Thông tin về xe trong Giấy đăng ký bị nhầm lẫn. Em phải làm rì?

ichbinminh

Xe buýt
Gửi các cụ,

Hôm nay em hì hụi lôi Giấy đăng ký ra ngắm (mới lấy được có 2 ngày) thì phát hiện ra thông tin về số máy của xe em bị sai.

Thế này nhé, bình thường 1 cái xe thì dãy số ở phần đuôi của số khung & số máy sẽ giống nhau & trên Giấy đăng ký chỉ ghi số này. Trên giấy đăng ký của xe em thì số khung là xxx46 (đúng) còn số máy thì ghi là xxx64 (bị ngược 2 số cuối).

Vậy các tiền bối cho em biết như thế này có ảnh hưởng gì đến việc lưu hành xe sau này hay không (VD xxx sẽ vin vào lỗi này mà củ hành hoặc Bảo hiểm đếch chịu trách nhiệm vì cái số máy trong đăng kí ** giống trong HĐ...)?

P/s: Vụ này là do bác CA tiếp nhận hồ sơ ạ (chắc do lúc trưa đói quá nên mờ mắt). Còn lại thì mọi thông tin ở mọi giấy tờ khác liên quan đến xe em đều đúng (sổ đăng kiểm, hóa đơn...)

Em xin cảm ơn & hậu tạ ạ!

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
bác nên đi đăng ký lạinay đi chứ để lâu rồi thành rách việc đấy, sau khó mua khó bán, có khi công anh lại vị cớ phạt bác về tội thay đổi số khung số máy đấy\\\

Libor

Xe điện
Thằng nào làm sai bác cứ đến gí vào mẹt nó bắt làm lại...đừng quên mắng cho 1 trận nhá! Trước đây em cũng bị như cụ roài... chắc em đánh máy sai quả ghi tắt: Công ty CNHH XXXX :102::102: Em mắng cho 1 trận nên đợi 1 ngày sau là có ngay bản mới ( chú ý nếu cụ không mắng chắc sẽ bị om 1 tuần đới) :21:

ichbinminh

Xe buýt
Oạch, vậy là rơi vào trường hợp lằng nhằng nhất ạ? Em ghét mấy thứ giấy tờ, hành là chính lắm :22:

Chẹp, các cụ đã thương em thì thương cho trót với ạ. Phiền các cụ chỉ em thủ tục đổi đăng ký với (giấy tờ, trình tự, măn nì...)? Và theo các cụ thì liệu nhờ Mr. Worm có được nữa không ạ?

Người ta cứ bảo có xe là sướng. Ừ thì công nhận là lúc ấy thì sướng, nhưng từ lúc có xe đến giờ em già đi đến 5 tuổi ý ạ :'(

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cứ đến chỗ đăng ký gặp ông/bà xxx ở ngay cửa bốc biển ấy mà yêu cầu làm lại. Cứ đàng hoàng mà làm, không mất gì đâu.(b)

ChiePCW

Xe tăng
Em đã từng có lần đi đăng ký 1 cái xe ô tô cho công ty mà phải đổi đăng ký đến lần thứ 4 mới đúng đấy cụ ạ, cứ vào chỗ đăng ký xe mà hỏi thôi.

Primera

Xe tăng
Gửi các cụ,
...
Thế này nhé, bình thường 1 cái xe thì dãy số ở phần đuôi của số khung & số máy sẽ giống nhau & trên Giấy đăng ký chỉ ghi số này. Trên giấy đăng ký của xe em thì số khung là xxx46 (đúng) còn số máy thì ghi là xxx64 (bị ngược 2 số cuối).

...

Trước hết phải xem lại cái này. Thông thường thì số khung và số máy không giống nhau đâu (trừ những cái xe máy đời 19_lâu_lắm).

Bác kiểm tra lại 1 loạt từ tờ khai trước bạ -> đăng kiểm -> số thực trên xe xem có sai không đã.

Xeyeu

Xe tải
Cụ nghe lời cụ Primera là chuẩn nhất : tự kiểm tra trước đã :69:
Em thấy bây giờ giấy tờ chủ xe tự bảo quản nên chả sợ, dù có nhầm cụ mang hồ sơ gốc đến thì xxx phải làm đền cụ thôi.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Gửi các cụ,

Em xin cảm ơn & hậu tạ ạ!
điều này xe Liên doanh có thể đúng
còn xe nhập khẩu thì nó lại chả liên quan
bác nên kiểm tra lại rồi hẵng kiện
không khéo kẻ sái quai hàm chính là cụ

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cụ chủ thớt bò vào gầm xe mà kiểm tra laị thực tế đê, nhiều khi tưởng vậy mà ko phaỉ vậy mới chít. Nếu là giấy đăng ký và sổ đăng kiểm lệch pha thì ngại chứ kiểu naỳ thi chưa chắc đâu.

Hoangson79

Xe hơi
Theo em cụ chủ thớt gọi người cà thêm 1 bộ số để so sánh, nếu sai thì làm 1 cái đơn xin sửa đăng ký, lên xxx lấy tờ khai dán số cà vào rồi nộp cho xxx vài ngày sau la có, bác là chủ xe nên cũng thuận lợi. Cái này do sơ suất, nếu ngay từ lúc nhận ĐK mà bác phát hiện ra lỗi này thì không cần đơn từ gì xxx cũng phải làm lại, việc đã rồi nên bác chịu khó tí về sau đỡ lằng nhằng :21:

ichbinminh

Xe buýt
Dạ, báo cáo các cụ, xe iem là xe liên doanh (Ford), và cái số khung số máy thì em có thể chắc chắn ạ (em so từ bản phô tô chứng nhận xuất xưởng của hãng luôn), giờ em vẫn thuộc lòng cơ ý.

Chẹp, tình hình có khi sáng mai em phải chạy xuống dưới Hà Đông để ăn vạ thôi.

P/s: hay là nhìn mặt em gà nên bác CA ở chỗ đăng ký mới tạo cơ hội cho các bác CAGT củ hành em sau này nhi? :21:

NewCyberCafe

Xe tải
Dạ, báo cáo các cụ, xe iem là xe liên doanh (Ford), và cái số khung số máy thì em có thể chắc chắn ạ (em so từ bản phô tô chứng nhận xuất xưởng của hãng luôn), giờ em vẫn thuộc lòng cơ ý.

Chẹp, tình hình có khi sáng mai em phải chạy xuống dưới Hà Đông để ăn vạ thôi.
...:21:
Thế cuối cùng đến bây giờ chú đã xử lý xong chửa, thiệt hại dư lào? Được đổi lại giấy đăng ký xe hay đổi máy xe??? :69::21::69:

nguyenquocthanh

Xe tăng
cụ cứ chửi cho nó trận là sẽ có đăng ký chuẩn thôi.