấp nhận đắt hơn vài trăm để được bao trọn gói, chúng em vui vẻ ký hợp đồng và chuẩn bị lăn bánh tiếp, em vừa đánh lái để chạy , được đúng 30cm thì thấy mọi người kêu ầm lên là chẹt phải người rồi, em phanh gấp, mọi người trên xe nhìn đằng trước ko thấy ai, bên phải ko có ai, bên trái cũng ko có, đằng sau thì lại càng ko rồi, em chợt nghĩ là bị ăn vạ rồi!:'(:'(:'(.Và ngồi im trên xe xem binh tình ra sao!!!!
Thấy dân tình xúm hết vào bánh trước bên phụ sau đó bế một em bé khoảng 16 tháng tuổi, khóc ầm ĩ, mặt mũi lấm lem và kêu là may quá chỉ còn 3cm nữa là em chẹt vào em bé đó, lúc đó em lạnh hết cả người vì hơn 10 năm lái xe chưa bao giờ em gặp trường hợp ntn,. Em bước xuống xe và mới hiểu sự tình là cái con mẹ của em bé đó mải chăn dắt bọn em kiếm mấy đồng, để con chui vào gầm cản trước xe em nghịch. khi nổ máy em đó sợ quá bò ra gần bánh bên phụ và em tý nữa thì toi, mọi người nói là em quá may rồi, Em thấy em bé ko làm sao, sợ bị ăn vạ nên lên xe và chạy luôn. Vào đến nơi và đến bgiờ về đến nhà vẫn còn sợ. Lạy Trời Phật thương nên may quá ! Em ko chụp được ảnh vì quá sợ rồi, đành chụp bằng mồm vậy, các bác thông cảm. Đây cũng là kinh nghiệm cho em và các Bác là khi vào chỗ đông người , khi lăn bánh nên kiểm tra xem có cái gì dưới gầm ko chứ như em thì giảm thọ mất mấy tuổi các Bác ạ. Nếu thêm 5cm nữa thì giờ này chắc em đang ngồi khóc ở đâu đó rồi.!!!!!!
---------------

Kinh nghiệm là nên đi gầm thấp!!

TER-2008

Xe buýt
Lần sau trước khi chuyển bánh cụ bim bim còi cho thằng nào dưới gần nó biết nó chui ra :))
Cụ đi 13 tui năm nào cũng đi 14 (AL) cho vắng:41:

Thuxe

Xe tải
Bài học, đúng là phúc nhà cụ lớn.

GETZ MT 1.1

Xe hơi
Mừng cho cụ chủ thớt, vụ này mà cụ còn bình tĩnh chụp ảnh để phọt lên thì em gọi cụ bằng... cụ. (b)

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Phúc nhà cụ to đấy. Em đã chứng kiến một vụ tương tự như cụ rồi. Thảm lắm, đặc biệt trẻ con ở quê, mình mà đi xe SUV cứ phải cẩn thận trước khi lên xe thì ngó trước đầu xe và sau xe không oan gia có ngày:77::77:

Thesnake

Xe máy
Kinh nghiệm hay. Trước khi lên xe là phải dòm xung quanh và gầm xe.